Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    bài tập hóa

    1) gọi công thức là A2O3 vì oxi chiếm 30% khối lương =>oxi chiếm 30% ptk M A2O3 =>M A2O3= 16*3/30%=160g =>M A=56=> A là Fe Ct: Fe2O3 thế dk chưa bạn?
  2. tiểu thiên sứ

    bài tập hóa

    1) gọi công thức là A2O3 vì oxi chiếm 30% khối lương =>oxi chiếm 30% ptk M A2O3 =>M A2O3= 16*3/30%=160g =>M A=56=> A là Fe Ct: Fe2O3 2) ptk H2O=18=>ptk Ba(NO3)2=18*14,5=261g =>137+62x=261 =>x=2 Ct: Ba(NO3)2
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa Hoá 9

    nghĩa là Al tác dụng với Fe3+ chứ ko phải Al3+ tác dụng với Fe. bạn dựa vào dãy chuyển hóa tự viết phương trình nha
  4. tiểu thiên sứ

    viết phương trình hóa học

    bạn tự viết phương trình nhé A là NaAlO2 B là H2SO4C là Na2SO4D là Al2(so4)3E là Na2Co3F là Al(OH)3G là Co2L là FeCO3M là Fe2(So4)3N là So2 H là NaHCo3I là KHSO4 tham khảo nha,
  5. tiểu thiên sứ

    Hóa Hoá 9

    không phản ứng bạn ạ. bạn xem lại dãy điện hóa đi nhé đã xảy ra pư OXH khử thì phải có chất khử chứ. sao cả hai chất này đều OXH hết vậy?
  6. tiểu thiên sứ

    Hóa tính nồng độ mol

    H2SO4(đn)+ S-> SO2+H2O SO2+H2O-->H2SO3 H2SO3+NaOH-->Na2SO3+H2O H2SO4+KOH-->K2SO4+H2O K2SO4+BaCl2 -->KCl+BaSO4 cho nước vào H2SO4(dn) =>H2SO4 loãng : H2SO4+Fe-->FeSO4+H2 tham khảo nha
  7. tiểu thiên sứ

    Hóa Hoá 9

    hh kim loại +hh dd muối nha. đầu tiên Al +AgNO3 sau đó +nếu Al dư thì Al +Fe(NO3)3, +nếu Al hết còn Ag+ dư thì Fe tác dụng vs AgNO3, .... -nếu AgNO3 hết thì Fe tác dụng vs Fe(NO3)3 +nếu phản ứng xay ra vừa đủ thì Fe tác dụng vs Fe(NO3)3
  8. tiểu thiên sứ

    Hóa tính nồng độ mol

    CuO+H2SO4-->CuSO4 +H2O a)nCuO=4/80=0,05 mol nH2SO4=0,2*0,5=0,1 mol => sau pư=>H2SO4 dư 0,05 mol, nCuSO4=0,05 mol CMCuSO4=0,05/0,2=0,25M Cm H2SO4 dư=0,05/0,2=0,25 M b)2NaOH+H2SO4-->Na2SO4+2H2O(2) nNaOH=2nH2SO4(2)=>nNaOH=0,1 mol =>VNaOH=0,1/1=0,1l=100ml tham khảo nha
  9. tiểu thiên sứ

    Sinh [Sinh 6] Nhìn lá đoán loài cây

    lá cây hoa đại phải không chị. nhà em có trồng nak. cái này em chắc đét lun:D:D:D
  10. tiểu thiên sứ

    Hóa Cho em hỏi về giáo viên dạy Hóa 9

    tùy từng người bạn à, mỗi người có một nhận xét riêng không ai giống nhau cả, có người thích học cô này còn người kia thích học cô kia. về chuyện này thì bạn phải tự tìm hiểu và quyết định thôi. chúc bạn học tốt,
  11. tiểu thiên sứ

    Hóa 10 - nguyên tử

    Câu 1: Giả sử số nguyên tử của nguyên tố X là 100 vậy số nguyên tử của đồng vị 1 chiếm: 31.100/(31+19)= 62% số nguyên tử đồng vị 2 chiếm : 19.100/(31+19)= 38% Nguyên tử khối của đồng vị 1 là: 51+70 = 121 Nguyên tử khối của đồng vị 2: 51+70+2 = 123 Nguyên tử khối trung bình: 121.62% +...
  12. tiểu thiên sứ

    OXIT

    gọi công thức oxit kl hóa trị thấp là M2Oy trong đó O chiếm 22,53% => R chiếm 77,47% khi đó ta có tỉ lệ: 16n / 2R = 22,53 / 77,47 <=> R = 27,51n Vì n nhỏ nhất nên n chạy từ 1 đến 3 ( nhỏ nhất nên ko tính các trường hợp hóa trị lớn hơn) thay vào phương trình trên thấy chỉ có n = 2 thỏa mãn...
  13. tiểu thiên sứ

    phản ứng giữa oxit axit với dd kiềm( hóa trị2)

    thứ tự xảy ra các phản ứng Ca(OH)2+CO2-->CaCO3+H2O(1) CaCO3 +CO2+H2O-->Ca(HCO3)2(2) nCa(OH)2= 0,02(mol) Số mol CaCO3 kết tủa : 1,6/100=0,016 (mol) vì n kt< nCa(OH)2 =>xảy ra hai trường hợp mặt khác để có giá trị lớn nhất của V thì phải xẩy ra cả 2 phản ứng trên Theo pthh (1) => nCaCO3=0,02...
  14. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa 10: Ôn chương I

    làm tất cả đây hay làm bài nào vậy bạn . nhiều quá đi.
  15. tiểu thiên sứ

    Hóa Tìm x

    Ta có pH=3--> [H+]= 10^-3 => nH+=0,001 x 0,01 khi thu đc đ có Ph=4--->[H+]=10^-1 =>nH+= 0,01 x 10^-4 + V(H2O) => 0,001 x 0,01 = (V + 0,01)x10^-4 => V=90 (ml) tham khảo nhé
  16. tiểu thiên sứ

    Hóa Bài luyện vô cơ

    chia ra 3 trường hợp để làm bạn nhé gọi a là n X, n là hoastrij của X th1 X là kim loai 2X+nH2SO4-->X2(SO4)n+nH2 a..........an/2 mX=2,8 ==>aX =2,8(*) nH2SO4=4,9/98=0.05 mol=>an=0,1(**) =>X=28n thử trường hợp =>n=2 X là Fe th2 X là oxit =>CT X2On giải tượng tự =>X=56n(loại) th3 X là X(OH)n pt...
  17. tiểu thiên sứ

    [Bình Chọn] Nhân vật được yêu thích nhất trong TTLD Conan

    mình bình chọn Edogawa Conan/ Kudo Shinichi nha
  18. tiểu thiên sứ

    Hóa hỏi bài

    2Fe(OH)3-->Fe2O3+3H2O(1) Fe(OH)3+3HCl-->FeCl3+3H2O Fe2O3+6HCl-->2FeCl3+3H2O Nung m(g) Fe(OH)3 sau một thời gian thu được chất rắn nặng (m-0,81)g. =>n H2O(1) =0,81/ 18=0,045 mol =>nFe2O3= 0,015 mol nHCl=0,12 mol =>nFe(OH)3 dư=( 0,12-0,015*6)/3=0,01 =>nFe(OH)3 ban đầu=0,04 =>m= nFe(OH)3 pư là...
  19. tiểu thiên sứ

    Hóa Xác định 2 kim loại A và B

    Gọi Z là tổng số điện tích hạt nhân trong cả A và B Tổng số hạt trong hai nguyên tử A và B là 142 => 2Z + N = 142 (1) Trong đó, tổng số hạt mang điện nhiều hơn số hạt không mang điện là 42 => 2Z - N = 42 (2) Từ (1),(2) => Z = 46; N = 50 Số hạt mang điện của B nhiều hơn của A là:12 =>2ZB − 2ZA =...
  20. tiểu thiên sứ

    Minigame Tìm từ tương ứng

    sự trả giá academic
Top Bottom