[GỬI CÂU HỎI] Giao lưu trực tuyến chia sẻ kinh nghiệm học (17/11)

Status
Không mở trả lời sau này.
C

cosy

Em xin hỏi thầy Nguyễn Thượng Võ là hiện nay, môn Toán là bộ môn chính trong các trường và quan trọng trong cuộc sống. Nhưng có một số bạn thì rất sợ môn Toán vì nó hơi khô khan và khó. Ở những năm tiểu học, các bạn học Toán rất tốt, thậm chí điểm 9, điểm 10 liên tục, nhưng sang cấp II, môt số bạn bị tuột dốc hẳn. Thầy có thể cho chúng em biết nguyên do vì sao, và cách khắc phục "bệnh" này và cho chúng em kinh nghiệm học Toán giỏi thiệt là giỏi ạ?! :)

D

duyvu09

Em chỉ hỏi là hiện nay một số học sinh học về môn toán phần đại số thì có niềm đam mê,hứng thú và rất thích học nhưng tại sao phần hình học lại ngược lại hoàn toàn(điển hình em là như thế):D
Em cảm ơn các thầy.

O

oo11oo

em muốn hỏi thầy về chương trinh em học đến phần lượng giác có mẹo nhỏ nào giúp mình có thể nhớ được các công thức tốt không ạ ? Ma khi mình thuộc công thức rồi thì phần làm bài tập cũng không dễ khi mình áp dụng vào. Mong thầy có the giúp em giai đáp để có thể học tốt phần này

H

hungzeio

Em cũng muốn hỏi em là một học sinh giỏi toán nhưng gần đây không tốt cho lắm thầy chỉ cho em cách học tốt toán và nhớ lâu được không a..!

L

linh234

thưa thầy, làm sao để có thể tính nhẩm nhanh các phép tính toán ạ?
Em thấy các thầy cô 0 cần dùng máy tính mà vẫn tính được chính xác.

T

toi_yeu_viet_nam

môn toán pan he pt va bpthe vo ti thi em thay pai lam va va cham nhieu thi moi lam dc nhung em pai lam sao de hoc dc phan nay thay co thechi cho em nhung quyen sach viet ve phan nay hay ko a!! i em cung giong tinh trang chung cua cac ban la cu hoc bt lai quen li thuyet
con mo hoa thuyet!!!!pai lam sao©!cu the nay chac truot dh

A

anhtrangthienthan_1997

Em muốn hỏi hai thầy ạ, e mún nhớ được lâu những bài học thì phải làm nhue thế nào ạ? Và bây giờ em đang ở đội tuyển văn thưa thầy học như thế nào thì thi được điểm cao ạ?

V

vinhloc30796

dạ thưa cho em hỏi
Thi tuyển sinh THPT môn Toán, thường tập trung vào phần nào, có nâng cao nhiều không ạ?

D

dinhcongkhoi

thầy ơi cho em hỏi là khi mình muốn làm một bài trắc nghiệm hoá học hữu cơ trước tiên mình phải xác định những gì.
va điều quan trọng nhất la khi bắt đầu học thi vào giữa năm lớp 11 nên đên bây giờ em học hoá hữu cơ cung biết nhưng hoa vô cơ thi em không biết mong thầy chỉ bảo cho em phương pháp học hoá học vô cơ ạ em xin cảm ơn

C

cogang_thanhcong

em thi hoc hoa thif cung tam duoc nhung e kem vao phan phai nho nhung phuong trinh hoa hoc hay nhung tinh chat hoa hoa ,ma e cung vAN DUNG KIEN THUC VAO BT THI KHONG DUOC TO LAM,hay cho e loi khuyen e cam on
chi ho e cach hoc voi

C

chanhhoichanh

Em cũng muốn hỏi thầy Võ là em học yếu môn hình vậy phải làm sao để học tốt ạ? Năm nay em thi đại học rồi nên rất lo ạ?Mong thầy giúp em

H

hue.ng93

Thưa thầy. với lượng kiến thức các môn tự nhiên hiện giờ rất nặng,học sinh chúng em cảm thấy rất khó dể có thể phân bố t.gian hợp lí cho cac môn,vậy nên các thầy co thể cho chúng em biết phương pháp học tối ưu,cách sắp xếp t.gian ,đặc biệt la lam thế nào ma trong 1khoangr t.gian ngắn nhất chúng em có thể nhớ, nhận dạng được các bài toán,làm được nhanh nhất va kết quả chính xác!làm thế nào ma chúng e có thể nhớ lâu đuược lý thuyêtf?Và cách học cho cac môn tự nhiên sao cho tốt nhất a.

L

luvs2

Em bị hổng hoá từ năm lớp 8 mặc dù đã cố gắng nhưng dường như em vẫn không thể hiểu hết được bản chất hay nhớ các pthh phức tạp .Năm nay lớp 12 rồi em rất lo lắng liệu có cách nào để em cố thể tiếp thu 1 cách nhanh và hiểu môn hoá không ạ mong sớm được giải đáp

C

concoccon

các thầy ơi em có 1 câu hỏi trong chương trình học
mà lâu rùi chả biết hỏi ai:trong vũ tru5 luôn tồn tại 1 quy luật là có sinh phải có tu73.như vậy thì các hạt trong nguyên tử như:proton, elec tron chúng có trong vũ trụ thì chúng có "chết ko?"nếu có thì tuổi thọ của chúng như thế nào nhỉ?

L

linh030294

Em muốn hỏi nếu muốn học giỏi hoá cần có những cuốn sách nào , phù hợp với trình độ nào .Nếu em đang là học sinh chuẩn bị thi vào ĐH-CĐ thầy có lời khuyên gì cho em về phần giải toán và hoá trong bài . Cần lưu ý những điểm gì .

V

vunguyenminhduc1997

1. Môn toán:
Thầy có cách nào giúp em trong việc học toán tốt hơn không ạ? Mỗi khi đi thi học kỳ em lại sợ nhất môn toán , nhất là toán hình cứ phải chứng minh là hình này hình kia là em đã sợ là thấp điểm rồi.Em kính xin thầy giúp đỡ em để em có thể học môn toán mà không còn sợ môn toán mỗi khi thi.Em xin cảm ơn thầy!
2.Môn hóa:
Thưa thầy thầy có cách nào giúp em nhớ hết các công thức hóa học không ạ? Em xin cảm ơn thầy!

L

l0n3ly_canby

em hỏi chút xíu

làm thế nào để nhớ được các dấu hiệu nhận biết, định nghĩa của các hình nhanh ạ?:)
và làm cách nào để học giỏi môn Hoá học?%%-

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom