Giải mã bí ẩn giấc mơ

Status
Không mở trả lời sau này.
L

luckystar_smile

*[FONT=arial, helvetica, sans-serif]

[/FONT]*luckystar_smile:
-Mơ thấy Bồ Tát là điềm rất may mắn , hạnh phúc , sống lâu
-Mơ thấy Tiên Thánh đến nhà là điềm đại cát

Ukm.
Nhưng mà giấc mơ của em lạ lắm.
Trước khi em gặp Phật là em làm từ thiện thành tâm (vì em thấy thương cảm vs những người đó). Khi em vừa dứt thực hiện hành động thứ hai thì mọi thứ biến mất. Tự dưng em thấy tượng Phật phía xa mỉm cười.
Em nhìn rõ nụ cười đó. Em .. lúc đó ko hiểu sao rất muốn đi ra khỏi nơi đó. Em muốn ra lắm nhưng tự dưng bên tai vang lên những giọng nói đồng thanh "Nam mô ai di .... " Họ nói toàn tên Phật lạ hoắc, em ko thể nhớ được, toàn những tên Phật em ko biết. Những giọng nói đó đọc vang vang bên tai.
Sau đó bất ngờ tỉnh dậy. Em lúc đó cảm thấy rất sợ, em hét lên gọi bà em.
Sau đó em ko ngủ được. Nhưng hôm sau em có bài kiểm tra nên luôn tự nhủ mình phải ngủ. Cuối cùng em nhẩm trong miệng "Nam mô A di đà Phật, mong Phật cho con ngủ..... ..." Em diễn giải rằng em cần phải ngủ để mai làm bài kiểm tra. Thật sự em đã làm vậy đấy. Và rồi em cũng ngủ được đến sáng.
Sáng em dậy ăn sáng như bình thường. Lúc ngồi ở bàn em bảo em trai em mở ti vi em xem thời sự VTV1- chương trình Chào buổi sáng. Ti vi vừa hiện lên là hình ảnh mọi người đi thắp hương ở cái chùa nào ý và khi em nhìn hẳn vào ti vi là hình ảnh tượng phật, họ quay sát mặt Phật và gương mặt đó mỉm cười đúng như hình ảnh tối hôm trước em nhìn thấy. đúng là ý hệt. Ko sai vào đâu. Chỉ có điều tối hôm trước em nhìn Phật ở xa, sáng hôm sau em nhìn gần hơn và thấy rõ trên bức tượng đó có vài vết nứt. Đó ko phải là tượng bằng đồng mà màu nâu đúng như tối hôm trước em thấy.
Rồi hình ảnh đó xuất hiện trong vài giây, thời sự lại chuyển sang tin khác, hình như là tin nước Nga.. .. EM tự hỏi liệu hôm đó chương trình Chào buổi sáng nói về chùa gì, nhất định sẽ có lần em đến ngôi chùa đó.

G

ga_cha_pon9x

-COn vật: Rắn hổ mang
- Màu sắc:Đen:(
- Hành động của bạn, người thân, con vật và những người xung quanh:Lúc ấy thì mình đang chạy trốn ai đó,chạy đến bờ vực thì gặp con rắn,mình nhảy xuống nước,nó cũng bơi theo,rợn cả gai ốc:((.Lên bờ rồi thì nó lại đuổi theo mình,chạy về đến nhà thì nó lại hoá thành 1 bà quý tộc:|
Giấc mơ quái dị:|

B

buonviuinguoi

-COn vật: Rắn hổ mang
- Màu sắc:Đen:(
- Hành động của bạn, người thân, con vật và những người xung quanh:Lúc ấy thì mình đang chạy trốn ai đó,chạy đến bờ vực thì gặp con rắn,mình nhảy xuống nước,nó cũng bơi theo,rợn cả gai ốc:((.Lên bờ rồi thì nó lại đuổi theo mình,chạy về đến nhà thì nó lại hoá thành 1 bà quý tộc:|
Giấc mơ quái dị:|
Tìm tình thì tình trốn, chạy tình thì tình theo =))=))
Vấn đề rắn ta ko muốn nói rõ @@, ta theo lớp tâm lí đó ;;)

Mik mơ 1 giấc mơ về bóng đá, áp lực quá mức......những năm còn bé???

Last edited by a moderator:
T

thuytt93

em mơ thấy mình đang chạy và tay mình có cầm môt cái cặp sách không biết nó đụng gì nhung nó rat quan trọng,trên đương chạy em phải vươt qua rât nhiều khó khăn:gió to lam,mưa,..nhiêu lan vap ngã nhung lai đung day đi tiep.rôi cuối cùng cung vươt qua nó và sau đo em gạp anh trai em,anh hỏi nhung khong biet la hỏi cái gi nhung chỉ biêt nó lien wan tới cái cặp thôi.ma trên đường đi em rat vất vả đe bảo vệ và đem đươc chiec cap đó về.

P

phantrang97

hôm đó, mình nằm mơ thấy mình cùng vs anh chị của mình vào cái chỗ đất bỏ hoang mà chiến đấu với ma quỷ ý, trời thì tối đen như mực nhưng cuối cùng mình đã chiến thắng. diệt lũ ma quỷ xong, anh chị mình đi dọc theo một lối bậc thang sâu hun hút thì tới một cái cổng và họ đi trc ,mình đi sau. Mình đến nơi thì anh chị mình lại quay lên bỏ mình lại ở đó, thì lúc đó thấy một người bạn đưa đến cho mình sách nâng cao Anh Văn và Toán. Bỗng nhiên mình lại thấy mình đang ở trog phog` thi để chuẩn bị thi anh văn và lấy sách ra đọc để ôn. Tự nhiên lại thấy mình đứng ngoài vườn rồng rảui) va một cậu bạn trên cả dễ thương (tên là Đạt thì phải).Tối đến mình đi vs cậu bạn kia loanh quanh trog trường mình ( hình như còn nắm tay nữa thì phải ^^)trong trường tổ chức hội khoẻ phù đổng . đi một vog` thì cả hai về nhà bạn ý, nhà bạn ý nghèo, hix, gặp cả bạn mẹ bạn ý nữa. Mẹ bạn ý hơi bị niềm nở. Tự nhiên thấy cả mẹ mình và e trai nữa . hix...

Bạn thử giải đáp cho mình được ko? ^^

H

hieut2bh

những tình tiết mơ hay sự việc xảy ra trong mơ với cậu cũng liên wan với ngoài như :
VD anh chị bạn bỏ bạn tức là bạn muốn kết thúc giắc mơ để đi thi
còn 1 người bạn của bạn cho bạn một 1 sách jif đó tức bạn đang kê đầu trên sách
còn bạn và người bạn của bạn nắm tay nhau tức bạn thik người đó

A

angle_lonely_97

minhf nằm mơ thấy mình gặp 2 mem trên học mãi
nhưng họ ko như mình nghĩ
họ lạnh lùng khi gặp mình
có chút gì đó "bụi" hơi côn đồ
mặc dù khá thân với 2 mem ấy
quý là đằng khác
vậy sao mình lại mơ về hai mem ấy như thế nhỉ
(đều là 2 mem nữ)

N

nhoxpro97

em mơ thấy người yêu em cãi nhau , như vậy là sao hả? chị

~~> Chú ý viết đúng chính tả
P.S Đã sửa

B

barbieflower

chị ơi,em mơ thấy đang đi học thêm thì bị bạn lừa lấy mất xe,xong rùi bạn khác lại cho mượn,rùi lại bị mất chìa khoá.về gần đến nhà thì lại thấy xe mình ở nhà thì bao h.

H

haibara4869

đợt trước mình hay mơ thấy cô giáo chủ nhiệm + với những lời nhắc nên chăm học hơn của cô
dạo này thì lại mơ làm được bài tập khó 1 cách dễ dàng (có nghĩa là cả lớp không có ai làm được trừ mỗi mình) :D:D:D:D
):

N

nhokkon_2011

mình có một giấc mơ rất kì quặc mỗi khi mình bị ốm ,lúc đó mình mơ mình nằm trên giường (mơ luôn là mình đang ốm) có một đàn con gì gì đó(hình tròn màu đen) bò vào trong nhà .nó bò lại chỗ mình rồi tràn đầy nhà giống như nước vậy ,mình thì chẳng tài nào động đạy được ,bị ngẹt thở sau đó vùng vẫy ròi tỉnh???????|-)

H

hiensau99

mình có một giấc mơ rất kì quặc mỗi khi mình bị ốm ,lúc đó mình mơ mình nằm trên giường (mơ luôn là mình đang ốm) có một đàn con gì gì đó(hình tròn màu đen) bò vào trong nhà .nó bò lại chỗ mình rồi tràn đầy nhà giống như nước vậy ,mình thì chẳng tài nào động đạy được ,bị ngẹt thở sau đó vùng vẫy ròi tỉnh???????|-)

Mơ thấy khí quản bị vướng, hô hấp của bạn không thuận lợi, bạn bị ngạt thở: thì có thể cơ thể bạn đang tiềm ẩn bệnh liên quan đến đường hô hấp.

Màu đen : là điềm không tốt báo mộng những sự nan giải. Nhưng [FONT=arial, helvetica, sans-serif]điều này có thể ám chỉ những điều thiêng liêng hay sức mạnh tinh thần tiềm ẩn. Có thể bạn cần khách quan hơn trong những quyết định của mình và không nên quá cứng nhắc trong suy nghĩ. Tốt nhất là hãy cố gắng xác định thế cân bằng trong mọi vấn đề, quan niệm cũng như cách đánh giá người xung quanh.

Tất cả chỉ mang tính chất tham khảo
[/FONT]

H

hiensau99

đợt trước mình hay mơ thấy cô giáo chủ nhiệm + với những lời nhắc nên chăm học hơn của cô
dạo này thì lại mơ làm được bài tập khó 1 cách dễ dàng (có nghĩa là cả lớp không có ai làm được trừ mỗi mình) :D:D:D:D
):

Nếu bạn mơ thấy mình là học sinh, giấc mơ còn có thể tới từ cảm giác không đủ năng lực, thiếu tự tin. Giấc mơ thể hiện mong muốn phát triển bản thân, nâng tầm của bản thân để phù hợp với yêu cầu của một điều gì đó.

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Tất cả chỉ mang tính chất tham khảo[/FONT]

H

hiensau99

chị ơi,em mơ thấy đang đi học thêm thì bị bạn lừa lấy mất xe,xong rùi bạn khác lại cho mượn,rùi lại bị mất chìa khoá.về gần đến nhà thì lại thấy xe mình ở nhà thì bao h.

- Chiêm bao thấy mất của hay đánh rơi mất một vật gì đó là điềm được tiền bạc, như trúng số chẳng hạn.
- Thấy của mất từ lâu bây giờ tìm lại được là hào tài sắp động, đề phòng bị trộm.
- Mơ thấy bạn phản mình là điềm hao tài tốn của.

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Tất cả chỉ mang tính chất tham khảo[/FONT]

H

hiensau99

hôm qua em mơ thấy đang ngồi tháo bính tóc ra đó chị ?

bạn mơ thấy tóc dài hay ngắn đi so với thực tế? Màu tóc trong mơ? Đen hay trắng?
-Tóc tượng trưng cho sự hiểu biết (hoặc thiếu hiểu biết).
- Nếu tóc bạn rối hoặc bị thắt nút, điều này biểu hiện sự không chắc chắn, thậm chí là rối loạn trong cuộc sống của bạn.

L

lynhbeibii

bạn mơ thấy tóc dài hay ngắn đi so với thực tế? Màu tóc trong mơ? Đen hay trắng?
-Tóc tượng trưng cho sự hiểu biết (hoặc thiếu hiểu biết).
- Nếu tóc bạn rối hoặc bị thắt nút, điều này biểu hiện sự không chắc chắn, thậm chí là rối loạn trong cuộc sống của bạn.

Tại vì hồi tối e có ngồi thắt bính trước khi ngũ đễ ngày mai mỡ ra thì nó xù đó mà , rồi em ngũ em mơ thấy sáng hôm sau ngồi tháo tóc . Tóc đen và dài nhé chị :D

B

barbieflower

chị ơi,mấy hôm nay em mơ thấy em chơi rất thân zs đứa mà trc h em ghét nhất,zs lại đứa đấy còn đẹp giai nhất lớp nữa chứ,bạn em nó cứ hiểu nhầm em là con nhỏ hám giai đẹp
chị giải mã giùm em nha!

T

thanh244432

Giải mã cái này dùm mình với
HUm 18 /3 .Mình mơ thấy mình đang chơi bóng ( dạng như là bóng chuyền ) ở dưới nước với 1 thằng con trai và 2 nhỏ con gái ( mặc đồ đi chơi biển) . mà chỗ này là đai dương lớn có rạng san hô nữa ><' mà trước đây tới giờ em có biết bơi bao giờ đâu mà lại chơi bóng dưới đại dương 1 cách ngon lành sau đó tự nhiên mình thấy mình mình đang cắp sách tới trường rùi tỉnh dậy luôn !! Lạ vô cùng

Còn ngày kế tiếp mình lại mơ 2 thằng bạn nó leo lên cái thang dài bất tận trên đó có nhiều ly chè lắm , cái thang cong oằn èo .. là cái thang bằng tre nó cong lên cong xuống như muốn gãy ra vậy đó .. Có thêm 1 cây tre bự chống cho mấy thằng bạn đứng nữa .Còn e thì đứng dưới đất ( chỗ đó có nắng nhẹ như nắng sáng ban mai vậy đó ) . Nó hái rùi thãy xuống cho e , e chụp được hết . Mỡ ra thì 1 số ly có chè đầy và 2 hay 3 ly thì trống bên trong ly trống có chút nước màu đỏ đỏ loãng loãng như nước Sting vậy đó.Rùi em an chè và ghép gọn mấy ly màu đỏ đỏ vào 1 góc rác ...
Không biết đây có phãi là điềm hay em mơ bậy bạ hay không

mà năm nay em chuẫn bị thi dh nè nên giấc mơ lạ thì phãi đi hõi đây là điềm báo gì ( trượt 1 năm rùi đâm ra sợ )

C

callalily

mơ thấy ma thì sao hả chị?
em ngủ mơ thấy ma nó đuổi theo mình nhưng cuối cùng mình lại thắng nó!
mớ nhiều làn lắm rồi! mặc dù địa điểm khác nhưng nội dung thì giống hệt nhau!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom