ai " không thể sống mà thiếu sách " thì vào đây nào !!!

T

takeya_kun

1. Chú ý ko dùng màu chữ đỏ.
2. Ước mơ của ta ko phải thành nhà văn , đơn giản ta ko có viết văn:)).
3. Muốn viết văn hay nên đọc những quyển sách có những cách người ta sử dụng những nghệ thuật miêu tả , tự sự ,... hay để học hỏi . Còn mấy cuốn bách khoa toàn thư ---> cuộc sống , khoa học nhiều hơn . Còn cuốn sách như học làm giàu , ... nói chung về kinh doanh là đọc để học hỏi chớ ko phải để làm văn . Nên phân biệt được các loại sách nào dành để học hỏi -> viết , cuốn nào là để học hỏi --> áp dụng cuộc sống=))

Nói là thế nhưng viết văn cũng phải có logic. Chứ lúc cô cho cái đề tả một con bò, không biết lại tả nghé; hay người ta ra đề văn nghị luận giải về an toàn giao thông thì lại lộn sang giải thích cách đi xe =)) Có mà chết à. Còn sách về kinh doanh thì công nhận là chỉ để học hỏi thôi chứ không viết văn được :D

M

meobachan

Đồng ý với bạn Takeya :)). "Văn học là tấm gương phản chiếu cuộc sống" - nếu không có kiến thức cơ bản về cuộc sống mà cứ chú trọng vào hình thức nghệ thuật, trau chuốt cho câu từ "mượt mà" mà nội dung lại hỏng, không thực về cuộc sống thì chỉ là thứ văn ... =))

H

hoa_giot_tuyet

Tớ thì thick sách về vũ trụ còn truyện thì dành cho tuổi mới lớn ý, học cách làm người ;))

Ai có sách nào về vũ trụ ko nhỉ :D

D

diep_2802

:-j nghe tên pic hùng hồn quá ;)) Biết làm sao dc mềnh cũng thuộc top này roài :)).Tui thjk truyện trinh thám và truyện phiêu lưu.Ngoài ra còn rất thích những cuốn sách tổng hợp những câu châm ngôn hay về cuộc sống,tình bạn và gia đinh :x

p/s:Nàng ơi sách vũ trụ thì ngoài quán đầy nàk;))

D

doigiaythuytinh

Mình cũng thích sách nhưng không đến nối "không thể sống mà thiếu sách"

Thích đọc nhất sách lịch sử

Nhưng nói chung cứ vơ thấy gì thì đọc nấy :)

K

kent3bi

mìnk tkì ckỉ tkík truyện 0f Han Yu Rang và HwangMiriri và truyện dành cko tuổi mới lớn hoặc tuổi trưởng thành tkui :">~

H

havy_01

mình thích nhất loại sách về kinh doanh vì nó giúp mình rất nhiều trong cuộc sống và quan trọng là mình rất thích kinh doanh.hì hì

T

thithi111

sách là đam mê nhất đời của mình đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!rất vui được quen với những người bạn cùng sở thik!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

A

asroma11235

tớ thích sách về vũ trụ
Có nhiều điều con người vẫn chưa biết về nó

S

sakuraaaaaa

Mình thì thích tất cả các loại sách luôn!!!!
Cuốn mình thích nhứt bây giờ là Harry Poter đó!! Hay cực luôn!!!!

T

thithi111

minh chua doc harry potter bao gio********************************************************???mua sch tren mang o cho nao day****************************???????moi nguoi biet ko****************************??????

H

hoangha8394

Mọi người có ai thích đọc chuyện của Dan Brown ko vậy.Em thích lắm nè :XXXXXXXXXXXXXXx

B

blackat.bc

mấy hôm nay thi cử bận bịu quá ! k lên xem được ! hixhix !
tớ mới đọc quyển kẻ 2 mặt hay quá ! k bít đã bạn nào đọc chưa nhỉ ? có bạn nào bít sách hay về tâm lý tội phạm bảo tớ với

B

blackat.bc

nếu đọc sách online bạn vào " thư viện online ý " in về đọc là xog , rẻ hơn mua sách ngoài , k thì đọc béng trên đấy lun cho tiện

H

hieut2bh

thế à mình chỉ thức những quyển sách dạy những phương pháp học tập siêu đẳng ví dụ bạn tài giỏi tôi cũng thế

B

blackat.bc

mấy hôm nay thi cử bận bịu quá ! k lên xem được ! hixhix !
tớ mới đọc quyển kẻ 2 mặt hay quá ! k bít đã bạn nào đọc chưa nhỉ ? có bạn nào bít sách hay về tâm lý tội phạm bảo tớ với

C

cryonmyhand

Các bạn thích lãng mạn ,bay bổng ,và sống cùng tình yêu thì đừng bỏ qua các cuốn " Đỉnh Gió Hú " ," serie 3 tập Chạng vạng - Trăng Non - nhật thực " ,hay các truyện ngắn như " yêu anh hơn cả tử thần " ...

Các bạn thích học cách sống ,đọc sách về cuộc sống thì có thể đọc các cuốn " sống hay tồn tại " ,serie " Chicken Soup "

Các bạn muốn thành công ,thích kinh doanh ,thích giao tiếp ,có thể đọc các cuốn " Đắc Nhân tâm , Cha giàu cha nghèo , dạy con làm giàu ,.... "

Và còn có 1 cuốn rất bổ ích dành cho các bạn học sinh ,đặc biệt là học sinh trung học cơ sở và trung học phổ thông ,đó là cuốn " Tôi Tài Giỏi ,Bạn Cũng Thế " của Adam Khoo ,đọc cuốn này để tìm ra đâu là sở trường và cách học hiệu quả nhất dành cho bản thân .
Phải công nhận là cuốn"Đắc Nhân Tâm" đọc hay thật...Ngoài ra còn có cuốn "I can do it-Tự tin là chính mình"cũng rất hay và ý nghĩa nữa

C

cryonmyhand

Ở đây có ai hứng thú với tiểu thuyết không nhỉ?Nếu bạn nào biết nhiều tiểu thuyết mà có nội dung về những triết lí kinh nghiệm sống hoặc những biến cố lịch sử...thì pm mình nhé..Thank you so much. ^^

H

hoangha8394

ê ! bạn hoangha8394 ơi ! Mật Mã Maya hay k vậy ? tớ đag mún mua nè !

Cuốn Mật mã Maya này thì mình cũng chưa đọc,nhưng theo mình tìm hiểu thì nó cũng khá là hay đấy.....Bạn có thể xem tóm tắt tại http://www.sachhay.com/book/201007024751/mat-ma-maya.aspx .
Việc tự tìm hiểu về 1 quyển sách là rất thú vị và bổ ích,mình khuyên bạn lần sau thay vì hỏi nó có hay ko mà hãy tự tìm hiểu nội dung của nó và chia sẻ cho mọi người thì sẽ tốt hơn đấy :D

P/s:Mình ít khi mua sách để đọc vì mình toàn đọc ebook trên máy tính :).Còn nếu thấy quyển sách nào thực sự hay và có ích thì mình sẽ mua tặng người khác :D

Top Bottom