[FC] ๑۩۞۩๑ ♥ Gia tộc Cassiopeia DBSK ♥ ๑۩۞۩๑

N

nhungpro_196

[10.5.2011] YunJae là couple hot nhất (bảng xếp hạng mới)

1) Yunho + Jaejoong
39.53% (2363 pts)

2) Kibum + Donghae
21.82% (1304 pts)

3) Yuchun + Junsu
17.32% (1035 pts)

4)Kangin + Leeteuk
5.12% (306 pts)

5)Siwon + Heechul
3.55% (212 pts)

6) Changmin + Jaejoong
3.48% (208 pts)

7)Donghae + Eunhyuk
3.46% (207 pts)

8) Yunho + Yuchun (2 ông này mà cũng ghép được hả trời?)
2.89% (173 pts)

9) Kyuhyun + Donghae
2.01% (120 pts)

10) Kangin + Kyuhyun
0.82% (49 pts)

Credits : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com + oOo Kes oOo@TVXQ~Dreamland + J_FeR@Soompi

Dongbang nhà mình thắng lớn, haha
Đặc biệt YunJae couple yêu của t :x
Nhưng hôm nay tức quá, phát vở hsg giỏi mà k có cái nào hình DBSK thân iu :((
Hận đời quá. Tự kỉ đây :|:|:|

M

matnatinhyeu_1995

Yoochun đạt được 55% bầu chọn cho mục "The Most Popular TV Actor" của giải Paeksang

Yoochun đạt được 55% phiếu bầu cho mục "The Most Popular TV Actor" trong Giải thưởng Paeksang!!^^

C-jes đã xác nhận việc Yoochun đến dự Giải thưởng Nghệ thuật Paeksang vào ngày 26 tháng Năm

Credit: @Widmung_01
Shared by: JYJ3
Vtrans: loveless@D*vcass
Take out with full credit.
-------------------------------
Lâu rùi ko vào thăm nhà mình:).Từ giờ phải cố gắng tăng page thui.:D>Nếu có ai post cái này rùi thì mọi người thông cảm tớ nha.Hơn 2 tuần nay mù thông tin:">

M

matnatinhyeu_1995

TVXQ Yunho một lần nữa cảm thấy như một tân binh qua “Kiss and cry”

TVXQ Yunho đã nhận được rất nhiều nhận xét cả tích cực và tiêu cực kể từ “Yuna’s Kiss & Cry” của đài SBS chiếu ngày 22/5. Màn biểu diễn Michael Jackson của anh đã gây ấn tượng cho ban giám khảo ở một điểm khó tin rằng anh mới chỉ tập luyện trong vòng 2 tháng.

Yunho đã tiết lộ: “Tôi mới chỉ trượt băng đúng một lần hồi còn học trung học. Tôi nhớ rằng tôi cứ ngã liên tục. Bây giờ đặt chân lại lên những đôi giảy trượt, tôi cảm thấy như quay trở lại những ngày là tân binh. Nó thật sự khó hơn tôi nghĩ và rất dễ bị nhảy lên và tiếp đất bằng đầu, nhưng lại rất khó để nhấc chân của bạn ra khỏi băng dù bạn đã cố thử.”

PD Kim Jae Hyuk cũng thêm vào: “Lúc đầu Yunho đã gặp khó khăn rất nhiều, nhưng anh ấy là một người chăm chỉ nên anh ấy đã tập luyện rất siêng năng. Mặc cho lịch làm việc rất bận rộn, anh ấy vẫn luôn có mặt ở sân băng lúc 12.00 AM hoặc 5.00 AM, mặc cho lịch làm việc có phải thay đổi thế nào. Thậm chí cả khi quản lí nhắc anh ấy nên nhỉ cho lịch làm việc tiếp theo, anh ấy vẫn nói “Chỉ một lần nữa thôi.” Và tôi đã bị lay động bởi mặt này của anh ấy.”

Source: Nate + Allkpop
Shared: en.korea TVXQ
Vtran by min_dainhan_kute@dbsk-vcass.com

V

vip4ever_angel98

ái chà!mấy anh í siêu nhỉ:D:D:D:D:D:D:D:D
cass đâu cả ròy celebrate đê chớ
hình như chỗ này "vắng vẻ" wa thì phải
hehehehehe

T

tvxqfighting

Dongbang nhà mình thắng lớn, haha
Đặc biệt YunJae couple yêu của t :x
Nhưng hôm nay tức quá, phát vở hsg giỏi mà k có cái nào hình DBSK thân iu :((
Hận đời quá. Tự kỉ đây :|:|:|

đừng tự kỉ
Jae buồn đấy ss ạ :))
mà YUNJAE
nó là couple của thế kỉ rồi ý chứ! Dù có chết thì e vẫn vote cho YUNJAE :))

Q

quynhtrang1996

mấy káj ảh kute mjễn chê.
Yunjae là couple great nhất.ju các oppa wá đi.
J love 5 oppa.:-x

Last edited by a moderator:
N

nhungpro_196

[INFO] C-Jes đã cập nhật thông tin về lịch làm việc của JYJ (tháng 6 có mặt tại VN)

C-jes đã cập vào lịch làm việc của JYJ vào tháng 6 về sự kiện Bóng đá từ thiện tại Việt Nam, theo đó JYJ sẽ đến Việt Nam vào ngày 15-6 để tham gia sự kiện này

Credit: @aqua_princess

Nguồn: KJJLover.

P/s:
Phởn nhở
Cảm ơn bóng đá đã đem 3 chàng đến với chúng em :x

N

nhungpro_196

[PIC] 110525 Mr. Egg Twitter Update

Bức ảnh đẹp nhất được chụp từ Yoochun ^^ http://yfrog.com/hs3ehmbj

Source: @elbowyeish

Re-up by Ashley@KJJlovers and KJSsmile^^~~~

P/s:
:x
Chun của em đẹp quá
Mà chàng đang đứng làm gì đấy nhở
À, ss Kira- vk bạn Chun dạo này đang bận
Mọi người thông cảm nha. ss ý đang bấn Hóa và tiếng Hàn
Bao h ss ý về thì nhớ bóc lột kho tiếng Hàn của ss ý nha :))

T

tvxqfighting

[PIC] 110525 Mr. Egg Twitter Update

Bức ảnh đẹp nhất được chụp từ Yoochun ^^ http://yfrog.com/hs3ehmbj

Source: @elbowyeish

Re-up by Ashley@KJJlovers and KJSsmile^^~~~

P/s:
:x
Chun của em đẹp quá
Mà chàng đang đứng làm gì đấy nhở
À, ss Kira- vk bạn Chun dạo này đang bận
Mọi người thông cảm nha. ss ý đang bấn Hóa và tiếng Hàn
Bao h ss ý về thì nhớ bóc lột kho tiếng Hàn của ss ý nha :))
khỏi cần bóc lột ss ạ
em cũng có chút chữ nghĩa đây nè :->
đôi tông đẹp đấy :)):)):)):))

T

tvxqfighting

Lâu lắm gòi mứi lên Twit
gz19519785j

gyzzreyj

h490066414j

Mắt thế này á?Trợn vừa thôi, lác rồi cưng ạ :]]z
p/s:quả tóc rất pờ-dồ
Bắt mắt :)):))

D

duyanh_12345

[News][110526] Bảng xếp hạng doanh thu của "I think U Know" ngày đầu tiên

<b>
110525 Bảng xếp hạng Mumo

Source: 2paradise
Shared by: ContinueTVXQ
VTrans + Re-up by: Koyuki@KYH
Take out with full credit!

</b>

[Info] 20110525 Từ khóa "YunJaeback" có mặt trên bảng xếp hạng Top Trend Twitter

Với sự nỗ lực của fan trên toàn thế giới. Từ khóa "YUNJAEback" đã có mặt trên Bảng Top Trend thế giới.

Hãy cùng tiếp tục cố gắng đưa từ khóa YunJae lên hạng nhất ^^

Credit: twitter + Athena@SexyJJ
Shared by: Athena@SexyJJ
Take out with full credit

[12.05.2011][Pics] Gương mặt ''triệu đô'' của Jaejoong ^^

Source: Kim Jaejoong Gallery 花子 쿠우 님
Re-up by duyanh_12345

S

selena142

Lưu ý: tăg page thì k cần phải đẹp cái cái rep :x
@Thư (đúg k nhỉ? ss k nhớ rõ tên cưg) cóp vớ vẩn mà post lên :))

T

tvxqfighting

hôm nay bám tí bụi rồi ="=
p/s: *ho sặc sụa**ho sặc sụa*

F

funny_smile_98

Thứ tư ngày 26/1/2011
Yêu là vui trước niềm vui của người khác...
Yêu là đau trước nỗi đau của họ...
Yêu là sự cho đi mà không cần nhận lại...
Yêu...
Thực sự, em đã rất yêu anh.
Nó có đc gọi là tình yêu không, nếu theo như mọi người nói 1 đứa trẻ 13 tuổi yêu 1 người đàn ông đã bước sang tuổi 25?
Hoàn toàn có thể. Bởi vì em yêu anh. Rất yêu là đằng khác...
Nhiều người cho rằng, họ yêu anh thật sự. Nhưng họ có vui vs niềm vui của anh không? Đau trước nỗi đau của anh không? Hay là khóc khi thấy các anh bị chia rẽ?
Cái đó ai cũng có thể làm đc. Đối vs 1 con người, khi đã nói "yêu" là phải rất dũng cảm, dám làm bất cứ điều gì để chiếm đc người mình yêu. Nhưng, thử hỏi xem, có bao nhiêu người nghĩ đc và làm đc như thế? Họ bảo họ yêu anh, nhưng tại sao họ lại muốn trao anh cho 1 người khác mà không phải chính họ? Câu trả lời là họ không đủ can đảm để YÊU! Họ nghĩ rằng cụm từ "Yêu" nói rất đơn giản và làm cũng vậy, chỉ cần nói yêu là đã đc coi như họ yêu anh thật sự rồi. Nhưng họ đâu biết rằng yêu là phải gửi tặng trái tim mình vs người mình yêu suốt đời, yêu là phải chịu những mất mát đau khổ, yêu là phải chịu nhiều tổn thương vô cùng nặng nề.
9 tháng rồi...
Em đã đợi anh 9 tháng rồi...
1 con số không quá lâu nhưng cũng quá đủ để hiểu rằng em yêu anh thật sự.
1 con số không quá nhiều nhưng cũng đã quá đủ để em hiểu tình yêu là gì...
Tuy nhiên, vs con số này, 1 số người sẽ cho rằng nó quá ít, cũng như 1 số người sẽ cho rằng nó quá là mỏng manh dễ vỡ...
Đúng, tình yêu rất mỏng manh dễ vỡ...
Nhưng nếu có can đảm thì nó sẽ đc ghép lại thành 1 khối rất chặt và không bao h vỡ ra...
Em là 1 con người đa cảm.
Chỉ 1 chút, 1 chút thôi cũng đã làm cho em bị tổn thương rồi.
Xin hỏi, đã có ss nào bị tổn thương chưa ạ? Nếu ss trả lời là "rồi" thì: đau lắm phải không ạ? Nó như kiểu bị chảy máu trong tim phải không ạ?
...
Nhiều khi sự cho đi cũng không nhận lại đc xứng đáng.
Lúc đầu, em đã suýt để mất anh. Em đã nói vs mọi người rằng em sẽ nhường anh cho 1 người phụ nữ khác, xứng đáng hơn em và có thể làm cho anh vui. Nhưng em thực sự đã lầm. 1 con người chỉ biết nhường nhịn như vậy sẽ không bao h có đc tình yêu thực sự.
Họ luôn luôn sống trong sự giả dối và luôn tự an ủi mình bằng cách nói rằng họ sẽ yêu đc 1 người = 1/3 hay 1/4 mà không phải chính người họ yêu.
Rối có cả những người tự ti mà nói rằng họ không dám yêu anh nữa chỉ vì em nói vs họ em yêu anh.
Số phận con người chính là do họ tự tạo ra. 1 trong những nhân tố góp phần tạo nên số phận chính là lòng quyết tâm
"Đc người khác yêu thương sâu sắc sẽ cho bạn sức mạnh; yêu thương người khác sâu sắc sẽ cho bạn lòng can đảm"
Nếu bây h anh đột nhiên tuyên bố có bạn gái, thì anh biết em sẽ làm gì không? Số dông những người tự cho là yêu anh sẽ bảo rằng họ cảm thấy hạnh phúc cho anh khi ở bên cạnh người con gái ấy nhưng cũng có 1 số người phản đối rằng tại sao người mà anh chọn lại không phải là họ?Họ làm sai ở điểm gì chăng? Nếu là em thì em sẽ chọn phương án 2. 1 con người có lòng dũng cảm thật sự thì họ sẽ không bao h để người mình yêu rơi vào tay kẻ khác. Tuy nhiên, em sẽ không điên đến nỗi cầm đá ném anh.
Nhưng, nếu anh thật sự yêu người ta, thì em cũng phải để cho anh hạnh phúc bên con người ấy thôi. Đó lại là sự hi sinh. Lúc đó em lại rất muốn hi sinh vì anh. Lúc đó, trái tim em đã tan vỡ thật sự rồi, nên làm gì cũng đc thôi.
Chia sẻ, cảm thông...
Thức chất mà nói, em không muốn ai yêu anh cả. Trái lại, em lại muốn tất cả mọi người đều nhường anh cho 1 người con gái thật xứng đáng, hơn họ. Khi đó, 1 con người có đầy đủ sự can đảm đã có đc anh rồi.
Hôm nay, ngày 26/1/2011, anh đã lại thêm 1 tuổi và chín chắn hơn rồi. Dù anh có hơn em bao nhiêu tuổi đi chăng nữa, thì đối vs em, anh vẫn chỉ là anh mà thôi. 1 người đàn ông luô xứng đáng nhận đc nhiều hạnh phúc nhất trên đời.
Cảm ơn anh đã đầu thai xuống làm thiên thần ở cái thế giới rộng lớn, bao la này. để cho em đc biết tới anh. đc yêu anh và không hề hối hận...
Mãi mãi là cassiopeia
Love you forever
p/s: cái này của một người quen của em ;))
thấy cái FC này lên trang nhát nên mới vào ủng hộ chứ thực ra tui còn chưa vào nhà tui :(:(

Top Bottom