ai " không thể sống mà thiếu sách " thì vào đây nào !!!

N

nguyen.94

Truyện ngắn + dài của Nguyễn Nhật Ánh, không thích đọc ebook, mượn bn đọc giờ chưa thèm trả mà nó chả có ý định đòi lại 8-}

U

undomistake

MÌnh khoái nhất mấy cuốn tiểu thuyết trinh thám như Sherlock Holmes đọc cả chục lần vẫn thấy hay :))

B

blackat.bc

hixhix ! đọc Sherlock Holmes mình chả hỉu j hết ! tuy rằng mình biết truyện ấy rất hay và rất muốn hỉu !

U

undomistake

suy luận hay lắm, bạn vừa đọc phải vừa suy ngẫm từng chi tiết trong truyện đưa ra để thử suy luận kết thúc của câu chuyện hay từng vụ án mạng. Đồng ý là mình rất bất lợi về mặt thị giác nhưng cái quan trọng là tập tư duy chứ không phải là cố gắng để thắng, dần dần bạn sẽ hiểu hơn về cách suy luận của Sherlock và hiểu truyện hơn :D

T

thithi111

chà!mình thích đọc truyện ma hay kinh dị lắm nhưng đọc xong lại thấy sợ!hì hì!vậy nên mình chỉ đọc một số sách học cách sống,tâm lí,truyện tranh,tiểu thuyết(thik nhất là tiếng gọi nơi hoang dã,đôi bạn chân tình,...),truyện của Nguyễn Nhật Ánh thì cũng vui vui,cả lịch sử và khoa học vũ trụ nữa!!!!!!!thú vị lắm!mk có thể nằm nhà đọc sách cả ngày khỏi phải đi dâu cả!hihi

K

kenylklee

Cho hỏi, niềm đam mê sách Khoa học, và nhất là những cuốn sách tham khảo nâng cao, bổ trợ kiến thức về Toán, Lý, Hóa có được ghi danh ở đây không.
Tớ thích nhất là khi tìm được một cuốn sách "Toán, Lý,Hóa" hay. Học không cần thầy cô, bổ não ra nhét sách vào đầu, thế là oke! :D
bổ não ra nhét sách vào đầu
câu nói mang tính chất minh họa, trẻ em không nên bắt trước, có thể nguy hiểm. :D:D:D:D:D:D:)):)):)):)):))=))=))=))

S

sonmoc

picture.php

Câu hỏi số 44: (+15) Tập san Học Mãi số mới nhất là số của tháng trước. Đúng hay sai ? Giải thích và dẫn link

T

tieuthubupbe

[COLOR="Silver"]mình rất thích đọc sách:
[/COLOR]
ưu tiên là sách về khoa học đông vật(rắn và các loài bò sát có độc) và thực vật có độc.
Xếp sau là những loại sách về tâm hồn hay một số tác phẩm kinh điển kiểu như Harry Porter, chạng vạng, trăng non, nanh trắng, những thời thơ ấu...
kế tiếp là những sắch lịch sử...
nói chung là nhiều vô bờ bến luôn

L

lantrinh93

hj, không đọc kĩ topic nhưng hình như là đang nói về sách mình thích : uk, " mình thích nhất " HỌC TRÒ PHỐ HUYỆN của nhà văn Nguyên Hương .... bật mí nhé !! tớ đang hi vọng 1 ngày nào đó có ngày tặng mình quyển này , hehe, tạm thời thị trướng hết hàng :D:D:D:D=((=((=((

Q

quynh2001

Còn em thì đang tìm mua cuốn 70 kì quan thiên nhiên thế giới mà không thấy . Anh chị nào biết mua ở đâu chỉ cho em với, em sẽ thanks nhiều:khi (101)::khi (24)::khi (110)::khi (109)::M_nhoc2_16::M030:

Last edited by a moderator:
D

diarygalaxy_pisces

:D Thích cái tên pic, đúng là không ái có thể sống mà thiếu sách được. Nói về sách mình thích thì cũng khá là nhiều. :D (hơi tham lam)
Về văn học nước ngoài thì có: Harry Potter trọn bộ, Đồi gió hú, Những tấm lòng cao cả, Những người khốn khổ, Trà hoa nữ, Bốn cô con gái nhà bác sĩ March,....
Sách của Marc Levy và Dan Brown cũng rất hay :x
Sách dành cho teen: Nhật kí công chúa, Airhead (bà Meg Cabot viết truyện khỏi chê)...
Truyện ngắn của Nguyễn Nhật Ánh cũng rất hay, mình thích nhất là Những cô em gái và Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ...
Nói về văn học Việt Nam thì những tác phẩm tiêu biểu thì mình có đọc qua, nhưng không thích lắm nên chẳng đọc kĩ, chủ yếu đọc theo yêu cầu của cô giáo để viết văn =((

B

bingoxanh1308

Sherlock Holmes...Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ...mình đọc sách của Nguyễn Nhật Ánh là nhiều.đọc truyện tranh nữa,nên bây giờ bị ngộ,chỉ vẽ đc manga...:(

B

blackat.bc

hôm nay mình muốn giới thiệu với các bạn 1 vài quyển sách hay mới lùng đc ! mong các bạn sẽ thích ! giá mỗi quyển theo bìa là 45k :

SÁCH CHO CON TRAI Để trở thành người hùng : q này dạy kĩ năng sinh tồn trong những tình huống khó khăn nhất , con trai , con gái đều nên đọc (mình là girl mà vẫn khoái đây nè )

SÁCH CHO CON TRAI Để trở thành chàng trai tài năng 1

SÁCH CHO CON TRAI Để luôn là chàng trai tài năng 2

BÍ MÂT CỦA CÁC CÔ GÁI Đừng cho ai biết nhé : q này lúc đầu mình tưởng cho con trai ! ai ngờ đc q này dạy cho con gái làm những trò cực độc cộp mác girl ! liếc qua mục lục lá mê ngay !

SÁCH CHO CON GÁI Để trở thành cô gái tài năng 1

SÁCH CHO CON GÁI Để luôn là cô gái tài năng 2

mìh mê wá nên quyết tâm mua đủ bộ , các bạn ra hàng sách mà đọc thử xem !

B

blackat.bc

ề ! sao độ này hàng sách Chia Sẻ của mình vắng khách thế nhỉ ?!
những ng có văn hoá đọc đâu hết rùi chớ ! hớ hớ hớ ! để ta rao hàng mỏi mồm mỏi cổ mà chả có khách chi hết !

S

strikeeagles

Về truyện thì mình thích Harry Potter cả bộ, Twilight cả bộ, Eragon cả bộ :D................. Mấy cái khác thì đọc bình thường, chỉ có 1 số ít quyển là tạo được sự hứng thú......................................Nên là bây h đang đọc lại Harry Potter lần thư 8

Top Bottom