Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

L

leemin_28

đã gần 700 thảo luận rồi cơ đấy
dạo này chị bận quá,không onl nhiều
chị đang dự định viết 1 cuốn sách, đặt tên là :cuộc sống muôn màu,nội dung là khuyên các bạn trẻ nên sống cống hiến cho tổ quốc,chứ đừng suốt ngày ở nhà ngủ,chơi,....
các bài viết ở trong chị tổng hợp truyện của các bạn trẻ trên thế giới đang làm để giúp ích cho trái đất,...vài câu chuyện triết lí sống như hạt giống tâm hồn....
một cây làm chẳng nên non,nên chị muốn xin ý tưởng của mọi người
ok.
yên tâm đi......chị sẽ cảm ơn nhiệt tình ^^
viết sách ạ! tuyệt quá! khi nào xong cho em xem nhé! ;)

1

123khanhlinh

Theo em: Cuốn sách có tên là cuộc sống muôn màu thì trong đó chị hãy nêu ra những mặt trái, mặt phải của xã hội vứi những mảng màu khác nhau, lúc sáng lúc tối. Có như vậy mới đúng với tiêu đề của cuốn sách

L

leemin_28

đã gần 700 thảo luận rồi cơ đấy
dạo này chị bận quá,không onl nhiều
chị đang dự định viết 1 cuốn sách, đặt tên là :cuộc sống muôn màu,nội dung là khuyên các bạn trẻ nên sống cống hiến cho tổ quốc,chứ đừng suốt ngày ở nhà ngủ,chơi,....
các bài viết ở trong chị tổng hợp truyện của các bạn trẻ trên thế giới đang làm để giúp ích cho trái đất,...vài câu chuyện triết lí sống như hạt giống tâm hồn....
một cây làm chẳng nên non,nên chị muốn xin ý tưởng của mọi người
ok.
yên tâm đi......chị sẽ cảm ơn nhiệt tình ^^

chj học lớp mấy rồi!

L

leemin_28

Theo em: Cuốn sách có tên là cuộc sống muôn màu thì trong đó chị hãy nêu ra những mặt trái, mặt phải của xã hội vứi những mảng màu khác nhau, lúc sáng lúc tối. Có như vậy mới đúng với tiêu đề của cuốn sách
ukm! đúng rồi!@ với lại những cái phản lại nhau VD: tình yêu tuổi học trò, cuộc sống hiện đại và thời xưa! .... nhiều cái để viết!

1

123khanhlinh

Mà bao giờ chị hoàn tất thì báo e nha ^^
Hóng hóng ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

1

123khanhlinh

^^ hihi em thích viết về tình yêu tuổi học trò nhứt :) Nó trong sáng mà hồn nhiên biết bao ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

L

leemin_28

hây nhưng mà tuổi học trò hiện nay đâu có trong sáng như hồi trước! toàn mấy chuyện chẳng đâu vào đâu! viết văn tuổi học trò bây giờ! HOT đấy!

1

123khanhlinh

em chỉ thích tình yêu trong sáng tuổi học trò thui .....................................................................................................................................

L

leemin_28

HÀNH TRÌNH ĐI TÌM CÂY BÚT TRẺ 2014

Cây bút trẻ tháng 10: Mẹ...!

Con dù lớn vẫn là con của Mẹ
Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con!

>>> Kích vào ảnh :)

D

dlvx

ai có tài năng thì thi nhé!
già rồi mà cũng chẳng có tài nữa nhưng ham giải thi có được không?
mấy bài thi đó mình chưa đọc nhưng xem chấm điểm thấy chủ yếu là văn bày tỏ cảm xúc.
kiểu bài này, mình dở nhất, mình hay vô cảm còn cảm xúc của mình thì người khác chắc khó hiểu được :(

L

lamnun_98

Hình như thơ của Chế Lan Viên, bài nào thì mình quên rồi b-(

Người ơi là người bài thơ "Con Cò " của Chế Lan Viên . Viết mà không biết hả trời. Trong SGK Văn 9

Qua ĐIỀU TRA,NHẬN ĐỊNH, cộng thêm nhưng lời phản ánh của mem chị tuyên phạt bạn leemin_28 với các lí do sau :
- Lập pic mà không quản lý tốt topic
- Không làm gương cho các bạn noi theo, hơn hết đang làm phó nhóm. Hiện tại topic đang đi lệch hướng.

Kể từ bài viết này, bất kể một mem, t-mod, mod, MEMVIP khi tham gia thảo luận mà sai phạm so với mục đích ban đầu đều bị xóa bỏ không cần lý do.

T

thuydung97

đấy là ý tưởng để viết thôi,chứ chị chưa bắt tay vào viết
năm nay chị 12 rồi thì cũng bận lắm,không có nhiều thời gian để viết đâu....
chắc phải đợi lâu lâu....
như chị đẫ nói,cuốn sách tên cuộc sống muôn màu,nó tặng các bạn mà luôn cảm thấy cs toàn những cái tiêu cực,thê nên chị định đưa mấy bài như chs về các hs nghèo ượt khó,chương trnhf mùa hè xanh,,,,,
và đương nhiên trong đó có chs anh luyện,,^^
mọi câu chs đều mang tính giáo dục

chị có đứa em sắp xuất bản cuốn Những điều cần cho cuộc sống,,,,
mỏng thôi,nó viết để giải trí,bao giờ sách xuất bản chị bảo,lên đọc thử để góp ý nhé!

T

thuydung97

chị thấy topic này thỉnh thoảng mới có dòng lạc đề chứ Lamnun_98
.........................................

1

123khanhlinh

hì hì chị cố lên em ủng hộ chị hết mình ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

S

sad_why

Mọi người có thể đổi chủ đề sang thi đại học không!? có ai cho mình xin cái cấu trúc đề thi đại học cái!năm nay chẳng biết có khó hơn không nữa nhưng chắc năm đầu nên ít tiêu cực!

Top Bottom