ai muốn kiểm tra trình độ vào làm thử xem

Status
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenanhtuan1110

lehoanganh007 said:
Rượu Metylic và H2O ( nước ) chất nào phản ứng với Na mãnh liệt hơn , giải thích
:shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :mrgreen:
Tui nghĩ Na PƯ với nước mãnh liệt hơn do Ka của nước lớn hơn của rượu.

H

hoanghaily

là nước và do độ phân cực lên kết O-H của nước lớn hơn của rượu metylic
Câu này chắc chắn đúng vì đã được thầy cô kiểm chứng

L

lms4012001

nếu muốn kiểm chứng bằng thực tế thì thấy gõ hơn đó............Na vào nước nó đùa giởn thấy là hạp ý và thích thú hơn rượu................còn nếu muốn thử bằng cảm ứng da của mình thì có lí nhiều đấy..................heheheheheeeeeeeee

T

thanhhai1489

có liên kết H với nước thi phản ưng mãnh liệt hơn
câu này chưa kiểm tra đc trình độ

L

lms4012001

cũng vì chất Na này mà làm thằng bạn tui phải bỏ quần dài trong phòng thí nghiệm trước mặt con gái đấy...............các pac biết sao ko..........
ngườ ta thường nói nhất quỷ nhì ma thứ 3 học trò mà(ma quy giờ mất hết rồi) ................trong khi đang TN tụi bạn tui nó lấy 1 cụt Na bỏ vào túi quần tây của anh bạn xấu số ............và khi bỏ vào thì tụi nó đổ nước lên thế là.....................hiccccccccc
thời học sinh cần nên phá chút để ko sau nay uổn lắm đấy..................

N

nguyenanhtuan1110

lms4012001 said:
cũng vì chất Na này mà làm thằng bạn tui phải bỏ quần dài trong phòng thí nghiệm trước mặt con gái đấy...............các pac biết sao ko..........
ngườ ta thường nói nhất quỷ nhì ma thứ 3 học trò mà(ma quy giờ mất hết rồi) ................trong khi đang TN tụi bạn tui nó lấy 1 cụt Na bỏ vào túi quần tây của anh bạn xấu số ............và khi bỏ vào thì tụi nó đổ nước lên thế là.....................hiccccccccc
thời học sinh cần nên phá chút để ko sau nay uổn lắm đấy..................
hic, sao lại nghịch dại thế?
Ai muốn thử trình độ thì vô cái này đi: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=7652&sid=56fb5110c958bdb9d398361210e4e055

A

ancksunamun

ủa lớp em tôi nè, cho P trắng dưới ghế lão GV hóa
và kq bạn biết rồi đấy, ở khoảng 40 độ, p trắng thành đỏ.hee hee, may mà ko cháy lơp[s

L

lehoanganh007

seishirosama và hoanghaily đã trả lời rất chính xác . Xin chúc mừng 2 bạn . Các bạn cho mình địa chỉ e mail nhé :D :D :D :D :D :D :D :D

P

phanhuuduy90

nếu nói vậy thì cho na và rượu ở x độ , thì nó sẽ phản ứng với nước trước sao?

D

dinhkimngan

rượu tác dụng mãnh liệt hơn. Vì gốc C2H5- la gốc đẩy điện tử nên O sẽ giàu điện tích âm , => H trong rượu sẽ linh động hơn
( Có nhầm gì không ta)

N

nguyenanhtuan1110

dinhkimngan said:
rượu tác dụng mãnh liệt hơn. Vì gốc C2H5- la gốc đẩy điện tử nên O sẽ giàu điện tích âm , => H trong rượu sẽ linh động hơn
( Có nhầm gì không ta)
Nhầm to, vì gốc C2H5- la gốc đẩy điện tử nên O sẽ giàu điện tích âm , => H trong rượu sẽ kém linh động hơn chứ ko phải là linh đông hơn.
O giàu điện tích âm sẽ đẩy cặp e dùng chung về phía H nhiều hơn làm liên kết O-H kém phân cực hơn.

L

linhdepzaia10

theo chàng thì : tất nhiên là nước (H20) :lol:
pé nào thiệt đần thì mới cho là rượu

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom