Cùng chia sẻ cách học nha!

L

luckystar_smile

bạn ơi học đến 12h là dk lắm oy tại càng thức khuya đầu óc căng thẳng lắm vì thế cũng học dk ít lắm mà còn hại cho sức khỏe nữa.vì tớ đã trải qua nên tớ biết rất rõ tác hại của nó.vì thế thay vì thức khuya học thì mình hay tự tìm 1 phương pháp học hiệu quả hơn cho riêng mình.chúc bạn thành công
Học đến 11h rồi sáng hôm sau 3h hoặc 4h dậy. :D
Đó là cách cô mình chỉ. Nhưng mình khó dậy sớm, thứ nhất là lạnh, thứ 2 là lười. Do đó mình chọn cách thức khuya. :) Thức khuya tuy hơi mệt nhưng ví dụ hôm nay bạn thức học đến 3h sáng thì ngày mai bạn chỉ học đến 11h thôi. :) Như vậy cân bằng hơn. Mà thức nhiều thì quen mà.

L

luckystar_smile

[YOUTUBE]J2t1HE7huB4[/YOUTUBE]
Post lên cho cả nhà xem nha. :D
Đây là video kịch của lớp mình vào ngày cắm trại nhân lễ 20/11.
Đó cũng là kỉ niệm mãi ko bao giờ quên đối với a1 thân yêu.
Mình mãi yêu các bạn. I love you all, 12a1. My best friends!
:)

A

aohong2011

mình cũng không hay thức khuya lắm
cứ đến chập tối là mắt típ vào rùi
tranh thủ ngủ lúc trưa ngủ một lúc thì tối mí không bùn ngủ
mình chỉ cần không ngĩ đến những chuyện khác là tập trung học được thui mà
ban đêm là yên tĩnh nhứt đấy!!!!!!!!!!!!!!!!

L

luckystar_smile

mình cũng không hay thức khuya lắm
cứ đến chập tối là mắt típ vào rùi
tranh thủ ngủ lúc trưa ngủ một lúc thì tối mí không bùn ngủ
mình chỉ cần không ngĩ đến những chuyện khác là tập trung học được thui mà
ban đêm là yên tĩnh nhứt đấy!!!!!!!!!!!!!!!!
uk đúng. Ban đêm là yên tĩnh nhất, dễ học.
Nhớ cái hồi thi lên lớp 10, tớ thức khuya nhưng cứ đến 12h là sợ, thỉnh thoảng ngồi học lại ngoái về phía sau........ Hức.
Nhưng giờ thì thức nhiều nên quen rùi.
Bài nhiều đến nỗi nếu có con ma nào ngồi bên cũng mặc kệ, vì em nhiều bài lém. Ko làm thì em tụt xuống cuối lớp mất. :D :))
Phương pháp thức khuya của bạn là gì? Chia sẻ để chúng ta cùng thảo luận đi. :D
oh. Nhân đây xin giới thiệu với các bạn cuốn ebook "Tôi tài giỏi- bạn cũng thế".
Có lẽ quyển này rất rất nhiều bạn biết rùi, mình xin chia sẻ cuốn ebook này. Các bạn cùng tải về và đọc nha, đỡ tốn 100k đi mua quyển sách thật--------------> Tiết kiệm tiền mà vẫn đầy hữu dụng! :)>-:)>-:D:D:D:) Yayme!
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=190555
P/s: Thấy hay thì thank mình cái nha!
Love you chiu chiu. :x:x:x:x:x:x:x:x:khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (86)::khi (86)::khi (86):

T

thanhtuana7

uk đúng. Ban đêm là yên tĩnh nhất, dễ học.
Nhớ cái hồi thi lên lớp 10, tớ thức khuya nhưng cứ đến 12h là sợ, thỉnh thoảng ngồi học lại ngoái về phía sau........ Hức.
Nhưng giờ thì thức nhiều nên quen rùi.
Bài nhiều đến nỗi nếu có con ma nào ngồi bên cũng mặc kệ, vì em nhiều bài lém. Ko làm thì em tụt xuống cuối lớp mất. :D :))
Phương pháp thức khuya của bạn là gì? Chia sẻ để chúng ta cùng thảo luận đi. :D
oh. Nhân đây xin giới thiệu với các bạn cuốn ebook "Tôi tài giỏi- bạn cũng thế".
Có lẽ quyển này rất rất nhiều bạn biết rùi, mình xin chia sẻ cuốn ebook này. Các bạn cùng tải về và đọc nha, đỡ tốn 100k đi mua quyển sách thật--------------> Tiết kiệm tiền mà vẫn đầy hữu dụng! :)>-:)>-:D:D:D:) Yayme!
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=190555
P/s: Thấy hay thì thank mình cái nha!
Love you chiu chiu. :x:x:x:x:x:x:x:x:khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (86)::khi (86)::khi (86):
ebook "Tôi tài giỏi- bạn cũng thế" ak mình đọc rùi hay cực. Cuốn này hồi hè mình thức suốt đêm để đọc ak quá trời cách học luôn mà mình cũng khâm phục tác giả thật từ một người bét lớp mà vươn lên toàn trường=> pro wá.hehehe.mà lucky có lập được sơ đồ tư duy như trong sách hok mình thấy khó wá trời thử hoài nhưng chưa rành được.
Mà nếu các bạnkhông chê mình cũng xin đóng góp 1 cuốn sách cũng hay(theo y kiến của mình.hehe). Cuốn này không nói về cách học mà nói đến cái chí của con người.Sách kể về cuộc đời của ông chủ tịch tập đoàn Hyundai với tựa đề " Không bao giờ thất bại-tất cả chỉ là thử thách"
Link đây:http://thuviendientu.org/khoa-hoc-x...-gio-la-that-bai-tat-ca-chi-la-thu-thach.html

L

luckystar_smile

ebook "Tôi tài giỏi- bạn cũng thế" ak mình đọc rùi hay cực. Cuốn này hồi hè mình thức suốt đêm để đọc ak quá trời cách học luôn mà mình cũng khâm phục tác giả thật từ một người bét lớp mà vươn lên toàn trường=> pro wá.hehehe.mà lucky có lập được sơ đồ tư duy như trong sách hok mình thấy khó wá trời thử hoài nhưng chưa rành được.
Mà nếu các bạnkhông chê mình cũng xin đóng góp 1 cuốn sách cũng hay(theo y kiến của mình.hehe). Cuốn này không nói về cách học mà nói đến cái chí của con người.Sách kể về cuộc đời của ông chủ tịch tập đoàn Hyundai với tựa đề " Không bao giờ thất bại-tất cả chỉ là thử thách"
Link đây:http://thuviendientu.org/khoa-hoc-x...-gio-la-that-bai-tat-ca-chi-la-thu-thach.html
Great!!!!!!!!! :D
Mình vẽ được mind map rùi. Nhưng vì thời gian vẽ 1 bản đồ tư duy khá lâu nên đôi khi mình hơi lười. :D Mình chỉ vẽ mind map đối với những tài liệu cực cần thiết thui. :)

S

solo_94

học khuya hay dậy sớm là tuỳ vào mỗi người .theo minh thi ban thay hoc gio nao hieu qua nhat thi hoc.moi nguoi co su tiep thu khac nhau. khong nen hoc qua nhieu mon mot luc dan den su phan tam

D

dungchip.a1

[YOUTUBE]J2t1HE7huB4[/YOUTUBE]
Post lên cho cả nhà xem nha. :D
Đây là video kịch của lớp mình vào ngày cắm trại nhân lễ 20/11.
Đó cũng là kỉ niệm mãi ko bao giờ quên đối với a1 thân yêu.
Mình mãi yêu các bạn. I love you all, 12a1. My best friends!
:)

Video hay tuyet!
:khi (25)::khi (25)::khi (25)::khi (25)::khi (25)::khi (25)::khi (186)::khi (186)::khi (154)::khi (154)::khi (154)::khi (154)::khi (69)::khi (69)::khi (69)::khi (175)::khi (175)::khi (175)::khi (143)::khi (143)::khi (143)::khi (90)::khi (90):

V

vctpro

học khuya hay dậy sớm là tuỳ vào mỗi người .theo minh thi ban thay hoc gio nao hieu qua nhat thi hoc.moi nguoi co su tiep thu khac nhau. khong nen hoc qua nhieu mon mot luc dan den su phan tam

đương nhiên là học vào giờ nào thấy hiệu quả là rất tốt nhưng mà những lúc ấy toàn phải đi học thêm thui

T

thanhtuana7

Các cậu ơi. Tình hình ko cho đi học thêm thì sao?
Bố mẹ tớ đang bảo thuê gia sư...... :(( :((
Không cho đi học thêm ak chỗ lucky bị cấm dạy ah.2 tháng trước chỗ mình cũng bị cấm gần nửa tháng mấy ông thầy bị lập biên bản phạt tiền quá trời nhưng giờ mấy ổng thi có bằng hết rồi nên day lại mình nghĩ chỗ lucky cũng thế thôi đâu sẽ vao đó hết hà đừng lo.
Còn vấn đề thuê gia sư nếu có điều kiện thì cũng tốt nhưng mà mình thấy học với gia sư chán phèo<mình đã từng trãi >,gặp người nào dễ tính thì còn đỡ chứ gặp ông nào khó tính thi thôi rồi.......:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS

P

prio_vatican

chỉ có bản thân mới biết mình học thế nào là đủ,biết mình yếu chỗ nào để bổ sung thôi.

V

vctpro

cô giáo tui bảo đi học thêm nhiều ko tốt đâu
học thêm vẫn là kiến thức trong vở ko phải kiến thức của mình đâu
về nhà ko học luôn thì coi như chữ thầy trả thầy
mà mỗi môn chỉ cần học 1 giáo viên thui đừng cứ thấy người nào bảo giáo viên nào hay là lao vào học
học thêm cũng phải chọn lọc giáo viên đó nha

T

thuyhienhh1

ukm bít thế rùi nhưng mà
một tuần mình chỉ đk nghỉ có chiều thứ 6
còn hôm nào cũng phải đi hok
chán lắm !!!!!!!!!!!!!!!
huhu
tối về thì mỏi chả học đk mấy cả
làm thế nào bây giờ

L

luckystar_smile

Không cho đi học thêm ak chỗ lucky bị cấm dạy ah.2 tháng trước chỗ mình cũng bị cấm gần nửa tháng mấy ông thầy bị lập biên bản phạt tiền quá trời nhưng giờ mấy ổng thi có bằng hết rồi nên day lại mình nghĩ chỗ lucky cũng thế thôi đâu sẽ vao đó hết hà đừng lo.
Còn vấn đề thuê gia sư nếu có điều kiện thì cũng tốt nhưng mà mình thấy học với gia sư chán phèo<mình đã từng trãi >,gặp người nào dễ tính thì còn đỡ chứ gặp ông nào khó tính thi thôi rồi.......:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS
Thế à? OMG
Cái thầy bố mẹ mình mời cũng hơi dở dở kiểu gì ý. Tớ gọi điện, chưa nói xong ông ý đã tắ phụt máy.
Ukm. Cậu nói đâu sẽ vào đấy làm mình yên tâm hơn hẳn. Hi. :D
:)>-:)>-:)>-:):):):D:D

Top Bottom