[ GAME HOÁ ] _^o^_ CONAN HOÁ HỌC

• Thread starter clover141
  • Ngày gửi
  • Replies 115
  • Views 10,929

Status
Không mở trả lời sau này.
C

clover141

đúng òi, típ

sau đó là

gợi cho bạn chất j

C

clover141

sai........................đây là một chất khí có khả năng.......................coi hình tự hỉu

N

nguyentung2510

protein................................................................................

C

clover141

típ
images

images

đây là một khái niệm rất thường gặp khi viết pt gồm hai chữ.......
suy nghĩ thui :-?

I

iamwinner

phản ứng hử****************************????
*(đoán bừa)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

I

iamwinner

vật chất biến đi đâu????????
Có 1 sinh viên đang làm ở PTN, 1 hôm anh ta làm 2 việc sau:
***Việc thứ nhất là sấy khô muối. Anh lấy lg m' cần làm khô để vào côc thuỷ tinh rôì
đặt vào trg tủ sâys

***Việc thứ hai là tinh chế m' . anh lấy lg m' cần tih chế htan vào nc rồi lọc để loại bỏ tạp chất rắn ko tan. dd thu đc anh đổ vào cốc thuỷ tinh chịu nhiệt rồi đặt lên bếp điện để làm nc bay hơi hết. Yên tâm với việc sấy khô m' và cô cạn dd anh chuyển sang làm 1 số việc khác.
đến h ăn trưa, anh mở tủ sấy và ngạc nhiên vì m' trg cốc đã biến mất. Hốt hoảng anh chạy lại chỗ dd thj lạ thay nước đã bay hơi hết nhưng trg cốc ko có 1 hạt m' nào kết tinh
Anh vò đầu bứt tai suy nghĩ nhưng ko sao hiểu nổi. theo ĐLBT vật chất thì vật chất ko tự sinh ra và cug ko tự mất đi cơ mà

thế là -------------------> nhờ tới conan điều tra xem ai lấy trộm m'

các bạn thử giải thik xem!!

p/s: mình cug ko bit lời giải chỉ post lên cho mọi ng thử tài tí ti:D:D:D:D:D:D

P

phamminhkhoi

Việc thứ nhất là sấy khô muối. Anh lấy lg m' cần làm khô để vào côc thuỷ tinh rôì
đặt vào trg tủ sâys

***Việc thứ hai là tinh chế m' . anh lấy lg m' cần tih chế htan vào nc rồi lọc để loại bỏ tạp chất rắn ko tan. dd thu đc anh đổ vào cốc thuỷ tinh chịu nhiệt rồi đặt lên bếp điện để làm nc bay hơi hết. Yên tâm với việc sấy khô m' và cô cạn dd anh chuyển sang làm 1 số việc khác.
đến h ăn trưa, anh mở tủ sấy và ngạc nhiên vì m' trg cốc đã biến mất. Hốt hoảng anh chạy lại chỗ dd thj lạ thay nước đã bay hơi hết nhưng trg cốc ko có 1 hạt m' nào kết tinh
Anh vò đầu bứt tai suy nghĩ nhưng ko sao hiểu nổi. theo ĐLBT vật chất thì vật chất ko tự sinh ra và cug ko tự mất đi cơ mà

Đây là muối amoni (NH4+) trong môi trường có nhiệt độ chỉ cần lớn hơn 200 độ C là sẽ lập tức bị chuyển thành khí NH3 hay N2O

P

pexoan

Có phải là Natri ko hả các bác? Bởi vì em thấy Natri cũng phản ứng rất nhanh với Oxi. Nếu đúng thì thank cho em biết nhé!

P

pexoan

Trả lời câu hỏi

Có phải là Natri ko hả các bác? Bởi vì em thấy Natri cũng phản ứng rất nhanh với Oxi. Nếu đúng thì thank cho em biết nhé!;)
Em là lính mới vào nên có gì thì các bác chỉ dẫn em thêm nhé!

Last edited by a moderator:
H

haikk

mh cũng nghĩ nó là muối amoni TH2 hết sức rõ ràng khi hoà tan muối của amoni vào nước và cung cấp nhiệt độ NH3 sẽ thoát ra.
theo mh muối này có khi nào là NH4I ko nhỉ nó sẽ biến mất hoàn toàn đó****************************???????????

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom