Cùng chia sẻ cách học nha!

L

luckystar_smile

ukm thế thì gọi là chị nha
năm nay em mới học lớp 11 thui năm sau mới thi đại học
em ở bắc giang chị ạ
rất hân hạnh đk làm quen với chị
uh. Hello em.
Hiền ms lớp 11 mà đã học nhiều quá à. Lớp 11 chị chẳng chăm gì đâu. Ít khi thức học quá 12h. :D
Em chăm thiệt đó. Chắc năm tới định thi Ngoại Thương hử? ;););)

T

thuyhienhh1

k em chẳng chăm tẹo nào đâu
lười lắm chị ak!!!!!!!!!!!!!!!!!!
chị tên gì vậy
mà chị định thi trường gì vậy
hehe
iu chị nhìu

L

luckystar_smile

Chị thi Kinh tế quốc dân, nhưng để chắc chắn thì phải xem tình hình thi thử nữa.
Nguyện vọng 2 chị sẽ đk vào sư phạm. hixx. ::D
Còn em, em định thi gì?

J

jet_94

hjc nam nay m cug thi ne.ma co hoc hanh j dau.ngoi doc nhug cai cac ban viet thay ban than m luoi wa.co ai giup minh khong.sdt cua m la 01655447037.lien lac vs m nhe.m ten ha

H

hoanghao1802

học cũng phải giữ sức khỏe để còn chuyển bị on thi tốc lực hơn,thoe mình:
-Nên tìm mua quyển "học tập cũng cần chiến lược", rất hay và giúp mình có định hướng học tập tôt hơn.
-Và thứ hai,đó là phải có quyết tâm và nỗ lực để bắt đầu.

Một yêu cầu bắt buộc là bạn nên rèn thói quen mỗi tối học ít nhất là 3h30'.Khi học thì tránh xa điện thoại,tivi, những gì làm phân tán sự tập chng của bạn.
Bạn vào google search, xem hướng dẫn cụ thể cách quản lí thời gian,lập bản đồ tư duy.
Và bắt đầu học thôi....còn tiếp

T

thuyhienhh1

bạn ơi cho mình hỏi mua quyển "học tập cũng cần có chiến lược " ở đâu bạn nhỉ.
ma bạn năm nay cũng thi đại học ak?////////

L

lamngocquyen

Mình đọc được quyển sách rất hay là "Học khôn ngoan mà không gian nan" rất hay, nếu các bạn có điều kiện nhớ xem thử nha

B

bachhuyen95

chào mọi người em là mem 95 chuẩn bị vào 12 nhưng bây giờ em đang phân vân không biết phải học như thế nào để có thể vừa học vừa ôn hết những điều cần để thi đại học, các anh các chị có kinh nghiệm có thể cho em 1 lời tư vấn???????????

T

thuyhienhh1

ủa bạn thi khối gì đấy************************************************************************************???????

T

thanhtuana7

trao đổi

chào mọi người em là mem 95 chuẩn bị vào 12 nhưng bây giờ em đang phân vân không biết phải học như thế nào để có thể vừa học vừa ôn hết những điều cần để thi đại học, các anh các chị có kinh nghiệm có thể cho em 1 lời tư vấn???????????
Em này biết lo xa thế là tốt.
Kì 1 em hãy học thật chăm vào (học như chưa từng được học ấy.hehe)
học tất cả những gì mình còn yếu.
Cuối năm chỉ ôn lại thôi chú không còn thời gian học nữa đâu
có nhiều chuyện fải lo lắm.
Nói chung 12 năm cuối mệt lắm(kinh nghiệm xương máu ak.hehe)
Nhưng bên cạnh đó cũng dzui lắm em hãy từ từ mà tận hưởng nhak.
Chúc em học tốt.

T

thanhtuana7

hjhjhaha

Chị thi Kinh tế quốc dân, nhưng để chắc chắn thì phải xem tình hình thi thử nữa.
Nguyện vọng 2 chị sẽ đk vào sư phạm. hixx. ::D
Còn em, em định thi gì?
2 Luckystar!!!
Lâu lắm rồi mới ghé wa topic trông cũng sum tụ nhỉ.
Mà dạo này học hành đến đâu rồi
đủ tự tin để đj thi chưa dza.hehe

C

chuatroi_2000

Hè! theo tớ cách học tôt nhất là cứ ôn bài thật kĩ rồi đến lớp học rất thanh thản. :D chả phải nghĩ ngợi gì nhiều cứ nghe cô giảng nhớ được thì nhớ còn ko về nhà ôn lại hoặc là cứ lên bảng viết bài là cách học tốt nhất , vừa được các bạn chữa lại cả cô nữa.( nhưng lên bảng ko cầm theo vở ghi đâu ;)) đã có một thử nghiệm trong một trường Đại Học là cho tất cả các sinh vien vừa học vừa ngủ. Công nhận rất hiệu quả, người ta đã chứng minh được khi đang lim dim thì học dễ vào hơn rất nhiều. Đúng thật đấy, sáng dậy mình nghe một âm thanh gì đó mà nhớ luôn. hehe

CÁC BẠN CỨ THỬ ĐI. NẾU HIỆU QUẢ THÌ THANK NHA~!:D<:p:M063:

S

serry123

mình phải công nhận là sáng sớm dễ học lắm.còn việc thức đêm học thì hơi khó đối với một số bạn(chắc cũng có bạn sợ ma).nói chung thì muốn thuộc bài nhanh phải hiểu bài cái đã,có thế học mới hiệu quả dk,k cứ học kiểu học vẹt thì ........chán lắm

H

huongnhai230

Học thuộc nhanh không quá khó, quan trọng là sau khi học xong nhớ được bao nhiêu % của những thứ mình vừa nhồi đó. Nên học hiểu là tốt nhất, hiểu bản chất thì khi có quên chỉ cần cố nhớ lại bản chất là biết. Cách học thuộc tốt thì vừa học vừa viết ra giấy, không nên chỉ tụng kinh.
:khi (179):

Top Bottom