Gửi lời chúc thân thương tới những người phụ nữ của ban!

Z

zidokid

Tặng Mẹ
picture.php

Dòng thời gian cứ chạy qua tóc mẹ
Để lại màu sương gió nặng trên vai
Con giật thột, xem lại tờ lịch cũ
Đã 20 tháng 10 rồi hả mẹ?

Con lặng yên ngắm nhìn từng bức ảnh
Đã qua rồi thời thơ ấu ngày xưa
Đã qua rồi lời mẹ ru sâu lắng
Đã qua rồi chiếc nôi chăn bé nhỏ

Con đã lớn, bây giờ con đã hiểu
Tình yêu thương trời biển mẹ cho con
Sáu mươi năm tuổi xuân đầy vất vả
Đổi cho con cái chữ , cái người

Con về đây trong vòng tay ấm áp
Vẫn nụ cười luôn nở trên môi
Vẫn ánh mắt yêu thương đầy mong nhớ
" Nhớ con yêu bé bỏng của mẹ thôi"

Con xoa tay gạt đi giọt nước mắt
Nở nụ cười trên khóe môi hôn
Nụ hôn con thay ngàn lời chúc
Thay đóa hoa tươi thắm nhất cuộc đời

Con xin gửi gửi mẹ yêu dấu
Một câu thôi: " Con yêu mẹ rất nhiều"

_____@};-@};-@};-@};-@};-__________

Có lẽ trong cuộc sống của tôi, điều làm cho tôi hạnh phúc nhất là có mẹ bên cạnh. Tôi như một con thuyền chênh vênh giữa biển khơi. Những cảm giác lạc lõng, mệt nhọc như được xua tan hết khi tôi nhìn thấy nụ cười của mẹ - Bến đỗ cuộc đời tôi. Nhân ngày 20-10, ngày " Phụ Nữ Việt Nam" tôi xin gửi tặng mẹ, người phụ nữ yêu dấu và đáng kính của mình lời chúc: " Con chúc mẹ mạnh khỏe, hạnh phúc và sống mãi bên con - Con yêu mẹ nhiều lắm...!" :-*

Dù vẫn biết, con dù vẫn biết
Một ngày kia phải xa mái trường
Con lặng yên nhớ về thời xưa cũ
Những kỉ niệm đong đầy mãi trong tim

Tình yêu thương cô dành cho con
Lời dạy dỗ in đậm mãi trong lòng
Mà sao con không thể nói lên lời

Có đôi khi còn thường mắc lỗi lầm
Ánh mắt cô luôn nhận lời thú tội
" Xin lỗi cô! Con xin lỗi Mẹ Hiền"

Một ngày kia con rồi sẽ trưởng thành
Bước đi xa, bay đến chân trời mới
Nhưng tình cô trò vẫn giữ mãi không thôi

Con yêu cô, yêu cô Minh rất nhiều
Nhưng bờ môi không dám nói nên lời
Ngày 20 tháng 10 cũng đã tới
Con ngập ngừng chẳng biết làm gì hơn

Xin gửi cô ngàn bông hoa tươi thắm
Xin gửi cô ngàn lời chúc trân thành
Xin gửi cô ngàn chiếc hôn ấm áp
Gửi đến cô trọn ngàn điều tốt lành

Con biết nói gì hơn
" Con yêu cô rất nhiều
Người mẹ hiền của con"

Cô Minh yêu quý của con! Nhân ngày 20-11 con xin chúc cô mạnh khỏe, hạnh phúc, tràn ngập tiếng cười bên những cô cậu học trò nhỏ chúng con và 1 điều trong suốt 2 năm qua con không thể thốt lên với cô rằng " Con yêu cô rất nhiều"
Bạn sai một số lỗi mình đã sửa rồi. Bạn viết hay ghê nhỉ?

H

hocmai.diendan

Các bạn đã đạt được mức yêu cầu của "Chắp cánh yêu thương" gửi thông tin người nhận và nội dung viết trên thiệp đến tin nhắn cá nhân của Hocmai.diendan để BTC thiết kế thiệp và gửi đi sớm cho kịp ngày 20/10 nhé.
Món quà bất ngờ cho người phụ nữ của bạn nào!

A

anhkute_270200

Gửi Mẹ
Mẹ à! Đã 15 năm năm rồi mẹ nhỉ quãng thờ gian mẹ tần tảo luôn con khôn lớn và cũng trong 5 năm trờ lại đây con chưa nói lời yêu mẹ. Có phải con vô tâm quá không mẹ? Hay bở càng lớn thì con sẽ càng khép lòng mình lại?Mỗi lần con làm sai điều gì mẹ đều mắng con nhưng lúc nào mẹ cũng là người xin lỗi trước mẹ luôn nói mẹ xin lỗi đã mắng con đã quá lời với con. Mà con thì chưa bao giờ nói lời xin lỗi mẹ Có đôi lúc con đã từng nghĩ mẹ mắng con hay bở lẽ mẹ không thương con?Nhưng con đã sai mẹ ạ mẹ thực sự rất yêu thương con mẹ luôn lo lắng quan tâm đến con! Con sai rồi mẹ ạ con xin lỗi mẹ nhiều lắm! Con muốn nói với mẹ rằng : "Con yêu mẹ rất nhiều" Cảm ơn mẹ vì mẹ đã là mẹ của con, cám ơn mẹ vì mẹ đã yêu thương con.Thương mẹ!

Gửi cô
Cảm ơn vì cô đã là cô giáo của em cảm ơn cô vì cô đã cho em những bài học bổ ích. 20-11 em chúc cô luôn mạnh khỏe và hạnh phúc bên gia đình thân thương của mình. Em yêu cô rất nhiều!

H

huynhbachkhoa23

Con, dù là một đứa vô cảm, một đứa vô lễ trong mắt nhiều người, kể cả trong mắt mẹ, nhưng giờ cũng chúc mẹ mạnh khoẻ.

T

tambangnguyen

Khuyết một mảnh trăng non
Sáng hơn vầng trăng tròn
Bao la và ấm áp
Suốt một đời cho con!​

Cảm ơn Mẹ vì đã sinh ra con, dành cho con tình thương vô bờ của Mẹ. Mẹ tập cho con nói, dạy cho con con đi, chăm sóc con từng miếng ăn, giấc ngủ. Mẹ đã vui niềm vui của con, buồn nỗi buồn của con... Nhờ có Mẹ mà con thêm mạnh mẽ, tự tin hơn trên mỗi bước đường đời. Vì con biết, bất cứ nơi đâu con đi, bất cứ nơi đâu con đến thì phía sau con, Mẹ luôn lặng lẽ dõi theo. Chỉ cần con muốn, con cần thì dù bất cứ khi nào, Mẹ sẽ đến bên con, và con sẽ lại trở về trong vòng tay yêu thương của Mẹ!...

Cảm ơn mẹ, vì Mẹ là Mẹ của con!​

C

congratulation11

Lời cảm ơn gửi đến cô giáo chủ nhiệm.

Gửi cô,

Em là một đứa trò luôn sợ, hãi, thậm chí là ghét môn Văn của cô. Nhưng em yêu cô, yêu bằng tấm lòng biết ơn, sự yêu quý của một đứa học trò dành cho cô giáo của mình. Trong suy nghĩ của em, cô luôn là người xinh đẹp nhất, dịu dàng nhất, và đặc biệt luôn quan tâm, lắng nghe tâm sự, suy nghĩ của học sinh, chia sẻ bài học cuộc sống quý báu sau mỗi tiết học...

Cô từng là cô giáo chủ nhiệm của em, và mãi là như thế. Em luôn thích nói về cô với bọn bạn lớp mới: "Cô giáo tớ, cô giáo tớ...", không biết là quen miệng hay tự hào, mặc dù em học môn Văn rất tệ, lại còn thất hứa với cô.

Ngày 20-10 năm nay, em muốn gửi tới cô lời chúc sức khoẻ, chúc cô ngày càng thành công và có nhiều học sinh ưu tú

Hi vọng Hocmai.vn sẽ thay em gửi lời chúc này đến cô,

Luôn yêu quý cô.

Last edited by a moderator:
K

kobato_2509

Lúc em gục ngã muốn chạy trốn...
Chị là người duy nhất ở bên cạnh em, đối xử với em thật tốt
Cho dù em có là một con bé lạnh lùng, vô cảm, ích kỉ và xấu xa cỡ nào
Có thể với chị em chỉ là một người chị đi qua trong cuộc đời
Nhưng chị mãi là kí ức của em
Em sẽ không bao giờ gục ngã nữa
Chị cũng vậy nha
Một năm nữa, em nhất định sẽ thực hiện ước mơ của mình
Cảm ơn chị đã luôn ở bên cạnh em

20/10 sắp tới rồi, em chỉ muốn nói

HẠNH PHÚC NHA CHỊ ^^
ĐỪNG BAO GIỜ GỤC NGÃ
VÌ CHỊ LUÔN... CÓ EM Ở BÊN

Last edited by a moderator:
1

123khanhlinh

..... (¯`v´¯)♥ Chị ơi!
.......•.¸.•´
....¸.•´ Chị hãy theo đuổi giấc mơ của mình nhé ♥‿♥
... (
/ Em sẽ luôn ủng hộ chị ≥^.^≤
/▌♥♥
/ \ ♥Em Yêu Chị Nhìu!♥

À! Em chúc chị ngày 20 tháng 10 zui zẻ nha ▰˘◡˘▰
♥Em gái chị♥
ஜ۩۞۩ஜ Bé Linh ஜ۩۞۩ஜ

B

byakura

Thời gian thấm thoắt trôi nhanh, vậy là đã 14 năm trôi qua kể từ cái ngày mẹ trao cho con cuộc sống này. 14 năm trôi qua cùng với bao nhiêu khổ cực mà mẹ phải chịu đựng để nuôi dạy con nên người. Mỗi lần con lớn thêm 1 tuổi là mẹ lại già thêm một chút, tấm vai gầy của mẹ lại phải gánh chịu thêm những khó khăn mới. Vậy mà 14 năm ròng rã con chưa hề nói một lời cám ơn nào. Nhân ngày 20/10, con muốn nói với mẹ rằng: " Mẹ à! Cảm ơn mẹ đã sinh ra con trên cõi đời này, con yêu mẹ nhiều."

T

trannrinn

Mẹ mình thì không thể nhìn thấy được những dòng này nhưng mình cũng muốn nói rằng :con yêu mẹ nhiều lắm.You are my sunshine.<3.Sau đây minh xin chúc các bạn nữ luôn luôn vui ,tươi,hạnh phúc.Chúc ngày 20-10 tới cực vui luôn.<3<3

1

123khanhlinh

Mẹ mình thì không thể nhìn thấy được những dòng này nhưng mình cũng muốn nói rằng :con yêu mẹ nhiều lắm.You are my sunshine.<3.Sau đây minh xin chúc các bạn nữ luôn luôn vui ,tươi,hạnh phúc.Chúc ngày 20-10 tới cực vui luôn.<3<3

Đao ơi m đọc lại cái này cho t nhờ!!!SAo chúc lung tung lên thế???
@-)@-)@-) ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~`

T

thuytrang_2000

Thời gian trôi tựa thoi đưa, thấm thoắt đã trôi qua 14 năm. Đó cũng chính là 14 mẹ vất vả nuôi con ăn học . Tóc mẹ ngả màu, áo mẹ sờn vai, ... mẹ kệ, với mẹ, mong muốn duy nhất là muốn con chăm ngoan, cố gắng học tập, trở thành một người có ích cho xã hội.
Nhưng đã có lúc con hờ hững với sự quan tâm của mẹ, đã có lúc con thầm trách mẹ tại sao không hiểu con, tại sao lại đối xử với con như vậy?...Tất cả cũng chỉ xuất phát từ tình yêu thương, tình mẫu tử thiêng liêng và cao quý mẹ danh cho con thôi mẹ nhỉ, con hiểu!
Ngày 20-10 lại về rồi mẹ ạ, vẫn như 5 năm trước con vẫn không được ở bên cạnh mẹ để nói với mẹ những lời chúc chân thành tự đáy lòng con. Nhưng con tin mẹ sẽ cảm nhận được tình yêu thương của con dành cho mẹ. Tình cảm của con dành cho mẹ không có từ ngữ nào có thể diễn tả nổi. Và hôm nay, con chỉ muốn nói với mẹ rằng: "Con Yêu Mẹ Rất Nhiều, Hãy luôn bên con, mẹ nhé! <3."

Và con hứa sẽ học tập thật tốt, thi đỗ trong kì thì cực kì quan trọng sắp tới để về với mẹ, đợi con, mẹ nhé!!

S

shinyeong2002@gmail.com

Có lẽ con không thể hiểu hết tấm lòng mẹ ... có lẽ còn có lúc con chưa thể làm mẹ vui ... nhưng con biết mẹ đã rất vất vả vì con ... cảm ơn mẹ rất nhiều ! Mẹ ơi ...! Ngày 20/11 sắp đến rồi , con chúc mẹ mạnh khoẻ và mãi ở bên con để mẹ có thể tự hào về con , để mẹ thấy con đang chững chạc lên từng ngày .......... >.< Thank you ! I LOVE YOU MOM ! >.< { mọi người đừng bảo e là anh hùng bàn phím nha, e chỉ k can đảm để ns vs mẹ e thui >.< }

H

hocmai.diendan

Tuy bị muộn do nhiều bạn gửi địa chỉ muộn quá nên những lời chúc không kịp tới tay người nhận vào ngày 20/10, nhưng dù có muộn màng thì với ý nghĩa đặc biệt, những lá bưu thiếp kèm với những dòng tâm sự chứa chan tình cảm vẫn làm cảm động tất cả mọi người.
BTC cũng rất muốn chuyển tất cả lời chúc trong topic này, tuy nhiên do thời gian đã qua ngày 20/10 nên rất lất làm tiếc. Đành rút kinh nghiệm cho sự kiện lần tới vậy.

Những bưu thiếp đang theo những cánh chim trời tới tay người nhận. Cùng chờ đón nhé các bạn!

N

nhanbuithanh

Những bưu thiếp ấy! Sẽ trao đến người nhận à anh admin ?
Hay nó đã gửi vào một trang wed nào đó ạ?
- Nếu thế cho em xin cái link ạ!

T

thuydung97

sắp 20-11 rồi,tổ chức sự kiện nữa đi add.....................................................

N

ngocsangnam12

Cho bạn đó

Năm ngoái con đã quên mất ngày 20-10 là ngày của phụ nữ cũng là ngày của mẹ .
Con Xin Lỗi!...
Nhưng với năm này con sẽ không bao giờ quên ngày 20-10 và ngược lại con sẽ bù đắp tình yêu thương của con dành cho mẹ!
Mẹ ơi! Hãy luôn cười tươi trong cuộc sống , mẹ nhé!

- Nếu sau này con đã bay xa khỏi vòng tay mẹ thì mẹ hãy cố gắng sống tốt và lúc đó con sẽ không thể ở bên để tặng mẹ những món quà đáng yêu và những bữa cơm thân mật cùng mẹ!
Nhưng mẹ ơi! Có ngày con cùng sẽ bay về thăm mẹ mà , vì thế mẹ hãy vui lên mẹ nhé!
- Đừng để con buồn và thất vọng .

Con yêu mẹ!:-*

+ Gửi lời chúc đến tất cả người mẹ phụ nữ trên toàn thế này! Có một cuộc sống hạnh phúc , mạnh khỏe và luôn vui vẻ

ừm hay đó bạn.Gía mình c~ vít dc như bạn ,mình c~ yêu mẹ suốt đời không bao giờ quên

Top Bottom