Đây mới là câu đố khó nhất việt nam nè

Thảo luận trong 'Hội quán "Vui - Cười"' bắt đầu bởi lolem_theki_xxi, 28 Tháng sáu 2011.

Lượt xem: 32,137

1. chịu.........
    cho mình đó câu này nhé.......
    có 1 ông nọ muốn đi ra chợ trên đường gặp một cái bảng ..trên đó ghi 1 3 0 0 111...rùi ông ấy way về ko đi nữa.
    hỏi tại sao ông ấy lại way về.....

2. Do đáp

thì là con ốc chứ gì. Tiếp đây: có một bầy nai hăm hở chạy qua rừng hỏi đàn đó có mấy con.

3. lequynh_p

lequynh_p Guest

nai hăm là hăm hai, đúng không nhể
    tiếp nhá: con gì càng bé càng to;))

4. con Cua .................................. hehe . thế cho tớ hỏi con j` càng lớn càng bé . ...........hi`h`i

5. strikeeagles

strikeeagles Guest

con cua................................................... Đáp án y hệt ...

6. Bây giờ trả lời câu này nhá :
    Lan và mẹ đi công viên chơi.Mẹ lan chỉ vào một nhóm người và nói với Lan :"Con xem kìa,có hai người Bố và 2 người con đang đi trong công viên".Lan đếm thấy chỉ có 3 ng`.Tại sao????

:)) :))

7. strikeeagles

strikeeagles Guest

Thì, Ông Bố Con... Ông là Bố, Bố là Bố, Bố là Con, Con là Con... Ngại giải thích các bạn tự hiểu.... Câu này cũ rồi he he

8. nhoxl0ve

nhoxl0ve Guest

Tôi lần đấu tham gia pic này nên nếu tôi trả lời hoặc đưa ra câu hỏi hay thì mọi người nhớ thak tui nhé
    Câu hỏi là:đố biết con gì người to bằng hạt đỗ,4 chân to như 4 cái cột nhà ;))

9. Có phải là con tào lao hok bạn , tức là chả có con j` cả ý.........................................

10. nhoxl0ve

nhoxl0ve Guest

À há! Bạn này sai rồi,đáp án là:con quái vật =)) chuẩn chưa. Thak đi thank đi

11. hơ , đúng là ................ Câu nỳ hok tính đâu , tớ bảo con tào lao thi` u nói quái vật , lỡ tớ nói quái vật u lại bảo con tùm lum thì seo . ơ hơ...... đố câu khác nhá

12. nhoxl0ve

nhoxl0ve Guest

Ko tính là ko tính thế nào,nếu biết tớ trả lời như thế sao ko đưa ra 2 đáp án đi,chơi bẩn thế,thank đi

13. tớ sẽ không cãi với bạn < bạn đọc lại quy định diễn đàn sẽ rõ > nếu muốn tranh luận thi` vô bên yh nc , pic này lập ra là để hỏi đố , ok ............................

14. tuntun301

tuntun301 Guest

ưa` có ai có câu hỏi hay thy` post lên cho mọi người giải đi
    l0ve , xxi :+1thank :))

15. telematical

telematical Guest

1 thằng đổi sắt rỉ lấy kẹo kéo.hỏi thằng ấy tên jì??
    đố ai giải dc

16. qyounglady9x

qyounglady9x Guest

ui trời là gì vậy ta?.............
    mình nghĩ mãi mừ chẳng ra gì cả.................

17. hohohoioe

hohohoioe Guest

có một câu đố toán:
    Có 16 + 4 + 3, làm thế nào cho ra 100 mà ko nhân?
    ( có 1 bạn đố tui nhưng ko biết giải, nhờ mọi người giả giùm)

18. Khó quá , tớ tìn cách để dọc lái câu mà hok đc , bạn đưa ra đáp án cho cả nhà đi nha , tặng cho cái thanks nếu đáp án hay , hi`h`i..................

19. Câu của bạn cũng khó quá, nếu bà con 4room hok giải đ cthi` bạn nhớ hỏi bạn của bạn đáp án nha

20. telematical

telematical Guest

tớ ra đáp án nè
    thằng đổi = đồi thẳng=đồi ko cong=còng ko đôi=còng 02=hài ko cong=hài thẳng =thằng hải
    =>thằng ấy tên là hải^^

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted