[English] Mỗi ngày 1 pic

N

nhatvy2606

Đừng thay đổi chỉ để mọi người thích bạn. Hãy là chính bản thân mình và những người tốt sẽ yêu con người thật của bạn.

Nói thế chứ mình cũng thích tạo cái vỏ bọc bên ngoài lắm. Chắc là do mang cung Cự giải nên có cảm giác làm như vậy sẽ an toàn hơn (hơ hơ). Nhưng tạo đến đâu thì cũng nên có giới hạn. Đừng cố gắng để trở thành người khác. Đừng làm ra vẻ kênh kiệu. Đừng lừa dối mọi người và chính bản thân. Có lần mình đã từng đọc 1 câu chuyện về câu này. Đó là truyện I want to be myself. Một cô bé nhà nghèo phải làm để thứ việc để đóng vai 1 thiên kim tiểu thư nhà giàu, cho đến 1 ngày cô nghe được câu nói đó, cô đã nhận ra rằng cô phải trở về với bản chất thật của mình và giá trị thật nằm ở chính bản thân mình chứ không phải nằm ở bất kì ai khác.

H

hailixiro142

Đừng thay đổi
Vì vậy mọi người sẽ quý bạn
Bản thân bạn và những người theo lẽ phải sẽ yêu sự thật về chính bạn.

Nghĩa là: đừng thay đổi vì mọi người sẽ yêu quý bạn về sự 'thật'-cái tốt trong con người bạn mà không phải là cái vỏ bọc bên ngoài - hiểu nhưng không diễn tả được(*** văn!)
________________hay lắm, chúc pic hoạt động sôi nổi__________________

CHÚC MỪNG NĂM MỚI
Chúc mọi người năm mới vui vẻ-thành đạt-hạnh phúc
:khi (4):
:khi (4): :Mhappys:
:khi (4):
:khi (196): :khi (196):
:khi (196): :Mhappys:

Correct!!! tks you!

“I wish U to have a ….. Sweetest Sunday, Marvelous Monday, Tasty Tuesday, Wonderful Wednesday, Thankful Thursday, Friendly Friday, Successful Saturday. Have a great Year!
Happy New Year!”

H

hailixiro142

Đừng thay đổi chỉ để mọi người thích bạn. Hãy là chính bản thân mình và những người tốt sẽ yêu con người thật của bạn.

Nói thế chứ mình cũng thích tạo cái vỏ bọc bên ngoài lắm. Chắc là do mang cung Cự giải nên có cảm giác làm như vậy sẽ an toàn hơn (hơ hơ). Nhưng tạo đến đâu thì cũng nên có giới hạn. Đừng cố gắng để trở thành người khác. Đừng làm ra vẻ kênh kiệu. Đừng lừa dối mọi người và chính bản thân. Có lần mình đã từng đọc 1 câu chuyện về câu này. Đó là truyện I want to be myself. Một cô bé nhà nghèo phải làm để thứ việc để đóng vai 1 thiên kim tiểu thư nhà giàu, cho đến 1 ngày cô nghe được câu nói đó, cô đã nhận ra rằng cô phải trở về với bản chất thật của mình và giá trị thật nằm ở chính bản thân mình chứ không phải nằm ở bất kì ai khác.

Con người cảm thấy tự tin nhất khi họ được bộc lộ tính cách riêng của mình, chứ không phải khi họ làm theo những khuôn mẫu được chấp nhận rộng rãi.
Chúng ta là những con người rất riêng với những tư chất và ước mơ khác nhau. Sở thích của người này chưa hẳn là sở thích của người khác, ước mơ của người này không phải là ước mơ của người khác. Trong từng giai đoạn của cuộc đời, bạn hãy luôn là chính mình. Điều đó sẽ giúp bạn hài lòng hơn về bản thân và về cuộc sống xung quanh bạn.
từng . ;)
Vì cuộc đời là những chuyến đi , khi 1 chuyến xe dừng lại ta phải tìm cho mình 1 con đg mới , lên 1 chuyến xe mới rồi đi tiếp , đừng dừng lại và đứng chờ chuyến xe cũ nữa , nó chỉ có thể đi cùng ta 1 đoạn đường mà thôi =)
Quá khứ.. là 1 nơi tuyệt vời
để ghé thăm..Nhưng không phải là nơi để
dừng lại )))

Last edited by a moderator:
N

nhatvy2606

Đừng để người khác (dịch thoát) nói rằng bạn không thể làm một điều gì đó. Không kể cả tôi (Câu này chắc dịch sai quá). Bạn có 1 ước mơ và bạn phải bảo vệ nó. Khi một người không thể tự mình làm 1 điều gì đó, họ sẽ bảo bạn rằng bạn cũng không thể làm điều đó. Nếu bạn muốn điều gì đó, hãy cố gắng để giành lấy nó. Từng giai đoạn một.

T

try_mybest

oh.I start to love the pic so I want to join.now.let's start!! my friends!

The only feeling of read loss is when you love someone more than you love yourself

let's translate! @};-@};-@};-@};-@};-@};-

Last edited by a moderator:
H

happy.swan

Hãy ước mơ và biến ước mơ đó thành hiện thực!

H

hailixiro142

Đầu năm làm 1 pic lấy may nè!!! :khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196):
Ai dịch chuẩn và giải thích ý nghĩa thì được lì xì mừng tuổi nha!!!!!!

:khi (56)::khi (56)::khi (56)::khi (56)::khi (56):

What do you think about this pic?
:khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86)::khi (86):

hailixiro142 chúc cả gia đình hocmai:

Cả năm hạnh phúc >"<
12 tháng phú quý
365 ngày phát tài
8760 giờ sung túc
525600 phút thành công
31536000 giây vạn sự như ý…
---Ngàn lần như ý----
---Vạn lần như mơ---
---Triệu sự bất ngờ--
---Tỷ lần hạnh phúc.-

- Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn bạn được ngọt ngào.
- Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ bạn luôn kiên nhẫn.
- Vừa đủ MUỘN PHIỀN để giữ bạn thật sự tỉnh táo.
- Vừa đủ HY VỌNG để cho bạn được hạnh phúc.
- Vừa đủ THẤT BẠI để bạn mãi khiêm nhường.
- Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ bạn mãi nhiệt tâm.
- Vừa đủ BẠN BÈ để bạn được an ủi.
- Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu vật chất của bạn.
- Vừa đủ NHIỆT TÌNH để bạn cho đời thêm hân hoan.
- Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan những thất vọng.

♥...♥...♥ --- I lOve yOu --- ♥...♥...♥

1/1/2013.................................

:khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34):

T

try_mybest

oh.I start to love the pic so I want to join.now.let's start!! my friends!

The only feeling of read loss is when you love someone more than you love yourself

let's translate! @};-@};-@};-@};-@};-@};-

cảm giác mất mát duy nhất mà bạn thức sự nhận đk là khi bạn y 1 ai đó hơn chính cả bản thân mình

T

try_mybest

cái j đã qua thì cứ cho qua.chúng ta không cần phải thấy hối tiếc hay băn khoăn điều j đó trong quá khứ mà ta chưa làm đk.quá khứ chỉ là nơi để nhìn lại những j mà ta làm đk và chưa làm đk .hãy hướng tới và xây dựng 1 tương lai tốt đẹp hơn ........ như chúng ta hằng mong ước
how come we don't always know when love begins,but we always know when it ends.can u translate???
haapy new year to every one
chúc mọi người 1 năm mới an khang thịnh vượng

H

happy.swan

Tôi rất tiếc bởi không có gì trong cuộc sống của tôi ngay cả khi quá khứ của tôi đã làm tôi tổn thương nhưng tôi vẫn mỉm cười vì nó cho tôi biết tôi là ai.
=> Hãy cứ ước mơ và cố gắng biến ước mơ thành hiện thực cho dù bạn là ai, cuộc sống của bạn như thế nào!
how come we don't always know when love begins,but we always know when it ends.
=> Chúng ta không biết tình yêu bắt đầu khi nào nhưng ta lại biết nó sẽ chấm dứt khi nào!

H

hailixiro142

:khi (16)::khi (16)::khi (16)::khi (16)::khi (16):
Thanks for all!!!
:khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189)::khi (189):
Bạn try_mybest với happy.swan dịch đúng rồi đó, hihi, mình sẽ lì xì mừng tuổi cho 2 bạn!!!
Chúc 2 bạn ngày càng học giỏi nha!!!!!!!!!

:khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4):

Quỳnh đô la lì xì nì, hai bạn chia nhau nha :))

images

PIC tiếp theo nhé!!! :khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196):

Cùng dịch nào!!! Có thưởng ^_^

H

haibatrung_01

Cuộc sống có muôn vàn những điều tốt đẹp. Hãy chú ý đến nó. Chú ý đến tiếng vo ve của chú ong, đứa trẻ đáng yêu, hay khuôn mặt với nụ cười rạng rỡ. Hương vị của cơn mưa hay cảm nhận những làn gió mát. Hãy sống với tất cả những gì bạn có và hãy làm tất cả để đạt được mơ ước của mình.

hihi, ko pít có đúng ko nữa ^^
nhớ thưởng quà cho t nha Quỳnh đô la :)) :D
:)) :)) :)) :))

--------------------------------------------

N

nhatvy2606

Cuộc sống có muôn vàn những điều tốt đẹp. Hãy chú ý đến nó. Chú ý đến tiếng vo ve của chú ong, đứa trẻ đáng yêu, hay khuôn mặt với nụ cười rạng rỡ. Hương vị của cơn mưa hay cảm nhận những làn gió mát. Hãy sống với tất cả những gì bạn có và hãy làm tất cả để đạt được mơ ước của mình.

Nói chung là cảm nhận được. Thanks một cái. Chỉ có điều cái câu Hương vị của cơn mưa hay cảm nhận những làn gió mát ấy, nó không phải là 1 câu đầy đủ, sai ngữ pháp tiếng Việt rồi.

B

be_mum_mim

Không có mối quan hệ mà không có liên lạc. Không có tình yêu mà không có sự tôn trọng. Không có lý do gì để tiếp tục một mối quan hệ khi không còn tin tưởng nhau.

H

hailixiro142

Good!!! ^_^
Tặng haibatrung_01 nè

Tặng nhatvy2606 đã nhận xét ^_^

:khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196):

H

hailixiro142

Không có mối quan hệ mà không có liên lạc. Không có tình yêu mà không có sự tôn trọng. Không có lý do gì để tiếp tục một mối quan hệ khi không còn tin tưởng nhau.

^_^
Pic này nói về tình yêu ư? :\"&gt;
Without communication there is no relationship. Without respect there is no LOVE. Without trust there is no reason to continue.

~~~ Hay thật đấy ~~~

Communication, love & trust are the most vital aspect of a relationship. They must go hand in hand or else there's troubles ahead. Agree !

:khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197):

Top Bottom