Tâm sự Bạn cùng lớp

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Theo như bài viết bạn đăng lên đây thì nó đã cho thấy trong lớp bạn toàn là thành phần cá biệt: nào là yêu đương nhăng nhít khi đang là học sinh, nào là son phấn khi đi đến lớp, nào là sử dụng tài liệu, nào là dụ dỗ bạn bè đừng học nữa, học ít thôi. Bạn đừng bao giờ tiêm nhiễm những thói hư tật xấu đó vào mình, đừng sống mà nghe xem người khác nói gì về mình, đừng mặc cảm mình không giống người ta, hãy cứ là mình thôi. Học cho mình chứ học cho ai, rồi sau này mấy đứa bạn của bạn sẽ đi làm ruộng hoặc mấy cái nghề mà không có trình độ học vấn ý. Nói chung không nên quan hệ với loại bạn như thế. " Ở chọn nơi, chơi chọn bạn" mà.
theo mình thì ko cs chuyện ý đâu
+nhỏ tuổi
+thực tế nếu nt thì lớp này quá dốt

• Like
Reactions: hoangthianhthu1710

iceghost

Cựu Mod Toán
Thành viên
TV BQT xuất sắc nhất 2016
20 Tháng chín 2013
5,014
7,479
941
TP Hồ Chí Minh
Đại học Bách Khoa TPHCM
Thấy bọn bạn cùng lớp. Xin nhắc lại là bạn cùng lớp nhé. Chúng nó có người yêu. Xin nhắc lại là người yêu nhé. Lòng mình luôn luôn tự hỏi: " Sao chúng nó yêu sớm thế nhỉ?". Trong lớp, chúng nó yêu nhau hết. Có mỗi 5 đứa không yêu ai và không ai yêu. Xin nhắc lại là không yêu ai và không ai yêu nhé. Bọn có người yêu cứ giục có người yêu. Bảo bọn nó là :" Tao không muốn yêu được chưa? Chúng mày cứ yêu! Việc đấy của chúng mày. Còn tao thì học là chính! Tao không cướp người yêu của chúng mày là được! Đừng nhắc đến chuyện yêu trước mặt tao". Lúc đó chúng nó nói lại :" Linh à! Mày biết học nhiều hỏng não không? Mà bọn tao lúc nào cũng thấy mày cầm quyển sách của ông Nguyễn Nhật Ánh theo đọc, mày không thấy chán à? Còn mấy bài hát thì toàn nghe mấy bài của Trần Lập. Đi học thì không son phấn gì cả, nhìn như con ma ấy. Bài kiểm tra thì cả lớp chép phao còn mày thì học như một cái máy, mày không mệt à? Mày định làm học sinh gương mẫu à?" Mình đáp lại một từ thôi :" Ừ!" Và chúng nó cứ nói đi nói lại liên tục mấy ngày. Hôm nay đứng lên nói hết giờ ra chơi và giờ thể dục do thể dục không xuống sân. Thì chúng nó bảo :" Linh, mày định đứng lên khởi nghĩa à? Yêu không lo, rồi sau này mày ế đấy. Học ít thôi. Mày đủ kiến thức để thi giáo sư rồi" Lúc đó còn tiết Mĩ Thuật cô cho ra sân cỏ chơi. Bọn nó ra đó chơi hết. Còn mỗi mình mình trong lớp ngồi khóc. Tự hỏi sao chúng nó cứ nói mình mà 3 đứa không có người yêu kia. Chúng nó không nói? 3 đứa đó cũng không có người yêu, cũng giống mình mà............. Đôi khi, muốn cứ lúc ngủ thì thần chết đưa mình đi để cuộc đời thanh thản hơn...............
Câu lạc bộ thơ văn cần những người như bạn :D Hehehe.
Mình thấy câu chuyện "hư cấu" quá... Xin lót dép hóng chương 2 tiểu thuyết.

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Theo như bài viết bạn đăng lên đây thì nó đã cho thấy trong lớp bạn toàn là thành phần cá biệt: nào là yêu đương nhăng nhít khi đang là học sinh, nào là son phấn khi đi đến lớp, nào là sử dụng tài liệu, nào là dụ dỗ bạn bè đừng học nữa, học ít thôi. Bạn đừng bao giờ tiêm nhiễm những thói hư tật xấu đó vào mình, đừng sống mà nghe xem người khác nói gì về mình, đừng mặc cảm mình không giống người ta, hãy cứ là mình thôi. Học cho mình chứ học cho ai, rồi sau này mấy đứa bạn của bạn sẽ đi làm ruộng hoặc mấy cái nghề mà không có trình độ học vấn ý. Nói chung không nên quan hệ với loại bạn như thế. " Ở chọn nơi, chơi chọn bạn" mà.
Em đang cố thoát khỏi lớp hiện tại em đang học

Câu lạc bộ thơ văn cần những người như bạn :D Hehehe.
Mình thấy câu chuyện "hư cấu" quá... Xin lót dép hóng chương 2 tiểu thuyết.
Không có chương 2 âu anh......... Ý! Chuyện có thật mà ai cũng bảo hư cấu nhờ

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
HUHUHUHUHUH!!!! Em đang cố thoát khỏi lớp hiện tại em đang học đấy anh ạ :(( mà
Không có chương 2 âu a thái......... Ý! Chuyện có thật mà ai cũng bảo hư cấu nhờ. Bùn dữ dội
Toàn thành phần đen tối, bị ảnh hưởng nặng nề từ các tạp chất xung quanh, không chỉ bị chất độc da cam mà có cả virus kiểu

Thặc là aesthetic.

Bọn này cần phải cải tạo nếu câu truyện đến mức giả tạo như vậy lol. Đề nghị với các thầy cô tâm sự, giải quyết với mấy vấn đề này, còn em hãy coi chúng nó như ma túy ấy, không được "thử" dù chỉ một lần.
Mà tội nghiệp em. Nếu với lớp em, em là "cá biệt" thì ở lớp bọn anh, em là thành phần được hòa nhập mạnh mẽ và toàn diện, được bạn bè và thầy cô tung hô vì tình thần track nhiệm so suck!

hoangthianhthu1710

Ngày hè của em
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
1,583
5,096
629
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Thấy bọn bạn cùng lớp. Xin nhắc lại là bạn cùng lớp nhé. Chúng nó có người yêu. Xin nhắc lại là người yêu nhé. Lòng mình luôn luôn tự hỏi: " Sao chúng nó yêu sớm thế nhỉ?". Trong lớp, chúng nó yêu nhau hết. Có mỗi 5 đứa không yêu ai và không ai yêu. Xin nhắc lại là không yêu ai và không ai yêu nhé. Bọn có người yêu cứ giục có người yêu. Bảo bọn nó là :" Tao không muốn yêu được chưa? Chúng mày cứ yêu! Việc đấy của chúng mày. Còn tao thì học là chính! Tao không cướp người yêu của chúng mày là được! Đừng nhắc đến chuyện yêu trước mặt tao". Lúc đó chúng nó nói lại :" Linh à! Mày biết học nhiều hỏng não không? Mà bọn tao lúc nào cũng thấy mày cầm quyển sách của ông Nguyễn Nhật Ánh theo đọc, mày không thấy chán à? Còn mấy bài hát thì toàn nghe mấy bài của Trần Lập. Đi học thì không son phấn gì cả, nhìn như con ma ấy. Bài kiểm tra thì cả lớp chép phao còn mày thì học như một cái máy, mày không mệt à? Mày định làm học sinh gương mẫu à?" Mình đáp lại một từ thôi :" Ừ!" Và chúng nó cứ nói đi nói lại liên tục mấy ngày. Hôm nay đứng lên nói hết giờ ra chơi và giờ thể dục do thể dục không xuống sân. Thì chúng nó bảo :" Linh, mày định đứng lên khởi nghĩa à? Yêu không lo, rồi sau này mày ế đấy. Học ít thôi. Mày đủ kiến thức để thi giáo sư rồi" Lúc đó còn tiết Mĩ Thuật cô cho ra sân cỏ chơi. Bọn nó ra đó chơi hết. Còn mỗi mình mình trong lớp ngồi khóc. Tự hỏi sao chúng nó cứ nói mình mà 3 đứa không có người yêu kia. Chúng nó không nói? 3 đứa đó cũng không có người yêu, cũng giống mình mà............. Đôi khi, muốn cứ lúc ngủ thì thần chết đưa mình đi để cuộc đời thanh thản hơn...............
Tình cờ thấy topic này
@mỳ gói m nên trân trọng bạn cùng lớp nhé

• Like
Reactions: mỳ gói

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Yêu sớm nhưng phải biết giữ chứ không giữ lúc mất đau lòng lắm !!! Mà đang trẻ con thì càng đau !!! Theo mình nghĩ nếu yêu thì cố mà giữ còn không thì đừng yêu !!!

• Like
Reactions: mỳ gói

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
♦ Tiên học lễ _ Hậu học văn _ Đập đá quay tay ♦ ( ♥ cần chút sức lực ♥)
Mấy cái vấn đề này cũng chẳng phiền muốn, không có gì mà chị phải lo lắng cả. Yêu sớm thì đau nhiều, khổ nhiều. Chị cứ cố gắng học cho tốt, cứ mãi là học sinh gương mẫu. Không phải là trang điểm thì mới đẹp mới xinh nên chị đừng có buồn và khóc nhé ^^

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
Yêu sớm nhưng phải biết giữ chứ không giữ lúc mất đau lòng lắm !!! Mà đang trẻ con thì càng đau !!! Theo mình nghĩ nếu yêu thì cố mà giữ còn không thì đừng yêu !!!
Ui.
Còn nhỏ mà đã giỏi mấy vụ này.
Chị phải học theo em thôi.
@hoangthianhthu1710
Thấy em nó chưa ????

• Like
Reactions: The Joker
Top Bottom