Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    bài tập định luật bảo toàn khối lượng

    ta có phương trình: CH3COONH3CH3 +NaOH =>CH3COONa +CH3NH2 x mol HCOONH3C2H5 +NaOH=>HCOONa +C2H5NH2 (1-x) mol 82x+68(1-x)=73,6=>x=0,4=mol=>(1-x) =0,6 YCBT ta có 31x +45(1-x)=39,4
  2. tiểu thiên sứ

    bài tập định luật bảo toàn khối lượng

    2 khí Z đều làm xanh màu quỳ ẩm => X gồm CH3COONH4 và HCOONH3CH3 CH3COONH4 + NaOH ==> CH3COONa + NH3 + H2O HCOONH3CH3 + NaOH ==> HCOONa + CH3NH2 + H2O nZ = 0,2 mol, MZ = 27,5 Áp dụng phương pháp đường chéo: nNH3/nCH3NH2 = (31-27,5)/(27,5-17) = 1/3 => nNH3 = 0,05, nCH3NH2 = 0,15 mol =>mY =...
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa Đốt cháy polietilen

    tá có nCO2=nCaCO3=1mol=>nCO2 = 1 mol; Bình 1 chỉ giữ H2O ở lại mà polietilen => nCO2 = nH2O => m H2O = 1 . 18 = 18 gam
  4. tiểu thiên sứ

    Truyện cười song ngữ

    huhu sao không có bảo bình và thiên yết @Lý Dịch
  5. tiểu thiên sứ

    hóa học

    a)C3H8+O2-->CO2+H2O 2C4H10+13O2--->8CO2+10H2O b) 1kg=1000g=>mC3H8=26,4%*1000=264g =>nC3H8=264/44=6 mol tương tự => mC4H10=696g và nC4H10=12 mol bảo toàn nguyên tố C =>nCO2=6*3=12*4=66 mol=>VCO2=66*24=1584 l
  6. tiểu thiên sứ

    Hóa Mình cần ôn hóa lại ntn ?

    anh lên tìm bài tập trên mạng ấy nhiều lắm, làm các bài cơ bản trước ạ, nếu thành thạo rồi tì nâng cao dần lên. một ngày anh dành ra khoảng 1 tiếng để học là ok rồi ( anh có đầu óc khá nhanh nhẹn mà nen sẽ tiếp thu nhanh thôi) , có gì không hiểu anh lên diễn đàn đăng bài mọi người sẽ giúp anh...
  7. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa 9

    a,pthh bạn tự viết nha khí thoát ra là H2=>nH2=6,72/22.4=0.3 mol áp dụng btnt H =>nHCl=2nH2=0,6 mol=>nCl=0,06 áp dụng btnt =>mMuối=mKL+mCl=12+0.6*35,5=33.3g b,nHCl=0,6=>mHCl=21,9g =>mdd HCl đã dùng=21,9/14,6%=150g
  8. tiểu thiên sứ

    thi hsg

    khoảng tầm 1,5-->2,5 tiếng đi bạn. mình đội tuyển hóa nè nhưng mà chưa ôn gì cả......... mà cũng chẳng biết ôn gì:p:p
  9. tiểu thiên sứ

    Hạt nhân nguyên tử

    2Z + N = 58 => N = 58 - 2Z ĐK bền: 1 ≤ N/Z ≤ 1.5 <=> 58/3.5 ≤ Z ≤ 58/3 <=> 16.6 ≤ Z ≤ 19.3 => Z = 17 ( Cl ; M = 35.5 ) => N = 24 => A = 41 ( loại ) => Z = 18 ( Ar ; M = 39.95 ) => N = 22 => A = 40 ( nhận ) => Z = 19 ( K ; M = 39.10 ) => N = 20 => A = 39 ( nhận ) => B là Ar hoặc K nguồn:yahoo
  10. tiểu thiên sứ

    Hóa Hoá vô cơ

    1. Cho dung dịch đa axit (axit tạo đƣợc nhiều gốc axit) tác dụng với dung dịch bazơ và ngƣợc lại a. Cho từ từ dung dịch NaOH vào dung dịch H3PO4 H3PO4 + NaOH  NaH2PO4 + H2O NaH2PO4 + NaOH  Na2HPO4 + H2O Na2HPO4 + NaOH  Na3PO4 + H2O Nh n x t: Trong môi trƣờng dƣ axit thì phản ứng đầu tiên tạo...
  11. tiểu thiên sứ

    Hóa 8

    +Thí nghiệm tách cát và muối khỏi hỗn hợp cát và muối Cho hỗn hợp cát và muối vào nước dư, khuấy đều ,sau một thời gian muối sẽ tan hết trong nước ra tạo thành dung dịch, còn lại cát không tan nằm ở đáy dung dịch , dùng giấy lọc lọc phần chất không tan ra,=> ta thu được cát. sau đó đun nóng dung...
  12. tiểu thiên sứ

    Hóa [Hóa 9] Phương pháp làm bài nhận biết

    NHẬN BIẾT, PHÂN BIỆT CÁC CHẤT 1) Nguyên tắc: - Để nhận biết các chất cần nắm vững tính chất vật lí, hóa học cơ bản của chất đó nhƣ: Trạng thái tồn tại, màu sắc, mùi vị, độ tan, các phản ứng đặc trƣng có kèm theo dấu hiệu có kết tủa, hòa tan, sủi bọt khí, thay đổi màu sắc… - Phản ứng chọn để nhận...
  13. tiểu thiên sứ

    Sinh [Sinh 6] Nhìn lá đoán loài cây

    lá cây hoa tầm xuân phải không chị?
  14. tiểu thiên sứ

    Viết PT hóa học

    (CH3CO)2O+OHC6H5COOH --> CH3COOH + CH3COOC6H5COOH Dk:nhiệt độ :60oc xúc tác : h2so4 đặc
  15. tiểu thiên sứ

    Hoá học 11

    khi hiệu suất đạt 25% thì được 67.2 lít theo lí thuyết sẽ là 100% hay khi đó =67,2 *4=268.8 lit =12mol N2 +3H2 =>2NH3 6<.......18<.......12 vN2 =6*22,4 =134.4lit vH2 =18*22,4=403,2 l nguồn:yahoo n N2 = 3 mol nH2 = 6 n NH3 = 1.32 3n N2 > nH2 vậy hiệu suất tính theo H2 ___ N2 + 3H2...
  16. tiểu thiên sứ

    Sự kiện: Chinh phục mục tiêu 30 ngày

    em xin lỗi chưa đọc rõ điều kiện em sử lại là 150 like
  17. tiểu thiên sứ

    Hóa BT Hóa 9

    - quỳ tím chuyển sang màu xanh - vì quỳ tím chuyển sang màu tím => phản ứng xảy ra vừa đủ. pthh:HCl+NaOH-->NaCl+H2O nHCl=0,45+0,05=0,0225 mol=>nNaOH=0,0225 mol =>CM ddNaOH =0,225/0,3=0,75M
  18. tiểu thiên sứ

    Cách học tốt Hóa

    anh(chị) áp dụng vào các bài dễ trước đi ạ , rồi nâng cao dần lên. khi nào áp dụng thành thạo rồi anh( chị) lại làm bài nâng cao
  19. tiểu thiên sứ

    Bài tập N2

    bạn có tổng n khí = (200.112)/0,082.273)=1000,6 => n N2 = 200,13 =>n H2 = 4*200,3=800,52 .................N2 + ......... 3H2 ......-----> 2NH3 ban đầu: 200,13 800,52 pư a 3a 2a sau pư (200,13 - a) ( 800,52 - 3a) 2a vì áp suất...
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa Bài tập HNO3

    ta có: nCu =1,28/64= 0,02mol mHNO3 =12,6*60%=7,56g=>nHNO3=7,56/63= 0,12mol, nKOH = 1*0,105=0,105mol X tác dụng với KOH => HNO3 và Cu(NO3)2 hết, KOH có thể dư. Vậy chị có: Cu + HNO3 ----> { Cu(NO3)2 và HNO3 dư } + KOH => {KNO3 và KOH dư} nhiệt phân =>{KNO2: a mol và KOH: b mol}. Bảo toàn...
Top Bottom