Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

T

thuydung97

ví dụ nhé:qua tác phẩm chữ người tử tù và người lái đò sông đà,e hãy làm sáng tỏ phong các nghệ thuật của nguyễn tuân.
2 bài này chắc e chưa học

K

kobato_2509

Em chưa có học
Đầu tiên, chị chọn những từ, câu, đoạn tiểu biểu trong tác phẩm nè
Sau đó tự đặt câu hỏi vì sao tác giả lại viết thế, nếu thay bằng từ khác có đc ko (chị đừng ghi vào bài đấy)
Rồi dựa vào hoàn cảnh, phân tích yếu tố NT nào làm cho bài văn, thơ nổi bật nhất

K

kobato_2509

Nói về một vấn đề hiện hữu trong xã hội thôi e ạ
==============================================

T

thuydung97

Em chưa có học
Đầu tiên, chị chọn những từ, câu, đoạn tiểu biểu trong tác phẩm nè
Sau đó tự đặt câu hỏi vì sao tác giả lại viết thế, nếu thay bằng từ khác có đc ko (chị đừng ghi vào bài đấy)
Rồi dựa vào hoàn cảnh, phân tích yếu tố NT nào làm cho bài văn, thơ nổi bật nhất

cảm ơn nhé!
^^
e gợi cho ch một cách làm ms rồi đấy
nhìn chung là văn ôn võ luyện m.n nhỉ

K

kobato_2509

Không có chi chị, mà e hay làm thế, nhưng điểm chưa chắc đã cao, chị tin em quá đến lúc rớt thì tiêu em

T

tuvuthanhthuy

S

bạn nào giúp mk soạn bài văn bản văn học tiếp theo trong sách ngữ văn 10 nâng cao tràn 68 với

T

tuvuthanhthuy

a

mk tìm ko thấy, bạn tìm giúp mk đk ko??
************************************************************************************????

L

long_vu_dn2001

Mình thấy muốn viết đc 1 bài văn tả người thật hay thì cũng nên xen lẫn yếu tố biểu cảm như bạn trên đã nói

L

long_vu_dn2001

Bạn lên xen lẫn yếu tố biểu cảm như bạn trên kia đã nói. Nhưng mình bổ sung thêm là bạn cũng nên dùng các biện pháp so sánh hoặc dùng những từ láy nữa. Như vậy bài văn của bạn sẽ không khô khan nữa mà nghe còn rất hay đó. Nhưng mà cũng phản ánh 1 chút về bình luận của bạn trên kia là mặc dù văn có dài đi chăng nữa nhưng mà nếu như bạn sử dụng từ ko đúng cách mà còn lủng củng thì bài bạn có dài bao nhiêu đi chăng nữa thì cũng thế thôi bạn à. Mình chỉ góp ý thôi nha. Ko có gì đâu

T

tinaphan

chuẩn rồi bạn trên ơi chứ văn miêu tả mà kể tới kể lui thì chả có gì gọi là cảm xúc cả :):):):):) .

Top Bottom