Hỏi-Đáp Giải đáp các thắc mắc khi sử dụng Hocmai.vn

M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn có thể trao đổi, hỏi đáp về các vấn đề liên quan đến việc sử dụng hệ thống www.hocmai.vn như:
- Cách thức làm bài thi trắc nghiệm.
- Cách đăng kí tài khoản.
- Ôn tập kiến thức với bài giảng bằng video.
- Nội dung cấu trúc đề thi trắc nghiệm.
- Thắc mắc về tải đề thi về máy .....

• Like
Reactions: phuocphuoc5
L

leechunsoo

anh cho em hỏi sau khi nộp bài chấm điểm thi thử DH-CD em có thể xem đáp án bài thi vừa làm đó dc ko :-/

M

Moderator

leechunsoo said:
anh cho em hỏi sau khi nộp bài chấm điểm thi thử DH-CD em có thể xem đáp án bài thi vừa làm đó dc ko :-/

Sau khi làm xong bài thi thử ĐH - CĐ em chỉ được công bố điểm của bài làm.
Em phải chờ đến khi thời gian của đề thi kết thúc (vd: Đề thử đại học đợt 1 từ 7 - 12h ngày chủ nhật 9/9/07) thì em mới có thể xem được đáp án.
Như ví dụ trên nghĩa là sau 12h ngày chủ nhật đáp án của đề thi mới được công bố.

N

neldevil

vậy khi mah` mình làm bài xong hết giờ nhung lai không kip nộp bài là no' sẽ tự mất huh a?

M

Moderator

neldevil said:
vậy khi mah` mình làm bài xong hết giờ nhung lai không kip nộp bài là no' sẽ tự mất huh a?

Trong trường hợp em đang làm bài mà gặp phải các sự cố như: mạng bị mất kết nối, mất điện, máy tắt .... hệ thống sẽ tự động lưu lại kết quả của bài làm tính đến thời điểm sự cố. Lần sau khi vào, em có thể bắt đầu làm lại bài làm từ lúc gặp sự cố.

N

ngobacuu

toi rat muon lam wen voi tat ca moi nguoi nhung ma kho wa moi nguoi oi toi chang biet ten hay so thich cua moi nguoi nen vao tim kiem kho wa

1

153

híc anh Mod
sao em mở bài giảng ra không thấy j cả ?
toàn trang trắng toát mà vẫn bị trừ 5 nghìn trong tài khoản ???
vậy là sao ???
anh coi lại cho em với

M

Moderator

153 said:
híc anh Mod
sao em mở bài giảng ra không thấy j cả ?
toàn trang trắng toát mà vẫn bị trừ 5 nghìn trong tài khoản ???
vậy là sao ???
anh coi lại cho em với

Em nên xem lại hướng dẫn về xem bài giảng nhé, lần sau nếu gặp trường hợp như vậy nhớ báo lại ngay cho anh xem đó là bài giảng môn nào để anh kiểm tra.
Hiện tại tất cả các bài giảng điện tử trên Hocmai.vn đều hoạt động bình thường em ạ.

H

huong18vn

em cũng có 1 em zai thắc mắc là không thể xem được bài giảng điện tử. Đó là bài môn toán, lớp 11.
Mà em không hiểu là 1 lần xem thì mất 500 vậy tại sao fải trả 5k cho 1 lần xem 1 bài giảng điện tử vậy anh Hà?

T

thienha123

huong18vn said:
em cũng có 1 em zai thắc mắc là không thể xem được bài giảng điện tử. Đó là bài môn toán, lớp 11.
Mà em không hiểu là 1 lần xem thì mất 500 vậy tại sao fải trả 5k cho 1 lần xem 1 bài giảng điện tử vậy anh Hà?

đúng thế ,theo mình thì hệ thống không nên quy định nộp tiền riêng cho mỗi chủ đề khác nhau là 5000đ
nên quy định nạp tiền chung cho tất cả các chuyên đề và trừ tiền cho mỗi lần xem bài giảng
VD: nếu ko thay đổi thì chỉ cần xem 3 chủ đề khác nhau của bài giảng điện tử ==>mất 15000đ (đắt quá)
nếu thay đổi nạp tiền chung như trên chỉ mất 1500 đ==>quá hợp lí
còn 1 lần miễn phí cho lần xem đầu ==>hầu như không hiệu quả
chỉ cần bạn tick vào đừong link dẫn đến chủ đề đó (ví dụ trong khi tìm hiểu ,xem xét mà chưa có chủ ý học luôn bải giảng đó) thì chưa cần xem bài giảng điện tử ,hệ thống đã coi như bạn đã mất 1 lần xem bài giảng rồi=>hợp lí không đây

M

Moderator

huong18vn said:

Anh đã kiểm tra lại và các bài giảng điện tử vẫn hoạt động bình thường, nếu em gặp lỗi ở bài giảng nào thì thông tin cho anh trực tiếp và cụ thể về bài giảng đó để anh kiểm tra nhé.
Riêng về phần chức năng tính tiền cho bài học, Hocmai.vn sẽ nghiên cứu và trả lời cho các em sớm!
Chúc các em học tôt!

M

Moderator

Cảm ơn ý kiến đóng góp của em, anh sẽ kiểm tra lại và có trả lời cụ thể cho trường hợp này.

C

casaudongo

anh ơi sao em cài cái Flash Player mài chẵng được mặc dù đã làm theo đúng hướng dẫn của hocmai nhưng chờ hoài mà chẳng thấy cái khung màu vàng nào xuất hiện.

H

hocmai.trogiup

casaudongo said:
anh ơi sao em cài cái Flash Player mài chẵng được mặc dù đã làm theo đúng hướng dẫn của hocmai nhưng chờ hoài mà chẳng thấy cái khung màu vàng nào xuất hiện.

Chào em,
Em có thể xem chi tiết cách cái đặt flash player tại đây: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=2891.
Tuy nhiên , theo anh em nên cái trình duyệt Firefox để học và thi tốt nhất trên Hocmai.vn tại đây: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=11650

N

nhuthao123

Anh ơi, cho em hỏi tí nhé :) Site mình có chương trình thưởng-phạt gì không ạ ?! Ví dụ như làm bài tốt hay học bài chăm chỉ thì có được thưởng thêm tiền trong tài khoản không?! :d

H

hocmai.trogiup

nhuthao123 said:
Anh ơi, cho em hỏi tí nhé :) Site mình có chương trình thưởng-phạt gì không ạ ?! Ví dụ như làm bài tốt hay học bài chăm chỉ thì có được thưởng thêm tiền trong tài khoản không?! :d

Chào em,

Hiện nay Hocmai.vn chưa có hình thức khen thưởng như em nói.
Tuy nhiên để khẳng định sức học của mình và để nhận được phần thưởng xứng đáng em có thể tham gia vào kì thi Tú tài Số- THi thử TN THPT trên Hocmai.vn nhé!
Em xem chi tiết tại đây: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=4321

Chúc em thành công!

Top Bottom