Ngoại ngữ Causes/effects of globalization on cultures

Thảo luận trong 'Rèn luyện kỹ năng Viết' bắt đầu bởi forum_, 16 Tháng mười 2021.

Lượt xem: 66

1. forum_

forum_ Học sinh tiến bộ Thành viên

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

The topic of this essay is the causes/effects of globalization on cultures. You will write a 5-paragraph (450 - 500 words) essay. You will be using the attached article for in-text citation. All of the references (in-text citations) will be gotten from the article, but you will also use your own information as well. I have provided the 'Works Cited' that you will be writing at the end of your essay. For all in-text citations in your essay, you will write the author's last name and the page number you got your information from for example (Wani 3).

*Paragraph 1: Introductory paragraph (hook background and thesis statement)
    Paragraph 2: cause (main idea, supporting the idea, minor idea, example)
    Paragraph 3: negatives effect (main idea, supporting the idea, minor idea, example)
    Paragraph 4: positives effect (main idea, supporting the idea, minor idea, example)
    Paragraph 5: Conclusion

*
    Đây là nguyên văn đề cô giáo giao bài tập về nhà cho mình, mà mình hơi bí ý tưởng :D Rất mong nhận được sự gợi ý từ các bạn.

*Khoảng một thời gian rồi mình không đăng bài lên diễn đàn, nên nếu mình up nhầm topic mong Mod/ T-Mod chuyển bài giúp mình nhé. Mình xin cảm ơn.

Last edited: 19 Tháng mười 2021
  2. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Mod Anh Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha

Bạn ơi cho mình hỏi đây là bài tập của THPT hay ĐH vậy? Vì thường dạng viết 450-500 gần như không xuất hiện trong đề thi của THPT, kể cả HSGQG hình như cũng 300-350 chữ thôi :< Ngoài ra mình vẫn chưa biết "the attached article" nên không biết đi theo ý như nào.

Tuy nhiên mình có một số ý như sau (Mong bạn thông cảm vì kiến thức mảng này của mình chỉ ở mức cơ bản thôi :<):
    - Cause:

Negative and positive effects:

Chúc bạn học thật tốt nhé!
    SERI: KINH NGHIỆM ÔN THI CHUYÊN ANH VÀ HSG CẤP TỈNH MÔN TIẾNG ANH

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted