Tâm sự Bạn cùng lớp

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thấy bọn bạn cùng lớp. Xin nhắc lại là bạn cùng lớp nhé. Chúng nó có người yêu. Xin nhắc lại là người yêu nhé. Lòng mình luôn luôn tự hỏi: " Sao chúng nó yêu sớm thế nhỉ?". Trong lớp, chúng nó yêu nhau hết. Có mỗi 5 đứa không yêu ai và không ai yêu. Xin nhắc lại là không yêu ai và không ai yêu nhé. Bọn có người yêu cứ giục có người yêu. Bảo bọn nó là :" Tao không muốn yêu được chưa? Chúng mày cứ yêu! Việc đấy của chúng mày. Còn tao thì học là chính! Tao không cướp người yêu của chúng mày là được! Đừng nhắc đến chuyện yêu trước mặt tao". Lúc đó chúng nó nói lại :" Linh à! Mày biết học nhiều hỏng não không? Mà bọn tao lúc nào cũng thấy mày cầm quyển sách của ông Nguyễn Nhật Ánh theo đọc, mày không thấy chán à? Còn mấy bài hát thì toàn nghe mấy bài của Trần Lập. Đi học thì không son phấn gì cả, nhìn như con ma ấy. Bài kiểm tra thì cả lớp chép phao còn mày thì học như một cái máy, mày không mệt à? Mày định làm học sinh gương mẫu à?" Mình đáp lại một từ thôi :" Ừ!" Và chúng nó cứ nói đi nói lại liên tục mấy ngày. Hôm nay đứng lên nói hết giờ ra chơi và giờ thể dục do thể dục không xuống sân. Thì chúng nó bảo :" Linh, mày định đứng lên khởi nghĩa à? Yêu không lo, rồi sau này mày ế đấy. Học ít thôi. Mày đủ kiến thức để thi giáo sư rồi" Lúc đó còn tiết Mĩ Thuật cô cho ra sân cỏ chơi. Bọn nó ra đó chơi hết. Còn mỗi mình mình trong lớp ngồi khóc. Tự hỏi sao chúng nó cứ nói mình mà 3 đứa không có người yêu kia. Chúng nó không nói? 3 đứa đó cũng không có người yêu, cũng giống mình mà............. Đôi khi, muốn cứ lúc ngủ thì thần chết đưa mình đi để cuộc đời thanh thản hơn...............

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Thấy bọn bạn cùng lớp. Xin nhắc lại là bạn cùng lớp nhé. Chúng nó có người yêu. Xin nhắc lại là người yêu nhé. Lòng mình luôn luôn tự hỏi: " Sao chúng nó yêu sớm thế nhỉ?". Trong lớp, chúng nó yêu nhau hết. Có mỗi 5 đứa không yêu ai và không ai yêu. Xin nhắc lại là không yêu ai và không ai yêu nhé. Bọn có người yêu cứ giục có người yêu. Bảo bọn nó là :" Tao không muốn yêu được chưa? Chúng mày cứ yêu! Việc đấy của chúng mày. Còn tao thì học là chính! Tao không cướp người yêu của chúng mày là được! Đừng nhắc đến chuyện yêu trước mặt tao". Lúc đó chúng nó nói lại :" Linh à! Mày biết học nhiều hỏng não không? Mà bọn tao lúc nào cũng thấy mày cầm quyển sách của ông Nguyễn Nhật Ánh theo đọc, mày không thấy chán à? Còn mấy bài hát thì toàn nghe mấy bài của Trần Lập. Đi học thì không son phấn gì cả, nhìn như con ma ấy. Bài kiểm tra thì cả lớp chép phao còn mày thì học như một cái máy, mày không mệt à? Mày định làm học sinh gương mẫu à?" Mình đáp lại một từ thôi :" Ừ!" Và chúng nó cứ nói đi nói lại liên tục mấy ngày. Hôm nay đứng lên nói hết giờ ra chơi và giờ thể dục do thể dục không xuống sân. Thì chúng nó bảo :" Linh, mày định đứng lên khởi nghĩa à? Yêu không lo, rồi sau này mày ế đấy. Học ít thôi. Mày đủ kiến thức để thi giáo sư rồi" Lúc đó còn tiết Mĩ Thuật cô cho ra sân cỏ chơi. Bọn nó ra đó chơi hết. Còn mỗi mình mình trong lớp ngồi khóc. Tự hỏi sao chúng nó cứ nói mình mà 3 đứa không có người yêu kia. Chúng nó không nói? 3 đứa đó cũng không có người yêu, cũng giống mình mà............. Đôi khi, muốn cứ lúc ngủ thì thần chết đưa mình đi để cuộc đời thanh thản hơn...............
chả có vấn đề j
thực ra chép phao cx là chuyện bt
có ny cx rất bình thường
nhưng mà bay giờ e chưa chép phao nhưng sau này cx sẽ coppy thôi
thề đấy ..càng hk cao,càng nặng ....................

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
chả có vấn đề j
thực ra chép phao cx là chuyện bt
có ny cx rất bình thường
nhưng mà bay giờ e chưa chép phao nhưng sau này cx sẽ coppy thôi
thề đấy ..càng hk cao,càng nặng ....................
Chỉ có điều là chúng nó có yêu sớm, chúng nó chép phao,... những chuyện đó chúng nó có cần tự hào như vậy không chị. Em buồn thay bố mẹ chúng nó :( Em học vầy, em không yêu vầy thì kệ em.........Chúng nó cứ khích em làm vầy. Em chưa có người yêu. Kệ em. Chúng nó cứ giục em :(

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Chỉ có điều là chúng nó có yêu sớm, chúng nó chép phao,... những chuyện đó chúng nó có cần tự hào như vậy không chị. Em buồn thay bố mẹ chúng nó :(
có sao đâu mà p buồn
yêu dương rất bình thương
cho e 1 ít tư liệu nhá
hs đứng top THPT khối 11
toàn những đứa có ny hjhj

NHOR

Cựu Mod Hóa
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
2,369
4,280
584
Quảng Trị
École Primaire Supérieure
kệ tụi nó, sao mk f khóc?? linh ơi, bạn hiền quá... mk là hs... là hs nghiêm túc, tụi nó hư, tụi nó ăn chơi, yêu đương nhăng nhít, ko lo học hành mà. lên mặt dạy đời ai??? đã ko bt xấu hổ mà còn nói người ta, bị gì à? mk cx giống bạn, hk hành, ko yêu, ko chơi, mk ko có khái niệm yêu đương và thậm chí cả giải trí cx thiếu, mk ko p là con người của mốt, của thời đại... đôi lúc còn lạc hậu nhưng mk ko tự ti, mk luôn hãnh diện vì thầy cô, bạn bè mk luôn muốn mk như vậy... tại sao cta lại khóc??? chả có lí do gì cả... nó ngu còn lì.. mk bt ko hề nặng lời vs ai nhưng đã bức xúc thì đổ máu... gặp mk là bạn mk chửi luôn rồi đó, ai cần nó quan tâm? ai cần nó xen vào cuộc sôngs của mk, có khi nào mk nói về chuyện của nó ko? mặc nó! HÃY LUÔN LÀ CHÍNH BẠN VÀ SỐNG THEO CÁCH CỦA BẠN, THEO NHỮNG GÌ BẠN NGHĨ!!! ko cần phải khóc... bạn hiền quá

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
kệ tụi nó, sao mk f khóc?? linh ơi, bạn hiền quá... mk là hs... là hs nghiêm túc, tụi nó hư, tụi nó ăn chơi, yêu đương nhăng nhít, ko lo học hành mà. lên mặt dạy đời ai??? đã ko bt xấu hổ mà còn nói người ta, bị gì à? mk cx giống bạn, hk hành, ko yêu, ko chơi, mk ko có khái niệm yêu đương và thậm chí cả giải trí cx thiếu, mk ko p là con người của mốt, của thời đại... đôi lúc còn lạc hậu nhưng mk ko tự ti, mk luôn hãnh diện vì thầy cô, bạn bè mk luôn muốn mk như vậy... tại sao cta lại khóc??? chả có lí do gì cả... nó ngu còn lì.. mk bt ko hề nặng lời vs ai nhưng đã bức xúc thì đổ máu... gặp mk là bạn mk chửi luôn rồi đó, ai cần nó quan tâm? ai cần nó xen vào cuộc sôngs của mk, có khi nào mk nói về chuyện của nó ko? mặc nó! HÃY LUÔN LÀ CHÍNH BẠN VÀ SỐNG THEO CÁCH CỦA BẠN, THEO NHỮNG GÌ BẠN NGHĨ!!! ko cần phải khóc... bạn hiền quá
Do mình nhạy cảm thôi mà ........ bạn mạnh mẽ thật luôn á!

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Do mình nhạy cảm thôi mà ........ bạn mạnh mẽ thật luôn á!
rất giống vs anh
đúng vj

• Like
Reactions: NHOR

hoangthianhthu1710

Ngày hè của em
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
1,583
5,096
629
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Sao mà đọc xong r cứ thấy có cảm giác "mếch in chai nờ " ấy....K đc thật cho lắm

NHOR

Cựu Mod Hóa
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
2,369
4,280
584
Quảng Trị
École Primaire Supérieure
à ko nghiêm túc đến nỗi thế
nhưng mà có đầy tự tin như vạy
tự tin là giống rồi... những người tự tin vẫn mãi mãi tự tin vào chính họ, mọi điều họ làm dù có bị người ta gọi là bảo thủ...

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
nói thật chứ có người yêu mệt lắm :) Cứ FA vui hơn nhiều :) có khi tụi nó gato với bạn cũng nên :)
''Ế là vì tôi thích thế và là để chờ người tử tế mà yêu ♥'' - Sau tụi nó chọc cứ kêu v :v

• Like
Reactions: Eliza Zoey and NHOR

Eliza Zoey

Học sinh
Thành viên
12 Tháng mười 2017
134
186
46
TP Hồ Chí Minh
Trường .......
nói thật chứ có người yêu mệt lắm :) Cứ FA vui hơn nhiều :) có khi tụi nó gato với bạn cũng nên :)
''Ế là vì tôi thích thế và là để chờ người tử tế mà yêu ♥'' - Sau tụi nó chọc cứ kêu v :v
em đồng tình với ý kiến trên .:D

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Sao mà đọc xong r cứ thấy có cảm giác "mếch in chai nờ " ấy....K đc thật cho lắm
Em thề là 100% thật, 0% hư cấu.
Có người yêu còn phải thâu đêm thức sáng để nhắn tin cho người yêu @@ Còn dạng không yêu ai + không ai yêu như mình thì lại thâu đêm thức sáng vì sách vở không thì ngủ sớm vô cùng vì lười học :p
em chưa 18t thì khỏi quan tâm, bơ luôn đi cãi làm gì cho nhọc xác
Không hiểu sao lúc đó khóc nữa cơ :p

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Giống chị mỗi cái đoạn không có người yêu với cả không có tý phấn son nào trên mặt. Nhưng lp chị chúng nó không quan tâm và chị cũng mặc kệ. Căn bản mặt chị cũng chả cần trang điểm, tý son là thay đổi tất cả rồi.
Lúc đó chúng nó nói lại :" Linh à! Mày biết học nhiều hỏng não không? Mà bọn tao lúc nào cũng thấy mày cầm quyển sách của ông Nguyễn Nhật Ánh theo đọc, mày không thấy chán à?
Đùa... Truyện của NNA là truyện cho giới trẻ đọc chứ có phải truyện nghiêm túc hay ho nhiều ý nghĩa triết lý cao siêu đâu... bọn lớp em văn hóa đọc kém thế à??
Bài kiểm tra thì cả lớp chép phao còn mày thì học như một cái máy, mày không mệt à? Mày định làm học sinh gương mẫu à?" Mình đáp lại một từ thôi :" Ừ!"
Ờ, gương mẫu thật đấy...
Nói chung là cứ kệ đi. Cạnh lớp chị có một đứa cũng siêu lập dị nổi tiengs cả khối, chị là thành phần bơ đời mà cũng nhiều khi sợ nó. Nhưng cứ chơi với nó, dù bọn lớp chị nhìn chị theo cái kiểu con này điên rồi. Có đứa nói thẳng mặt chị là sao mày có thể chơi với loại như thế được nhỉ... Ờ, kệ, nói thì cứ nói đi...

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Giống chị mỗi cái đoạn không có người yêu với cả không có tý phấn son nào trên mặt. Nhưng lp chị chúng nó không quan tâm và chị cũng mặc kệ. Căn bản mặt chị cũng chả cần trang điểm, tý son là thay đổi tất cả rồi.

Đùa... Truyện của NNA là truyện cho giới trẻ đọc chứ có phải truyện nghiêm túc hay ho nhiều ý nghĩa triết lý cao siêu đâu... bọn lớp em văn hóa đọc kém thế à??

Ờ, gương mẫu thật đấy...
Nói chung là cứ kệ đi. Cạnh lớp chị có một đứa cũng siêu lập dị nổi tiengs cả khối, chị là thành phần bơ đời mà cũng nhiều khi sợ nó. Nhưng cứ chơi với nó, dù bọn lớp chị nhìn chị theo cái kiểu con này điên rồi. Có đứa nói thẳng mặt chị là sao mày có thể chơi với loại như thế được nhỉ... Ờ, kệ, nói thì cứ nói đi...
Em cứ tưởng trên thế giới có mỗi mình em lập dị như vậy @@

Top Bottom