Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

K

kobato_2509

Nhưng nếu bạn cảm thấy bài học thật nhàm chán
=========================================================

L

leemin_28

Lớp em học văn khá vui vì cô giáo có cách truyền đạt cho học sinh rất dễ hiểu nữa

K

kobato_2509

Lớp chị thì cô dạy, cả lớp muốn lăn ra ngủ
Còn cô khác dạy ở lớp học thêm thì cực hay luôn
Bao giờ dạy trên lớp như dạy học thêm thì chắc mới phát triển đc

L

leemin_28

Em thì chẳng ưa cái phần tiếng việt tẹo nào! cô toàn chê thôi! hay viết sai chính tả nữa, chữ lại cũng xấu! hôm trước cô phê em thế này chứ
" Nếu bài nào chữ con cũng được như thế này thi cô vô cùng cảm ơn con"

K

kobato_2509

Cái hay viết sai chính tả quá chuẩn luôn
Còn cái chữ xấu. con trai chấp nhận đc
ĐI thi văn hay mà chữ xấu thầy cô tưởng của con trai lại đc ưu ái đấy

L

leemin_28

Cái hay viết sai chính tả quá chuẩn luôn
Còn cái chữ xấu. con trai chấp nhận đc
ĐI thi văn hay mà chữ xấu thầy cô tưởng của con trai lại đc ưu ái đấy

ờ thi em là con trai mà!
anh em bảo may mà hôm đó trơid đẹp không nắm
nếu mà trời nắng chắc giám thị nhìn thấy bài của cu chắc ngất xỉu hoặc xé nát bài!
buồn quá!

N

nhimcon_online

Các anh chị ơi cho em hỏi: hình như thi đại học bây giờ thay đổi thể lệ thi rồi phải không ạ?

K

kobato_2509

Ừm, đúng rồi đó bạn, năm nay thi cử đổi mới, mệt lắm, ko biết đến năm kobato thi sẽ thế nào
==
=================================

1

123khanhlinh

Các anh chị ơi cho em hỏi: hình như thi đại học bây giờ thay đổi thể lệ thi rồi phải không ạ?

Theo mình đc biết thì bây h nhà nước quyết định gộp 2 kì thi "tốt nghiệp THPT" và kì thi vào đại học làm 1 gọi là: kì thi THPT Quốc Gia. Khi đó học sinh sẽ ko phải thi 2 lần nữa. Thay vào đó chỉ cần thi 1 lần và lấy điểm đó để xét tuyển thẳng vào đại học. Trong đó học sinh sẽ thi 4 môn: Toán, Anh, Văn (bắt buộc) và 1 môn tự chọn . Biết thì có biết nhưng mình vẫn thấy lo lắm

L

leemin_28

Theo mình đc biết thì bây h nhà nước quyết định gộp 2 kì thi "tốt nghiệp THPT" và kì thi vào đại học làm 1 gọi là: kì thi THPT Quốc Gia. Khi đó học sinh sẽ ko phải thi 2 lần nữa. Thay vào đó chỉ cần thi 1 lần và lấy điểm đó để xét tuyển thẳng vào đại học. Trong đó học sinh sẽ thi 4 môn: Toán, Anh, Văn (bắt buộc) và 1 môn tự chọn . Biết thì có biết nhưng mình vẫn thấy lo lắm

mình lo cho môn anh nhiều hơn! nói chung cũng vào đội tuyển nhưng vẫn thấy kém hơn 2 môn kia!

K

kobato_2509

Đúng òi
Nhưng học đội tuyển Toán, Văn hay anh rất bất lợi, phải thi thêm môn phụ - cái môn mà nhưng bạn đội tuyển này cho học kém cx chẳng sao
CÒn với những bạn học đội tuyển phụ, lúc nào cx học T_V_A nên ko sợ

L

leemin_28

Đúng òi
Nhưng học đội tuyển Toán, Văn hay anh rất bất lợi, phải thi thêm môn phụ - cái môn mà nhưng bạn đội tuyển này cho học kém cx chẳng sao
CÒn với những bạn học đội tuyển phụ, lúc nào cx học T_V_A nên ko sợ

em học đội tuyển 3 môn mà! hây hồi sau em thi thêm lý hoặc hóa hoặc sinh cũng được!

K

kobato_2509

Thi sinh là ổn nhất, chỉ tiếc chị thích học hoá hơn
==================================================

Còn với môn văn, có lẽ là hơi khó

K

kobato_2509

Ừm, hay thì có hay, nhưng cô dạy chán chị cx chịu, mấy bài văn việt nam ôn đi ôn lại kiểm tra đi kiểm tra lại]
còn văn học nước ngoài chẳng mấy khi cô động tới, chị lại thấy hay
=====================================================

Top Bottom