Gửi lời chúc tới thầy cô nhân ngày 20/11/2011

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hocmai.toanhoc

Đêm rồi,cảm xúc có lẽ trong con mới là lúc thật nhất,con nhớ:
từ thuở mẫu giáo,khi con được các cô dạy tập hát,tập múa,tập ngoan ngoãn.Con non nớt và chưa hiểu chuyện.
Tới năm lớp một,những nét chữ yếu ớt của con,giọng đọc ấp úng,mỗi lần mắc lỗi chỉ dám nhìn trộm cô.
Lớp hai,cô dạy con tập làm quen với những kì thi quan trọng đầu tiên của cuộc đời,con rất vui vì không làm cô thất vọng.
.......
Lớp sáu,con tập làm quen với những bài học đầu tiên,những nhận thức đầu tiên của lứa tuổi nửa thiếu niên,nửa nhi đồng,cô luôn nhẹ nhàng nhắc nhở.
Lớp bảy,lớn hơn chút,biết nghĩ hơn và phá phách hơn,đã biết chia bè phái,cô lắc đầu giảng giải.
Lớp tám,đỉnh điểm của cái gọi là tuổi mới lớn,ngang ngạnh bướng bỉnh,cô vẫn vui vẻ cười xoà.
Lớp chín,khi chia tay cô,con không hề khóc trong khi mấy đứa con gái trong lớp đều đỏ hoe cả mắt, con mạnh mẽ cô nhé,cô tặng con quyển sách trong đó có lời chúc con học tốt.Chia tay mái trường cơ sở,buổi học cuối cùng con nói: " Cô ơi,con cảm ơn cô rất nhiều"

THPT.....
Lớp 10: Người thầy đầu tiên.
Con nhớ khi con bước vào lớp,lạ lẫm,ấn tượng đầu tiên về thầy : nghiêm khắc,kỉ luật,.....
Nhưng khi học thầy,tất cả suy nghĩ ban đầu ấy xoá tan: thầy vui tính,tâm lí và đặc biệt công bằng.
Con không nhớ đã bao lần thầy bỏ tiết dạy để nhắc nhở lớp về tình hình học tập cũng như ngoại khoá,thầy cười bảo:" Lớp này ưu điểm được thầy nhắc nhiều nhưng không ghét thầy ........... bởi chúng nó hay quên,có nhớ được đâu mà ghét"
Một lần,hai lần,..n lần,đâu lại vào đó.:p
Lớp 11: Năm nay cũng ngấp nghé nỗi lo thi cử,nhưng áp lực cho chúng con nhẹ đi nhiều nhờ tài gây hài của thầy,chúng con phát hiện ra ở thầy nhiều điểm thú vị:
Thầy giảng văn,nói đạo lí còn hay hơn mấy thầy cô dạy văn.
Kiến thức lịch sử của thầy thật phong phú.
Thích nhất những khi thày kể chuyện hay cứ nói vui là thầy " chém":
-Thầy bảo " đang huy động bảo vệ môi trường thế mà có nhạc sĩ sáng tác:" những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phượng""
-Chúng con cãi: Hoa nhặt thầy ạ.
-Thầy : Nhặt gì mà có cả cành.:))(nhành phượng vĩ em cầm ......:)))
hay thầy bảo,thương thầy mà bài bụi phấn lại viết :" Em yêu phút giây này - thầy em tóc như bạc thêm" -Toàn đứa mong thầy sớm ung thư phổi.:))

Hay bài học đường đời,con nhớ rất kĩ và thích nhất câu nói thầy dạy:" Mỗi người chỉ có 1 đôi mắt,1 miệng,2 tai-hai mắt để nhìn nhận sự việc cho thấu đáo - hai tai để biết lắng nghe-1 miệng để nói đúng nơi,đúng chỗ"

Còn nhiều lắm thầy cô ạ,con biết con phiền lòng thầy cô nhiều,làm thầy cô lo nhiều.Ngày 20/11,con chỉ muốn gửi tới thầy cô lời biết ơn chân thành nhất,sâu sắc nhất trong con. Cám ơn thầy cô!
Đọc bài viết của em, cô nhớ thầy dạy Toán, dạy Hóa, dạy Lý,... Ôi phải kể ra hết thầy cô các môn mới đúng. Thầy cô nào cũng thật tuyệt và vui tính, hài hước. Nhớ cái thời bằng tuổi các em thế.
Giờ đã là một giáo viên và đọc những cm của các em, các thầy cô rất vui. Cảm ơn lời chúc của tất cả các em!

M

meotamky1998

Nhân ngày 20-11, em kính chúc thầy cô cả nước sẽ luôn vui vẻ, gặp nhiều may mắn, hạnh phúc trong sự nghiệp, dìu dắt đàn em tới bến bờ thành công :D.

T

thienhaxanhk41

Nhân ngày 20-11, em xin chúc các thầy cô của hocmai.vn một sức khoẻ tốt. Chúc các thầy cô luôn công tác tốt va đạt được nhiều thành công. Em cung xin gửi lời cảm ơn tới thầy Phạm Ngọc Sơn. Thầy đã giúp em thay yêu môn hoá nhiều hơn. Mong rằng các thầy cô của hocmai.vn se luôn bên cạnh chúng em, giúp chúng em mở mang tầm hiểu biết của mình. Một lần nữa em xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các thầy cô!

D

dantd1

nhân ngày nhà giáo Việt nam em xin chúc thầy cô ngày càng có nhiều sức khỏe để công tác tốt và đặc biệt là có sức khỏe để đóng góp cho trang học mãi ngày càng phát triển nhiều nhiều hơn nữa :) !!!!!

S

studymore1

tuy chưa đến 20/11 nhưng e thấy các bạn chúc nhiều wa. nên ...........
Vào ngày hum nay ngày 20/11, nếu cho con viết con sẽ lại viết những dòng thơ quen thuộc, lại bảng đen, bụi phấn. Nhưng xin hãy cho con gửi lời cảm ơn đến thấy, cô đã dành cả cuộc đời cho những đứa học trò tụi con để con mãi đc gọi " thầy ơi! - người đưa đò vĩ đại"

THĂM THẦY
Chớm đông em đến thăm thầy
Bồi hồi một dáng cao gầy tóc sương
Bẵng đi mấy chục năm trường
Lại nghe giọng nói thân thương thuở nào

Một đời dạy học thanh cao
Cầu kiều thầy bắc đường vào nhân gian
Phấn bao nhiêu bụi quá giang
Vở bao nhiêu chữ hành trang con người

Một đời tâm huyết buồn vui
Vườn ươm nhân thế đơm chồi nở hoa
Con thuyền bến lỡ khách qua
Sóng to gió cả gần xa vẫn chờ

Một đời rút ruột nhả tơ
Lặng thầm dậy sớm thức khuya mỗi ngày
Nắng mưa năm tháng vơi đầy
Làm sao trả được công thầy , thầy ơi !

Bốn mươi năm ấy qua rồi
Học trò giờ cũng qua thời tóc xanh
Còn nghe vang vọng vĩ thanh
Nảy gieo đều những tốt lành tình thâm ...
---------------***---------------

A

aren_xd92

Nhân ngày nhà giáo việt Nam 20/11, em xin chúc các thầy cô mạnh khỏe để tiếp tục cống hiến cho nền giáo dục nước nhà và đi kèm với đó là cho em gửi lời cảm ơn đến các thầy cô đã dạy em nên người.:)>-

H

harrypham

Với mình thì những người thầy chân chính luôn là những người đáng kính trọng nhất vì nhờ có họ ta mới có được những tài năng có thể làm thay đổi thế giới, những công dân có ích cho xã hội.

Chúc mọi người nhiều niềm vui và luôn giữ được tâm thanh thản như trong bài thơ Ngẫu hứng về nghề dạy học mà mình đọc được trên blog anh Thế :

"Đã lỡ mang thân nghiệp dạy người
Tiền tài khinh rẻ, ước thảnh thơi
Thành tích chẳng theo người chân chất
Bổng lộc đâu ưa kẻ thẳng lời
Chim cảnh anh nuôi thêm câu hát
Blog tôi yêu mãi cuộc đời
Dẫu không dành giật thì khốn khó
Chuyện cùng nhân thế vẫn được cười."

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=jQGmAAjEZoU[/YOUTUBE]

B

boyphjeulang1994

Mặc dù chỉ học trên mạng, không gặp được thầy cồ, nhưng con luôn cảm thấy thầy cô thật tuyệt...Chúng con muốn được cảm ơn thật nhiều vì tình yêu thương, che chở của các thầy, các cô nhưng lời con nói làm sao kể hết ân tình. Tự khắc ghi trong tâm trí mình, chúng con nguyện là những đứa con ngoan, trò giỏi, xứng đáng với biết bao công sức, ân tình của thầy cô....
"Cảm ơn thầy , cô đã cho chúng em kiến thức . Chúc thầy , cô 20/11 vui vẻ , thành công hơn trong sự nghiệp trồng người."

Y

your_ever

Nhân ngày 20 - 11 kíh chúc các thầy cô mạnh khỏe, công tác tốt, thành công trên sự nghiệp trồng người và luôn giữ vững lòng nhiệt huyết, say mê với nghề nghiệp cao quý của mình.

B

boyphjeulang1994

ngày 20/11 thật ý nghĩa đối với một người thầy người cô.đúng vào lúc 00h00 ngày mai khuẩn khắc ấy sẽ trở nên thiêng liêng nhất.Họ sẽ dược trở về với nhửng tháng ngày đẹp dẽ và xinh tươi nhất.Và hôm nay em cung chẳng có gì hơn ngoài những lơi chúc .Em xin chúc thầy cô lun mạnh khoẻ,hạnh phúc,công tác thật tốt và dược nhận những lời chúc thật ý nghĩa của những người học trò yêu quý của mình

"Họ sẽ dược trở về với nhửng tháng ngày đẹp dẽ và xinh tươi nhất" tỚ thấy câu này sao sao ấy ^^!!

S

sundays

Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 em xin gửi đến các thầy cô giáo trên hocmai cùng tất cả các thầy cô giáo trên cả nước những lời chúc tốt đẹp nhất.Chúc các thầy cô luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Thầy cô - "những kĩ sư tâm hồn" mãi là tấm gương sáng để chúng em noi theo! Chúc các thầy cô có một ngày Tết vui vẻ!

H

ha_nb_9x

chào mừng ngày nhà giáo 20/11

Nhân ngày 20 tháng 11, em kính chúc các thầy các cô luôn luôn mạnh khỏe hạnh phúc, chúc sự nghiệp nhà giáo luôn luôn vũng bền
Happy teacher Day

M

mystory

Nhân ngày 20/11 em chúc thầy cô của em, của học mãi được như tất cả những gì các bạn khác chúc
:)
---------------------------------------------------:khi (181):

R

rin...ngok

nhân ngày 20/11- ngày tết thầy cô e kính chúc thầy cô luôn mạnh khỏe, công tác tốt để gieo nhiều mầm sống cho đời!
imgres

L

laptopcuatoi

Nhân ngày nhà giáo việt nam em xin chúc quý thầy cô dồi dào sức khoẻ và có những bài giảng hay . nâng bước chúng em trên con đường học vấn

D

deanfujioka14

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-Nhân ngày 20/11 em chúc thày cô luôn khỏe mạnh, hạnh phúc và mãi là thầy cô kính yêu của chúng em!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom