Đường dây câu hỏi vui.

H

hiensau99

các bạn trả lời thiệt là:.............
Tiếp ha: Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ?

T

tranxuanhao97

các bạn trả lời thiệt là:.............
Tiếp ha: Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ?

Cho 2 bình vào trong tủ lạnh.....:D:D:D
Tiếp nha: Cái j` rửa thì bẩn, ko rửa thì sạch:confused::confused::confused::D:D:D:D:D

H

hiensau99

Cho 2 bình vào trong tủ lạnh.....:D:D:D
Tiếp nha: Cái j` rửa thì bẩn, ko rửa thì sạch:confused::confused::confused::D:D:D:D:D

Câu nì có rồi bạn ạ là nước đúng hem
tiếp nhá :
Có một cây cầu có trọng tải là 10 tấn, có nghĩa là nếu vượt quátrọng tải trên 10 tấn thì cây cầu sẽ sập. Có một chiếc xe tải chở hàng,tổng trọng tải của xe 8 tấn + hàng 4 tấn = 12 tấn. Vậy đố các bạn làmsao bác tài qua được cây cầu này (Không được bớt hàng ra khỏi xe)?

N

nhoxl0ve

Tớ chọn phòng thứ 3 vì con hổ bị bỏ đói 3 năm thì nó chết lâu rồi ~> an toàn tuyệt đối
Đến lượt tui: Đố biết tại sao con gà khi ngủ lại co 1 chân lên

H

hiensau99

Tớ chọn phòng thứ 3 vì con hổ bị bỏ đói 3 năm thì nó chết lâu rồi ~> an toàn tuyệt đối
Đến lượt tui: Đố biết tại sao con gà khi ngủ lại co 1 chân lên

Sao lại gà cò chứ câu này có rồi nhé bạn với lại câu trả lời của bạn đã có rất tiếc bạn hok đc thanks vì câu trả lời mà đc thanks ủng hộ tớ

Trả lời cho em

Bác Tài để xe đấy và đi bộ qua cầu thôi

Đúng chưa nhỉ ?

Anh Mốc thiệt tình câu khó zậy mà ... thế chắc em sập tiệm quá phải thuê đầu gấu đến đánh thoi :M_nhoc2_78:
Phải cho câu khó hơn mới đc tức quá :M38:

có 3 con khỉ 1con khi đỏ và 2 con khỉ vàng đi ngang 1 cái cầu khỉ 2 con khỉ vàng té xuông hỏi trên cầu con còn khỉ nào

Last edited by a moderator:
H

hiensau99

Con Dái Cá
cho các bạn mười cái chuồng, làm sao bỏ đủ 11 con, biết rằng các con đó như nhau và hok phân biệt đực cái !! và điều quan trọng là mỗi chuồng chỉ chứa dc 1 con thui !!! câu này khó à nha

T

thayboiso1

Trên cầu còn con khỉ khô
Câu đố: có 1 ông thợ săn đi vào rừng , ổng săn dc con ca ngấn hỏi đó là con gì?
Ca ngắn = ca không dài = cai không già = cai non = con nai
đúng không?:D:D:D

Con Dái Cá
cho các bạn mười cái chuồng, làm sao bỏ đủ 11 con, biết rằng các con đó như nhau và hok phân biệt đực cái !! và điều quan trọng là mỗi chuồng chỉ chứa dc 1 con thui !!! câu này khó à nha

đánh vần chữ 11 con là M Ư Ờ I M Ô T C O N có đúng 10 chữ, zậy mỗi chuồng 1 chữ

Làm sao để vẽ hình chữ nhật với 3 đoạn thẳng??? =))

Last edited by a moderator:
B

bonghongnho_95

Có 2 cách lý giải:
+Vẽ một hình chữ nhật và vẽ thêm 3 đường thẳng trong hình đó (Câu đố là vẽ hcn với 3 đoạn thẳng chứ có phải bằng 3 đoạn thẳng đâu? :D)
+Vẽ 3 cạnh của hình chữ nhật lên giấy, sau đó gấp mép giấy để có cạnh thứ 4 của hcn

Nhờ các bạn ra câu đố giùm nha :)

H

hiensau99

Ca ngắn = ca không dài = cai không già = cai non = con nai
đúng không?:D:D:D

đánh vần chữ 11 con là M Ư Ờ I M Ô T C O N có đúng 10 chữ, zậy mỗi chuồng 1 chữ

bạn làm thế cũng có ý đúng nhưng mik còn có 1 cách giải khác: Xếp 10 con vào 10 cái lồng, xếp 10 cái lồng đó chụm vào với nhau ta đc 1 cái lồng nữa. Sau đó nhốt con thứ 11 vào lồng mới tạo

Có 2 cách lý giải:
+Vẽ một hình chữ nhật và vẽ thêm 3 đường thẳng trong hình đó (Câu đố là vẽ hcn với 3 đoạn thẳng chứ có phải bằng 3 đoạn thẳng đâu? :D)
+Vẽ 3 cạnh của hình chữ nhật lên giấy, sau đó gấp mép giấy để có cạnh thứ 4 của hcn

Nhờ các bạn ra câu đố giùm nha :)

cách giải của chị rất hay em ra câu hỏi mới nek

Một con hổ bị xích vào gốc cây, sợi xích dài 30m. Có 1 bụi cỏ cách gốc cây 31m, đố bạn làm sao con hổ ăn được bụi cỏ?

B

bonghongnho_95

Một con hổ bị xích vào gốc cây, sợi xích dài 30m. Có 1 bụi cỏ cách gốc cây 31m, đố bạn làm sao con hổ ăn được bụi cỏ?
Theo chị thì hổ là loài đọng vật ăn thịt nên nó ko ăn cỏ. Đúng ko?
Câu đố: Bạn đang viết sách thì làm rớt cây bút vào ly cà phê đầy . Nhưng cây bút lại không ướt tí nào, tại sao vậy?

H

hiensau99

Câu này hình như có rồi chị ạ
theo em đoán thì là cốc cà phe ấy chưa đổ nước vào

Một người đứng giữa 2 con đường ( 1 bên về làng toàn là dân nói dối , 1 bên là về làng toàn dân nói thật) ! Gặp 1 người đang đứng ỡ giữa 2 con đường ! Ông ta không biết người này thuộc làng nào !
Ông ta muốn đến làng của người nói thật ! Vậy theo bạn ông ta sẽ nói với người này như thế nào ? 1 câu ngắn gọn thôi nha !?? Nhớ giải thích dùm nha !
Nói sao nhỉ?

T

thayboiso1

Câu này hình như có rồi chị ạ
theo em đoán thì là cốc cà phe ấy chưa đổ nước vào

Một người đứng giữa 2 con đường ( 1 bên về làng toàn là dân nói dối , 1 bên là về làng toàn dân nói thật) ! Gặp 1 người đang đứng ỡ giữa 2 con đường ! Ông ta không biết người này thuộc làng nào !
Ông ta muốn đến làng của người nói thật ! Vậy theo bạn ông ta sẽ nói với người này như thế nào ? 1 câu ngắn gọn thôi nha !?? Nhớ giải thích dùm nha !
Nói sao nhỉ?

Chỉ cần nói với người đó là: dẫn tôi về làng của ông.
Nếu người đó là người nói dối thì sẽ dẫn bạn đến làng của người nói thật
Nếu người đó là người nói thật thì sẽ dẫn bạn về làng của mình

Một đoàn tàu đi từ Nam ra Bắc hết 36 tiếng. Hỏi khi khởi hành được 12 tiếng thì nó ở đâu ?

H

hiensau99

Đúng rồi thì phải anh ạk
Tiếp hem ( sao anh ko đặt âu hỏi vậy ? toàn để em mệt quá! thở ko ra hơi)
Con gì khi sống thì vô ích mà chết đi lại có ích?

Top Bottom