Dịch bài có thưởng

Status
Không mở trả lời sau này.
T

taitutungtien

2Please cung cấp cho tôi một mẩu phấn.----------------->Please give me a piece of chalk.
3Hai trăm sinh viên đang ngồi dưới sân trường---------------->two hundred students are sitting under the school yard
5Nếu đi đến bãi biển, shouldnot trẻ em đi một mình, nó là nguy hiểm---------------->If you go to the beach, children should not go alone, it is dangerous
4Trăm học sinh đang ngồi trên khuôn viên trường--------------->Percent of students are sitting on campus

T

trungpro2801vn

1.We will see thousand year old tree in Cuc Phuong national park
2.Please give me a pump of chalk
3. Two hundred students are sitting under the school yard
4.Hundreds of student are sitting on the school yard
5.Go bathing children shouldn't go alone, it's very dangerous

Xong rồi !!! Nhớ thanks nha !

L

ltvien

we can see thousand year old tree in Cuc Phuong National Park
2 Give yourself 1 Department of chalk
3 200 students are sitting on the ground trg `
4 hundreds of students sitting on the ground trg `
5 the beach, do not let your children go first, it is very dangerous

N

ngochhnam

1.We will see thousand year old tree in Cuc Phuong national park
2.Please give me a pump of chalk
3. Two hundred students are sitting under the school yard
4.Hundreds of student are sitting on the school yard
5.Go bathing children shouldn't go alone, it's very dangerous

T

tuan.nh

chúng ta sẽ nhìn thấy cây nghìn năm tuổi ở vườn quốc gia cúc phương
Hãy đưa cho mình 1 cục phấn
200 học sinh đang ngồi dưới sân trg`
hàng trăm học sinh đang ngồi trên sân trg`
đi tắm biển thì ko nên để trẻ em đi 1 mình ,điều đó rất nguy hiểm
we will see a thousand year tree in Cucphuong forest
please take me a chalk
two hundreds pupils are sitting on the schoolyard
hundreds of pupils is sitting on schoolyard
it’s dangerous to leave a kid alone on the beach

T

tuan.nh

Khi cách cửa hạnh phúc đóng lại, một cánh của khác mở ra, ta thường chú ý vào cánh của đang đóng mà không thấy được một cánh của khác đang mở ra"
2. "Hãy mơ những gì bạn mơ tới những nơi bạn tới, troqr thành những gì bạn muốn bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn."
3."Tình yêu là phương thuốc nhiệm màu nhất cho chúng ta-cả những ai trao tặng lẫn những ai đón nhận nó"
4."Hạnh phúc là nước hoa bạn không thể vẩy lên người khác mà không làm vương vài giọi lên chính mình"
When the happiness door is closed , another one opens , we usually pay attention to the closed door but no looking at the opened one
Dream your dream of where you come , being who you want beacause it’s your life and you have only chance to do everything that you want
Love is magical medicine for all who love or be loved
4. po tay

T

thuong0504

chúng ta sẽ nhìn thấy cây nghìn năm tuổi ở vườn quốc gia cúc phương

\RightarrowWe will see a thousand-old tree in C.P park

Hãy đưa cho mình 1 cục phấn

\Rightarrowplease give me a chalk

200 học sinh đang ngồi dưới sân trg`

\Rightarrow two hundreds of students are sitting down on the schoolyard.

hàng trăm học sinh đang ngồi trên sân trg`

\RightarrowHundreds of students are sitting down on the school yard.

đi tắm biển thì ko nên để trẻ em đi 1 mình ,điều đó rất nguy hiểm

\RightarrowIt's dangerous for a child to go to the beach alone.

:D:D:D

thank đi thank đi ( nếu đúng ) sai thì ai có lòng hảo tâm cứ thank, mình không cản, hì hì

T

thuong0504

Khi cánh cửa hạnh phúc đóng lại, một cánh của khác mở ra, ta thường chú ý vào cánh của đang đóng mà không thấy được một cánh của khác đang mở ra"

=>>> When the door of happiness closes, another one opens, we just pay attention to the closing door without caring of the opening another one.

2. "Hãy mơ những gì bạn mơ tới những nơi bạn tới, troqr thành những gì bạn muốn bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn."

=>>> "Dream whatever and wherever you want, become to be evrything you want beacause you have only one life and chance to do everything you want"

3."Tình yêu là phương thuốc nhiệm màu nhất cho chúng ta-cả những ai trao tặng lẫn những ai đón nhận nó"

=>>>" Love is a wonderful medicine for everybody, who not only give but also receive it."

4."Hạnh phúc là nước hoa bạn không thể vẩy lên người khác mà không làm vương vài giọi lên chính mình"

=>>>"Love is perfumers which you can't use to spray to others people without touching some blob in your body"

P.S: dịch thế này không hay và đúng chất như một câu nói hay và đích thực của các nhà khoa học, bác học... nhưng hy vọng được sự ủng hộ của quý vị và các bạn ạ! hì hì

Last edited by a moderator:

idontwannabeyouanymore

Học sinh
Thành viên
20 Tháng tư 2019
24
11
21
19
Nghệ An
Trường THCS Thị trấn Mường Xén
1."Khi cánh cửa hạnh phúc đóng lại, một cánh cửa khác mở ra, nhưng ta thường chú ý vào cánh cửa đang đóng mà không thấy được một cánh cửa khác đang mở ra"
_ "When the door of happiness closes, another opens; but we often pay too much attention at the closed door that we don't see another one which has been opened."
2. "Hãy mơ những gì bạn muốn mơ, hãy tới những nơi bạn muốn tới, hãy trở thành những gì bạn muốn trở thành bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn."
_"Dream what you want to dream, go where you want to go, be what you want to be. Because you only have one life and one chance to do it all."
_“Love is the best magic remedy for us, both the ones who give it and the ones who receive it.”
4."Hạnh phúc là loại nước hoa bạn không thể vẩy lên người khác mà không làm vương vài giọt lên chính mình"

_“Happiness is a perfume which you can't pour on others without getting some on yourself.”
5. Bó tay.
_ Give up.

• Like
Reactions: Timeless time
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom