Đề nghị học mãi vào trả lời tại topic này !

Status
Không mở trả lời sau này.
D

diepzz118

MOi người ơi Cái thầy hocmaivn2012 ay o dau vay? khủng bố lại thầy ấy khiếp thế !!! Gậy ông đập lưng ông!

A

acidnitric_hno3

Mình theo dõi pic này từ đầu tới giờ, và đây là page 9 rồi nhỉ? 20 tiếng - 9 page
Nếu đây là 1 pic thảo luận học tập mà sôi nổi, nhiệt tình như thế này thì hay biết mấy!
Mình không nói đến sự đúng sai của bài mà hocmaivn2012 post lên, mình chỉ nói tới thái độ mà hocmaivn2012 cư xử qua tận 9 page vừa rồi.
Góp ý với thầy, hocmaivn2012 có thể góp ý trực tiếp thẳng thắn nhưng đừng thái quá là được, mọi người có người gọi hocmaivn2012 là thầy, bởi vậy mình càng nghĩ, nếu là đồng nghiệp thì nên góp ý cho nhau như thế này.
Có thể không phải do thầy dố kị, ích kỉ hay sao đó, chỉ là thầy không muốn kiến thức bị sai lệch, không muốn học trò của mình hiểu sai tri thức, nhưng thưa thầy, thầy cũng không nên để học trò hiểu sai về mình, đúng không ạ?
Mình nghĩ ai cũng có lần sai lầm, và có ai dám chắc dù có được 1 bài học để đời mình cũng sẽ không tái phạm nữa không? Kiến thức là vô hạn, sai 1 lần là quá giỏi, sai 2,3,4 ...lần là chuyện hết sức bình thường. Vấn đề là mọi người nên giúp đỡ nhau cùng tiến bộ. Và cái cách giúp đơc của mọi người, hãy thể hiện sao được thiện chí của mình, đừng biến ý tốt thành xấu...tội nghiệp nó

Thật không đáng làm một người thầy, mn vào đây làm gì cho mệt!

Tốt nhất là out

Còn về phía người nào đó đố kị vì tài năng của mình không bằng thầy Hùng thì chấp làm gì cho phí sức!

Hạng người ấy chắc cũng chả hơn gì ai đâu!
Em à, Acid nghĩ em không nên nói thế này. Ai cũng cần được tôn trọng. Thầy Hùng cũng vậy, Hocmaivn2012 cũng vậy, tất cả mọi người có post bài trong pic này cũng vậy...
Vì thế đừng vì bất cứ điều gì mà đánh mất đoàn kết!
Mong pic khép lại tại đây!
Nếu muốn góp ý,hãy lập 1 pic mới và góp ý 1 cách tôn trọng nhé!

A

alone_t94

Khoan khoan... Trước khi khóa Topic này cho mình xin chen chân vào đây để mà nói lên ý kiến của riêng mình.

Thiệt tình là mình đã theo dõi topic này từ đầu tới giờ mà chưa cmt tí nào. Lúc đầu thì rất bức xúc với cách ứng xử của bạn hocmai2012 nhưng dần về sau đó là sự khôi hài :D. Bạn ấy không chỉ góp ý việc thầy Hùng sai mà còn đá xoáy rất nhiều người, một việc mà người thầy nên làm đây hay sao?

Mình không có quyền gì để phán xét một "nhân cách" như hocmai2012. Vì không cần mình phải nói thì nhiều khác cũng đã có ý kiến rồi! Bạn là người có học, bạn cũng thừa biết cách ứng xử ở nơi có văn hóa là như thế nào?! Đọc hết topic này mà tôi muốn nói 1 câu đó là "GIÁ NHƯ". Đúng! Giá như bạn dùng tên thật của mình và thẳng thắn góp ý với tư cách là một thầy giáo thì có lẽ sự việc sẽ chẳng rùm ben lên thế này. Và hình ảnh của bạn trong mắt của thế hệ học sinh hocmai cũng "sáng" lên biết nhường nào. Nếu như đây là một trò hề mà bạn dàn dựng ra chắc hẳn bạn đang ngồi cười hả hê vì những cmt... chửi bạn! Thái độ mà bạn thể hiện ở một nơi văn hóa (nên nhớ bạn là một NGƯỜI THẦY!) cũng một phần nào đó cho người khác cảm nhận được về bạn là như thế nào!

Thật đáng buồn khi người trong nhà lại tự vạch lưng nhau cho thiên hạ cười chê, đây là điều bạn đang muốn đó ư? Bạn đang cố chọc tức thầy và BQT để có người vào trả lời và sau đó lại là một tràn cmt phản đối từ phía bạn. Tôi đoán được là như vậy đó. Nếu như t0ibix không vạch trần sự thật ra thì có lẽ bạn đang rất thành công với những gì bạn đang làm đấy.

Cho dù bạn có tạo ra nhiều scandal đi chăng nữa thì "bức tường" mà thầy Hùng xây dựng lên cho thế hệ học sinh ở hocmai là rất kiên cố và khó có thể phá vỡ được. Nếu bạn muốn phá vỡ chúng thì trước hết hãy thuyết phục thế hệ học sinh như chúng tôi đây đi!

Thân ái :)

A

always_love_you

Nếu bạn muốn sống thật với mình mà ko sợ ngta chê cười làm ơn cm bằng nick chính mình xem :) Đạo đức giả vừa thôi
ạn

Bạn muốn nói sao cũng được..... Nếu bạn biết mình là ai thì xin hãy nhìn xem nick đó hiện giờ thế nào nhé!!! Nick thật của mình đã không còn tồn tại trên 4rum này nữa. Cách đây khoảng một tháng, mình đã xin admin khóa nick đó vĩnh viễn rồi. Còn ai đạo đức giả người đó và lương tâm người đó tự biết!!!!

Và toi0bix, bạn dừng việc xỉ nhục người khác qua tin nhắn đi. Bạn chửi mình thì cũng có nghĩa bạn đang tự hạ thấp mình đấy, vì bạn đã nói gì thì bạn tự hiểu :)

D

drthanhnam

Đây là một trong những thằng " Đã ngu lại còn tỏ ra mình nguy hiểm"
Bạn không hiểu gì về Vật Lý thì bạn im cái mồm bạn dùm cái đê, không ai bảo bạn bị câm đâu. Còn nếu bạn cho rằng bạn hiểu về Vật Lý thì về đọc lại sách giáo khoa rồi hãy to mồm ở đây nhé.
Những câu nói chứng tỏ một con người thiếu văn hoá.
Thật là đáng buồn!
Tôi không còn gì để nói nữa.

Last edited by a moderator:
T

toi0bix

ạn

Bạn muốn nói sao cũng được..... Nếu bạn biết mình là ai thì xin hãy nhìn xem nick đó hiện giờ thế nào nhé!!! Nick thật của mình đã không còn tồn tại trên 4rum này nữa. Cách đây khoảng một tháng, mình đã xin admin khóa nick đó vĩnh viễn rồi. Còn ai đạo đức giả người đó và lương tâm người đó tự biết!!!!

Và toi0bix, bạn dừng việc xỉ nhục người khác qua tin nhắn đi. Bạn chửi mình thì cũng có nghĩa bạn đang tự hạ thấp mình đấy, vì bạn đã nói gì thì bạn tự hiểu :)

Vậy bạn hãy xem ai nói ai trước nhé. Tôi đây, ko ai động vào thì tôi cũng chả động vào ai bao h`. Vậy nhé cô bạn!

K

kool_boy_98

Vậy bạn hãy xem ai nói ai trước nhé. Tôi đây, ko ai động vào thì tôi cũng chả động vào ai bao h`. Vậy nhé cô bạn!

Ối, giời, định cãi nhau đến bao giờ

Gọi anh Ad đê bà con!

@Chị Toi0bbix: Chị khuyên mn đừng vào thì sao còn vào để cãi lộn! =)) (ps: Em vào để lôi chị ra nhé! :x)

H

hardyboywwe

Thực ra thì mình không hề muốn vào đây mà gây tranh cãi với ai cả,nhưng thực sự thì...mình chịu không nổi nên đành phải comment tới 2 lượt!

Các bạn không có việc gì, rảnh rỗi thì ngồi đọc và suy nghĩ rồi hãy post bài. Từ lúc tôi post bài này, toàn những kẻ cuồng tín, mù quáng vào ném đá, các bạn có suy nghĩ không hay chỉ biết bênh vực học mãi một cách thái quá.
Tôi luôn biết mình làm cái gì, và phải làm cái gì, mấy bạn đừng vội nói về người thầy với tôi: Trên cương vị là một người thầy tôi đã làm tất cả những gì có thể cho những học sinh của mình, nếu ai đó chưa hiểu hết về tôi xin đừng mở mồm ra lớn tiếng nói với tôi về đạo làm thầy.

Cuồng tín!Mù quáng!Bênh vực hocmai 1 cách thái quá.....Suy nghĩ của bạn thật buồn cười.:-j

Bây giờ bạn vẫn không nhận thấy mình sai ư?Bạn không thấy rằng những bài viết của bạn đang bộc lộ 1 sự bực tức đến độ thiếu kiểm soát và đi ngược lại với môi trường sư phạm ư?Những lời lẽ mà bạn tuôn ra trên đây thật không thể chấp nhận được.Bạn tưởng tượng xem 1 thầy giáo mà nói trước mặt các thế hệ học sinh như thế thì sẽ thế nào?Chắc chắn sẽ có rất nhiều người bức xúc và thất vọng!

Bạn và chị "mod cũ" kia cũng đã lớn rồi,chẳng lẽ không biết góp ý thế nào cho lịch sự để người khác phục hay sao?Không thể tỏ ra sự chín chắn hơn 1 chút sao?Bạn hocmaivn2012 đã sai rồi,vậy mà chị "mod cũ" còn có những hành động như thế nữa!thật là....trên đây bọn em toàn là học sinh thôi chị ạ,những lời mà chị với hocmaivn2012 nói ra thật sự bọn em nghe chói tai lắm!Nếu 2 người là học sinh tuổi vị thành niên mà có những phút bồng bột như thế thì còn thông cảm được,đằng này......Thật hết chỗ nói!

Topic này đang có nhiều comment vi phạm về ngôn ngữ,mong các anh/chị admin/smod sớm xử lí!

Thân ái!

A

acidnitric_hno3

Mọi người ơi, có lẽ dừng lại ở đây thôi, đừng sang page 10 nhé!
___________________________________________________________________________________________

N

ngobaochauvodich

K

kkdc06

trên đời này có ai trọn vẹn đâu mà cữ đi nói nhau hoài như vậy.trươc khi mình nói về người khác háy xem xét mình đã hoàn hảo chưa rồi hãy nói.:(

P

phalaibuon

Các bạn không có việc gì, rảnh rỗi thì ngồi đọc và suy nghĩ rồi hãy post bài. Từ lúc tôi post bài này, toàn những kẻ cuồng tín, mù quáng vào ném đá, các bạn có suy nghĩ không hay chỉ biết bênh vực học mãi một cách thái quá.
Tôi luôn biết mình làm cái gì, và phải làm cái gì, mấy bạn đừng vội nói về người thầy với tôi: Trên cương vị là một người thầy tôi đã làm tất cả những gì có thể cho những học sinh của mình, nếu ai đó chưa hiểu hết về tôi xin đừng mở mồm ra lớn tiếng nói với tôi về đạo làm thầy.
Mấy bạn smod của diễn đàn, các bạn phải nhìn vào sự việc, từ lúc tôi post bài này đã có ai có trách nhiệm của học mãi lên trả lời tôi chưa? cái ông Đặng Việt Hùng đã lên đây trả lời tôi hay chưa? hay họ chỉ biết một việc là lẳng tránh rồi kêu gọi mọi người vào ném đá tôi rồi còn phạt thẻ các loại.
Hãy suy nghĩ những điều tôi nói rồi hãy viết cái gì đó trả lời.
Học mãi là một công ty kinh doanh họ chỉ biết lợi nhuận, họ có bao giờ nghĩ đến quyền lợi của học sinh chưa? hay chỉ có quyền lợi của họ. Chính họ đã nói với tôi là tất cả những câu thắc mắc của học sinh, không bao giờ họ chuyển cho giáo viên. Họ chỉ nói là chờ giáo viên trả lời để đánh lừa các bạn mà thôi.
Có lẽ ở topic này với tôi đã là khá thành công khi thu hút được rất nhiều mem vào đây trả lời, ném đá các loại, có lẽ là chủ yếu là những bạn vào đây để nói tôi sai, thế này hay thế khác, liệu rằng ngoài tôi ra có ai dám nói thẳng với học mãi như thế này không.
Hãy suy nghĩ rồi hãy trả lời tôi nhé.

Thưa thầy , em cũng đang là sv của trường Sư phạm , cũng là một giáo viên trong tương lai. Em không biết thầy đã đứng lớp được bao nhiêu lâu , đã dạy dỗ được bao nhiêu người học trò. Thầy nghĩ rằng thầy đang tìm kiếm , đang đòi sự công bằng cho người học . Em rất tán đồng tư tưởng này , nhưng thầy có nghĩ những câu thầy phát biểu ở đây đã đánh mất sự cao quý của danh "thầy giáo" không ? Những câu nói ấy có khiến những học sinh kia phục thầy không ?

Thầy bảo những em học sinh kia là
" Đã ngu lại còn tỏ ra mình nguy hiểm"
,
bạn im cái mồm bạn dùm cái đê, không ai bảo bạn bị câm đâu.
...

Em nghĩ những em ấy dù không trực tiếp được học thầy nhưng cũng là học sinh , và với cương vị là người thầy , thầy hiểu Luật giáo dục đúng không ạ ? Những hành vi như thế bị cấm trong luật và cũng không tốt đẹp , không được chấp nhận nếu xét về tình.

Thầy ạ , thầy là nhà giáo . Hãy để học sinh tôn trọng thầy.

T

tiendung926

Đây là một trong những thằng " Đã ngu lại còn tỏ ra mình nguy hiểm"
Bạn không hiểu gì về Vật Lý thì bạn im cái mồm bạn dùm cái đê, không ai bảo bạn bị câm đâu. Còn nếu bạn cho rằng bạn hiểu về Vật Lý thì về đọc lại sách giáo khoa rồi hãy to mồm ở đây nhé.

Ai cũng có lúc nhầm lẫn . Khoa học tự nhiên chẳng ai nhận là mình giỏi , Ngay cả người làm SGK mà đôi cũng vẫn còn có chỗ sai ( mặc dù đã kiểm tra rất kĩ )

Nếu bạn là một học sinh thì bạn là loại người không có đạo đức ( bố mẹ k dạy nổi )

Còn bạn là một người thuộc về chuyên ngành vật lý ... vậy mục đích của bạn là chứng tỏ mình giỏi , cố đạp lên lưng người khác để leo lên ngọn cây...
Nếu nói bạn thùng rỗng kêu to thì không đúng , vì chắc cũng k phải là rỗng lắm . nhưng cách thể hiện giá trị con người bạn quá bèo .

Nhìn chung thì tôi chẳng thèm quan tâm đến bạn đâu , tôi chỉ nói vài lời để lấy lại công bằng cho thầy giáo tôi thôi .

N

nhoklokbok

bây h mình mới biết trang này@.@
chào bạn (chào thầy) hocmaivn2012^^
em thấy thầy rất tâm huyết với nghề và rất mong những điều tốt đẹp nhất cho học sinh, cảm ơn thầy nhiều ạ:)
nhưng thầy ơi, chúng ta đưa ra mọi vấn đề thắc mắc để thảo luận để giúp nhau tốt đẹp hơn, trên cương vị là 1 thầy giáo, chúng em không hiểu, hiểu nhầm hay đồng nghiệp có sai sót, mọi đóng góp mong thầy đưa ra với tiêu chí "GÓP Ý". mà đã là góp ý thì nên từ tốn và để mọi người khâm phục, hãy chỉ rõ điều mình nói là đúng. đừng đưa những lời thiếu "nhẹ nhàng", đừng "mắng" những học sinh như chúng em là "ngu", đừng như thế khi chính mình từng là 1 học sinh như bao người khác.
về vấn đề thầy đưa ra, em đồng ý với thầy là "ĐÚng", và ở chỗ này thầy Hùng có nhầm lẫn. (em mong hocmai sửa lại)
bởi vì trong phản ứng hạt nhân không có định luật bảo toàn số prôtôn, số nơtrôn. mặc dù phần lớn ta đều nhầm lẫn, nhưng ví dụ điển hình chúng ta dễ nhận thấy nhất đó là khi ta xét phản ứng phóng xạ bêta cộng và bêta trừ.
chúc các bạn đậu ĐH^^

A

always_love_you

bây h mình mới biết trang này@.@
chào bạn (chào thầy) hocmaivn2012^^
em thấy thầy rất tâm huyết với nghề và rất mong những điều tốt đẹp nhất cho học sinh, cảm ơn thầy nhiều ạ:)
nhưng thầy ơi, chúng ta đưa ra mọi vấn đề thắc mắc để thảo luận để giúp nhau tốt đẹp hơn, trên cương vị là 1 thầy giáo, chúng em không hiểu, hiểu nhầm hay đồng nghiệp có sai sót, mọi đóng góp mong thầy đưa ra với tiêu chí "GÓP Ý". mà đã là góp ý thì nên từ tốn và để mọi người khâm phục, hãy chỉ rõ điều mình nói là đúng. đừng đưa những lời thiếu "nhẹ nhàng", đừng "mắng" những học sinh như chúng em là "ngu", đừng như thế khi chính mình từng là 1 học sinh như bao người khác.
về vấn đề thầy đưa ra, em đồng ý với thầy là "ĐÚng", và ở chỗ này thầy Hùng có nhầm lẫn. (em mong hocmai sửa lại)
bởi vì trong phản ứng hạt nhân không có định luật bảo toàn số prôtôn, số nơtrôn. mặc dù phần lớn ta đều nhầm lẫn, nhưng ví dụ điển hình chúng ta dễ nhận thấy nhất đó là khi ta xét phản ứng phóng xạ bêta cộng và bêta trừ.
chúc các bạn đậu ĐH^^

Thay mặt hocmai2012 xin lỗi mọi người vì cách nói chuyện không được dễ nghe lắm....chủ yếu mọi người phản đối hocmai2012 là vì cách góp ý và phản hồi. Điều hocmai2012 muốn chỉ là nói rõ cái sai của thầy Hùng, mong thầy tiếp nhận ý kiến và sửa đổi, cũng như hocmai nên kiểm tra bài giảng kĩ hơn trước khi đưa lên.....vì hocmai cũng là một ngôi trường của không ít học sinh trên cả nước.

Nếu như hocmai2012 nói chuyện mềm mỏng hơn thì đã không gây nên tranh cãi kéo dài đến 10 trang như thế này......

Hi vọng, những lời mình nói trên đây, mọi người có thể hiểu và thông cảm.......

Mong hocmai và thầy Hùng có câu trả lời sớm, giải quyết triệt để việc này...

T

toi0bix

Hôm nay là Chủ nhật, người của học mãi nghỉ cuối tuần rồi nên phải ngày mai họ mới vào kiểm tra lỗi và xử lí được.

Ai cũng biết góp ý là tốt, nhưng ko phải ai cũng biết cách góp ý...

A

acidnitric_hno3

Thế nhé, coi như ổn cả rồi, mọi người giúp nhau cùng tiến bộ:x
___________________________________________________________________________________________

C

cuocdoi_tuoidep

Thưa thầy , em cũng đang là sv của trường Sư phạm , cũng là một giáo viên trong tương lai. Em không biết thầy đã đứng lớp được bao nhiêu lâu , đã dạy dỗ được bao nhiêu người học trò. Thầy nghĩ rằng thầy đang tìm kiếm , đang đòi sự công bằng cho người học . Em rất tán đồng tư tưởng này , nhưng thầy có nghĩ những câu thầy phát biểu ở đây đã đánh mất sự cao quý của danh "thầy giáo" không ? Những câu nói ấy có khiến những học sinh kia phục thầy không ?

Thầy bảo những em học sinh kia là , ...

Em nghĩ những em ấy dù không trực tiếp được học thầy nhưng cũng là học sinh , và với cương vị là người thầy , thầy hiểu Luật giáo dục đúng không ạ ? Những hành vi như thế bị cấm trong luật và cũng không tốt đẹp , không được chấp nhận nếu xét về tình.

Thầy ạ , thầy là nhà giáo . Hãy để học sinh tôn trọng thầy.

Luật giáo dục cấm giáo viên chưởi bậy à bạn, kinh quá bạn lôi luật giáo dục ra đây để dọa tôi à. Bạn là sinh viên sư phạm thì sao? là sinh viên sư phạm thì thế nào? chẳng có liên quan quái đến cái topic của tôi ở đây cả.
Ngay từ đầu cái topic của tôi có khiến các bạn vào đây trả lời đâu, tôi cần là cần học mãi và cái ông Đặng Việt Hùng vào trả lời cơ mà.
Tự nhiên nhảy xổ vào rồi nói lung tung ko ăn chưởi là còn may đấy.
Mấy cái bạn mà cứ a dua theo học mãi thế này thế khác ấy mà, suy nghĩ cho kỹ xem các bạn đang bảo vệ cho cái gì rồi hãy làm. Hay là vì được ăn bùa mê của mấy ông admin, mấy người bên học mãi nói vớ vẩn rồi vào đây bênh vực họ.
Nực cười cho mấy người ở học mãi

H

hoabinh02

MOD ĐÓNG TOPIC LẠI LÀ DC RỒI.

Các bạn đừng vào comment nữa,mỗi người đều có 1 suy nghĩ,muốn nói lên ý kiến của mình.Nhưng hãy kiềm chế lại đi,đây là chuyện nội bộ của họ,đừng để vụ việc lớn thêm nữa.
Không ai vào comment nữa là hocmai2012 sẽ không nói được gì nữa đâu.

CHÚ Ý : KHÔNG AI COMMENT NỮA NHÉ.

C

cuocdoi_tuoidep

Quên mất không nói rõ cho mọi người: Tôi ko có muốn mọi người nghĩ rằng tôi giỏi, tôi chỉ muốn mọi người hiểu phần nào về con người thật của những người ở Học Mãi mà thôi. Tôi chứng minh để bảo tôi giỏi để làm gì, chứng minh với ai, chẳng với ai cả, chẳng nhẽ lại chứng minh với các bạn, chứng minh với các bạn để tôi được cái gì? không được gì cả.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom