dành cho mem 97!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
M

mungaaa

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các pạn từ lớp 8 lên lớp 9 chắc sẽ ngỡ ngàng khi mới bước vô đây nhỉ??????
tập làm wen đi....mình cũng bắt đầu nhezzzz những pạn nào được thầy cô lí réo đi học thêm sớm thì nhớ lên đây trao đổi nhé.......giúp nhau học í mà....có gì thắc mắc về lí 9 cứ vào đây gửi bài mình sẽ trả lời nếu biết .........còn k thì sẽ có pạn khác trả lời cho!!!!!!!!!!!!!!!

R

ronagrok_9999

Mình cũng mem 97 nà cho mình tham gia với
Có gì mong các anh các chị các bạn giúp đỡ nha:D

M

mungaaa

umh..........trông các pạn cũng hào hứng ra phết......vậy mình lập luôn câu lạc bộ vừa học vừa làm wen nhỉ!!!!!!!!!
để 1 vài pạn nữa tham gia rồi cùng học nhez!!!!!!!!!

C

caocaovuinhon

mình cũng là mem 97 nè! cho mình tham gia với nhé . mình đã phải đi học thêm lý rùi . có bài tập này mình cần gấp nên hỏi lun bây giờ được không , các bạn trả lời hộ nhé , thanks nhiều nhiều:
cho hai gương phẳng G1, G2 vuông góc với nhau, s là 1 điểm sáng , M là 1 điểm cho trước
a)nêu cách vẽ 1 tia sáng xuất phát từ S đến G1 rồi phản xạ đến G2 , sau đó phản xạ đi qua m .Có phải bài toán bao giờ cũng giả được không?
b)khi tia tới gương G1 song song với tia phản xạ trên G2 thì có bao nhiêu tia sáng từ S chiếu đến M ?
conan193! tớ cũng cùng quê bình định zới cậu đấy :) :)

Last edited by a moderator:
K

kngan28297

sao mình cứ cảm thấy Lý nó khó khó thế nào ấy...có gì giúp đỡ tận tình nha mấy bạn :D:D

L

l94

mình cũng là mem 97 nè! cho mình tham gia với nhé . mình đã phải đi học thêm lý rùi . có bài tập này mình cần gấp nên hỏi lun bây giờ được không , các bạn trả lời hộ nhé , thanks nhiều nhiều:
cho hai gương phẳng G1, G2 vuông góc với nhau, s là 1 điểm sáng , M là 1 điểm cho trước
a)nêu cách vẽ 1 tia sáng xuất phát từ S đến G1 rồi phản xạ đến G2 , sau đó phản xạ đi qua m .Có phải bài toán bao giờ cũng giả được không?
b)khi tia tới gương G1 song song với tia phản xạ trên G2 thì có bao nhiêu tia sáng từ S chiếu đến M ?
conan193! tớ cũng cùng quê bình định zới cậu đấy :) :)
Cho anh bon chen với:).
a/lấy ảnh của S qua gương G1 là S'.Lấy ảnh của S' qua gương G2 là S''(S' là vật ảo đối với gương G2.S'S'' cắt 2 gương G 1 và G2 tại 2 điểm.Nối S lần lượt với điểm trên gương G1 và sau đó là điểm trên gương G2, cuối cùng là M ta được tia sáng đi từ S phản xạ qua hệ gương và đi qua M
b/Chỉ có duy nhất 1 tia sáng lúc đó với góc tới là 45 độ.

C

caocaovuinhon

Cho anh bon chen với:).
a/lấy ảnh của S qua gương G1 là S'.Lấy ảnh của S' qua gương G2 là S''(S' là vật ảo đối với gương G2.S'S'' cắt 2 gương G 1 và G2 tại 2 điểm.Nối S lần lượt với điểm trên gương G1 và sau đó là điểm trên gương G2, cuối cùng là M ta được tia sáng đi từ S phản xạ qua hệ gương và đi qua M
b/Chỉ có duy nhất 1 tia sáng lúc đó với góc tới là 45 độ.

cho em hỏi thêm tí bài toán bao giờ cũng giải được không (câu a)

M

mungaaa

ơ........bài ấy ở chuyên mục wang học chứ!!!!!!!!
mình chỉ mới học điện thui!!!!!!!

M

mungaaa

muốn wang thì wa wang ấy!!!!!!
còn cơ và nhiệt thì có ở lớp 8.......pạn cứ vào đúng chỗ mà hỏi!!!!!!!

G

girltoanpro1995

Tặng các em ;;)
Đề khảo sát chất lượng đầu năm môn vật lý 9 đây
Các em gõ tiếng Việt có dấu nhé ^^. Đừng dùng ngôn ngữ teen một cách thái quá, chị xử lý đấy :D hi hi ^^

R

ronagrok_9999

Cho em chép đề ra luôn các bạn đọc cho dễ:)
I. Lý thuyết:
1. Công suất là gì? Viết công thức tính công suất. Nêu đơn vị đo công suất. (1.5đ)
2. Phát biểu định nghĩa nhiệt lượng. Viết công thức tính nhiệt lượng thu vào của một vật. Nêu đơn vị. (2.5đ)
II. Bài tập:
Bài 1: (3đ) Thả một miếng chì khối lượng 310g được nung nóng tới 1000C vào 0,25 lít nước ở 58,50C. Khi bắt đầu có sự cân bằng nhiệt thì nhiệt độ của nước và chì là 600C.
Tính nhiệt lượng nước thu được.
Tính nhiệt dung riêng của chì.
Tại sao kết quả tính được chỉ gần đúng giá trị ghi ở bảng nhiệt dung riêng (cchì = 130J/kg.C)?
Bài 2: (3đ) Một cần cẩu nâng một ô tô 800kg lên cao 5m, mất 20 giây.
Tính công của cần cẩu thực hiện được.
Tính công suất do cần cẩu sinh ra.
Giáo viên ra đề: Nguyễn Công Bình.
Làm bài 2 trước đã:D
Công cần cẩu thực hiện được là
A=800.10.5=40000J
Công suất do cần cẩu sinh ra là
[TEX]P=\frac{A}{t}=2000W[/TEX]

Last edited by a moderator:
M

mungaaa

các bạn ạ......!!!!
ở đây là chuyên mục điện học...các bạn có hơi nhầm lẫn........
mục đích chính của mình khi tạo chủ đề này là học tốt về điện.......
nhưng sao mình thấy bạn thì công suất....bạn thì quang học.......lẫn hết cả lên.....
nhưng nếu các bạn lỡ rồi thì thôi.......cứ tiếp tục tốt nhez!!!!!!!!!!!:):)/:)/:)

C

conan193

uk
năm lớp 9 học điện là chủ yếu thì phải
đầu tiên phải làm quen vs lí thuyết
vậy có ai nói sơ qua về lí thuyết điện lớp 9 hem?

V

vampire_dbsk

minh cung 97 ne
cho minh tham gia voi,zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

M

manhthang9g

mình cung 97 nek . mình mới vô đây nên chưa bik gì về wed này hết mong các bạn giúp mình . có gì làm quen với nhau nha số dt mình nek 01248277566. co j nt làm quen nha!!

T

thienthan_kute97

hì!!!!!!!!!!!!!!!chào các anh các chị và các bạn!!!!!!!!!!^^hjhj
mink cũng sinh năm 97!!!!!!!!!!mong mọi người giúp đỡ nhìu nha!!!!!!!!!!!
mink dg học thêm nghề điện thấy cũng thú vị!!!!!!!!!!!!!hì
ak quên mất
mink là ngọc anh!!!!!!!!!!!!!!!!!!rất vui dc làm quên với các bạn và mong dc giúp đỡ nhìu!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom