Giải mã bí ẩn giấc mơ

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tr.myt

Mình mơ có 1 con mèo đen nhảy qua cửa sổ nhà mình trông rất giống con mèo đen nhà mình nuôi vào phòng. Phòng mình ở tầng hai. Mình mừng quá, tưởng mèo đi chơi về liên túm gáy nó nhấc lên bắt lại. Nó cứ cào cấu kêu nhưng không với tới được mình. Tức quá mình nhét nó vào tủ quần áo. Sau đó mình và bố lôi nó ra thỳ thấy bụng nó đen xì chứ không có khoang trắng như con mèo miu nhà mình. Phát hiện ra đấy không phải mèo nhà mình. Lúc đó bố mình cầm cổ túm gáy nó.
Chú thích: Mèo Miu nhà mình đã cho xuống nơi làm để nuôi. Nó đẻ quá 3 lần, bố sợ thành tinh.

T

tr.myt

Dạo này mình vừa đạt giải văn cấp quận, chuẩn bị thi văn cấp thành phố. Giấc mơ về mèo đen đó có ảnh hưởng gì đến việc học tập thi cử của mình không?
Mình cảm ơn.

H

hiensau99

Dạo này mình vừa đạt giải văn cấp quận, chuẩn bị thi văn cấp thành phố. Giấc mơ về mèo đen đó có ảnh hưởng gì đến việc học tập thi cử của mình không?
Mình cảm ơn.

Mình mơ có 1 con mèo đen nhảy qua cửa sổ nhà mình trông rất giống con mèo đen nhà mình nuôi vào phòng. Phòng mình ở tầng hai. Mình mừng quá, tưởng mèo đi chơi về liên túm gáy nó nhấc lên bắt lại. Nó cứ cào cấu kêu nhưng không với tới được mình. Tức qua mình nhét nó vào tủ quần áo. Sau đó mình và bố lôi nó ra thỳ thấy bụng nó đen xì chứ không có khoang trắng như con mèo miu nhà mình. Phát hiện ra đấy không phải mèo nhà mình. Lúc đó bố mình cầm cổ túm gáy nó.
Chú thích: Mèo Miu nhà mình đã cho xuống nơi làm để nuôi. Nó đẻ quá 3 lần, bố sợ thành tinh.

- Thấy mèo đen là gặp người đàn bà quỷ quyệt.
- Thấy mèo vồ là bị người công kích.
- Thấy rờ rẫm mèo hay mèo cạ lông vào mình là có cạm bẫy.
- Thấy mèo nhà là có sự phản phúc của người thân, rất gần.
-Mơ thấy nuôi mèo, điềm báo có nhiều triển vọng kiếm ra tiền.

Tất cả chỉ mang tính chất tham khảo

mơ thấy ma thì sao hả chị?
em ngủ mơ thấy ma nó đuổi theo mình nhưng cuối cùng mình lại thắng nó!
mớ nhiều làn lắm rồi! mặc dù địa điểm khác nhưng nội dung thì giống hệt nhau!

Chiêm bao thấy ma bóng trắng là điềm mơ ước được toại nguyện ,thắng lợi trong công việc .
Thấy ma bóng đen là có lừa dối và hao tài .
Thấy bị ma đuổi theo mình là có chuyện buồn .
Nếu thoát khỏi ma là cộng việc được tạm thu xếp .Thấy bị ma bóp cổ là có thay đổi về chỗ ở.

Last edited by a moderator:
T

thienthanlove20

Mơ thấy có người đuổi theo thì sao hả em?

Chị mơ nhiều lần bị đuổi lắm rồi.

Có lần khóc cả lên, sáng dậy thấy mắt mh cũng ướt, gối cũng ướt luôn sợ

Sợ :-S

Hay mơ thấy mình bị ng ta đuổi lắm

H

hiensau99

Mơ thấy có người đuổi theo thì sao hả em?

Chị mơ nhiều lần bị đuổi lắm rồi.

Có lần khóc cả lên, sáng dậy thấy mắt mh cũng ướt, gối cũng ướt luôn sợ

Sợ :-S

Hay mơ thấy mình bị ng ta đuổi lắm

CHị cần nêu rõ hơn đối tượng đuổi, kết quả cuộc đuổi bắt,... Tham khảo thêm:

Đối tượng đuổi bắt

Nếu bạn có thể hồi ức lại được người đuổi bắt mình, giải nghĩa giấc mơ sẽ rõ ràng. Nếu là ông chủ hoặc đồng sự, bạn học, bạn có nhiều áp lực về công việc học tập. Nếu bạn mơ thấy trẻ nhỏ tức là có liên quan đến sự phiền muộn ức chế trong gia đình.

Nhưng có lúc kẻ thù đuổi bắt bạn chính là hóa thân của chính bản thân và bạn không có cách nào để lánh xa hay loại bỏ. Kiểu hóa thân này chính là bản năng của bạn, ví dụ đạo đức, trách nhiệm, cảm giác tội lỗi….

Kết quả của cuộc đuổi bắt

Bạn có thể đứng lại để đối kháng với kẻ địch, điều này cho thấy áp lực trong nội tâm của chính mình có thể được hóa giải, bạn biết dùng lý trí để chiến thắng.

Bạn có thể tìm được một nơi an toàn để trốn, điều đó cho thấy bạn thường trốn tránh tạm thời để có được sự bình tĩnh. Nhưng đây cũng là biểu hiện của việc tự lừa dối mình, cố ý không cảm nhận sự lo lắng sợ hãi, tính cách của người có giấc mơ này tương đối yếu mềm.

Bạn trốn tránh nhưng cuối cùng vẫn bị bắt giết, hoặc quá hoảng sợ mà tỉnh lại, người có giấc mơ này thường có quá nhiều áp lực, sau khi khống chế được ở mức nhất địnhmới có được sự phản kháng và báo thú mãnh liệt.

Quá trình đuổi bắt

Trong quá trình bạn chạy thoát ra sao, bạn bay hay là muốn chạy nhưng làm cách nào cũng không thể chạy nhanh. Đa phần mọi người trong giấc mơ muốn thoát nhưng không thể chạy nhanh, cảm giác này trong giấc mơ vô cùng đáng sợ. Điều này phản ánh nhận thức chính bản thân mình, bạn không có năng lực để tránh những nguy hiểm trong cuộc sống mà mình phải đối diện.

Trong giấc mơ bạn chạy thoát thế nào cho thấy những vấn đề bạn gặp. Ví dụ trong giấc mơ bạn bị đuổi bắt, muốn thoát nhưng thường chạy không nhanh, liền nhảy lên cao, muốn được bay, nhưng người ở phía sau lại tóm được chân và kéo lại. Giấc mơ này cho thấy bạn là người luôn có nhiều mộng tưởng muốn tìm cách trốn tránh hiện thực nhưng bị hiện thực kéo giật lại.

Nếu bạn muốn tìm chỗ trốn, nhưng bất luận trốn ở đâu cũng đều bị phát hiện, đóng cửa chặt thế nào cũng không có tác dụng, chạy đến đâu cũng bị đuổi sát chân. Lúc này, người hoặc động vật đuổi bắt bạn chính là một phần của bạn, chính là lương tâm và giá trị quan của chính bản thân. Đồng thời đây cũng là hồi ức xưa, tượng trưng của buồn đau và lo sợ. Đương nhiên bạn không thể trốn thoát, cũng gống như bạn hoàn toàn không thể tự lừa dối chính bản thân mình.

D

ditruyen_tebao

Có lần mình nằm mơ thấy con rồng bay trên đầu mình í.cứ đạp xe đến đâu ,nhìn lên trời là thấy con rồng cứ bay theo mình:-SS.ko bik có sao hok nhỉ?

H

hiensau99

Có lần mình nằm mơ thấy con rồng bay trên đầu mình í.cứ đạp xe đến đâu ,nhìn lên trời là thấy con rồng cứ bay theo mình:-SS.ko bik có sao hok nhỉ?

Từ xưa, rồng được coi là linh vật, tượng trưng cho sự thiêng liêng, cao quý. Chính vì vậy, mơ thấy rồng thường là điềm báo may mắn, tốt lành.

Mơ thấy rồng bay trên trời, thường là điềm quyền cao chức trọng, nổi danh thiên hạ.

L

lazygirl58

mình thì mơ bị đuối nước.................................như mình ko thở được,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

C

consoinho_96

mình mơ 1 người bạn của mình nói chuyệ với người mình thích và không quan tâm đến mình nhưng nói chuyện chủ đề về mình
bạn giải mã hộ mình nhé !

H

hiensau99

mình thì mơ bị đuối nước.................................như mình ko thở được,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Về nghĩa đen bạn đang chìm trong cảm xúc. Tình cảm bị kìm nén đang quay lại ám ảnh bạn. Nếu bạn chết đuối, đó sẽ là sự “tái sinh” tình cảm. Nếu bạn sống sót, thì bạn sẽ trải qua được vấn đề này

mình mơ 1 người bạn của mình nói chuyệ với người mình thích và không quan tâm đến mình nhưng nói chuyện chủ đề về mình
bạn giải mã hộ mình nhé !

Trong giấc mơ bạn có đau khổ không?

Mơ thấy cảnh tượng mình phiêu lưu với đối phương mà đơn độc đau thương, dự báo ngoài những việc trước mắt còn bắt đầu nhiều việc mới, cần có bước chuyển đối với sự nghiệp và chuyên ngành của mình

L

lazygirl58

Hiền ơi giúp mình tí xíu vs
mình mơ có giặc đến nhà mình thế là mình trốn mà cứ đến khi mơ đến chỗ mình sắp bị bắt là mình tỉnh dậy

H

hiensau99

Hiền ơi giúp mình tí xíu vs
mình mơ có giặc đến nhà mình thế là mình trốn mà cứ đến khi mơ đến chỗ mình sắp bị bắt là mình tỉnh dậy

- Thấy mình chạy giặc là thoát được tai nạn.

- Bạn trốn tránh nhưng cuối cùng vẫn bị bắt giết, hoặc quá hoảng sợ mà tỉnh lại, người có giấc mơ này thường có quá nhiều áp lực, sau khi khống chế được ở mức nhất địnhmới có được sự phản kháng và báo thú mãnh liệt.

-Nếu bạn muốn tìm chỗ trốn, nhưng bất luận trốn ở đâu cũng đều bị phát hiện, đóng cửa chặt thế nào cũng không có tác dụng, chạy đến đâu cũng bị đuổi sát chân. Lúc này, người hoặc động vật đuổi bắt bạn chính là một phần của bạn, chính là lương tâm và giá trị quan của chính bản thân. Đồng thời đây cũng là hồi ức xưa, tượng trưng của buồn đau và lo sợ. Đương nhiên bạn không thể trốn thoát, cũng gống như bạn hoàn toàn không thể tự lừa dối chính bản thân mình.

L

lazygirl58

Lúc đêm mình mới mơ xong là mình trèo lên cây ổi bứt ổi ăn,xong rồi trèo xuống mình lại khen ăn nho ngon.ngớ ngẩn quá

H

hiensau99

Lúc đêm mình mới mơ xong là mình trèo lên cây ổi bứt ổi ăn,xong rồi trèo xuống mình lại khen ăn nho ngon.ngớ ngẩn quá

- Mơ thấy trèo lên cây hái quả xanh là tài, quả chín là lộc.

- Chiêm bao thấy ổi là điềm bất thường.

M

mattroitinhyeu_142

Giải đáp hộ mình nha: Mình mơ mình là 1 phi hành gia bay trong vũ trụ, lại còn có thể di chuyển trong thời gian, rồi gặp mấy con quái vật nào là rắn có vảy giống chồn có đuôi to, hay ko thì lại là mấy loại người ngoài hành tinh chạm vào nổi gai ??? Rồi mình chạy trốn, và sau đó thì nhốt chúng. Rồi ko hiểu sao đang ở trên 1 sa mạc ko cây bỗng lại thành ở sau lưới trong sân bóng đang đá nhau, rồi tất cả ngạt thở rồi tỉnh dậy.
Hay 1 giấc mơ thường xuyên là mình rơi vào trong một hình trụ tròn bằng thủy tinh chứa nước, mình cứ cố gắng nói nhưng ko thể thành lời và bị nhốt trong đấy. Trong đấy nhìn ra mình thấy 1 người đang viết di trúc, còn mấy đứa bạn đang sắp đi vào chỗ của quỷ dữ.

Pó cánh :D

N

nkok23ngokxit_baby25

giải nghĩa giúp mình với
mình mơ thấy mình cùng chị mình giết người mà lại ngay phòng mình mà mẹ không biết, ngày thứ 2 mình cũng mơ như thế hình như là tiếp của đêm hôm trước, mình thấy chị mình giết người bạn thân của mình, mình sợ mình đã hét lên xin chị tha cho đứa bạn mình và bảo chị mình đừng giết người nữa, rồi 2 hôm sau mình lại mơ mình làm ca sĩ nổi tiếng nhưng khi hát mình lại quên mất lời, mình lại thấy người bạn mình đứng đó nhìn mình mỉm cười. mình chả hỉu gì cả 2 hôm mơ giết người, 2 hôm mơ làm người nổi tiếng :-/

V

valyn_khanh_hoa

trước mama em mơ : em làm gì đó xong mama em trói em lại, xong em thấy thế dọa mama là sẽ nhảy vô đống lửa đề chết luôn :-S ,..... mama tức quá đẩy em vô đó ..... :-s chết luôn :-s

Giải hộ với:-S ,, nó kinh dị quá :-S

H

hiensau99

Giải đáp hộ mình nha: Mình mơ mình là 1 phi hành gia bay trong vũ trụ, lại còn có thể di chuyển trong thời gian, rồi gặp mấy con quái vật nào là rắn có vảy giống chồn có đuôi to, hay ko thì lại là mấy loại người ngoài hành tinh chạm vào nổi gai ??? Rồi mình chạy trốn, và sau đó thì nhốt chúng. Rồi ko hiểu sao đang ở trên 1 sa mạc ko cây bỗng lại thành ở sau lưới trong sân bóng đang đá nhau, rồi tất cả ngạt thở rồi tỉnh dậy.
Hay 1 giấc mơ thường xuyên là mình rơi vào trong một hình trụ tròn bằng thủy tinh chứa nước, mình cứ cố gắng nói nhưng ko thể thành lời và bị nhốt trong đấy. Trong đấy nhìn ra mình thấy 1 người đang viết di trúc, còn mấy đứa bạn đang sắp đi vào chỗ của quỷ dữ.

Pó cánh :D

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]- Mơ thấy bạn gặp khó khăn trong chuyến bay ám chỉ sự thiếu sức mạnh trong việc kiểm soát hoàn cảnh của bạn. Có thể bạn đang phải đấu tranh với những khó khăn để vươn lên.[/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Bạn cần phải tìm hiểu và nhận ra ai hoặc cái gì đó đang cản trở bạn tiến lên phía trước, từ đó xác định rõ những bước tiến tiếp theo.

- Mơ thấy quái vật rượt đuổi mình là điềm bệnh đến.

[/FONT]- Thấy mình hạ quái vật là thoát được tai nạn.

- [FONT=arial, helvetica, sans-serif]sa mạc được coi là biểu tượng của sự cằn cỗi, thiếu sức sống. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]
-[/FONT] Nằm mộng thấy những người bạn, dự báo sắp tham gia vào một số hoạt động xã hội náo nhiệt.

giải nghĩa giúp mình với
mình mơ thấy mình cùng chị mình giết người mà lại ngay phòng mình mà mẹ không biết, ngày thứ 2 mình cũng mơ như thế hình như là tiếp của đêm hôm trước, mình thấy chị mình giết người bạn thân của mình, mình sợ mình đã hét lên xin chị tha cho đứa bạn mình và bảo chị mình đừng giết người nữa, rồi 2 hôm sau mình lại mơ mình làm ca sĩ nổi tiếng nhưng khi hát mình lại quên mất lời, mình lại thấy người bạn mình đứng đó nhìn mình mỉm cười. mình chả hỉu gì cả 2 hôm mơ giết người, 2 hôm mơ làm người nổi tiếng :-/

-Mơ thấy bạn vừa giết người là dấu hiệu bạn vừa chấm dứt một điều gì đó trong cuộc sống như một thói quen cũ, một cách nghĩ cũ hoặc một mối quan hệ không còn phù hợp...

- ...Đây cũng có thể là dấu hiệu bạn đang kìm nén sự giận dữ, căm ghét với người khác hoặc với chính bản thân mình.

trước mama em mơ : em làm gì đó xong mama em trói em lại, xong em thấy thế dọa mama là sẽ nhảy vô đống lửa đề chết luôn :-S ,..... mama tức quá đẩy em vô đó ..... :-s chết luôn :-s

Giải hộ với:-S ,, nó kinh dị quá :-S

Trói có nhiều kiểu trói :-s:

- Mơ thấy bị bắt trói bằng gông cùm là sắp sửa bị bịnh.
- Mơ thấy gông cùm tan gãy là sắp qua cơn bịnh.
- Mơ thấy người mang xiềng xích vào nhà là điềm hung.
- Mơ thấy bị bắt trói bằng lưới, là cần đề phòng kiện tụng.
- Mơ thấy bị bắt và chụp lưới lên đầu là có rượu thịt đem đến.
- Mơ thấy bị bắt trói vào cột là sắp có bệnh nặng.

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Lửa tượng trưng cho điềm lành, xóa tan mọi u ám, báo hiệu cho thấy bạn sẽ thoát ra khỏi những điều bực bội, khó chịu và gặt hái được nhiều thành công.
[/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]- Nếu mơ thấy bị lửa đốt cháy khiến bạn bỏng, thường là điềm báo có vấn đề phiền não. Nhưng nếu chỉ mơ thấy lửa mà không bị thiêu đốt lại là điềm báo có tin tốt.

[/FONT][FONT=arial, helvetica, sans-serif]- Ở một khía cạnh nào đó, giấc mơ thấy lửa còn mang nghĩa có sự giận dữ.[/FONT]

C

consoinho_96

bạn ơi mình mơ mình là siêu nhân đang chuẩn bị đánh nhau với quái vật thì bị gọi dậy
giải mã hộ mình nhé !

S

samaya

Hm,mình có rất nhiều giấc mơ cần giải mã đây:

Lúc trước vẫn còn đi học mình hay mơ thấy mình làm vỡ đồ một người ,sau đó người ấy nói là ghét mình,không bao giờ tha thứ,sau đó thì hóa ra không phải mình làm vỡ mà là một con gà làm vỡ đồ (nghe vô lý nhỉ @@),người ấy hiểu ra gọi mình tới nói chuyện.Nhưng đến hết giấc mơ mình vẫn chưa được tha thứ :((

Mình còn mơ thấy mình đi ăn trộm nữa @@ đột nhập vào một cái trường gì đấy có thư viện rất to,trốn bác bảo vệ và lấy rất nhiều thứ,sau đó gặp một vài học sinh khác tuy không bị phát hiện nhưng phải đứng nói chuyện rất lâu,rồi phải giúp họ một vài việc linh tinh nhỏ nhặt,mãi không về nhà cất đồ ăn trộm được =))

Bây giờ nghỉ hè lại hay mơ về mèo,mơ thấy có một con mèo con tự dưng xuất hiện trong nhà mình,và con mèo lớn nhà bà vốn nuôi cũng xuất hiện,cả hai biết nói.Rồi cả nhà bị bắt,có người thả mình ra,bảo phải đi tìm kho báu gì đấy để cứu,hai con mèo dẫn mình ra nghĩa địa,bảo mình thò tay vào cái bia mộ,rồi mình bị kẹt tay trong đấy không rút ra được.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom