ai " không thể sống mà thiếu sách " thì vào đây nào !!!

B

blackat.bc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chào các bạn !
nếu bạn có quyển sách nào tâm đắc , mê mẩn thì cùng chia sẻ nhé !!! thể loại sách yêu thích của bạn là gì ?
mình thích sách kinh doanh , sách khám phá hc nói về những ng , những thứ j bí ẩn thì mình càng thích ! ngoài ra, mình cũng k thể bỏ qua những quyển sách hay thuộc thể loại kc !!!:p
các bạn cùng nhau chia sẻ những quyển sách hay nào !!!:)

B

baby_angle13

mình thích các loại sách nói về thế giới dộng thực vật sách văn học việt nam và nhiều sách khác nữa

N

nhoc_bettyberry

Loại sách tớ thích thì nhiều vô bờ bến luôn. :M057:
no.1 là những sách văn học như Thời thơ ấu của Macxim gorki, Những tấm lòng cao cả của Edmondo De Amicis, Những người khốn khổ của Victim hugo,... :khi (34):
no.2 là những sách nghiên cứu về khoa học cuộc sống như 10 vạn câu hỏi vì sao, rùi mấy sách về đại dương, động vật & thực vật :khi (162):
no.3 là truyện tranh :-*

B

blackat.bc

mình cũng đã đọc nhũng tấm lòng cao cả , phải công nhận là rất cảm động đó , mình cũng thích truyện tranh , và văn học việt nam thì thích mê tơi truyện dế mèn của tô hoài và cho tôi xin 1 vé đi tuổi thơ của ng nhật ánh , hay ghê lun

P

phiphikhanh

mình cũng đã đọc nhũng tấm lòng cao cả , phải công nhận là rất cảm động đó , mình cũng thích truyện tranh , và văn học việt nam thì thích mê tơi truyện dế mèn của tô hoài và cho tôi xin 1 vé đi tuổi thơ của ng nhật ánh , hay ghê lun
Truyện của Nguyễn Nhật Ánh cũng rất nhiều truyện hay lắm:) . Đang cố sưu tập mà có vài cuốn:((

Mình chỉ thích những văn học nước ngoài _ văn học dành cho thiếu nhi viết về thời cách mạng của VN _ truyện tranh _ Hết:))

B

blackat.bc

oh ! thế các bạn biết tên nhữg quyển sách văn học nước ngoài , trog nước nào hay bảo mình với , mình cũng đang mún mua lấy vài quyển nhưng k pít có những quển nào hay !
ps: nếu dc thì tóm tắt lun cốt truyện hộ mình héng ! thanks!
ngoài ra , các bạn có thích sách kinh doanh k ?
nếu thích thì nhảy vô đây nào !!!

Last edited by a moderator:
P

phiphikhanh

oh ! thế các bạn biết tên nhữg quyển sách văn học nước ngoài , trog nước nào hay bảo mình với , mình cũng đang mún mua lấy vài quyển nhưng k pít có những quển nào hay !
ps: nếu dc thì tóm tắt lun cốt truyện hộ mình héng ! thanks!
Mình ko biết bạn đã ó những quyển nào nên mình chỉ nói vài cuốn mình có nhé^^ . Ít lắm , có khi bạn có hết rồi;))
1. Tiếng gọi nơi hoang dã _ Jack London
2. Nanh Trắng _ Jack London
3. Thép tôi đã thế đấy _ Nikolai Ostrovsky
4. Hoa tulip đen _ Alexandre Dumas
5. Bột mì vĩnh cửu _ Alexandre Belyayev
6. Không gia đình _ Hector Malot
7. Trong gia đình _ Hector Malot
.... < nhớ đk vài cuốn , mấy cuốn còn lại toàn là vh dành cho thiếu nhi :)) >
Còn mấy cuốn vh VN thì toàn mấy cuốn như : Tắt đèn ( Ngô Tất Tố ) , Bước đường cùng ( Nguyễn Công Hoan ) , Quê nội ( Võ Quảng ) , Xóm đê ngày ấy ( Phan Thị Thanh Nhàn ) ,... vs mấy cuốn truyện của Nguyễn Nhật Ánh^^

Còn mấy sách về kinh doanh , mình ko có hứng thú nếu ko muốn nói là cực kỳ ghét^^

J

junior1102

Các bạn thích lãng mạn ,bay bổng ,và sống cùng tình yêu thì đừng bỏ qua các cuốn " Đỉnh Gió Hú " ," serie 3 tập Chạng vạng - Trăng Non - nhật thực " ,hay các truyện ngắn như " yêu anh hơn cả tử thần " ...

Các bạn thích học cách sống ,đọc sách về cuộc sống thì có thể đọc các cuốn " sống hay tồn tại " ,serie " Chicken Soup "

Các bạn muốn thành công ,thích kinh doanh ,thích giao tiếp ,có thể đọc các cuốn " Đắc Nhân tâm , Cha giàu cha nghèo , dạy con làm giàu ,.... "

Và còn có 1 cuốn rất bổ ích dành cho các bạn học sinh ,đặc biệt là học sinh trung học cơ sở và trung học phổ thông ,đó là cuốn " Tôi Tài Giỏi ,Bạn Cũng Thế " của Adam Khoo ,đọc cuốn này để tìm ra đâu là sở trường và cách học hiệu quả nhất dành cho bản thân .

T

thaoriu

Còn mình thì thích các loại sách về lịch sử như đại việt sử kí toàn thư chẳng hạn, hay các triều đại việt nam

T

takeya_kun

Mình thích đọc các tác phẩm nước ngoài hơn là tác phẩm Việt Nam, ví dụ như: Đồi gió hú, Người bán hàng nhất thế giới, Những tấm lòng cao cả,......

Ngoài ra tớ cũng thích đọc sách có nội dung hơi hoang tưởng như "Hậu duệ thần đèn" hay các cuốn về thế giới xung quanh, đặc biệt là các cuốn liên quan tới tàu vũ trụ.

Ai có cùng sở thích thì làm quen nha :))

H

huyenlinh1611

vy may viet nhieu the?ban oi ban co sach thi cho to doc voi + may co bt s con hanh k dang hot day!!!!
-> lưu ý : viết chữ Tiếng Việt có dấu

Last edited by a moderator:
T

takeya_kun

@blackat.bc: bạn mua mấy quyển đó ở đâu vậy? Chỉ mình với
@huyenlinh1611: bạn viết có dấu đi, tớ không dịch được

A

apple_new

Tớ thì toàn đọc sánh tìm hiểu khoa học chứ không có cuốn van bản nào =.=!
10 vạn câu hỏi vì sao
10 điệp viên siêu đẳng thế kỉ 20
.....

B

bonghongnho_95

Mình thích đọc các tác phẩm nước ngoài hơn là tác phẩm Việt Nam, ví dụ như: Đồi gió hú, Người bán hàng nhất thế giới, Những tấm lòng cao cả,......

Ngoài ra tớ cũng thích đọc sách có nội dung hơi hoang tưởng như "Hậu duệ thần đèn" hay các cuốn về thế giới xung quanh, đặc biệt là các cuốn liên quan tới tàu vũ trụ.

Ai có cùng sở thích thì làm quen nha :))

Mình cũng thích các tác phẩm của nước ngoài hơn của Việt Nam và các sách về khoa học viễn tưởng
Mình thích đọc truyện tranh, truyện trinh thám, tiểu thuyết, truyện ngắn, sách tâm lý,... Nói chung là sách nào cũng hay hết ak:M050:

T

takeya_kun

@bonghongnho_95: Vậy thì hay quá rồi còn gì =))
@apple_new: Vậy chắc cậu thích các môn khoa học lắm nhỉ, tớ cũng có vài quyển như vậy mặc dù hơi ít :) Tớ nghĩ nếuc cậu mua quyển bách khoa toàn thư đọc cũng đựơc, nó khá là bổ ích

T

takeya_kun

Bổ ích thì có nhưng ta ko thích cho lắm vì mây cuốn sách như thế rất khô khan , vs lại ta lười đọc mấy cái sách gọi là có ích cho cuộc sống:))=))

Khô khan nhưng bổ ích là được :)) Dù nói không thích nhưng thể nào sau này không muốn cũng phải mua =)) Vả lại nếu muốn thành nhà văn thì càng phải mua nhiều, nhiều vào mới có kiến thức đời sống mà viết, chứ viết mà không có logic là....:-SS8-}

P

phiphikhanh

Khô khan nhưng bổ ích là được :)) Dù nói không thích nhưng thể nào sau này không muốn cũng phải mua =)) Vả lại nếu muốn thành nhà văn thì càng phải mua nhiều, nhiều vào mới có kiến thức đời sống mà viết, chứ viết mà không có logic là....:-SS8-}
1. Chú ý ko dùng màu chữ đỏ.
2. Ước mơ của ta ko phải thành nhà văn , đơn giản ta ko có viết văn:)).
3. Muốn viết văn hay nên đọc những quyển sách có những cách người ta sử dụng những nghệ thuật miêu tả , tự sự ,... hay để học hỏi . Còn mấy cuốn bách khoa toàn thư ---> cuộc sống , khoa học nhiều hơn . Còn cuốn sách như học làm giàu , ... nói chung về kinh doanh là đọc để học hỏi chớ ko phải để làm văn . Nên phân biệt được các loại sách nào dành để học hỏi -> viết , cuốn nào là để học hỏi --> áp dụng cuộc sống=))

Top Bottom