Toán [Chia sẻ] Đặt tiêu đề như thế nào để không bị báo cáo vi phạm?

Thảo luận trong 'BẢNG TIN - PHÒNG SINH HOẠT CHUNG' bắt đầu bởi iceghost, 4 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 174

1. iceghost

iceghost Phó nhóm Toán Cu li diễn đàn TV BQT xuất sắc nhất 2016

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tân Thông Hội
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Cách đặt tiêu đề trong box Toán
    Với hi vọng làm giảm số lượng bài đặt sai tiêu đề, mình xin viết bài viết này để chia sẻ với các bạn vài lời khuyên để đặt tiêu đề hợp lý và không bị report: :D

• Tiêu đề phải liên quan tới câu hỏi. Tránh các tiêu đề: "Giúp mình với", "Đố ai giải được", "Cần gấp"...

• Không dùng tên phân môn để đặt tiêu đề. Tránh đặt tiêu đề như “Hình học”, “Đường tròn”, “Đại số 8”, “Chương I” vì nó không nêu được cụ thể câu hỏi của bạn.

• Tránh đặt những tiêu đề quá ngắn như “Tính”, “Chứng minh” mà hãy đặt cụ thể hơn, chẳng hạn “Tính giá trị biểu thức chứa căn” hay “Chứng minh d đi qua điểm cố định”.

• Cách dễ nhất và tốt nhất là dùng điều phải chứng minh hay yêu cầu bài toán mà đặt tiêu đề, như thế sẽ ngắn gọn và dễ hiểu nhất!

Một số ví dụ về tiêu đề ổn: (thường thường, dài dài là ổn)
    Các tiêu đề nên tránh (nhấn vào để thấy tiêu đề được sửa lại là gì):

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted