Giải mã bí ẩn giấc mơ

Status
Không mở trả lời sau này.
K

kuckutkute

Tối qua mơ thấy nghĩa trang, ngôi mộ với hoa sen trắng ~
còn mơ thấy hang động sâu nữa ~ :-SS
~:-S

Bạn có thể nói rõ về chi tiết nghĩa trang ko? Bạn bị lạc vào đó, vào đó cũng vái hay chỉ đứng không ở trong đó
Mơ thấy trên mộ có cây to hoặc có hoa nở là điềm được lợi lộc.
Hoa sen trắng là điềm tốt (bạn có ăn hoa, ăn hột hoa, hái hoa hoặc thấy nó rụng cánh ko? )

Last edited by a moderator:
N

ngocnhan1997

có lần tui mơ thấy (cũng lâu lắm rui` ) mình bít đề lịch sử nêu về cuộc khởi nghĩa của lê nin( nhưng lịch sử lớp 7 thì làm chj có )

K

kuckutkute

Tối qua mơ thấy nghĩa trang, ngôi mộ với hoa sen trắng ~
còn mơ thấy hang động sâu nữa ~ :-SS
~:-S

À, đến nghĩa trang, thăm quan chứ không cúng bái gì cả :(

trên mộ chẳng có gì
Hoa sen trắng thì tả tơi chứ cánh không có rụng :| :-S Ý tớ là nó hơi héo, cánh nó bị dập một chút :d

Hoa sen héo là cuộc tình duyên vô vọng
Chiêm bao thấy mình đang ở trong nghĩa địa là sắp sửa có tài.
Mộ có màu đen, sáng rực hoặc mở cửa không bạn?

K

kuckutkute

I

i_am_challenger

tui thì mơ thấy trong đêm tối bỗng nhiên tôi gặp lại được một người bạn đã chết.

nói chung mơ thấy người chết là tín hiệu cho thấy bạn đang giao du và bị ảnh hưởng bởi những người xấu. Mơ về người đã chết lâu rồi có nghĩa là bạn cần chấm dứt mối quan hệ hiện tại.

Bạn nên tả rõ trong giấc mơ, bạn có nói chuyện với người bạn đó không, người bạn đó có ăn cơm hoặc khóc lóc gì không,..
.

L

lovelycat_handoi95

tui mơ thấy mình nhìn thấy ng chết, mà chẳng hiểu sao tui lại bị nghi ngờ là kẻ giết người và k ai tin tui cả như thế có nghĩa là sao

Giống như bạn ở trên thì giấc mơ thấy người chết nói chung mơ thấy người chết là tín hiệu cho thấy bạn đang giao du và bị ảnh hưởng bởi những người xấu. Mơ về người đã chết lâu rồi có nghĩa là bạn cần chấm dứt mối quan hệ hiện tại.

Bạn nên tả rõ trong giấc mơ, bạn có nói chuyện với người bạn đó không, người bạn đó có ăn cơm hoặc khóc lóc gì không,...

H

hoaboconganhtrang678

hưm mmmm, còn chị ,chị mơ thấy ngày mai mình đi học ,mọi chuyện diễn ra như thật ý rùi những lúc chị mơ thấy mình đang bay trên bầu trời ban đêm ,mà có trăng tròn sáng lém hen , hổng hỉu là tại sao mình mơ zậy nữa?????

-Bạn nắm được quyền điều khiển đối với cuộc đời mình, nếu bay mà lo lắng thì bạn đang tìm kiếm sự giải thoát khỏi những căng thẳng trong đời thực, nếu vui và thích thú khi bay thì bạn có ý chí mạnh mẽ, nếu bạn gặp rắc rối trong khi bay, một điều gì đó có thể đang cản đường bạn, nếu sự bay lượn làm bạn cảm thấy sợ hãi, có thể bạn đang phải đối mặt với những thử thách mà bạn không sẵn sàng đón nhận.
Nói chung thì giấc mơ bay thể hiện: Bạn vừa phát hiện ra những cách nhìn mới về cuộc sống. Bạn đang khao khát được tự do.

- Mơ thấy trăng tròn, điềm gia vận thịnh vượng.

T

thocon_hn

Mình thì mơ nhìu lém nhưng h chẳng nhớ j nữa nhưng ở đây các bạn có giải đáp về hiện tượng mắt bị nháy không mình thường xuyên bị và qua chiêm nghiệm mình thấy mỗi đợt nháy mắt là 1lần mình gặp 1 chuyện gì đó :d

K

kinomoto_sakura

Mình mơ thấy tuyết

Nhiều lắm

Mình bị ngập trong tuyết

ùi chết

:((

Sương, tuyết bao phủ khắp nơi trong giấc mơ của bạn? Hãy cẩn trọng hơn bởi công việc làm ăn của bạn trong thời gian tới sẽ gặp nhiều trắc trở.

~~> Đừng lo quá nhé ban. Tất cả chỉ là tham khảo thôi

S

soicon_boy_9x

ko bít tại sao tui cứ mơ tới những ngày còn nhỏ ấy nhưng mọi người lại ko nhìn thấy tui

Y

yukilin

em thì hay mơ thấy xác chết
cách đây k lâu e mơ thấy có xác chết trong nhà em, xác đẫm máu rồi công an đến điều tra linh tinh nữa
.
rồi mấy ngày trước em mơ thấy em trai và em nhảy từ trên cao xuống rồi chết, k có máu, k thấy xác chỉ biết là đã chết
.
đêm qua em lại mơ thấy rất nhiều xác chết, xác nào cũng bị cắt ra thành nhiều khúc, đẫm máu, cuốn vào một manh chiếu, cái thì đem chôn, cái thì đem bán như thịt ngoài chợ đó :((((((((
.
điềm dữ phải k ạ?

Nếu bạn mơ thấy xác chết là người lạ thì vẫn chưa đến lúc phải lo lắng nhiều. Bởi đó hoàn toàn là giấc mơ lành, nó báo trước cuộc đời bạn sẽ được hạnh phúc, no ấm.

Thấy cuộc khám nghiệm tử thi trong giấc mơ, chắc hẳn bất cứ ai cũng cảm thấy sợ hãi. Nhưng thật ra đó lại là thông điệp tốt đẹp, rằng bạn hãy chuẩn bị tinh thần đón nhận điều thú vị và mới lạ sắp diễn ra.

Mơ thấy những người khác chảy máy ám chỉ môt cảm xúc đau khổ cần được giúp đỡ.

Nếu bạn không sợ ngã, bạn sẽ vượt qua khó khăn. Nếu bạn sợ có nghĩa là bạn cảm thấy không kiểm soát được mình và sợ thất bại.

Mơ thấy chính mình chết chứng tỏ tài sản ngày càng nhiều, mọi thứ đều cát lợi.

V

vvquang77

có một lần mình bị bệnh. Mình nằm mơ thấy bà nội từ bàn thờ đi xuống nhìn mình cười => sợ quá tỉnh dậy => hết bệnh???

Mơ thấy gặp người chết đi vào trong nhà chứng tỏ may mắn đến gần.

J

jelly_nguy3n96tn

Mình lại mơ nữa nè, sợ quá, chưa bao jo sợ như vậy :(( :((
chả là hôm trước mình có mơ thấy có rắn vào trong nhà, nó đuổi mẹ mình và mình nhưng được một lát nó ko đuổi mẹ mình nữa quay qua đuổi mình cứ thế nó đuổi mãi nè, rồi mình kêu cứu lúc đó thấy bố mình cứ gọi bố cứu mình nhưng bố vẫn đứng yên ko ra giúp, hjx, lúc chạy mình nghe thấy người ta gọi nó là rắn thuỷ tinh( cái này sax lun chwua nghe thấy con này bao jo) người nó màu xám có vết loang nhỏ hơi trong trong giống thuỷ tinh vậy đó:|:|:|:|

Mơ thấy bị rắn cắn hoặc bị đe dọa chỉ ra những nỗi lo lắng, bất an, sợ hãi đang ẩn chứa trong lòng người mơ. Nó cũng có thể là cách mà tiềm thức cảnh báo về một người, một tình huống nào đó bất lợi, nguy hiểm có thể làm ảnh hưởng xấu tới cuộc sống, "siết chặt" người mơ khiến người mơ không thể đi tiếp và công việc bị ngưng trệ, không tiến triển. Nhiều khi chính người mơ cũng chưa nhận ra được điều này.

Con rắn ở đây còn có thể là 1 người rất mưu mô và xảo quyệt :)

Giấc mơ này có lẽ mang hàm ý như sau: Chị bị bất lợi, nguy hiểm, muốn sự giúp đỡ của cha mẹ và những ng`xung quanh nhưng lại ko ai giúp cả :).

Cố lên chị nhé!!!

J

jelly_nguy3n96tn

hjx, trời ơi, đã mưu mô lại còn xảo quyệt nữa ư
thế này thì khó cho jelly quá, sao vượt qua nổi, hjx :(:(:(:(:(:( :((

N

ngoleminhhai12k

Anh tự hỏi có bao giờ giấc mơ bị đánh cắp không?
Mỗi lần mơ xong lại không nhớ gì cả, muốn kể cho mọi người nghe nhưng thực sự lại không nhớ gì !

J

jelly_nguy3n96tn

Anh tự hỏi có bao giờ giấc mơ bị đánh cắp không?
Mỗi lần mơ xong lại không nhớ gì cả, muốn kể cho mọi người nghe nhưng thực sự lại không nhớ gì !
à, trường hợp này jelly bị thế nhìu rùi
mơ xong chỉ nhớ mang máng thui à, có giấc mơ còn không nhớ gì nhưng vẫn cảm giác mình vừa mơ thấy gì đó ghê rơn lém:(:(:(

N

ngoleminhhai12k

nhưng cũng có giấc mơ đc kể lại một cách chi tiết không hề quên, cứ như ai đấy thấy giấc mơ đẹp là đánh cắp vậy

L

luutieuthu71

Nếu như mình mơ thấy nguyên đàn rắn bò đầy trong phòng? Mình ko nhớ rõ chúng có làm ji` ko, chỉ nhớ mang máng thế àh! Nghĩ đến vẫn còn ghê rợn! '+_+ :-ss

- Thấy rắn chạy vào mình mà không cắn là sắp vượt qua trở ngại.
Bạn có nhớ con rắn màu gì không?

Hình như là màu đen thì phải!

Thấy rắn đỏ hay đen là mang tai tiếng.
tất cả chỉ mang tính chất tham khảo!

H

hardyboywwe

mình mơ thấy mình lấy cây phang con mèo tới chết..........................
có nghĩa là gì hả bạn ;))

Thấy một con mèo trong mơ, biểu thị nhiều rủi ro, sự phản bội và vận xấu. Nhưng hãy chờ đón điều may mắn bất ngờ nếu bạn tống khứ được con mèo đó đi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom