Gửi lời chúc tới thầy cô nhân ngày 20/11/2011

Status
Không mở trả lời sau này.
M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy chính là những vì sao thắp sáng
Là đèn đường soi rạng lối em đi
Còn Cô là người mẹ hiền phú quí
Mà trời dành để dậy dỗ chúng em

Mỗi năm chỉ có một lần
Hai mươi, mười một, ngày dành Thầy - Cô
Học trò bao nét điểm tô
Khăn tơ, áo lụa, kéo vô chúc mừng

Trời thu nắng đẹp tưng bừng
Đứa thì hoa huệ, đứa thì cúc xinh
Tung tăng biểu lộ ân tình
Bao ngày mệt nhọc Thầy - Cô dỗ dành

Bây giờ vài phút mỏng manh
Chúng em họp lại, kính Cô, kính Thầy
Ngày vui nhà giáo sum vầy
Mong thầy - cô khỏe, trồng người tiếp sau

(Sưu tầm)

Trong 365 ngày, ngày “Tết thầy cô” 20/11 là ngày thật ý nghĩa với toàn thể thầy cô giáo và học sinh – sinh viên trong cả nước. Cách đây 54 năm, ngày 20/11 ra đời nhằm đấu tranh chống mọi quan điểm và phương pháp giáo dục lạc hậu, phản động cũng như đấu tranh để bảo vệ những quyền lợi và vật chất lẫn tinh thần chính đáng cho các nhà giáo. Ngày nay, 20/11 là dịp những thế hệ học trò thể hiện tình cảm và tấm lòng của mình với những người thầy, người cô đã dìu dắt từ những con chữ đầu tiên tới hành trang theo suốt cuộc đời.

Cùng với sự phát triển của công nghệ thông tin, ngày nay các bạn học sinh không chỉ được học với các thầy cô trên lớp mà còn với các thầy cô trên mạng internet. Môi trường học mới mang lại cho các bạn nhiều lợi ích học tập hơn nhưng cũng đòi hỏi phải rèn luyện và phần đầu nhiều hơn. Mặc dù không thể trực tiếp trò chuyện với các thầy cô “ảo” nhưng các bạn vẫn có thể cảm nhận được tâm huyết và tình cảm của thầy cô qua mỗi bài giảng, mỗi bài tập, mỗi giờ online trả lời học sinh.

Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 2011, Hocmai.vn rất mong các bạn học sinh cùng chia sẻ tình cảm của mình tới thấy cô trong cả nước nói chung và tại Hocmai.vn nói riêng thông qua những câu chuyện, những bài thơ, những lời chúc ý nghĩa và chân thành tại topic này.

Những chia sẻ hay nhất sẽ được Hocmai.vn tổng hợp thành bài viết và đăng tại trang tintuc.hocmai.vn.

B

braga

Em cũng có 1 món quà tặng thầy cô !!!!!

Con đứng nhìn dòng sông trôi êm
Nắng rớt xuống hoàng hôn trên mặt nước
Xa xa, bóng một con đò giữa dòng nước ngược
Thấp thoáng chao nghiêng...
Khiến con chạnh nhớ về Người
và câu chuyện năm xưa ...

Chuyện một con đò dầm dãi nắng mưa
Lặng lẽ chở từng dòng người xuôi ngược
Khách sang sông tiếp hành trình phía trước
Có ai nhớ chăng hình ảnh con đò ?
Câu chuyện năm xưa nhưng mãi đến bây giờ
Con muốn hiểu, thầy ơi - người đưa đò vĩ đại
Con đến với cuộc đời từ sự hy sinh thầm lặng ấy
Trên chuyến đò của thầy chở nặng yêu thương .
Nguồn: www.yeuhoabinh.com

N

ngocduyen94

nhan ngay 20-11.em chuc thay co manh khoe, cong tac tot va mai la ngon den soi duong chi loi cho chung em.va thay co cung mai ben canh chung em thay co nhe!

L

luckystar_smile

Đúng thế! Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 em xin kính chúc các thầy cô giáo mạnh khoẻ, luôn luôn hạnh phúc, giữ mãi nụ cười trên môi, ngày càng thành công trong nghề, dìu dắt thế hệ học trò chúng em đến với những mục đích, hoài bão tương lai, đến với những đỉnh cao tri thức.
Một lần nữa, em xin kính chúc các thầy cô mạnh khoẻ, hạnh phúc.

Học sinh.
Đỗ Thị Thanh Bình.

Last edited by a moderator:
J

jet_94

Nhân ngày 20/11 em xin chúc các thầy cô giáo mạnh khoẻ , hạnh phúc và gặp nhiều may mắn . Tuy em chỉ được nhìn thấy hình ảnh của các thầy các cô nhưng em vẫn cảm thấy rất thân thiết . Em mong vào kì thi năm 2012 khi đã đổ đại học em sẽ được gặp các thầy cô trong hocmai . Cuối cùng em xin chúc các thầy cô giáo luôn giữ mãi được phong độ như ngày hôm nay !!!!!!!!!!!!!!!!!
Thân , học trò yêu quý Thanh Huyền !^^

O

oxford123456789

Nhân ngày nhà giáo Việt Nam

em chúc các thầy cô ngày càng khoẻ mạnh, đạt được nhiều thành công trong sự nghiệp giáo dục của mình, có nhiều thế hệ học trò giỏi .
Và e cũng rất thích câu nói này và e cũng xin đượ gửi tới các thầy cô

Attachments

29.2 KB · Đọc: 19
V

vuongchomo

Minh cũng có bài thơ tặng cô:
Thưa Thầy

Thưa thầy, bài học chiều nay
Con bỏ quên ngoài cửa lớp
Dưới gốc phượng già, nằm nghe chim hót
Con hóa mình thành bướm và hoa

Thưa thầy bài tập hôm qua
Con bỏ vào ngăn khóa kín
Mải lượn lờ theo từng vòng sóng
Cái ngã điệu đàng, sân trượt patin

Thưa thầy, bên ly cà phê đen
Con đốt thời gian bằng khói thuốc
Sống cho mình và không bao giờ mơ ước
Mình sẽ là ai ? Tôi sẽ là ai ?

Thưa thầy, qua ngõ nhà thầy khuya nay
Con vẫn thấy một vầng trăng ấm sáng
Thầy ngồi bên bàn phẳng lặng
Soạn bài trong tiếng ho khan

Thưa thầy, cho là nhận: điều giản đơn
Sao con học hoài không thuộc
Để bây giờ khi con hiểu được

Biết làm sao tạ lỗi cùng thầy
Hay 1 số bài khác:

Giờ Học Cuối
Sân trường giờ học cuối
Cây phượng nở ngàn môi
Bao la nhìn mây trắng
Cháy rực trong men đời

Nôn nao giờ học cuối
Thầy kể chuyện văn thơ
Trò chép lời lưu niệm
Khúc khích cười trong mơ

Sân trường tung giấy vụn
Bàn ghế viết chia tay
Chú lao công quét rác
Cầm chổi rượt giấy bay

Ông thầy già đi tới
Nhìn lớp học đăm chiêu
Phút suy tư tuổi đỏ
Giờ tóc đã ban chiều

Chuông reo giờ học cuối
Chìm trong tiếng hoan hô
Chia tay thầy đứa khóc
Từng nhóm nhỏ hẹn hò

Trường tôi sao đẹp quá
Cây bông sứ rất già
Vẫn đơm hoa thơm ngát
Thầy ơi ! Con đi xa

Tan trường giờ học cuối
Thầy tóc trắng như hoa
Bông gốc già bông sứ
Hôn từng đứa con qua

M

mem_linh

20-11 ngayf nhà giáo Việt Nam, ngay để tất cả học sinh có thể tri ân công lao của thầy cô. Và có lẻ sẽ không có lời nao đẻ em có thể nói hết ,em chỉ muốn nói em cảm ơ thay cô rất nhiều

L

luudinh93

20-11 ngày nhà giáo Việt Nam.em chúc thầy cô mạnh khoẻ,công tác tốt.để có thể hướng dẫn học sinh tới con đường vinh quang.

P

phanthanh1711

Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam, em xin kính chúc các thầy cô giáo trên hocmai cũng như trên cả nước vui vẻ, hạnh phúc, công tác tốt, và hi vọng các thầy cô ngày càng có nhiều học trò quý mến hơn nhờ sự dạy dỗ hết mình, cống hiến hết mình vì giáo dục nước nhà.!!!!

L

longthientoan07

Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 em xin kính chúc các thầy cô giáo mạnh khoẻ, luôn luôn hạnh phúc, giữ mãi nụ cười trên môi, ngày càng thành công

T

thanh_cong2493

lại một mùa Hiến Chương nữa lại về.Con xin gửi đến thầy cô những lời chúc tốt đẹp nhất mong thầy cô luôn vui và hạnh phúc.

D

duyenkute93

dẫu mai đi mọi phương trời
nhưng lời thầy dạy đời đời khắc ghi......

chúc thầy cô luôn có 1 sức khoẻ thật tốt để tiếp tục ''sứ mệnh'' rèn luyện học sinh chúng em... :D

N

ngoc_huynh77

Nhân ngày 20/11, em kính chúc tất cả các thầy cô có một sức khỏe thật tốt, và luôn thành công trong công việc cũng như cuộc sống

K

ka94

nhân ngày nhà giáo việt nam 20-11, em xin gửi lời chúc tới tất cả các thầy cô giáo nói chung và các thầy cô trên học mãi nói riêng một lời chúc sức khoẻ,chúc các thầy cô công tác tốt vững tay chèo để đưa học sinh chúng em cập bến bờ tri thức

L

linh_htk

20-11 em chúc tất cả thầy cô luôn vui vẻ,mạnh khỏe để mang đến cho chúng em thật nhiều kiến thức bổ ích hơn nữa...:D:D

B

buivan100894

Nhân ngày 20-11 ,em muốn gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả các thầy cô ở hocmai. Cảm ơn các thầy cô đã biên soạn những bài giảng thật hay với lòng nhiệt huyết ,tận tuỵ dành cho chúng em... Nhờ có thầy cô mà chúng em cảm thấy tự tin ,vữnng bước hơn trên con đường tiến tới tương lai của mình .
Cuối cùng,em xin chúc các thầy cô mạnh khoẻ ,thành công hơn nữa và có những thế hệ học trò thật thành đạt !

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom