Gửi tặng người tôi yêu - Benhoxinhyeu

Status
Không mở trả lời sau này.
G

greenstar131

Có lẽ tớ! benho thật ngốc trong mắt mọi người! thật khờ trong mắt tất cả mem học mãi! thật đáng thương khi là người đến sau của 1 trận dông bão! bạn tớ đã nói rằng benho hãy nghe những gì mình nên nghe! tớ cảm ơn các cậu! hỳ! trước khi các cậu cảnh báo tớ đã nói rồi mà! tớ být những chuyện liên quan đến thế này! tớ být green khá cá tính! Diễm có lẽ miss đúng ko? uhm! toàn người nổi tiếng cả? chỉ có benho mờ nhạt đáng thương để đến nỗi mọi người quan tâm đặc biệt! Tớ từng nghĩ người tốt thật sự chỉ gặp trong chuyện cổ tích! cuộc sống mà! đâu phải ai cũng hoàn hảo! có thể chính bạn vs ai đó cũng là 1 người thật đáng sợ đấy!( cái này hoàn toàn đúng nha)! cuộc sống ko phải là sợi dây liên kết của tất cả mọi người! ko phải cứ có chuyện gì hot hit cũng đều làm cảm xúc của mình phải cm! tớ nói thế chắc 1 trong 2 bạn G và D sẽ nói lại là chuyện này là chuyện cần phải nói đúng ko???! uhm! tớ chỉ hỏi cả 2 người 1 câu! các cậu vẫn iêu ck tớ? tớ chắc ràng các cậu sẽ nói ko bao giờ! chỉ là ghê tởm ck tớ mà thôi! nhưng! bằng giác quan của 1 đứa con gái! tớ být!
tớ ko ngần ngại nói ra rằng có lẽ các cậu đã đi quá xa! chuyện này dừng lại được chưa hả 2 bạn xa lạ của tớ!?? tớ ko cần sự thương hại của những người xa lạ! tớ có 2 con mắt để nhìn! có 2 đôi tai để nghe! và có 1 cái mồm để nói! mọi chuyện là quá đủ rồi đấy! có thể có những lúc cậu cười tớ! chẳng sao cả! tớ vẫn là tớ! được chưa nào??? tớ ko být các cậu nghĩ gì về tớ và ck tớ! cộng thêm cả chuyện tình cảm riêng tư! thế là quá đủ! đây ko phải là trận chiến! cậu đang thy miss đấy diễm ạ chắc hẳn cậu còn nhớ câu trả lời của mình chứ? cái này là bài thực hành để cậu thêm vốn từ ?!cậu đang là mod đấy green ạ! phải tạo án tượng tốt vs 1 mem như tớ chứ nhỉ? hay là các cậu cũng cóc cần cái mắt nhìn của tớ nữa! có lẽ zị nhỉ??
P/s:(all) cảm ơn mọi người đã cho benho být thêm thế nào là 1 góc của cuộc sống nàY! ngày hum nay tớ sẽ trưởng thành hơn! thế là đủ! ai muốn hiểu thế nào thỳ hiểu! tớ chả muốn mấy chuyên linh tinh này làm ảnh hưởng suy nghĩ của tớ về những người bạn tuyệt vời! các bạn nghĩ tớ mù quáng!?? ko být nghe người khác? tớ đã nghe! và hiểu! được chưa nào! hết!

Ngay từ giờ phút bạn rep cái đầu tiên của tôi tôi đã không muốn đả động đến bạn nữa. Tôi cũng không có gì thương hại bạn, vì tôi khuyên 1 lần, ko nghe thì đó là do bạn, tôi không có quyền, cũng ko muốn khuyên thêm lần nữa.
Đúng! tôi là mod, nhưng ở pic này, tôi cũng là một người bình thường, có người còn ko biết tôi là ai cơ mà;)) mờ nhạt bằng bạn rồi chứ? Bạn không muốn nhìn hay nghe thì có thể không nhìn, không nghe, còn tôi muốn nói thì tôi phải nói. Khi tôi quyết định rep pic này tức là tôi đã bỏ đi bớt cái phần ấn tượng của mình rồi, ai hiểu cho tôi thì hiểu, không hiểu thì cứ coi như " có cần cái nhìn" của ai đó không hiểu.
Cá tính tôi không dám nhận, chỉ khó tính, khó ưa như bạn tôi nói thôi. Nhưng nếu chồng bạn có ý " chơi bời" với tình cảm của chúng tôi như bạn ấy nói thì có đi xa cũng được. Tôi ghét loại người như thế.

D

diema3

- Cái mồm tuy chỉ có 1 nhưng ko có nghĩa là nó hoạt động ko = 2 cái tai .
- Có mồm thì phải nói nhưng phải biết chọn lọc ngôn từ đừng có sử dụng những từ thô tục để đánh giá 1 con người , những chữ đó có thể làm xấu đi hơn hình ảnh của người khác nhưng cũng làm bẩn nhân phẩm của những người nói ra chúng . Lời nói chẳng mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau .

=> A Đ của em tốt tới mức chỉ có thể dùng những từ ngữ đó để nói thôi ! :))

- Chị nhầm chăng ! Những chuyện thầm kín , như chuyện này thực sự khó nói ! Nếu đã dám nói cho người khác biết cái quá khứ ko sáng sủa của mình , thì e khẳng định đó phải là người mà anh ấy tin tưởng nhất bây h . Có ai đi nói chuyện riêng cho 1 người xa lạ chăng ? Hay là nói những chuyện đó cho những người con gái mà mình chỉ có ý định trêu đùa , lừa gạt ? Ngốc thật !

=> không nhầm đau em ak ! Với 1 người như Đ thì có điều gì là không thể nói ? Hắn muốn cái kỉ lục của hắn được tăng lên cơ mà!
Em không thể nhưng người khác có thể vì em đâu có là hắn !

- Có thể anh Đ đã thay đổi rồi bạn ạ ! Đi đâu cũng gặp '' sở '' chính vì vậy chúng ta mới phải chân trọng nửa kia của mình ! Vì sẽ ko có mảnh ghép thứ 2 khớp đc vào trái tim bạn đâu . Dù có thì bao h nó cũng có khe nứt !

=> có thể đã thay đổi :)) ! mọi thứ quá mơ hồ ! Anh Đ của em đã thay đổi , em biết được sao ? rồi 1 lúc nào đó anh ý cũng lại thay đổi ? theo cái cách mà em nói !
E tin tưởng anh đạt e nhưng hi vọng đó không phải là cái giả tạo mà con ng này đang khoác ! :))

- Sống ko được làm người khác khóc vì những chuyện mình đã làm !

thử hỏi xem anh ấy làm bao nhiêu ng khóc rồi ?
sống hok đc làm ng khác khóc! :)) e nghĩ trẻ con quá đó ! Vô tình rồi lại vô tình ! ai biết đươc ý ! Nước mắt dễ chảy !

T

teatrinh

Có lẽ tớ! benho thật ngốc trong mắt mọi người! thật khờ trong mắt tất cả mem học mãi! thật đáng thương khi là người đến sau của 1 trận dông bão! bạn tớ đã nói rằng benho hãy nghe những gì mình nên nghe! tớ cảm ơn các cậu! hỳ! trước khi các cậu cảnh báo tớ đã nói rồi mà! tớ být những chuyện liên quan đến thế này! tớ být green khá cá tính! Diễm có lẽ miss đúng ko? uhm! toàn người nổi tiếng cả? chỉ có benho mờ nhạt đáng thương để đến nỗi mọi người quan tâm đặc biệt! Tớ từng nghĩ người tốt thật sự chỉ gặp trong chuyện cổ tích! cuộc sống mà! đâu phải ai cũng hoàn hảo! có thể chính bạn vs ai đó cũng là 1 người thật đáng sợ đấy!( cái này hoàn toàn đúng nha)! cuộc sống ko phải là sợi dây liên kết của tất cả mọi người! ko phải cứ có chuyện gì hot hit cũng đều làm cảm xúc của mình phải cm! tớ nói thế chắc 1 trong 2 bạn G và D sẽ nói lại là chuyện này là chuyện cần phải nói đúng ko???! uhm! tớ chỉ hỏi cả 2 người 1 câu! các cậu vẫn iêu ck tớ? tớ chắc ràng các cậu sẽ nói ko bao giờ! chỉ là ghê tởm ck tớ mà thôi! nhưng! bằng giác quan của 1 đứa con gái! tớ být!
tớ ko ngần ngại nói ra rằng có lẽ các cậu đã đi quá xa! chuyện này dừng lại được chưa hả 2 bạn xa lạ của tớ!?? tớ ko cần sự thương hại của những người xa lạ! tớ có 2 con mắt để nhìn! có 2 đôi tai để nghe! và có 1 cái mồm để nói! mọi chuyện là quá đủ rồi đấy! có thể có những lúc cậu cười tớ! chẳng sao cả! tớ vẫn là tớ! được chưa nào??? tớ ko být các cậu nghĩ gì về tớ và ck tớ! cộng thêm cả chuyện tình cảm riêng tư! thế là quá đủ! đây ko phải là trận chiến! cậu đang thy miss đấy diễm ạ chắc hẳn cậu còn nhớ câu trả lời của mình chứ? cái này là bài thực hành để cậu thêm vốn từ ?!cậu đang là mod đấy green ạ! phải tạo án tượng tốt vs 1 mem như tớ chứ nhỉ? hay là các cậu cũng cóc cần cái mắt nhìn của tớ nữa! có lẽ zị nhỉ??
P/sall) cảm ơn mọi người đã cho benho být thêm thế nào là 1 góc của cuộc sống nàY! ngày hum nay tớ sẽ trưởng thành hơn! thế là đủ! ai muốn hiểu thế nào thỳ hiểu! tớ chả muốn mấy chuyên linh tinh này làm ảnh hưởng suy nghĩ của tớ về những người bạn tuyệt vời! các bạn nghĩ tớ mù quáng!?? ko být nghe người khác? tớ đã nghe! và hiểu! được chưa nào! hết!

cậu đã nói thế thì có lẽ không nói nữa, nếu đã yêu thật lòng thì chúc hai cậu hạnh phúc, ( thấy tội tội cậu thế nào), căn bản là ở chỗ càng cấm càng làm, không khuyên được thì thôi vậy, muộn rồi, tốt nay cậu suy nghĩ lại đi, xem có đáng không. dù sao thì cái topic lãng mạn này thành ra thế này không phải là bọn tớ có ác í, có vài lần thế này có khi lần này bạn nam gì đó mới tỉnh ra và thật lòng ( hơi khó nhỉ), có khi cậu là trường hợp đầu tiên thật lòng. cuối cùng kết luận:
- khuyên cậu không nên yêu thanhdat93, chẳng đáng để có cơ hội 1/100000000....thử sự thật lòng của người ta.
- 8-3 vui vẻ.

người khác chịu nói ra mấy chuyện này, kể lại chuyện này cho cả 4rum nghe-đọc-nhìn nhận là họ cũng thiệt thòi rồi, cần gì mod với miss, nghĩ xem điều gì đáng phải mất công như thế?

ko ngờ ở 1 trang web, phải gọi là 1 4rum về học vấn chuẩn như hocmai.vn, lại tồn tại nhiều vấn đề như thế này.
à không, ngoài là trang wed học tập học mãi còn là xã hội thu nhỏ, rất hân hạnh chào mừng bạn!

Last edited by a moderator:
B

benhoxinhyeu

đã thế thì gọi benho vô đây chứ nhỉ ? =))
ngồi đó mà khóc thì làm được gì ?
:)) hay lại muốn người ta " thương hại " dở điệu mít ướt ?
tớ ko nghĩ bạn lại nghĩ về tớ như zị! thật quá xa mức tưởng tượng của tớ về 1 hình tượng! tớ ko như bạn! tớ ko cần ai thương hại! mong bạn cẩn thận dùng lời nói! đừng để trượt văn khối D bạn ạ!

T

thanhdat93

Các bạn vào đây với mục đích gì? Tôi cũng chả hiểu nữa. Giúp đỡ 2 bạn mod đáng kính kia và chém mem :D. Tôi phát sợ, sợ thật cái chữ mod bên hocmai, ngoài 2 em mod, lananh và anhvodoi ra, tôi chưa biết thêm ai khá cả. Các bạn vào đây để làm gì vậy? Để cảnh báo cho benho, hay là để chia rẽ 2 chúng tôi?! Tôi cũng không hiểu nữa. Các bạn bảo tôi cùn. Có phải thế không? Các bạn nhìn lại thử xem, tôi nói 1 câu, các bạn nói mấy câu?! Chỉ cần 1 người nói là cả hội mod chơi với nhau lao vào cắn xé!
Tôi không có cố tỏ ra cao thượng gì hết. Cũng như bạn của green nói đó, chia tay không phải là hết, bởi vì trước đó cũng đã từng có gì đó ít nhiều. Tôi không muốn như 2 người trước của green, xong chuyện rồi phủi *** ra đi. Sống ở đời còn cần cái tình nữa, các bạn à. Thay vì chĩa mũi nhọn vào tôi thì hãy thử nhìn lại 1 chút xem nào.
Tôi thấy green không ổn sau khi tôi chọn benho thay vì là bạn ấy, tôi thấy lần nào bạn ấy onl là những dòng stt rất tâm trạng, là 1 người đã từng có tình cảm thật sự với bạn ấy, bạn sẽ làm gì?! Tôi chọn cách riêng của tôi, tôi nhờ cậu bạn của green quan tâm hơn tới green, cậu ta là bạn thân nên chắc sẽ không có nghi ngờ gì đâu. Tôi và bạn ấy đã có giao kèo rằng cả 2 cùng phải giữ bí mật. Thế rồi, bạn green biết chuyện (là do cậu bạn kia nói còn lí do tại sao nói thì cũng chả biết nữa) và bạn ấy vào ngay đây để trút cơn thịnh nộ của mình. Tất cả các bạn nãy giờ chỉ trích tôi, nói tôi họ sở, nói tôi đểu giả cho tôi biết với, làm như vậy là sai sao?! Quan tâm đến người ta như 1 người bạn cũng là sai sao. Tôi đã không xuất hiện trước mặt bạn green nữa, không có nhắn tin, gọi điện hay làm bất cứ cái gì nữa, chỉ có nhờ người ta quan tâm "hộ" vậy mà lại thành ra thế này đây. Vậy là không đúng hả?

.... Đừng nói gì cả nghe tôi nói tiếp, xin hãy để tôi nói

T

thao_won

^
^
^
Cái anh trên kia : Cái chuyện này em thấy nó liên quan gì đến sự chiếu sáng của mặt trời ko nhỉ ? Đây là 9x iêu ,nơi mem đưa ra

các suy nghĩ của mình về cái gọi là tình yêu học trò, nó nảy sinh vấn đề gì sao ?

Chi tiết chuyện này như thế nào ,người ngoài cuộc ko rõ ,chỉ thấy những cái sau:

- Chị benho : 1 người yêu rất mãnh liệt nhưng cũng mù quáng ( đa số ai cũng vậy thôi ) ,em ko có ý kiến ,bởi sự mù quáng

đó mà chị green ,chị diema3 cũng đã trải hiểu bản chất của người đó rồi ,mong là chị ko phải hiểu ;))

- Anh Đ - nhân vật chính là 1 người : quá dễ thay đổi tình cảm , nhiều lần với nhiều người ,ích kỉ và rất là "cùn"

Anh ta luôn mạnh mồm : Bạn có tư cách gì mà nói ?

Ng` ngoài cuộc cũng hiểu : Với tư cách là người bị anh làm cho tổn thương .

Và cũng chẳng ai nghĩ là chị green muốn tách couple này hết ,đơn giản là thấy ớn ,thấy ghê mấy cái dòng mà anh kia viết mà thôi.
Lớn rồi, 12 cả rồi, đầu óc phải tiếp thu mấy cái văn minh của thế giới chút đi, đừng có hủ lậu như ng Phương Đông nữa. Thấy ng ta ct ko ? chỉ cần đối phương hp là đc, chuyện còn lại ko quan tâm.

Tôi lớp 9 mà tôi cũng thấy nực cười với cái dòng này ,bởi tôi hiểu anh là kẻ học đòi ,sính ngoại.

HỦ lậu như ng` phương Đông ư ? Người phương Tây ko phải cái loại sở khanh thế này đâu :-j

Đối phương hp , hay là đau khổ ? :-j

G

greenstar131

Tôi- 1 ng bạn của Đ- xin mạn phép được nhiều chuyện đôi chút, mất lòng ai thì nấy chịu thôi.

ko ngờ ở 1 trang web, phải gọi là 1 4rum về học vấn chuẩn như hocmai.vn, lại tồn tại nhiều vấn đề như thế này.

Cứ nghĩ là mặt trời thì mãi chiếu sáng, ko ngờ còn có chỗ bị khiếm khuyết. Đúng là thành đồng vách sắt còn có chỗ hở..

Dạo quanh 1 vòng, từ đầu topic tới cuối topic, toàn là các mặt " thanh nam nữ tú" nào là miss thông minh, nào là cây bút 8 .... thật ra cũng chỉ cái danh mà thôi :)

Trước hết, tôi chỉ trích dẫn 1 đoạn nhỏ xíu này

theo lời bạn, thì ngày 9/2, tức là gần 1 tháng ( cứ cho là 1tháng để khỏi lăn tăn ), bạn đã từ chối 1 ng, và ng ấy cũng đã rất buồn ( theo ngu hiểu của tôi là như thế )

Và, trong lúc quẫn trí, buồn bã ( theo tôi hiểu là thế), có 1 ng sẵn sàng chia sẻ buồn vui cùng với cậu ấy, và cậu ấy ( theo tôi hiểu) là sẽ dồn toàn bộ tình cảm của mình, của 1 ng đang cô đơn, dồn tất cả vào 1 người. Như thế theo các bạn là đáng vui hay đáng giận ?

vậy mà h đây, bạn lại quay lại đây, và ....

Nói trắng ra, bạn chẳng có tư cách. Ko đồng ý với tc ng ta, rồi h thấy họ bắt đầu hp thì lại "ghen ăn tức ở" ( tôi ko phải chuyên văn, bạn thông cảm nhé ), quay lại, tách đôi ng ta ra.

Chuyện tc yêu đương của ng ta là chuyện riêng của họ, ng ngoài đừng nên tác động vào, nhất là 1 người KO ĐỦ TƯ CÁCH như bạn.

"Thép đã tôi thế đấy" có 1 câu rất hay

"Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần. Phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí "

Ng ta có thể làm những gì để khỏi sống phí, còn bạn, bạn đã làm đc những gì ? bạn đã làm đc những gì cho Đ ? và, bây h, bạn lấy tư cách gì để tách đôi họ ra?

Đọc hết tất cả các bài này, tôi mới hiểu, tại sao Đ lại có thể quên "các bạn" nhanh thế. Đơn giản, các bạn quá tầm thường :)

tôi thì tôi chẳng biết ai là ai, chỉ nói chung chung vây thôi. Ai thích nghĩ sao thì nghĩ. Chỉ có 1 điều, bạn nên làm những gì khiến ng ta vui lòng, thế là đc.

Nếu ( ý tôi là nếu đấy ), bạn cho Đ là 1 ng sở khanh, thì tôi xin tặng bạn 1 cái tên là , kẻ phá hoại hp gia đình ng khác :)

Lớn rồi, 12 cả rồi, đầu óc phải tiếp thu mấy cái văn minh của thế giới chút đi, đừng có hủ lậu như ng Phương Đông nữa. Thấy ng ta ct ko ? chỉ cần đối phương hp là đc, chuyện còn lại ko quan tâm.

Tại hạ đã quá nhiều chuyện rồi :) . Mong các vị sư huynh sư tỉ lượng thứ cho :)

Ôi bạn Đạt ơi:)), bạn không cần phải làm thế này đâu:))
Xin lỗi bạn Đạt nhá, tôi nói thẳng, đúng ngày 23/10/2010, tôi đã chấp nhận làm người yêu của bạn, từ giờ phút ấy tôi không hề nói câu tôi không thể yêu bạn hay đại loại gì gì đó:))=)). Chả hiểu bạn có nhớ không nữa.
Ôi ôi! bạn làm thế này để chửi tôi thì bạn thường quá, đâu ai biết cái
Mr Kún (2/9/2011 11:31:18 PM): tôi đã chấp nhận người khác
Mr Kún (2/9/2011 11:31:25 PM): đã đứng lên bởi 1 bàn tay khác
Mr Kún (2/9/2011 11:31:39 PM): tôi sẽ ko làm chuyện có lỗi với người này
đoạn này bằng tôi với bạn hả bạn Đạt;)), hay lại tính đóng 1 người lạ khác để lên án tôi hả bạn Đạt. Nếu bạn hèn như vậy thì tôi cũng không muốn nói nhiều:)) Tôi hành động cơ=)). Bạn Đạt ơi là bạn Đạt=)).

D

diema3

tớ ko nghĩ bạn lại nghĩ về tớ như zị! thật quá xa mức tưởng tượng của tớ về 1 hình tượng! tớ ko như bạn! tớ ko cần ai thương hại! mong bạn cẩn thận dùng lời nói! đừng để trượt văn khối D bạn ạ!

Cám ơn vì đã nhắc nhở ?!

Tớ không nghĩ về cậu như vậy ! nhưng chính cậu đã buộc tớ phải nghĩ như thế!

S

sonmoc

Topic đi sai vấn đề.

Anh lock lại các e nhé !

Có j thì nói chuyện vs nhau qua tin nhắn hoặc yh

P

phamminhkhoi

Theo điều tra ip thì thanhdat93 và hoaingoce là 1 người:-\" (lock pic thôi nhé, sr anh ad min, em xài đt nên truy cập chậm:-\")

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom