Giải giúp mình bài này với.Làm được câu a rồi mà kg làm được câu b

S

satdjem1993

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đốt cháy hoàn toàn 4,3g 1 chất hữu cơ X tạo thành CO2,H2O,HCl.
Dẫn dung dịch này vào bình đựng dd AgNO3 dư có mặt HNO3.Thấy có 5,74g kết tủa và khối lượng bình AgNO3 tăng 2,54g.Khí thoát ra ở bình dẫn vào 5l dd Ca(OH)2 0,02M.Thấy xuất hiện kết tủa lọc bỏ kêt tủa,dd còn lại cho tác dụng với Ba(OH)2 dư thấy xuất hiện kết tủa tiếp.Khối lượng kết tủa ở 2 thí nghiệm là 13,94g
a> Tìm công thức phân tử của X (Mx<230g/mol)
b>A,B,D là những đồng phân của A thỏa mãn

43g A + NaOH --->12,4g C2H4(OH)2 + 0,4 mol muối A1 + NaCl

B + NaOH dư -----> B1 + CH3CHO + NaCl + H20

D + NaOH dư -----> A1 + CH3COONa + NaCl + H2O
Lập luận tìm Công thức cấu tạo của A,B,D.Viết phương trình phản ứng

S

satdjem1993

Cái anh học mãi hóa học đâu rồi???????Thấy giải đáp mấy bài hoanh tráng lắm mà!!!!!!!!Sao thấy bài này lại chả thấy mặt mũi đâu thế

S

satdjem1993

Anh em trong học mãi đâu hết rồi!!!!!!!!!!!Làm bài này đi chứ_kg ai làm được ah??????

S

satdjem1993

Chán với anh em trong học mãi quá thôi!!!!!!!!!!!!Sao không ai làm được bài này thế!Gà quá

F

firephoenix52

Thầy chỉ biết giải những bài dễ thôi bạn :))...................................

P

phuongdung282

Bài này không có khó gì. Nói năng vô lễ kiểu như bạn thì chả ai thèm giúp cho đâu.
Người ta nói học ăn học nói học gói học mở bạn đi nhờ người khác mà ăn noi như thế ah .Đúng là chả ai điên j mà giúp người như vậy tốn công ngồi đánh may chữ. Thầy giáo thì bận có thể chưa lam cho bạn được. Bạn nói mọi người học gà ừ tùy bạn.Nói người khác phải xem lại chính mình. Ban không làm được sao pảo ng khac học gà.Bài tập trên không khó nhưng minh khong sẵn lòng giúp đỡ những kẻ không pit suy nghĩ khi noi

S

satdjem1993

Oh nói thế thôi!Giải thử đi!chua thấy ai có đáp án thì đừng bảo bài này dễ!Có cần tôi cho đáp án ngồi mà nghĩ không

S

satdjem1993

Bài này dễ thế mà gửi đâu đến 2 ngày mà chả thấy ai trả lời gì.đọc thì muời mấy lượt.Còn trả lời thì 0

S

satdjem1993

D:

CH2--COOC-(Cl)2-CH3
|
OCOCH3

B:
COO-CH(Cl)-CH3
|
COO-CH(Cl)-CH3

A:
Cl
|
CH2-COO-CH2
|
CH2-COO-CH2
|
Cl

S

satdjem1993

Ngồi mà nghĩ đi xem có đúng không nha!bài thi HSG mà ngồi đợi 2,3 ngày như thế này thì.....
Có đáp án rồi đấy Siêu Chuối Với Phương Dũng Có cần tôi nói cho vì sao lại ra như thế nữa không đây

P

phuongdung282

Những kẻ ngu là những kẻ lam cho nguoi khac choi mat cha biet gioi hon ai ma ra loi hong hach ta day. Tuong gioi vay thi len day lam gi roi khich bac nguoi khac. Cam to dap an dung sy dien doc len nhu minh giai dc ay.

M

mi_mo_sa_252525

satdjem thân mến(chỉ lịch sự thôi tớ không wen bạn)tớ nghĩ bạn nên xin lỗi mọi người đi. bài này tớ chẳng giải được nhưng tớ không nghĩ tớ là gà tớ là người^0^có thể các thầy bận cũng có thể là vì lời nói của bạn. tuổi trẻ nông nỗi các bạn khác cứ cho là vậy đi,có thể đó chỉ là nói đùa không đúng lúc thôi mà. vì vậy bạn nào biết nên giải đi đừng đưa ra đáp án thế ai biết bài giải của bạn ra sao??!!^0^ chung ta HÃY vì 1 diễn đàn hợp tác cùng phát triển^^đừng biến nó thành một võ đài mồm các bạn ạ.
HOÀ BÌNH ĐI CÁC BẠN ƠI VÌ DIỄN ĐÀN CUẢ CHÚNG TA VÌ TƯƠNG LAI CON EM CHUNG TA
(^0^)/(*0*)

M

mi_mo_sa_252525

hâyda gửi xong mới biết còn trang nữa hả !không thể tin được tình hình lại tệ đến vậy chỉ vì một chữ gàcác bạn đinh tiếp tục đến lúc nào?mong các bạn lưu tâm đến lời nhắn gửi của tớ

M

minhhung180193

satdjem thân mến(chỉ lịch sự thôi tớ không wen bạn)tớ nghĩ bạn nên xin lỗi mọi người đi. bài này tớ chẳng giải được nhưng tớ không nghĩ tớ là gà tớ là người^0^có thể các thầy bận cũng có thể là vì lời nói của bạn. tuổi trẻ nông nỗi các bạn khác cứ cho là vậy đi,có thể đó chỉ là nói đùa không đúng lúc thôi mà. vì vậy bạn nào biết nên giải đi đừng đưa ra đáp án thế ai biết bài giải của bạn ra sao??!!^0^ chung ta HÃY vì 1 diễn đàn hợp tác cùng phát triển^^đừng biến nó thành một võ đài mồm các bạn ạ.
HOÀ BÌNH ĐI CÁC BẠN ƠI VÌ DIỄN ĐÀN CUẢ CHÚNG TA VÌ TƯƠNG LAI CON EM CHUNG TA
(^0^)/(*0*)
vote cho 1 lời kêu gọi hòa bình nhé ! :p satdjem giải bài này cho mình biết đê nào, chấp nhận là gà đây :p

P

poca9x

nói thật nhé mình hỏi thí k phải lúc bé chắc bạn nhảy cóc lớp 1 a`hay nhảy cóc mẫu giáo mình thấy mấy em bé lớp 1 được dạy còn lịch sự hơn bạn chúng nó khi nhờ ai việc gì còn biết mở mồm nói câu làm ơn chẳng lẽ phép lịch sự tối thiểu đấy bạn cũng k được dạy à hay bạn bị mồ côi cha mẹ từ nhỏ k có ai giáo dục bạn bảo ban bạn thế thì mình thông cảm cho bạn lắm . Nếu vậy hãy để xh giáo dục bạn nhé bài học đầu tiên là tỏ ra lễ phép khi muốn nhờ ai đó làm việc gì giúp mình :)) bạn có học được k ?

Top Bottom