$\color{Red}{\fbox{Trắc nghiệm vui}\bigstar\text{Khám phá cuộc sống của bạn}\bigstar}$

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pesaubuon98

Vấn đề:Bạn có biết dung hòa các mối quan hệ?

Trong cuộc sống, bạn sẽ bị chi phối bởi rất nhiều mối quan hệ khác nhau, mối quan hệ gia đình, tình yêu, tình bạn, thầy trò,….

Đôi khi những mối quan hệ ấy khiến bạn cảm thấy bế tắc, mệt mỏi khi phải có một sự lựa chọn nhất định nào đó, bạn sẽ kiên quyết bảo vệ tình yêu đến cùng bỏ mặc sự phản đối quyết liệt của bố mẹ? Bạn sẽ làm gì khi hai nhỏ bạn thân của bạn mẫu thuẫn và không nhìn mặt nhau nữa?...... Hãy cùng kiểm tra xem bạn có biết cách dung hòa các mối quan hệ trong cuộc sống không nhé!

1. Bạn và nhỏ bạn thân có hay mâu thuẫn, giận dỗi nhau không?

a. Tụi mình chơi thân với nhau từ nhỏ, hiểu nhau quá rồi nên ít khi giận dỗi hay có mâu thuẫn gì lắm;

b. Thỉnh thoảng cũng có nhưng không quá 15 phút vì ngay sau đó tụi mình thẳng thắn trao đổi về vấn đề khiến tụi mình cãi nhau, mâu thuẫn và mọi chuyện được hóa giải ngay, sau mỗi lần như thế lại thấy quý nhau, thân nhau hơn.

c. Cũng khá nhiều lần, có khi tụi mình còn không nhìn mặt nhau cả tháng ấy chứ nhưng sau đó lại “đâu vào đấy”.

2. Bố mẹ kiên quyết ngăn cản tình yêu của bạn chỉ vì lý do muốn bạn phải tập trung vào việc học, bạn sẽ:

a. Nghe theo lời bố mẹ, người lớn bao giờ cũng đúng và chia tay ngay với “ấy ơi” của bạn để bố mẹ vui lòng;

b. Bạn sẽ cố gắng học hành chăm chỉ hơn, có kết quả tốt hơn để chứng minh và thuyết phục cho bố mẹ rằng: Tình yêu của bạn không những không ảnh hưởng đến việc học mà nó còn là động lực để bạn học tốt hơn và bạn mong muốn nhận được sự ủng hộ của bố mẹ.

c. Kiên quyết bảo vệ tình yêu của mình bằng mọi giá, mặc kệ sự phản đối của bố mẹ.

3. Bỗng nhiên, hai đứa bạn thân của bạn nảy sinh mâu thuân lớn và muốn bạn phải lựa chọn một trong hai, bạn sẽ:

a. Kiên quyết không có bất kỳ sự lựa chọn nào hết vì vấn đề này không liên quan đến bạn, nếu hai nhỏ bạn thân vẫn tiếp tục với mâu thuẫn ấy và ngày một nặng nề hơn, bạn sẽ…chơi 1 mình cho thoải mái.

b. Bạn sẽ tìm mọi cách để hai nhỏ bạn thân của bạn hiểu rằng: Bạn không thể có sự lựa chọn nào cả, đồng thời sẽ tìm hiểu rõ nguyên nhân gây ra mâu thuẫn và phân tích cho từng người hiểu cái sai, cái đúng của mình đồng thời bạn khẳng định tình bạn thân lâu nay là quan trọng, và không nên để những mâu thuẫn không đáng có làm rạn nứt tình cảm ấy.

c. Bạn sẽ lựa chọn theo cảm tính, ai thân hơn, ai tốt với bạn hơn thì bạn chọn và…. dần dần xa lánh bạn kia.

4. Nhà trường sẽ phải lựa chọn hoặc là bạn, hoặc là nhỏ bạn thân của bạn đi tham dự kỳ thi học sinh giỏi quốc gia môn văn, bạn sẽ:

a. Cầu mong và có những tác động nhất định để nhỏ bạn thân bạn bỏ cuộc và bạn được đi dự thi, cơ hội ngàn năm có một mà!

b. Bạn sẽ trao đổi thẳng thắn với nhỏ bạn thân rằng: Đây là kỳ thi quan trọng với cả 2 bạn và với cả nhà trường, trong khi tình bạn thân cũng rất đáng quý, đáng trân trọng, chính vì vậy không thể để kết quả lựa chọn ảnh hưởng đến tình cảm ấy. Bạn muốn cả 2 đều phải ôn thi thật tốt và đề nghị nhà trường tổ chức 1 cuộc thi sát hạch để có sự lựa chọn chính xác, dù kết quả như thế nào thì hai bạn vẫn là những người bạn thân tốt của nhau.

c. Bạn chấp nhận rút lui dành quyền dự thi cho nhỏ bạn thân của mình.

5. Bạn và nhỏ bạn thân của mình cùng yêu một anh chàng đẹp trai, tốt tính, học giỏi, trong khi chưa biết rõ tình cảm của chàng trai thế nào, bạn sẽ:

a. Tìm mọi cách gây ấn tượng, chinh phục anh chàng trước nhỏ bạn thân, anh ấy dễ thương và đáng yêu thế cơ mà, đi cạnh anh ấy sẽ còn gì hãnh diện bằng.

b. Bạn cứ “mặc kệ” vậy thôi, tình yêu là sự hòa hợp, đồng điệu giữa hai tâm hồn mà, nếu chàng trai thật sự có tình cảm với bạn thì bạn sẽ đón nhận và giải thích cho nhỏ bạn thân hiểu về điều đó, đồng thời thể hiện bạn rất trân trọng tình bạn thân này và không muốn vì chuyện này mà tình bạn thân lâu nay bị sứt mẻ, ảnh hưởng, trường hợp anh chàng có tình cảm với nhỏ bạn thân bạn sẽ ủng hộ nhiệt tình cho tình yêu ấy;

c. Bạn chấp nhận ôm ấp tình cảm riêng tư của mình và vun đắp cho nhỏ bạn thân cùng anh chàng kia dù đôi khi tim bạn đau nhói.

6. Bố mẹ muốn bạn tết này ra quê ăn tết cùng ông bà nội trong khi bạn muốn ở lại chơi tết cùng bạn bè, bạn sẽ:

a. Bạn kiên quyết không đi và tỏ thái độ khó chịu, giận hờn bố mẹ vì quyết định vô lý này.

b. Thỏa hiệp với bố mẹ và chia ra thành 2 khoảng thời gian khác nhau, bạn sẽ ra quê ăn tết cùng ông bà những ngày trước tết và ngày mùng 1, mùng 2 bạn lại vào để ăn tết cùng ba mẹ và bạn bè, vẹn cả đôi đường nhé..

c. Bạn chuẩn bị hành lý ra quê ăn tết cùng ông bà như kế hoạch của bố mẹ và tin tưởng rằng tết ở quê cũng sẽ có rất nhiều điều thú vị.

A

arrigato

Vấn đề:Bạn có biết dung hòa các mối quan hệ?

1. Bạn và nhỏ bạn thân có hay mâu thuẫn, giận dỗi nhau không?

a. Tụi mình chơi thân với nhau từ nhỏ, hiểu nhau quá rồi nên ít khi giận dỗi hay có mâu thuẫn gì lắm;

b. Thỉnh thoảng cũng có nhưng không quá 15 phút vì ngay sau đó tụi mình thẳng thắn trao đổi về vấn đề khiến tụi mình cãi nhau, mâu thuẫn và mọi chuyện được hóa giải ngay, sau mỗi lần như thế lại thấy quý nhau, thân nhau hơn.

c. Cũng khá nhiều lần, có khi tụi mình còn không nhìn mặt nhau cả tháng ấy chứ nhưng sau đó lại “đâu vào đấy”.

2. Bố mẹ kiên quyết ngăn cản tình yêu của bạn chỉ vì lý do muốn bạn phải tập trung vào việc học, bạn sẽ:

a. Nghe theo lời bố mẹ, người lớn bao giờ cũng đúng và chia tay ngay với “ấy ơi” của bạn để bố mẹ vui lòng;

b. Bạn sẽ cố gắng học hành chăm chỉ hơn, có kết quả tốt hơn để chứng minh và thuyết phục cho bố mẹ rằng: Tình yêu của bạn không những không ảnh hưởng đến việc học mà nó còn là động lực để bạn học tốt hơn và bạn mong muốn nhận được sự ủng hộ của bố mẹ.

c. Kiên quyết bảo vệ tình yêu của mình bằng mọi giá, mặc kệ sự phản đối của bố mẹ.

3. Bỗng nhiên, hai đứa bạn thân của bạn nảy sinh mâu thuân lớn và muốn bạn phải lựa chọn một trong hai, bạn sẽ:

a. Kiên quyết không có bất kỳ sự lựa chọn nào hết vì vấn đề này không liên quan đến bạn, nếu hai nhỏ bạn thân vẫn tiếp tục với mâu thuẫn ấy và ngày một nặng nề hơn, bạn sẽ…chơi 1 mình cho thoải mái.

b. Bạn sẽ tìm mọi cách để hai nhỏ bạn thân của bạn hiểu rằng: Bạn không thể có sự lựa chọn nào cả, đồng thời sẽ tìm hiểu rõ nguyên nhân gây ra mâu thuẫn và phân tích cho từng người hiểu cái sai, cái đúng của mình đồng thời bạn khẳng định tình bạn thân lâu nay là quan trọng, và không nên để những mâu thuẫn không đáng có làm rạn nứt tình cảm ấy.

c. Bạn sẽ lựa chọn theo cảm tính, ai thân hơn, ai tốt với bạn hơn thì bạn chọn và…. dần dần xa lánh bạn kia.

4. Nhà trường sẽ phải lựa chọn hoặc là bạn, hoặc là nhỏ bạn thân của bạn đi tham dự kỳ thi học sinh giỏi quốc gia môn văn, bạn sẽ:

a. Cầu mong và có những tác động nhất định để nhỏ bạn thân bạn bỏ cuộc và bạn được đi dự thi, cơ hội ngàn năm có một mà!

b. Bạn sẽ trao đổi thẳng thắn với nhỏ bạn thân rằng: Đây là kỳ thi quan trọng với cả 2 bạn và với cả nhà trường, trong khi tình bạn thân cũng rất đáng quý, đáng trân trọng, chính vì vậy không thể để kết quả lựa chọn ảnh hưởng đến tình cảm ấy. Bạn muốn cả 2 đều phải ôn thi thật tốt và đề nghị nhà trường tổ chức 1 cuộc thi sát hạch để có sự lựa chọn chính xác, dù kết quả như thế nào thì hai bạn vẫn là những người bạn thân tốt của nhau.

c. Bạn chấp nhận rút lui dành quyền dự thi cho nhỏ bạn thân của mình.

5. Bạn và nhỏ bạn thân của mình cùng yêu một anh chàng đẹp trai, tốt tính, học giỏi, trong khi chưa biết rõ tình cảm của chàng trai thế nào, bạn sẽ:

a. Tìm mọi cách gây ấn tượng, chinh phục anh chàng trước nhỏ bạn thân, anh ấy dễ thương và đáng yêu thế cơ mà, đi cạnh anh ấy sẽ còn gì hãnh diện bằng.

b. Bạn cứ “mặc kệ” vậy thôi, tình yêu là sự hòa hợp, đồng điệu giữa hai tâm hồn mà, nếu chàng trai thật sự có tình cảm với bạn thì bạn sẽ đón nhận và giải thích cho nhỏ bạn thân hiểu về điều đó, đồng thời thể hiện bạn rất trân trọng tình bạn thân này và không muốn vì chuyện này mà tình bạn thân lâu nay bị sứt mẻ, ảnh hưởng, trường hợp anh chàng có tình cảm với nhỏ bạn thân bạn sẽ ủng hộ nhiệt tình cho tình yêu ấy;

c. Bạn chấp nhận ôm ấp tình cảm riêng tư của mình và vun đắp cho nhỏ bạn thân cùng anh chàng kia dù đôi khi tim bạn đau nhói.

6. Bố mẹ muốn bạn tết này ra quê ăn tết cùng ông bà nội trong khi bạn muốn ở lại chơi tết cùng bạn bè, bạn sẽ:

a. Bạn kiên quyết không đi và tỏ thái độ khó chịu, giận hờn bố mẹ vì quyết định vô lý này.

b. Thỏa hiệp với bố mẹ và chia ra thành 2 khoảng thời gian khác nhau, bạn sẽ ra quê ăn tết cùng ông bà những ngày trước tết và ngày mùng 1, mùng 2 bạn lại vào để ăn tết cùng ba mẹ và bạn bè, vẹn cả đôi đường nhé..

c. Bạn chuẩn bị hành lý ra quê ăn tết cùng ông bà như kế hoạch của bố mẹ và tin tưởng rằng tết ở quê cũng sẽ có rất nhiều điều thú vị.

Nói chung là B hết!!! :p

P

pesaubuon98

Kết quả: Bạn là một người sống rất tình cảm, biết trước, biết sau, biết suy nghĩ cho người khác và biết cách dung hòa các mối quan hệ đặc biệt là trong những trường hợp có mâu thuẩn nảy sinh. Đứng trước bất kỳ vấn đề gì bạn cũng luôn suy nghĩ chín chắn và có phương án giải quyết tốt nhất, vừa không mất lòng ai, vừa được việc cho mình. Đay chính là ưu điểm khiến bạn luôn được bố mẹ tin tưởng, thầy cô, bạn bè yêu mến đấy, cố gắng phát huy nhé.

P

pesaubuon98

Vấn đề:Tâm hồn bạn ẩn chứa trong loại hạt nào

Bạn thích nhấm nháp các loại hạt khô, nhưng liệu bạn có biết rằng chúng cũng có rất nhiều điểm tương đồng với tính cách của con người không? Muốn biết mình là loại hạt nào, hãy cùng iOne khám phá qua bài trắc nghiệm nho nhỏ sau đây nhé!
Câu 1: Bạn đang đi bộ thong thả trên vỉa hè thì bất ngờ một chú sóc nhảy vọt ra phía trước mặt bạn. Chú sóc đang ôm một quả sồi và “ném” về phía bạn ánh nhìn không mấy thiện cảm. Bạn sẽ làm gì lúc này đây?

A - Tìm cách … “trấn lột” quả sồi này từ tay chú sóc!
B - Bạn cũng nhìn lại, cả hai cùng “đấu mắt” xem ai lì lợm hơn ai!
C - Dừng lại, chờ cho chú sóc bỏ đi mà không làm nó sợ hãi.
D - Cố gắng tỏ ra thân thiện với chú sóc bằng cách cố gắng bắt chước tiếng kêu chíp chíp như của những chú chim.
E - Quan sát kỹ xung quanh xem có ai đang nhìn mình không, sau đó hù cho chú sóc bị bất ngờ để đuổi nó đi.

Câu 2: Bạn đang ngồi trong lớp học nhưng lại nhìn chằm chằm ra bên ngoài cửa sổ và không chú ý đến bài giảng. Khi bị cô giáo bất ngờ gọi đứng dậy để trả lời câu hỏi, bạn chẳng có chút ý tưởng nào trong đầu và bạn sẽ…

A - Giả vờ ho liên tục.
B - Đề nghị với cô giáo rằng cô có thể nhắc lại câu hỏi được hay không.
C - Cố gắng nặn ra một câu pha trò hài hước để “đánh trống lảng” câu hỏi của cô giáo.
D - Thẳng thắn xin lỗi cô giáo rằng bạn đã không chú ý nghe giảng và sẽ rút kinh nghiệm những lần sau.
E - Nhìn chằm chằm vào cô giáo với vẻ mặt “ngây thơ vô tội” nhất có thể.

Câu 3: Bạn đang chơi đùa trong công viên nước, bỗng phát hiện ra một đứa bé đang khóc vì bị mắc kẹt trong ống trượt. Bạn sẽ làm thế nào đây?

A - Cư xử như một “siêu anh hùng”, xông vào tìm cách cứu đứa bé và hét ầm lên cho mọi người cùng biết.
B - Thò đầu vào trong ống trượt và cố gắng hát để trấn tĩnh đứa bé, chờ người đến cứu.
C - Bạn cũng chui vào ống trượt và trượt những mong có thể … đẩy được đứa bé ra ngoài!
D - Liên tục hét ầm lên cho đến khi nhân viên cứu hộ đến giải cứu cho đứa bé.
E - Để cho các nhân viên cứu hộ xử lý nó, bạn không quan tâm lắm vì đang chơi vui cơ mà.

Câu 4: Bạn cho rằng mọi người nghĩ như thế nào về bạn?

A - Nổi bật như một ngôi sao nhạc rock (và bạn bắt đầu chơi một chiếc đàn guitar tưởng tượng).
B - Hy vọng rằng mọi người đều có thiện cảm với mình.
C - Một cô gái/chàng trai hoàn toàn bình thường. Chỉ đơn giản là như vậy.
D - Chắc mọi người sẽ luôn tự hỏi hỏi rằng: “Mục đích bạn đến Trái Đất để làm gì?”.
E - Cũng chẳng biết được nữa, nhưng điều đó có quá quan trọng đâu nhỉ?

Câu 5: Bạn cảm thấy mình sẽ ngớ ngẩn nhất khi rơi vào tình huống nào sau đây?

A - Bị bắt làm con tin trên một tòa tháp cao bởi một tay khủng bố bắn tỉa.
B - Ngồi trên ghế đá công viên và cho… vịt ăn trước ánh mắt khó hiểu của rất nhiều người.
C - Hát hò ầm ĩ trong một khán phòng đang khiêu vũ.
D - Tìm cách ăn một quả dừa tươi mà không hề có dao, thìa và dĩa.
E - Ăn uống nhồm nhoàm giữa một đám đông.

A

arrigato

Câu 1: Bạn đang đi bộ thong thả trên vỉa hè thì bất ngờ một chú sóc nhảy vọt ra phía trước mặt bạn. Chú sóc đang ôm một quả sồi và “ném” về phía bạn ánh nhìn không mấy thiện cảm. Bạn sẽ làm gì lúc này đây?

D - Cố gắng tỏ ra thân thiện với chú sóc bằng cách cố gắng bắt chước tiếng kêu chíp chíp như của những chú chim.

E - Quan sát kỹ xung quanh xem có ai đang nhìn mình không, sau đó hù cho chú sóc bị bất ngờ để đuổi nó đi.

Câu 2: Bạn đang ngồi trong lớp học nhưng lại nhìn chằm chằm ra bên ngoài cửa sổ và không chú ý đến bài giảng. Khi bị cô giáo bất ngờ gọi đứng dậy để trả lời câu hỏi, bạn chẳng có chút ý tưởng nào trong đầu và bạn sẽ…

A - Giả vờ ho liên tục.
C - Cố gắng nặn ra một câu pha trò hài hước để “đánh trống lảng” câu hỏi của cô giáo.
D - Thẳng thắn xin lỗi cô giáo rằng bạn đã không chú ý nghe giảng và sẽ rút kinh nghiệm những lần sau.

Câu 3: Bạn đang chơi đùa trong công viên nước, bỗng phát hiện ra một đứa bé đang khóc vì bị mắc kẹt trong ống trượt. Bạn sẽ làm thế nào đây?

A - Cư xử như một “siêu anh hùng”, xông vào tìm cách cứu đứa bé và hét ầm lên cho mọi người cùng biết.
B - Thò đầu vào trong ống trượt và cố gắng hát để trấn tĩnh đứa bé, chờ người đến cứu.

C - Bạn cũng chui vào ống trượt và trượt những mong có thể … đẩy được đứa bé ra ngoài!
E - Để cho các nhân viên cứu hộ xử lý nó, bạn không quan tâm lắm vì đang chơi vui cơ mà.

A - Nổi bật như một ngôi sao nhạc rock (và bạn bắt đầu chơi một chiếc đàn guitar tưởng tượng).
D - Chắc mọi người sẽ luôn tự hỏi hỏi rằng: “Mục đích bạn đến Trái Đất để làm gì?”.

B - Ngồi trên ghế đá công viên và cho… vịt ăn trước ánh mắt khó hiểu của rất nhiều người.

Last edited by a moderator:
P

pesaubuon98

Kết quả: Bạn là quả hạnh nhân
Con người bạn thực sự rất ngọt ngào. Sự điên loạn của bạn hầu như rất nhỏ và cách bạn bộc lộ nó khiến cho mọi người cảm thấy bạn rất dễ thương. Những người khác giới thường bị thu hút bởi bạn ngay từ lần tiếp xúc đầu tiên, nhưng bạn dường như không để ý đến điều đó lắm mà thích tận hưởng cuộc sống tự do, vô tư lự cùng bạn bè và người thân hơn. Bạn cư xử với mọi người hết sức chân thành và cởi mở, đôi lúc còn “ngô ngố” nữa khiến mọi người đều cảm thấy bạn trẻ hơn tuổi thật của mình và luôn muốn giúp đỡ, che chở cho bạn.

P

pesaubuon98

Vấn đề:Khám phá bản thân qua cách đáp trả lời khen ngợi

Hãy thử nhớ lại xem lần cuối cùng bạn được khen ngợi một cách chân thành là khi nào.
Lúc ấy, bạn đã đáp lại lời khen ấy như thế nào?

A - Bạn đáp lại bằng một câu hỏi.

B - Bạn cũng khen lại người đã khen mình.

C - Bạn tìm cách “đánh trống lảng” sang một chuyện khác.

D - Bạn tỏ ra thích thú và hưởng ứng với lời khen đó.

E - Bạn cảm ơn sau đó đem lời khen đó… đi khoe với người khác.

F - Bạn chỉ “cảm ơn” theo phép lịch sự tối thiểu.

A

arrigato

Q

quynhhoa_2000

vấn đề:khám phá bản thân qua cách đáp trả lời khen ngợi

hãy thử nhớ lại xem lần cuối cùng bạn được khen ngợi một cách chân thành là khi nào.

A - bạn đáp lại bằng một câu hỏi.

B - bạn cũng khen lại người đã khen mình.

C - bạn tìm cách “đánh trống lảng” sang một chuyện khác.

D - bạn tỏ ra thích thú và hưởng ứng với lời khen đó.

E - bạn cảm ơn sau đó đem lời khen đó… đi khoe với người khác.

F - bạn chỉ “cảm ơn” theo phép lịch sự tối thiểu.
c_____________________________________________________________________________________________________________________________________________

A

angeldawn492

Hãy thử nhớ lại xem lần cuối cùng bạn được khen ngợi một cách chân thành là khi nào.

P

pesaubuon98

Kết quả những bạn chọn A: Khi được khen ngợi, bạn đáp lại bằng một câu hỏi
Như vừa muốn kiểm chứng, vừa muốn đối phương “lặp lại” lời khen đó với mình, vì bạn đang cảm thấy thực sự vô cùng sung sướng. Điều này cũng cho thấy bạn là một người biết lắng nghe, dễ bị thuyết phục và có xu hướng đồng ý với ý kiến với người khác. Tính tình bạn hiền hòa, vui vẻ, có phần hơi “ba phải”, không thích tranh cãi hay xung đột và luôn đối xử công bằng với tất cả mọi người. Trong mắt những người khác, bạn khá là trẻ con và dễ thương đấy!

P

pesaubuon98

Kết quả cho quynhhoa_2000 : Nếu bạn cố gắng thay đổi chủ đề khi bạn đang được khen ngợi hoặc bạn chỉ đơn giản là bỏ qua nó, điều này có nghĩa là bạn không thích giả vờ và bạn yêu mến sự chân thực.
Bạn cảm thấy rằng nói những điều tốt đẹp với một người nào đó chỉ đơn thuần là một nỗ lực để làm hài lòng người nghe. Bạn không tin vào sự chân thật trong lời khen ngợi. Có phải bạn đang hơi bi quan và thực tế quá không nhỉ? Lời khen cũng là một cách mà người khác dùng để bày tỏ tình cảm với bạn cơ mà, hãy suy nghĩ thoải mái và mở lòng mình hơn nhé!

P

pesaubuon98

Kết quả cho tuanbc1 : Cách bạn lịch sự cảm ơn khi nhận được lời khen cho thấy bạn là người duyên dáng và tự tin.
Bạn là người hướng nội, yêu thích sự riêng tư và không thích “nhúng mũi” vào chuyện của người khác. Bạn muốn quan tâm và giúp đỡ người khác nhưng chính nét tính cách này lại cản trở bạn, bạn cảm thấy ngại khi chủ động giúp đỡ người khác khi mà người ấy chưa đề nghị chăng? Bạn cũng là người hiểu chuyện, biết nhận định khá chuẩn xác mọi vấn đề diễn ra trong cuộc sống. Phần lớn những người chọn phương án này là những người “lớn trước tuổi”.

P

pesaubuon98

Vấn đề:Tiết lộ tính cách qua môn học bạn ghét nhất

Trong suốt quãng thời gian đi học, môn học nào khiến bạn cảm thấy chán ngán, thậm chí là sợ hãi nhất? Nó sẽ bật mí nhiều điều về tính cách của bạn đấy.
1. Ngoại ngữ

2. Thể dục

3. Khoa học (hóa học, vật lý…)

4. Toán học

5. Lịch sử

6. Nghệ thuật (âm nhạc, mỹ thuật…)

T

thiensu_yuura

Trong suốt quãng thời gian đi học, môn học nào khiến bạn cảm thấy chán ngán, thậm chí là sợ hãi nhất? Nó sẽ bật mí nhiều điều về tính cách của bạn đấy.
1. Ngoại ngữ

2. Thể dục

4. Toán học

5. Lịch sử

T

thiensu_yuura

Bạn thích nhấm nháp các loại hạt khô, nhưng liệu bạn có biết rằng chúng cũng có rất nhiều điểm tương đồng với tính cách của con người không? Muốn biết mình là loại hạt nào, hãy cùng iOne khám phá qua bài trắc nghiệm nho nhỏ sau đây nhé!

A - Giả vờ ho liên tục.

*P/S: - Cho em xin phép trả lời các vấn đề cũ

A

arrigato

1. Ngoại ngữ

2. Thể dục

4. Toán học

5. Lịch sử

Chọn môn khác được không ạ? E ghét mỗi GDCD thôi!!! :p

T

thannonggirl

1. Ngoại ngữ

2.Thể dục

4. Toán học

5. Lịch sử

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom