YOU ARE PRO! LET's GO

A

astrasheld

thầy cho đề chỉ có thế,không giải được thì thua!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ê
Có đọc kĩ cách thi đấu ko đó
Mỗi người ra 3 câu,ai trả lời đúng đc nhiều câu thì là thắng rõ chưa hả đồ ngok
Lau chau,Lanh chanh,nhanh nhảu đoảng
Muốn đề có đề nè,chơi thế giới động vật àh nha
Câu 1:Loại cá gì bơi nhanh nhất
Câu 2:Chim gì chung thủy nhất
Câu 3:Hổ gì nhìn giống sư tử nhất
Khặc khặc,Đủ 3 loại chim,cá thú nhé
Cố lên,ko thua đó
Ha ha:)):D:)):D

K

kyo_kata

câu1:cá buồm với vận tốc 109km/h
câu 2:chim thiên nga,chúng chỉ sống 1 đơi duy nhất,nếu 1 trong 2 con chết chúng sẽ sống độc thân đến hết quãng đời còn lại
câu 3:hổ lai với sư tử,tên tiếng anh là liger và tigon.thường lấy hổ siberi lai với sư tử,nếu sư tử đực lai với hổ cái là liger và ngược lại là tigon
đúng chưa hả?he he

A

astrasheld

Dốt vẫn hoàn dốt
Với cái trình àny àm đòi oánh nhau với mình đây
câu 1:Cá kì:Là loại cá có vây trên lưng tạo thanh hình rẽ sóng ,mũi dài,dẹp>>>Rẽ sóng rất nhanh trong nước
Câu 2:Đó là chim cực lạc Hoàng Đế,sống ở châu Úc,nếu 1 trong 2 con chết,con kia sẽ tự sát chết theo = cách tuyệt thực
Câu 3:Hổ đực XIBÊRI có bờm to ko thua gì sư tử cả.Việc quái gì phải lai

P

phuthuytk21

Điên àh`
Đây alf box Sinh
Đang thi Sinh,đem 1 cái đề lý vào đây để phá đám hả

hah! coi vậy mà chỉ thik sinh thâu hả!!!!!!! thâu dc rầu, lời thách đấu dc gởi lại.......
AS ngon thì trả lời đi, nhanh nhan.....
1. tại sao con vit đi đường lại lắc lư?
2. tại sao cá voi " tự sát tập thể"?
hai câu dzậy thui......làm đi

A

astrasheld

hah! coi vậy mà chỉ thik sinh thâu hả!!!!!!! thâu dc rầu, lời thách đấu dc gởi lại.......
AS ngon thì trả lời đi, nhanh nhan.....
1. tại sao con vit đi đường lại lắc lư?
2. tại sao cá voi " tự sát tập thể"?
hai câu dzậy thui......làm đi

câu 1:Vì đuôi của vịt có nhiệm vụ giữ thăng bằng cho vịt và chuyển hướng khi vịt ở dưới nước.Lên cạn,dù ko có nước,cái đuôi nó vẫn cứ thik làm nhiệm vụ của mình>>>>Lắc lư cho vui:)):D:)):D
Câu 2:Đó alf khi cá voi bị nhiễm 1 loài vi rut(quên tên rùi)Cá voi sẽ tự sát tập thể

K

kyo_kata

câu trả lời của tui không thể sai được.nguồn tin này hoàn toàn chính xác.AS chắc chắn sai.

C

cukhoaithui

cac bạn oi cho mình hỏi cừu đôly khác với cừu thông thường ở điểm nào?????
thask!!!!!!!!!!!!! trước nha!!!!!!!!
---> Kiến thức này sẽ đc dạy khi em lên lớp 12 (có nói trong phần nhân bản vô tính bằng kỹ thuật chuyển nhân).Đại khái điểm khác biệc cơ bản giữa cừu Đôly và cừu thông thường là cừu Đôly là cừu đc con người tạo ra bằng kỹ thuật nhân bản vô tính,cừu Đôly như là 1 bản sao y hệt của cừu cho nhân(cụ thể thế nào thì em có thể xem thêm SGK 12 hoặc search thêm trên google).Còn cừu thông thường thì đc sinh sản bằng hình thức sinh sản hữu tính theo qui luật thông thường của tự nhiên (cừu cái và cừu đực giao phối như bình thường,đẻ ra cừu con),do đó cừu thông thường không hoàn toàn giống hệt cừu thế hệ bố mẹ về chi tiết.Có thể còn những điểm khác nhau nữa như về sức sống,tuổi thọ... em có thể search trên google để hiểu thêm :).

Chán box Sinh quá rồi.
AS quyết định lập ra topic này để mấy pro có đất mà chơi nè,lại chứng tỏ bản lĩnh của mình>>>>1 công đôi việc,tiện rất nhiều đường>>>>Mọi người nhớ vào ủng hộ
Cách chơi rất đơn giản,chơi theo kiểu võ đài,Tức là solo
Có Mem,Mod,Super mod....hay bất cứ ai,muốn đc thử thách,học hỏi,thách đố với bất cứ ai thì hãy vào đây.Nói tên người mình muốn thi đấu,đường nhiên là cũng có sự thỏa thuận đồng ý của người kia,và thế là solo
Bây giờ alf luật chơi:Chơi theo kiểu bóng bàn,mỗi người lần lượt ra câu hỏi,chỉ ra 3 câu.Ai thua là bị loại,người bị loại có thể tham gia tiếp nếu có người thách đâu
Ai muốn đc thử thách thì có thể tự đăng kí,chờ có người nào đó cũng muốn thử thách như mình thfi sẽ nhận lwoif thách đấu>>>>Đấu luôn
Ai muốn thi thì nhớ là nên giới thiệu lớp của mình để tìm đối thủ ngang cơ,đừng cậy học cao mà dọa mấy em lớp nhỏ
Nói nốt điều này,ai thua thì cố gắng phần đấu vươn lên,người thắng thì ko đc trêu chọc,khinh thường mà phải trau dồi thêm kiến thức để chờ có người nào thì thi tiếp.
Àh!Đây alf box Sinh>>>>>Chỉ dùng kiến thức Sinh>>>>Cấm đem các kiến thức khác vào phá hoại topic này
---> Thấy topic này cũng lâu rồi và cũng thình thoảng vào xem :) nhìn "thông cáo" đầu topic thấy khá thú vị và rõ ràng ---> tui rất thích ^^.
----> Tuy nhiên những bài về sau của chủ topic hình như càng lúc càng đi ngược lại tinh thần ban đầu mà chính mình đã nêu ra :( Bạn xem lại những câu tui in đậm gạch dưới ở trên kia he,có vẻ những bài gần đây của bạn ngày càng trái với những gì bạn nói ---> Ngôn từ bắt đầu hơi kiêu ngạo và khó nghe :( có chỗ còn mang tính xúc phạm bạn khác ---> Xem những đoạn trích ở dưới

Sao dậy ta
Không ai có gan dám chơi solo àh
Hay chỉ dám chơi hội đồng
Thôi!
Chờ cho đc người nào dám solo với tui chắc chờ đến tết ma rốc cũng ko có ma nào dám
---> Hơi quá khích :D Tranh tài về kiến thức là tốt nhưng nên cạnh tranh lành mạnh chứ không phải so đo,khiêu khích,khoe khoang kiến thức ---> Tự kiêu :(

Ê
Có đọc kĩ cách thi đấu ko đó
Lau chau,Lanh chanh,nhanh nhảu đoảng
Cố lên,ko thua đó
Ha ha
Dốt vẫn hoàn dốt
Với cái trình àny àm đòi oánh nhau với mình đây
----> Ai đã nói là "người thắng thì ko đc trêu chọc,khinh thường mà phải trau dồi thêm kiến thức " ????:| Vậy những lời trên đây giải thích thế nào??:|

------> Ý tưởng và tiêu chí lập topic rất hay :) nhưng cách thực hiện lại không hay chút nào :confused: Bạn có vẻ rất khá về Sinh 11,nhưng nên chú ý thêm về thái độ và cách cư xử với những bạn khác ---> sẽ giúp ích cho bạn sau này :|:| Vì bạn nên nhớ "người giỏi có người giỏi hơn" ,bạn chưa chắc là giỏi nhất,nếu không chịu học cách khiêm nhường và không ngừng học hỏi thì sẽ có lúc phải thất bại vì sự kiêu ngạo của bản thân.
---> Những câu hỏi dạng như các bạn đang hỏi nếu search trên google thì có khó tìm ra đáp án không hè?? :D (không biết nên...đặt câu hỏi zậy thôi :p )

P/S : đôi lời "bon chen" nhưng là những lời góp ý chân thành,hi vọng topic sẽ càng phát triển theo chiều hướng tốt hơn :) Nếu có gì không phải xin bỏ qua dùm tui ^^.

Last edited by a moderator:
A

astrasheld

câu trả lời của tui không thể sai được.nguồn tin này hoàn toàn chính xác.AS chắc chắn sai.

Cảm ơn củ khoai thúi.Về việc này AS nhận sai.
Còn về kyo_kata
Tui đảm bảo bạn sai chắc chắn
Vềcấu:Mình đã xem lại,cá kì hay còn gọi là cá buồm>>>Đúng
2 câu sau,bạn làm sai rồi

K

kyo_kata

AS nè bạn hỏi giống sư tử nhất chứ đâu phải giống sư tử đực nhất đâu!!!!!!!!!!
bờm là đặc điểm chỉ có ở sư tử đực thui mờ????????????????
câu 2 mình sẽ coi lại!!!!!!!!!!11

A

astrasheld

Hì Hì!
Cố gắng tìm cách huề với tui àh.
Làm gì có chuyện dễ thế
Thôi!
Đã thế cho bà 1 cơ hội nữa nè:Con gì là khắc tinh cảu con sóc
He He!Tui chơi câu thế giới động vật cho bà làm đấy,cũng là thú nhé.Tại sao .Hé Hé:)):D

P

phuthuytk21

câu 1:Vì đuôi của vịt có nhiệm vụ giữ thăng bằng cho vịt và chuyển hướng khi vịt ở dưới nước.Lên cạn,dù ko có nước,cái đuôi nó vẫn cứ thik làm nhiệm vụ của mình>>>>Lắc lư cho vui:)):D:)):D
Câu 2:Đó alf khi cá voi bị nhiễm 1 loài vi rut(quên tên rùi)Cá voi sẽ tự sát tập thể

kí kon đó gọi là kí sinh trùng đại ca ơi! virut đâu mà virut!
kon đó gọi là Rận cá voi, một kí sinh trùng có vỏ cứng, can cắn rách lớp da của cá voi chui vào trong hút máu và live ở trỏng, một đàn rận có thể nhấm sạch một miếng thịt cá voi khiến cá voi đau đớn dzô cùng, mún thoát khỏi bọn rận này thì cá voi phải tìm cách đến các vịnh nước loãng như vịnh nhỏ, cửa sông.....thoát khỏi rận rùi lại hok tài nào ra khỏi vịnh....====> mắc cạn rồi die.........tội wá........
công nhận cũng ghê đó chớ.....
còn câu một sai be bét rầu nhen...........hahaha..........

P

phuthuytk21

típ nhan AS:
1. phân biệt thụ tinh trong và thụ tinh ngoài, đẻ trứng và đẻ con.!( làm đàng hoàng nhen)
2. trên thế giới có mấy loại tinh tinh?

A

astrasheld

kí kon đó gọi là kí sinh trùng đại ca ơi! virut đâu mà virut!
kon đó gọi là Rận cá voi, một kí sinh trùng có vỏ cứng, can cắn rách lớp da của cá voi chui vào trong hút máu và live ở trỏng, một đàn rận có thể nhấm sạch một miếng thịt cá voi khiến cá voi đau đớn dzô cùng, mún thoát khỏi bọn rận này thì cá voi phải tìm cách đến các vịnh nước loãng như vịnh nhỏ, cửa sông.....thoát khỏi rận rùi lại hok tài nào ra khỏi vịnh....====> mắc cạn rồi die.........tội wá........
công nhận cũng ghê đó chớ.....
còn câu một sai be bét rầu nhen...........hahaha..........

Ngu còn hay cãi
Riêng câu 1 chắc là ko sai
Câu 2:chắc chắn đó alf vi rút,ko phải rận
Ngu thì đừng cãi

P

phuthuytk21

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! vừa phải thôi nhan!
ai ngu hơn ai thì chưa bik ak!!!!!!!!!!
bày đặt lên giọng wá đi...........

P

phuthuytk21

ko tin thì đi hỏi bà kon chòm xóm xem.......
nghe sư tỉ phân tích câu một nè............
vịt khi di chuyển trên bờ, trọng tâm của cơ thể không phải ở giữa cơ thể mà ở phía sau, nếu mún đưa cơ thể về trạng thái cân bằng thì phải nghiêng mình về phía trước, vì trọng tâm không ở trung tâm hai chân. Do vậy, vịt sẽ phải đưa thân về phía sau làm cho trọng tâm di chuyển đến hai chân. Ngoài ra chân vịt ngắn, khi di chuyển về phía trước thì cả cớ thể cũng lắc lư..........Lắc lư cơ thể chứ ko phải cái đuôi nhen .................Không bik mà bày đặt chửi nẫu ngu........

P

phuthuytk21

học cơ bản hả? câu một mà chưa được học.........tội ghê.........
vậy mấy câu hỏi U hỏi tụi nhóc, tụi nó bảo U gọi 1900 hỏi ko rảnh hơn na để U cừ dzô mặt rầu chửi ngu....... bị phê bình rầu mà cái tật không bỏ..............................

A

astrasheld

Hà hà
Tui học chậm thì sao
Còn cái câu con vịt là do tui về quê đc chình em tui bày mà đòi cãi
Còn tui phải hỏi àh
Ha Ha
AS này chưa bao giwof phải hỏi ai cái gì cả,ít nhất alf vẫn đề Sinh học
Còn ngu thì cứ chửi là ngu,ngu àm còn cãi thì vạn kiếp là ngu
Đây chỉ alf 1 nửa so với tui hồi trước thui,đừng chọc vào lửa,cháy đó

P

phuthuytk21

mô phật!...............
nghe mà cũng không bik đúng hay sai..........bày đặt.............
khoa học giải thik đàng hoàng ko nghe lại nghe thèng em dưới wê..........

Top Bottom