Cùng giúp đỡ nhau vượt qua kì thi này nhé! Học nhóm toán nào!

• Thread starter hd_kinh_can_90
  • Ngày gửi
  • Replies 242
  • Views 36,641

H

hd_kinh_can_90

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi, tụi mình cùng nhau học nhóm để đạt kết quả tốt trong kì thi đại học sắp tới được không?
Nik của tớ: Rubie_3009
Các bạn, ai muốn tham gia thì chúng mình học nhóm online nhé!
Thi đậu đại học là mục tiêu phấn đấu của tụi mình, cố lên các bạn.
Chúng mình có thể ghép các nhóm học lại với nhau, để học tập có hiệu quả hơn.
Thể hiện sự cố gắng phấn đấu không ngừng của thế hệ 9x mà. hi hi :) :)

Phương pháp học:
Chúng ta sẽ chữa tất cả các bài tập về nhà.
Sau đó tìm hiểu các nguồn tài liệu khác để cùng chia sẻ với các thành viên trong nhóm.
Các bạn suy nghĩ sao, hãy cho ý kiến nhé.

Yêu mọi người nhiều! :-* :-*

Last edited by a moderator:
T

tranhaanh

mình tham gia với ID: ngoisaoxanh_7000 (chỉ đc môn lý thôi chứ toán thì ngốc xít)

H

hd_kinh_can_90

chúng mình sẽ tập hợp các bạn lại để còn sắp xếp thời gian học nhé! càng nhanh càng tốt, hi hi :) :)
Trước tiên nhóm mình sẽ học vào 10h tối đc không các bạn, rồi 1 thời gian sau sẽ sắp xếp lịch cho hợp lý.
Ủng hộ mình nhé!

Last edited by a moderator:
K

konnit90

Tham gja nua~ na!! Yahoo:kon_nit_90......................................................................!!

K

keio

Yh của mình nè: kunio_kun193. Các bạn add nick yahoo nêu rõ nick diễn đàn cho tiện nhé :D

M

maianhno1

tớ nè, tớ thi khối A,đang học ở luyện thi VIP... tớ mún học nhóm vs mọi ng` để trao đổi học hành bài vở. nick tớ : maianh_is_no1 :)

M

maianhno1

còn có 3 tháng nữa thui,các bạn nghĩ phải ôn TLH thế nào cho hiệu quả ??? à có bạn nào cũng học lớp toán VIP of thầy TPhương hem? thầy dạy nhanh quá tớ thấy hơi khó tiếp thu :((

E

eragon911

ý tưởng hay quá!!
cho mình tham gia với nick mình eragon09111991
mình ở Đà Lạt

P

phuocthinht

Cho tớ tham gia với
Tớ tên :Thịnh
Nick yahoo:tranphuocthinht
Mong rằng chúng ta sẽ vượt được vũ môn năm nay !

B

batuoc_cuoptinhyeu

nick của mình là smileboom_32,mình chỉ thic học lý ,toán thì tạm dc,hoá thì dở ẹc :(
................................cho mình tja với

E

eragon911

cho mình tham gia với eragon09111991...............................................

M

manhhung0990

Đúng là thầy Phương dạy rất nhanh, mình mới mua cuốn sách Ôn luyện môn toán của thầy mới ra hồi tháng 3, thầy lấy những bt trong này làm bài giảng trên khóa luyện thi vip môn toán. Mình cảm thấy cuốn sách này chỉ giành cho sinh viên và học sinh chuyên toán thui chứ để ôn đh thì không được hiệu quả lắm.
Trong bộ sách này (gồm 2cuốn), thầy viết các bt nâng cao luôn (đa số là khó) chứ thầy ko viết các dạng từ cơ bản đến nâng cao, nhưng phương pháp giải 1 bài toán thì rất "đặc biệt" và tắt, cảm thấy rất khó hiểu, hầu như cuốn này dành cho chuyên toán chứ không bám sát đại học. Không tin các bạn thử ra nhà sách xem, đặc biệt là các dạng bt tích phân của thầy, thầy giải cách "độc đáo" ko à ^^, nhìn vô rất khó hiểu có phần hơi tắt thì phải (sử dụng mấy phương pháp lạ, thi đh dễ bị trừ điểm lắm), chứ không giống như các cách giải mình đã từng học ở các thầy cô trên lớp và các loại sách khác.
Mình cảm thấy không hài lòng theo bài giảng của thầy hocmai theo giáo án điện tử (ko chỉ 1 mình mình mà còn rất nhìu bạn), học ko hiệu quả cho lắm. So với thầy Khải thì mình thấy thầy khải dạy rất hay và bám xác chương trình thi đh hơn thầy Phương. Sách tham khảo của thầy Khải về các chuyên đề thi đh cũng rất hay
Mình hy vọng thầy Khải sẽ có mặt trong mấy bài giảng sắp tới của khóa luyện thi vip online.

P

phuocthinht

Tớ lại nghĩ khác cậu !:)
Các bài giảng của thầy Trần Phương ngắn gọn và súc tích
Với cách hệ thống kiến thúc trọng tâm của cả ba khối rất đầy đủ
Và đặc biệt là các dạng toán thì rất phong phú (có thể nói là không còn dàng nào nữa mà đại học có thể ra nữa )
Tớ công nhân trong cuốn sách có các bài tập khó ,nhưng bên cạnh đó cũng có nhiều bài cơ bản .Mà bạn có thể là được khi xem bài giảng của thầy trên mạng
Chúc các cậu ngày càng học giỏi và sẽ vượt được vũ môn năm nay !:D

Top Bottom