Giải đáp thắc mắc về Thi thử đại học 2013

• Thread starter hocmai.cskh
  • Ngày gửi
  • Replies 156
  • Views 31,816
T

thuystorm

voi lai e bi cham sai may cau! luc dau cu nghi rang minh sai nhung khi xem d/a thi dung nhu the!

H

hqminh.0311

thầy cô ơi xem lại dùm em với , sao em thi thử đạt điểm mà không có giải vậy ? email:hqminh.0311@yahoo.com
em cảm ơn !

H

hocmai.diendan

thầy cô ơi xem lại dùm em với , sao em thi thử đạt điểm mà không có giải vậy ? email:hqminh.0311@yahoo.com
em cảm ơn !

Chào em, em không đăng ký thi thử ĐH nên không đủ điều kiện xét giải em nhé. Điều kiện xét giải cơ bản gồm 3 điểm:
- Làm bài thi đạt từ 70 điểm trở lên
- Thời gian làm bài từ 50 phút trở lên
- Có đăng ký thi thử ĐH
Chúc em học tốt nhé :)

H

hocmai.diendan

Thầy cô Cho em hỏi, tại sao em thi thử Vật Lý không được ạ, em click vào bắt đầu làm bài mãi mà web không hiện bài ra cho em làm, hôm qua em làm cũng không được, hôm nay cũng vậy ạ. Hocmai giúp em với!

Đó là hôm hết thời gian làm bài của các môn em nhé, hiện tại Hocmai.vn đã mở lại các đề thi thử tháng 4, các em có thể vào làm lại bài nhưng không được nhận mail đánh giá chuyên sâu về bài làm cũng như không được xét giải.

em thay de sinh lan nay co cau 25 d/a ko dung! ca 3 y A,B,C deu dung, y D lai ko dung ti nao!

voi lai e bi cham sai may cau! luc dau cu nghi rang minh sai nhung khi xem d/a thi dung nhu the!

Đề thi Sinh lần này có khá nhiều câu mang tính tổng hợp và "đánh lừa" thí sinh, nếu không tinh ý các em sẽ dễ nhầm lần.
Đề thi và đáp án Hocmai.vn đưa ra là chính xác, Giáo viên cũng đã kiểm tra lại theo phản ánh của các em. Thầy cô sẽ giải đáp các vướng mắc cho các em tại đây nhé http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2279074#post2279074

V

vulinhban

Tháng 3 em thi thử đại học môn tiếng anh đạt trên 8d, em làm bài trong khoảng hơn 30', và em vẫn dc bộ phận hỗ trợ gọi dt gửi code khuyến mãi và em cũng đã sử dụng. Vậy tại sao tháng 4, em tiếp tục thi, cũm đạt 8.75 và cũm làm khoảng hơn 30' lại ko dc nằm trong danh sách xét giải? Có gì sai khi làm bài nhanh? Tại sao lại có quy định giới hạn thời gian làm bài 50' trở lên? Em muốn có code giảm 20% để tiếp tục dk 1 khoá luyện thi cấp tốc vào tháng 5 tới mà có lẽ ko dc rồi...

H

hocmai.diendan

Tên tk:hunglongbmtsvn
Em thi môn Tiếng Anh-Thi Thử ĐH Tháng 4
nhưng chưa nhận được đánh giá chuyên sâu ạ(nhưng lại thấy phiếu giảm giá)
mail:

Hocmai.vn đã gửi lại mail đánh giá, em kiểm tra mail nhé
vậy tại sao em thi nhanh lại bị coi là vi phạm ạ. .

Tháng 3 em thi thử đại học môn tiếng anh đạt trên 8d, em làm bài trong khoảng hơn 30', và em vẫn dc bộ phận hỗ trợ gọi dt gửi code khuyến mãi và em cũng đã sử dụng. Vậy tại sao tháng 4, em tiếp tục thi, cũm đạt 8.75 và cũm làm khoảng hơn 30' lại ko dc nằm trong danh sách xét giải? Có gì sai khi làm bài nhanh? Tại sao lại có quy định giới hạn thời gian làm bài 50' trở lên? Em muốn có code giảm 20% để tiếp tục dk 1 khoá luyện thi cấp tốc vào tháng 5 tới mà có lẽ ko dc rồi...

Thể lệ cuộc thi thử ĐH tháng 4 đã nêu khá rõ ràng về các quy định làm bài thi, hướng dẫn tham gia thi... trong đó có nêu cụ thể về điều kiện được xét giải thưởng với 3 điểm chính:
- Làm bài thi đạt từ 70 điểm trở lên
- Thời gian làm bài từ 50 phút trở lên
- Có đăng ký thi thử ĐH
Việc quy định làm bài phải từ 50 phút trở lên có 2 lý do:
- Ngăn chặn phần nào các bạn thành viên dùng 1 tài khoản làm trước sau đó làm lại để gian lận nhằm đạt điểm cao.
- Mô phỏng theo đúng đề thi, kỳ thi ĐH, thí sinh làm bài xong nhưng chưa quá 2/3 thời gian của môn thi thì cũng không được rời khỏi phòng.
Ngoài ra, đề thi được xây dựng để thí sinh làm trong 90p, thí sinh khá giỏi có thể làm trong thời gian ngắn hơn nhưng cũng không thể là 20-30p được; Việc quy định thời gian làm bài là mong muốn tổ chức 1 cuộc thi ảo nhưng thật, đảm bảo công bằng cho tất cả các bạn. Việc các em không đọc thể lệ cuộc thi dẫn đến phạm quy thì không thể đổ lỗi cho BQT được, các em cố gắng nhé, chúc các em học tốt :)

V

vulinhban

Tại sao hocmai ko thiết kế hệ thống kiểm tra và quét dò IP để ngăn chặn tình trạng 1 thành viên dùng nhiều tài khoản nhỉ? Còn việc làm bài trong giới hạn thời gian thì, đáng lẽ trc' 50' nút nộp bài ko dc sáng lên chứ, cứ để học sinh nộp rồi lại loại khỏi danh sách xét thưởng thì có vẻ ko hợp lý lắm...

N

nhungpro_196

Em thấy đề thi thử Anh theo cấu trúc của Bộ là 80 câu hỏi/ 90 phút. Nhưng đề thi thử ở hocmai chỉ có 53 câu/ 90 phút.
Sao hocmai không biên soạn đề cho sát hơn với đề thi Đại học để học sinh bọn em làm quen được với đề thi đại học, đến lúc đi thi cho khỏi bỡ ngỡ ạ.

H

hunglongbmtsvn

Em thấy đề thi thử Anh theo cấu trúc của Bộ là 80 câu hỏi/ 90 phút. Nhưng đề thi thử ở hocmai chỉ có 53 câu/ 90 phút.
Sao hocmai không biên soạn đề cho sát hơn với đề thi Đại học để học sinh bọn em làm quen được với đề thi đại học, đến lúc đi thi cho khỏi bỡ ngỡ ạ.
Số thử tự là 53 vì có những phần nó có 10 câu lận bạn à:)

V

vuthianhtu

Các anh xem lại giúp em với sao em chưa nhận được voucher và hướng dẫn chi tiết bài làm trong khi em làm bài đúng quy chế và đã đăng ký thi thử từ tháng 3 mà .
Tên đăng nhập : vuthianhtu
Môn thi : vật lý
Thời gian bắt đầu làm bài : Thứ năm, 18 Tháng tư 2013, 10:21 PM
Tổng thời gian làm bài : 51 phút 4 giây
Điểm : 82/100
Mon hocmai gửi voucher sớm để em còn kịp thời gian đk học. Em cảm ơn

H

hocmai.diendan

Các anh xem lại giúp em với sao em chưa nhận được voucher và hướng dẫn chi tiết bài làm trong khi em làm bài đúng quy chế và đã đăng ký thi thử từ tháng 3 mà .
Tên đăng nhập : vuthianhtu
Môn thi : vật lý
Thời gian bắt đầu làm bài : Thứ năm, 18 Tháng tư 2013, 10:21 PM
Tổng thời gian làm bài : 51 phút 4 giây
Điểm : 82/100
Mon hocmai gửi voucher sớm để em còn kịp thời gian đk học. Em cảm ơn

Hocmai.vn đã gửi lại mã phiếu giảm học phí cho em rồi nhé, em sử dụng và đăng ký khóa học sớm nhé, Chúc em học tốt :)

H

hunglongbmtsvn

Admin ơi, em còn phiếu giảm giá tháng 4. Em thấy trang chủ cho phép đăng kí nhiều khóa.
Nhưng em muốn đăng kí khóa cấp tốc t.Khải và luyện kĩ năng t.Dũng lại ở hai mục khác nhau:LT cấp tốc và luyện theo chuyên đề nên chỉ được giảm 1 thôi
Vậy em phải làm sao để được giảm nhiều khóa như vậy ạ

S

suaconlonton95

hocmai gởi mình cái phiếu đánh giá chuyên sâu đi
làm bài từ hôm qua mà h vẫn chưa nhận đc, cảm ơn nhiều nha
tên tk suaconlonton95
môn sinh thi thử tháng 5
mail gaupoolcute@gmail.com

L

linh0205

ai do giup minh voi
xac dinh danh tu, dong tu trong cau sau

den bay gio, Hoa van khong quen duoc khuon mat hien tu, mai toc bac, doi mat day thuong yeu lo lang cua ong.

L

linh0205

cho 1 so tu sau
that tha, ban be, hu hong, san se, cham chi, gan bo, ban duong, ngoan ngoan, giup do, ban doc, kho khan

sap xep cac tu tren thanh 3 nhom:

a) tu ghep tong hop
b) tu ghep phan loai
c) tu lay

minh viet ko dau neu cac ban chiu kho dich mot chut

T

tuvituha

ad ơi cho em hỏi tai sao em đã dơload phần mềm ADOBE READER và phần mềm FOXIT READER để đọc được tài liệu dạng PDF đẻem có thể tải tư liệu bài giảng về máy để xem như
ng sao vẫn khong tải được tư liệu về máy vậy admin.Có cách nào để em có thể tải về đuợc không admin,admin giúp em với

Top Bottom