English THPT Cách trình bày "địa danh, ngày tháng năm" bằng tiếng anh

giaphu33

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng một 2022
5
2
6
24
Kiên Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là bố mình có nhờ mình biên dịch một vài văn bản về công việc kinh doanh, và trong những văn bản đó có những chỗ như sau:
Cơ bản chúng là những đoạn mà ta ghi địa danh và ngày tháng năm của văn bản. Tuy nhiên mình lại không biết cách trình bày trong tiếng anh như thế nào để phù hợp với tiếng anh tiếng anh bản xứ, ý mình là cách trình bày của người bản xứ với những nội dung như thế này ấy.

Mong là các bạn có thể chỉ mình cách để có thể trình bày những nội dung như thế này trong tiếng anh để phù hợp với cách viết bản xứ, cảm ơn các bạn rất nhiều.
Nếu như cần thêm hình ảnh về toàn bộ văn bản mà mình đã biên dịch hoặc bất cứ thông tin nào mong các bạn hay yêu cầu mình.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Chuyện là bố mình có nhờ mình biên dịch một vài văn bản về công việc kinh doanh, và trong những văn bản đó có những chỗ như sau:
View attachment 200376
View attachment 200377
Cơ bản chúng là những đoạn mà ta ghi địa danh và ngày tháng năm của văn bản. Tuy nhiên mình lại không biết cách trình bày trong tiếng anh như thế nào để phù hợp với tiếng anh tiếng anh bản xứ, ý mình là cách trình bày của người bản xứ với những nội dung như thế này ấy.

Mong là các bạn có thể chỉ mình cách để có thể trình bày những nội dung như thế này trong tiếng anh để phù hợp với cách viết bản xứ, cảm ơn các bạn rất nhiều.
Nếu như cần thêm hình ảnh về toàn bộ văn bản mà mình đã biên dịch hoặc bất cứ thông tin nào mong các bạn hay yêu cầu mình.
Mình thấy viết cũng như mình thôi mà. Ví dụ [Địa điểm], [Ngày <số>] [Tháng <chữ>] [Năm]
XXX, 13th October 2021
Không biết văn bản của bạn thuộc loại nào, ví dụ như thư thì vị trí của nó sẽ như thế này

Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo và ủng hộ những topic sau để có sự tiến bộ về nhiều kỹ năng ~
[TIPs] Rewrite the sentences
Thành ngữ
[Dịch thuật] Word order

Luyện thi tốt nghiệp THPTQG môn tiếng Anh
NEXT 0.2
Chia sẻ phương pháp ôn thi
Tổng hợp kiến thức các môn

Chúc bạn một ngày vui vẻ!

• Like
Reactions: giaphu33

giaphu33

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng một 2022
5
2
6
24
Kiên Giang
Mình thấy viết cũng như mình thôi mà. Ví dụ [Địa điểm], [Ngày <số>] [Tháng <chữ>] [Năm]
XXX, 13th October 2021
Không biết văn bản của bạn thuộc loại nào, ví dụ như thư thì vị trí của nó sẽ như thế này
Nhưng mà đối với cái nội dung như kiểu mẫu điền ấy:
Thì trình bày sao bạn nhỉ?
"Nha Trang, ... ... ...", trình bày thế này mình thấy hơi kì mà có đúng không bạn nhỉ?

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Nhưng mà đối với cái nội dung như kiểu mẫu điền ấy:
View attachment 200384
Thì trình bày sao bạn nhỉ?
"Nha Trang, ... ... ...", trình bày thế này mình thấy hơi kì mà có đúng không bạn nhỉ?
Bạn có thể tham khảo mẫu sau, mình đoán cái của bạn là dạng kiểu contract. Như bạn thấy thì nó cũng như bạn viết thôi, không kì đâu.

Đây là bản song ngữ từ LLV

• Like
Reactions: giaphu33

giaphu33

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng một 2022
5
2
6
24
Kiên Giang
Bạn có thể tham khảo mẫu sau, mình đoán cái của bạn là dạng kiểu contract. Như bạn thấy thì nó cũng như bạn viết thôi, không kì đâu.

Đây là bản song ngữ từ LLV
View attachment 200387
Ok cảm ơn bạn rất rất nhiều nhá vì đã giúp mình, cảm ơn bạn rất nhiều vì đã dành ra thời gian giúp mình những thứ này. Chúc bạn buổi tối vui vẻ!

• Like
Reactions: S I M O
Top Bottom