Nhật ký $\color{white}{\fbox{ Mệt MỎI với cuộc sống Hiện TẠI}} $

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Tất cả những gì hôm nay bạn chán ghét, là ngày hôm qua mà chúng tôi mãi chẳng thể trở về.

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Hôm nay tôi rất vui
Đã hiểu được vài điều
Hôm nay rất sảng khoái
Hạnh phúc vui vẻ tốt
Mệt mỏi , thất bại, chán nản.... May be

Cá tháng tư mà ththaatj thật giảgiar , hư hư thực thực
Chính là vậy đấy
,...........

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Giải nhất vẽ tranh khối 11
Không thể tin đượclopws mình giỏi quá
Ba bạn vẽ chính : mình, Thanh P*** , Tiểu B**g
Cám ơn các bạn khác nhiều vì đã giúp bọn mình hoàn thành xong phàn tô tranh
Mọi người cùng góp một ít tạo nên bức tranh tuyệt vời
Chủ đề: BẢO VỆ CHỦ QUYỀN BIỂN ĐẢO VN
=> GIẢI NHẤT TOÀN KHỐI
25.03.2021

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
gửi BH
xin chào
tôi gửi lá thư này cho bạn với bao nỗi lòng
đầu tiên cho tôi chúc bạn cùng gia đình bình an vô sự, dĩ hòa vi quý, lộc vào đầy nhà.
tôi hiểu bạn đang mang những nỗi uất ức, cũng như những nỗi buồn
nhưng chẳng phải bạn cũng đã cười rất nhiều đó sao
bạn đã bao giờ nghĩ thật kỹ con đường bạn đã đi chưa, đã bao giờ nghĩ về những điều bạn đã làm chưa, và đã khi nào bạn thôi bào chữa cho bản thân không?Bạn hãy tự nghĩ đi. Khi mà bạn đọc được bức thư này thì có thể bạn đã xác định được nguyện vọng rồi nhỉ! Tôi cung mong như vậy. Có lẽ bây giờ bạn đang rất mông lung nhưng tôi tin rằng vào thời điểm bạn đọc được nó thì bạn đã có những nguyện vọng , đã chọn được ngành và được trường chứ. Đừng như bây giờ, cái nào cũng nghĩ ra nhưng lại chẳng xác định được. Bạn nên nhớ, điền những nguyện vọng mình thực sự không muốn thì vừa " tiền mất tật mang". Tôi mong chờ khi đó bạn có thể trưởng thành và tự chủ hơn. Đừng cứ dựa dẫm vào người khác . Tôi biết bạn đã nghe nhiều câu " hãy bỏ qua những thù hận, hãy để lòng được yên, hãy tiến lên phía trước và đừng quay đầu lại, hãy chăm chút cho hiện tại mà đừng mọng tưởng tương lai" . Và tôi biết bạn muốn gì , vì thế chỉ có thể khuyên bạn :
"Bạn có thể ôm nỗi hận, nhưng nó làm bạn đau, điều đó tùy thuộc vào bạn, bởi có nhiều người nhờ hận thù mà trưởng thành, dù nó tốt hay xấu.
Bạn không thể nào để lòng yên được đâu, vì bạn hay suy nghĩ nhiều mà , phải không? Nhưng hãy để nó thư giãn vài lúc, chỉ vài phút thôi. Có thể khi đó bạn sẽ đưa ra lựa chọn tốt hơn.
Ừ hãy tiến lên phía trước, cố mà bước đi, cố mà gắng gượng . Nhưng có thể quay lại nhìn những thất bại phía sau để làm kinh nghiệm cho bản thân chứ không phải là " cái cớ" để đẩy đi, để khước từ. Và đừng quên điều gì làm bạn có thể đi đến bây giờ, bạn cam chịu từ bỏ những gì đã trải qua sao? Bạn cam chịu bỏ tất cả để nhận lại thất bại sao?? Điều đó là không thể, bởi vì lòng tự trọng ,tự tôn của bạn không cho phép. Bạn sợ mà phải không? Bạn đừng chối nó, tôi hiểu điều đó!!
Bạn nên cố làm việc để lo cho hiện tại và cả tương lai, bạn cần phải dành dụm để lo mọi thứ, chứ đừng dùng hết vào đúng một thời điểm, hãy chia đều ra về tất cả " tiền, tài, tình, tâm". Cẩn thận bị lừa mà sẽ khóc đấy.
Câu nói " Khóc chi, mạnh mẽ lên" nó không có nghĩa là chê bạn khóc là yếu đuối, ừ dù rằng nó cũng là nghĩa đó. Nó cũng không có nghĩa là bảo bạn đừng bao giờ khóc. Nếu có thể thì hãy hạn chế số lần bạn rơi nước mắt, mà thay vào đó là một sự quyết tâm. Hoặc cũng có thể khóc đi cho lòng bớt buồn, bớt đau , chỉ khi khóc thì bạn mới hiểu mọi sai lầm nó đau đớn thế nào!
Tôi hiểu bạn như thế nào khi giận, bạn đều đưa ra những quyết định sai , "hoàn toàn sai", hãy quyết định thật đúng khi bạn giữ một cái đầu lạnh và không phải bị chi phối bởi cảm xúc.
Bạn có thể hận bất kỳ ai, bất kỳ cá nhân, tập thể nào. Nhưng bạn phải nhớ "HỌ KHÔNG CÓ LÝ DO GÌ ĐỂ ĐỐI TỐT VỚI BẠN MÀ KHÔNG ĐẠT ĐƯỢC MỘT LỢI ÍCH GÌ" , và "CHỈ CÓ NHỮNG KẺ THIỂU NĂNG, NGU DỐT MỚI LÀM VIỆC KHÔNG MỤC ĐÍCH" . Bạn phải hiểu ai là những người luôn quan tâm bạn, chính là cha mẹ bạn, và cũng phải biết ai là kẻ lợi dụng bạn. Chẳng nhẽ bạn cam tâm làm con tốt thí mà không có lợi lộc gì. Ít nhất cũng phải diễn cho tròn vai để nhận " lương" chứ. Nhưng nói thật ra thì tôi mong bạn không diễn thành công, vì điều đó đồng nghĩa với việc bạn không đánh mất chính mình, càng không mang lên một bộ mặt khác. Nhưng tôi cũng lại mong bạn trưởng thành, thật đối nghịch phải không? Thế làm sao bây giờ? Vậy thì lớn lên đi để không đánh đổi nhiều thứ, suy nghĩ sâu xa hơn đi!!
Nhiều khi bạn quyết định thật khó khăn, luôn không biết đưa ra lựa chọn nào. Người ta bởi vì có quá nhiều lựa chọn nên mới khó quyết định, chứ bạn thì hầu như chỉ có 2 lựa chọn mà thôi, và bạn cũng không thể chọn được. Nhưng bạn may mắn đấy, còn có thể lựa chọn dù rằng không thể quay đầu, chí ít nó tốt hơn so với những người chỉ có thể có 1 lựa chọn mà thôi. Nếu trong vài chuyện không thể quyết định, quyết đoán thì hãy "TUNG ĐỒNG XU" , nó sẽ có khá là nhiều ích lợi cho bạn. Bởi khi nó được tung lên thì chắc hẳn trong đầu bạn đã có điều ước, và nó chính là điều mà bạn muốn. Vì thế tôi khuyên bạn " Nên có một đồng xu luôn bên người" . Nhưng nhớ là hạn chế làm việc theo cảm tính nhé! Hãy lý trí lên, dùng não đi bạn.
Bạn phải thành công trên con đường mà bạn chọn, bởi vì bạn sẽ trả giá khá nhiều khi đi trên con đường đó. Bạn thắc mắc tại sao tôi lại biết được con đường bạn đi ? Tôi không hề biết , nhưng tôi biết dù bạn có quyết định gì thì bạn sẽ đánh đổi thôi. Tôi cầu cho bạn bình an vượt qua mọi điều, hãy cho mọi người thấy bạn bây giờ và sau này vừa khác vừa giống như thế nào. Nhưng nhớ là theo hướng tích cực nhé. Và không phải tôi khuyên bạn làm điều gì lớn lao cả, mà hãy làm điều bạn thích, bạn khát khao. Khi mệt thì dừng chân, ngủ một giấc rồi đi tiếp. Tôi mong sau này bạn sẽ không vì một vài biến cố mà từ bỏ hy vọng, từ bỏ mọi thứ , chỉ muốn một điều bình thường như bao người. BẠN LÀ CHÍNH BẠN, VÀ KHÔNG AI LÀ BẠN . Hãy nhớ nó, bạn không giống người khác và sẽ chẳng có ai giống bạn cả. Dù bạn có quyết định đi tiếp hay từ bỏ thì sẽ chẳng ai là bạn thứ 2 cả.
Hiện tại đây tôi nhắc bạn về điều mà bạn hằng khát khao :"NHIỀU TIỀN" _"Đừng vì nó phù phiếm mà từ bỏ, đừng vì lời dị nghị mà mệt mỏi, bạn phải hiểu TIỀN KHÔNG LÀ TẤT CẢ, NHƯNG CÓ TIỀN LÀ CÓ TẤT CẢ . Bạn ước có nhiều tiền để học làm bánh , có nhiều tiền để xây nhà thật to, để có cả một cái sân thật lớn, để có thể đi du lịch khắp nơi, ăn nhiều đồ ngon..... Phải không? Vậy thì chúng đều cần tiền đấy sao, tôi mong sao khi bạn trưởng thành , khi bạn lớn lên có thể giữ những điều ước đó, và tin chắc rằng có một ngày bạn sẽ hoàn thành tất cả. Chứ không phải trở thành người vì xã hội đưa đẩy , vì khó khăn mà buông tay.
Bạn hãy nhớ rằng sau tất cả chính là tôi đang đợi bạn, đang đợi bạn đến gặp tôi.
KHI BẠN THẤY BẤT LỰC THÌ HÃY ĐỌC LẠI LÁ THƯ NÀY, NÓ DÀNH CHO BẠN MỌI LÚC , MỌI NƠI VÀ Ở BẤT KỲ KHOẢNG THỜI GIAN NÀO.
Tôi dành mọi điều cầu nguyện cho bạn vượt qua mọi điều để đi lên đỉnh nhân sinh.Tôi thầm chúc bạn thành công dù là con đường nào. Đừng quên cố gắng nhé.
Tất cả mọi điều cản chân bạn chính là điểm dừng chân tạm thời mà thôi, đều là nơi nghỉ ngơi chứ không phải là nơi bạn đến. Điểm đến của bạn là một căn nhà thật to, thật đẹp, nhiều tầng, có bao cây cối cùng vườn hoa tươi thơm ngát. Và biết bao thứ mới lạ, tiện lợi hơn tất thảy. Đặc biệt ở đó có ba mẹ cùng em trai chào đón bạn.
28.06.2020. Ái Nghĩa, Đại Lộc, Quảng Nam

KHI BẠN THẤY BẤT LỰC THÌ HÃY ĐỌC LẠI LÁ THƯ NÀY, NÓ DÀNH CHO BẠN MỌI LÚC , MỌI NƠI VÀ Ở BẤT KỲ KHOẢNG THỜI GIAN NÀO.

hãy quay lại đây vào ngày này năm sau nhé!!

Last edited:

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
17 CÂU NÓI VỀ CUỘC ĐỜI SẼ KHIẾN BẠN PHẢI TÂM ĐẮC.
1. Bạn có thể nhớ "chẳng có niềm vui nào kéo dài được mãi" vậy sao lại quên nỗi đau và thử thách cũng đều tuân theo quy luật này.
2. Người ta hay bảo: "Đẹp trai không bằng chai mặt". Cố gắng hoài cuối cùng cũng sẽ được vì cứ đứa nào nhây đứa đó sẽ thắng thôi.
3. Đừng bao giờ hối tiếc những gì đã xảy ra trong quá khứ, vì thời điểm ấy, đó chính xác là những gì bạn muốn.
4. Lo lắng chính là điều vô bổ nhất trên đời. Nó giống như việc bạn cầm một chiếc ô và chạy vòng vòng đợi trời mưa xuống.
5. "Đừng nhầm lẫn tính cách tôi và thái độ tôi. Tính cách của tôi nói lên con người tôi, còn thái độ của tôi tuỳ thuộc vào con người bạn".
6. Đừng nghĩ có ước mơ thì sẽ thành công. Mà phải hiểu thành công còn cần nhiều hơn thế nữa mà cố gắng.
7. Sự khác biệt duy nhất giữa một ngày tốt đẹp và một ngày tồi tệ nằm ở chính thái độ của bạn.
8. Khi cuộc sống dồn bạn vào bước đường cùng, đừng hỏi: tại sao là tôi? Mà hãy nói rằng: cứ thử tôi đi!
9. Đừng bao giờ giao bí mật của bạn cho một ai, bởi vì, tự bạn còn không giữ được thì còn trông mong vào ai kia chứ?
10. Giống như hoa dại, hãy học cách sinh tồn trong mọi hoàn cảnh khắc nghiệt nhất, ngay cả khi người đời cho rằng bạn không thể.
11. Mỗi chúng ta là một cá thể, chả ai có thể giống ai được nên đừng bắt chước nhau làm gì vì ông trời cũng chẳng rảnh để tạo một mớ đồ chơi giống nhau đâu.
12. Nếu người khác tôn trọng bạn, hãy tôn trọng họ. Nếu họ không tôn trọng bạn, vẫn cứ tôn trọng họ, đừng để hành động của người khác ảnh hưởng đến nhân cách tốt đẹp của bạn. Bởi lẽ, bạn chính là bạn chứ không phải là một ai khác.
13. Đương nhiên không phải cứ cố gắng là sẽ thành công, nhiều lúc đem hết tất cả của bản thân ra rồi mà vẫn thất bại đấy thôi. Nhưng cái chính là thất bại rồi đôi khi lại học được nhiều hơn cả thành công, bởi thất bại mới biết nên dừng, nên cố hơn ở điểm nào.
14. Cuộc đời chỉ có một, vì thế hãy làm những gì khiến bạn hạnh phúc và ở bên người khiến bạn luôn mỉm cười.
15. Nếu như bạn mong đợi người đời sẽ tử tế với bạn chỉ vì bạn tử tế với họ, thì cũng giống như việc bạn trông chờ một con sư tử không ăn thịt mình chỉ vì mình không ăn thịt nó. Cuộc sống vốn dĩ không công bằng, hãy học cách thích ứng đi.
16. Nếu kẻ khác nói xấu bạn, phán xét bạn mặc dù không biết gì về bạn. Đừng buồn, hãy nhớ kĩ một điều: "chó sủa khi gặp người lạ".
17. Đôi khi, không phải là một người đã thay đổi, chỉ là mặt nạ của họ đã rơi xuống mà thôi.
cre :Truyện Ngôn Tình
NHỚ ĐỌC THẬT KỸ VÀ GHI NHỚ

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
[ZHIHU] CÓ NHỮNG CÂU NÓI THỂ HIỆN TAM QUAN VỪA CHÍNH XÁC VỪA DỊU DÀNG NÀO?

1. “Xin lỗi nhé, mình không thích cậu. Vì lịch sự nên mình không đoạn tuyệt quan hệ với cậu, vì vậy có thể gây cho cậu nhiều hiểu lầm. Mình không muốn lãng phí thời gian của cậu, cũng không xứng với tình cảm của cậu. Trước đây mình không dứt khoát từ chối cậu, là vì mình hiểu cảm giác muốn yêu mà không thể yêu được, mình cũng đã thử thích cậu, nhưng mình không có cảm giác gì cả. Cậu rất tốt, nhưng mình xin lỗi.”
Đây là cách từ chối dịu dàng và khéo léo nhất mà tôi từng thấy.​
2. Tôi hỏi: “Không kết hôn có được không?”
Mẹ tôi đáp: “Nếu như pháo hoa rực rỡ ngoài kia, mùi hương của mâm cơm tràn ra từ những gia đình xung quanh, người một nhà tay trong tay bước đi, con có nhịn được mà không rơi nước mắt không?”
Tam quan vừa đúng lại được chữa lành, kết hôn hay không đều là lựa chọn của chính bạn, chỉ hy vọng khi bạn về già, sẽ không hối hận vì quyết định năm xưa.​
3. “Hy vọng quan niệm thẩm mỹ mắt to mặt nhỏ sẽ chóng qua đi.
Hy vọng mọi người đều có thể trở nên dễ thương và là chính mình.
Hy vọng nhiếp ảnh có thể chữa lành sự tự ti của mọi cô gái.
Hy vọng nhiều năm sau này, bạn vẫn nhớ kỹ dáng vẻ của mình tuổi đôi mươi.” - Thái Cửu Ký.
4. Hoa vẫn nở rộ kể cả khi không có người thưởng thức.
5. Nếu bỏ lỡ một buổi chiều hoàng hôn, vẫn còn có một đêm đầy sao sáng.
6. “Ý nghĩa của sự trưởng thành, nằm ở chỗ bạn cố gắng hiểu những điều mình không thể hiểu, thử tha thứ cho những người trước giờ mình không ưa, lúc tủi thân khó chịu vẫn giữ được trạng thái vui vẻ. Người độc lập luôn có linh hồn thú vị và trái tim dũng cảm thiện lương.”
7. Có một đứa bé hỏi mẹ tình yêu đồng giới là gì, nên nhìn nhận về điều đó thế nào. Bà mẹ giải thích rằng, nam nữ giống như hai cực của nam châm vậy, đa số là khác giới sẽ hút nhau, nhưng cũng có những người cùng giới đến với nhau, họ cần phải vượt qua nhiều trở lực, mới có thể ôm lấy đối phương và được ở bên nhau.
8. Tôi tỏ tình với cậu, chỉ là muốn bày tỏ tâm ý của mình cho cậu. Cậu không cần phải chịu gánh nặng về trách nhiệm, vì tỏ tình là chuyện của một mình tôi. Nếu như cậu đồng ý, đương nhiên là một chuyện cực kỳ hạnh phúc. Nhưng nếu cậu từ chối, cũng chỉ là đường ai nấy đi.
9. “Nội ơi, con có người yêu rồi.”
“Vậy sao? Có thời gian thì đưa về nhà ăn bữa cơm.”
“Nhưng mà người đó cũng là con gái.”
“Thế con gái thì không cần ăn à?”
Có một người bà tam quan vừa chính xác vừa dịu dàng sẽ ảnh hướng tới cuộc đời chúng ta. Tình yêu không chỉ tồn tại giữa những người khác giới, mà là sự rung động giữa hai linh hồn. Chỉ có tình yêu thuần khiết, chân chính và vô tư mới có thể cứu rỗi chúng ta.​
10. “Cậu à, đừng quan tâm tới việc linh hồn nữa, đó là chuyện của thần linh. Những gì cậu có thể làm, là những chuyện nhỏ nhặt như dành thời gian để yêu thương, nhớ tới mẹ mình, âm thầm mà thành người, trở nên thanh bạch như một buổi sớm mai.” – Hải Tang
11. Có thể trên thế giới này có năm ngàn đóa hoa giống như em, nhưng chỉ có em là bông hồng độc nhất vô nhị của anh.
12. “Chuyến tàu trong tôi chưa một lần đi lệch hướng, vì vậy tuyết rơi, bão tố, lở đất hay sai lầm đều được phép.”
13. Tôi đem bụi gai trải thành đồng bằng hoa rộng lớn, nhân gian không có chuyện gì có thể giày vò tôi. – Trương Hiền Lượng.
14. “Chúng ta chia sẻ trạng thái, không phải vì muốn nói cho ai biết tôi ăn cái gì, tôi làm cái gì, tôi ở với ai, càng không phải để khoe khoang cho ai biết. Nhưng nếu như có một ngày bản thân đã thực sự già đi, lúc không có gì làm lấy ghế ra ngồi sưởi nắng, đọc lại cuốn nhật ký của bản thân, nhớ lại những năm tháng đó, khoảng thời gian dành cho bạn bè, dung nhan của mình thời còn trẻ… Chứng tỏ rằng thế giới này tôi đã từng đi qua, hơn nữa lại là một cuộc sống chân thực và đẹp đẽ.”
15. Tôi biết sẽ có một ngày chúng ta sẽ buông bỏ những mộng tưởng của ngày hôm nay, sẽ quên mất ca khúc yêu thích của hiện tại, nhưng đều không có vấn đề. Tôi có thể bình thường nhưng tuyệt đối không thể tầm thường. Tôi có thể bận rộn nhưng tuyệt đối không thể lo âu. Tôi có thể thông suốt mọi thứ nhưng tuyệt đối không thể kiêu ngạo. Tôi có thể bị lãng quên nhưng tuyệt đối không thể vì vậy mà lãng quên người khác. Tôi, không thể nói là có thành công hay không, nhưng tôi để ý tới sự trưởng thành của mình.
16. Không cần phải mỗi giây mỗi phút đều muốn yêu đương. Trước khi gặp được đúng người, đều là cuộc sống độc thân, cái gì nên tới đều sẽ tới, đều sẽ gặp được con người dịu dàng ấy. Yêu rồi lại chia tay cũng không có ý nghĩa gì. Chỉ có sống tốt hơn, ngày nào cũng như vậy. Mùa xuân trong công viên, những cơn gió mùa hạ lúc xế chiều, quần áo đẹp, một cốc bia mát lạnh, không phải hạnh phúc sao? Không có người yêu cũng hãy nhớ mua hoa cho chính mình nhé.
“Chúng ta chia sẻ trạng thái, không phải vì muốn nói cho ai biết tôi ăn cái gì, tôi làm cái gì, tôi ở với ai, càng không phải để khoe khoang cho ai biết. Nhưng nếu như có một ngày bản thân đã thực sự già đi, lúc không có gì làm lấy ghế ra ngồi sưởi nắng, đọc lại cuốn nhật ký của bản thân, nhớ lại những năm tháng đó, khoảng thời gian dành cho bạn bè, dung nhan của mình thời còn trẻ… Chứng tỏ rằng thế giới này tôi đã từng đi qua, hơn nữa lại là một cuộc sống chân thực và đẹp đẽ.”

Tôi biết sẽ có một ngày chúng ta sẽ buông bỏ những mộng tưởng của ngày hôm nay, sẽ quên mất ca khúc yêu thích của hiện tại, nhưng đều không có vấn đề. Tôi có thể bình thường nhưng tuyệt đối không thể tầm thường. Tôi có thể bận rộn nhưng tuyệt đối không thể lo âu. Tôi có thể thông suốt mọi thứ nhưng tuyệt đối không thể kiêu ngạo. Tôi có thể bị lãng quên nhưng tuyệt đối không thể vì vậy mà lãng quên người khác. Tôi, không thể nói là có thành công hay không, nhưng tôi để ý tới sự trưởng thành của mình.

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
video về bản thân
thành quả của mình sao những ngày mày mò
dù sao cx mong có kết quả xứng đáng

• Love
Reactions: Đình Hải

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
14/03/2022 Bỡ ngỡ với những gì mới lạ. Diễn đàn nhìn thật xa lạ, mới mẻ bỗng dưng thấy cô đơn. Dù sao thì cũng lâu lắm rồi mới vào lại đây, thì ra cái gì cũng sẽ đổi thay, dù lòng người hay sự vật, sự việc. Chỉ là ta đang giậm chân tại chỗ mà thôi. Cuộc sống ngày càng nhanh chóng và rồi đến lúc ta phải đi ra ngoài thôi. Năm nay tôi 17.

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Hôm nay 25.03.2022 tôi đã không thể giữ lời hứa ngày 27.02.2021 và để sự việc lặp lại. Thành thật xin lỗi. Tôi thua thật rôi, thua bởi bản thân, có lẽ tôi chưa từng được như thế chăng. Hôm nay tôi đã khóc.

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Hôm qua là ngày tôi biết điểm
Và tôi chỉ thua 0.5 nhưng thật ra là thua ở cả năm học này
Tôi quá tự cao và đây là hậu quả mà mình nhận được
Đáng lẽ tôi ko nên lơ là việc học của mình
Càng ko nên khinh đối thủ
Có lẽ trước giờ tôi bị sự ganh ghét che mờ con mắt rồi chăng? Vì nó giỏi hơn nên tôi ganh ghét chăng? KHÔNG TÔI KHÔNG GHÉT VÌ ĐIỀU ĐÓ.
Mọi thứ chẳng qua đều là "giọt nước tràn ly", "cọng rơm đè chết con lạc đà".
Tôi sẽ không ghét ai vì giỏi hơn mình nhưng có thể vì ghét ai đó mà đâm ra ghét mọi thứ của họ. Chỉ cần thua là tôi sẽ ko cam lòng, và nỗi ghét đó càng thêm đậm hơn mà thôi.
Nhưng nếu nó thôi thúc tôi tiến lên có lẽ toi sẽ ko phiền hà gì, mà nó chỉ làm tôi thêm thụt lùi và rồi một ngày nó hiện ra thôi.
Tôi mệt rồi, chỉ hôm nay thôi. Hãy để tôi được nghỉ ngơi trong tâm trí. Và sau đó tôi sẽ không liên quan gì đến họ nữa. Tôi sẽ xem họ như chưa hề tồn tại, chưa từng là bạn.
Sự ganh ghét là thói xấu và tôi sẽ cố xoá bỏ nó ra khỏi cơ thể mình mãi mãi.
Ngày hôm nay tôi cảm thấy suy sụp. Thật đau đơn thay làm sao. Tôi muốn ngủ thật sâu.
Hôm nay tôi rất mệt

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Chào tạm biệt nhé tôi trước đây. Cũng cảm ơn vì đã cố gắng trong thời gian qua, cảm ơn đã cho tôi cảm nhận được thế nào là khả năng thực sự của bản thân. Và cũng xin lỗi "tôi" vì đã lơ là trong những năm qua, vì đã bỏ lỡ những cơ hội tốt nhất. Vì tính cách của bản thân mà đã đẩy "tôi" vào con đường vực sâu không lối quay đầu. Chỉ là tôi thực sự mệt rồi, mọi lời khuyên lại không có ích, mọi lời nói không thể thúc đẩy. Chỉ càng làm tôi thêm mệt hơn. Tôi xin lỗi, thực sự xin lỗi đã làm "cậu" thất vọng nhiều như thế, là tôi đã quá tự cao tự đại. Xin lỗi vì đã không thể tiếp tục ước mơ từng nói ra. Chỉ có thể giữ nó trong lòng mà thôi. Tạm biệt ước mơ năm đó, tạm biệt sư cố gắng năm ấy. Và cũng tạm biệt thanh xuân tôi từng tự hào. Bây giờ chỉ có thể cất gọn vào một góc mà thôi. Sẽ chẳng bao giờ đem nó ra nữa. Là tôi nợ thanh xuân một lời cảm ơn và xin lỗi sâu sắc. Tôi không thể cứu vãn hồi ức đó, nhớ đến chỉ càng làm tôi thêm đau mà thôi. "Không so sánh không đau thương". Là tôi có lỗi rất nhiều với "cậu", không xin tha thứ nhưng xin đừng hận. Tôi thực sự mệt mỏi quá. Mọi chuyện ngày càng đi xa hơn. Tạm biệt quá khứ tôi từng tự hào. Tạm biệt ước mơ ngày xưa. Cũng phải đi sang một ngã rẽ khác thôi. Tôi không muốn một cuộc sống huy hoàng nữa chỉ còn muốn bình yên vượt qua mọi chuyện mà thôi. Đến nhẹ nhàng đi không tiếng động.
Tôi nợ năm tháng thanh xuân một lời xin lỗi.

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Hôm nay diễn ra thi thử tốt nghiệp
Ngoại trừ môn văn còn lại đều cảm thấy bất lực
Chiều hôm nay thật toang
Ngày mai thi Tự nhiên nhưng lại chưa làm đề nào, làm sao để kịp thi đây.
Bản thân thật vô dụng.
Sau kì thi này nó phản ánh điểm của mình.
Nếu cứ đà này thì đừng mơ vào được bất cứ ngành học, trường DH nào cả.
Bản thân thật vô dụng.
Còn 7 6 n g a y n u a

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Cuối cùng cũng nói ra suy nghĩ của bản thân dù là bị gài. Nhưng kết quả vẫn tốt đẹp.
Ụa thế là đã nói rồi hả. Chúc bản thân không làm gì để phải hối tiếc.
Cho đi là để nhận lại. Sống hết mình, không còn gì để tiếc cả. Dù cho sau này có ra sao thì cũng hãy hài lòng với điều đó, đừng để nhìn lại là những lần ngập ngừng rồi tạo nên sai lầm.
Hãy một lần tin vào quyết định của mình.
....................... Đừng làm gì để phải hối tiếc

Lee Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tám 2019
438
671
96
Quảng Nam
cấp3
Tính ra đến nay mình đã biết diễn đàn hơn 3 năm rồi. Ờm quyển nhật kí này cũng được hơn 3 năm rồi đấy. Giờ nhìn lại mới thấy thời gian trôi nhanh thật.
Lúc mới biết đến nơi này với mình là những điều mới lạ, là những câu chuyện kì thú, là nơi quen những người bạn mới, những cuộc trò chuyện mới được khơi nên. Ban đầu mình chỉ nghĩ đây dù sao cũng là một cộng đồng, một quyển nhật kí "công khai" thì cũng không đặt quá nhiều vào nó. Nhưng trong vô thức lại đưa những nỗi niềm không ai biết vào những dòng chữ vô tri. Lúc đầu đơn giản là lời than cho cuộc sống, là những câu đối đáp qua lại, rồi lại đến việc muốn nó trở nên có một gì đó. Một thứ nhìn vào thật "bắt mắt" lại thêm vài icon; sau cùng chỉ đơn giản là muốn lưu giữ lại kỉ niệm cho bản thân mà thôi. Đến một ngày nhìn lại sẽ thốt nên một câu "À thì ra lúc đó đã xảy ra như thế ư. Thì ra bản thân trước đây là con người như thế.". Từ việc có những dòng tâm sự muốn nói ra, lại đến ngày mình chỉ lên khi rảnh. Không phải lúc nào mình cũng bận, nhưng mà bản thân thay đổi rồi, mọi người trên này cũng thế; những người bạn quen qua nơi đây cũng thế. Đã không còn liên lạc với bất kì ai nữa rồi. Biết tình bạn nó sẽ phai dần theo năm tháng nhưng cũng cảm ơn các bạn đã đến với mình trong thời thanh xuân cấp 3 kia. Ừm mình đã không theo kịp tốc độ chạy của nơi đây rồi. Từng lớp trẻ sẽ thay thế, rồi lại đưa lớp khác lên. Mình cũng từng nghĩ tạm biệt nơi này, tạm biệt diễn đàn. Nhưng có gì đó níu kéo mình lại, đôi lúc mình sẽ vào để nhìn lại quyển nhật kí này, đọc lại những dòng không nói thành lời kia. Như một lời nhắc nhở bản thân. Mình không muốn nó bị chôn vùi; dù rằng biết không phải hôm nay, hay bây giờ thì cũng là một ngày không xa nó sẽ bị chôn vùi trong kí ức. Rồi mình sẽ nhắc lại với câu nói "Ừm trước có ghi nhật kí cơ đấy, nhưng mà... nó đã trôi đi đâu rồi. Thôi quá khứ xem lại làm gì.". Cũng chính điều đó làm mình trở lại nơi này. Không biết người mình quen còn bao nhiêu người trên này nhỉ?
Biết ngày đó cũng sẽ đến nhưng mà vẫn muốn nó đến muộn hơn một chút. Biết đâu được "quyển nhật kí công khai" này lại được đón năm thứ 4 của nó.
Sau chút dòng tâm sự này mình lại phải quay trở lại cuộc sống tấp nập, xô bồ ngoài kia rồi. Chúc bản thân vẫn giữ vững tâm trí, vẫn giữ được ước mơ cùng nhiệt huyết như thuở ban sơ. Thân ái và quyết thắng.
Đi thôi!
08/02/2023
Một thời gian dài

Top Bottom