YOU ARE PRO! LET's GO

A

astrasheld

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chán box Sinh quá rồi.
AS quyết định lập ra topic này để mấy pro có đất mà chơi nè,lại chứng tỏ bản lĩnh của mình>>>>1 công đôi việc,tiện rất nhiều đường>>>>Mọi người nhớ vào ủng hộ
Cách chơi rất đơn giản,chơi theo kiểu võ đài,Tức là solo
Có Mem,Mod,Super mod....hay bất cứ ai,muốn đc thử thách,học hỏi,thách đố với bất cứ ai thì hãy vào đây.Nói tên người mình muốn thi đấu,đường nhiên là cũng có sự thỏa thuận đồng ý của người kia,và thế là solo
Bây giờ alf luật chơi:Chơi theo kiểu bóng bàn,mỗi người lần lượt ra câu hỏi,chỉ ra 3 câu.Ai thua là bị loại,người bị loại có thể tham gia tiếp nếu có người thách đâu
Ai muốn đc thử thách thì có thể tự đăng kí,chờ có người nào đó cũng muốn thử thách như mình thfi sẽ nhận lwoif thách đấu>>>>Đấu luôn
Ai muốn thi thì nhớ là nên giới thiệu lớp của mình để tìm đối thủ ngang cơ,đừng cậy học cao mà dọa mấy em lớp nhỏ:)):D:)):D
Nói nốt điều này,ai thua thì cố gắng phần đấu vươn lên,người thắng thì ko đc trêu chọc,khinh thường mà phải trau dồi thêm kiến thức để chờ có người nào thì thi tiếp.
Àh!Đây alf box Sinh>>>>>Chỉ dùng kiến thức Sinh>>>>Cấm đem các kiến thức khác vào phá hoại topic này
Tui là chủ topic nên mở hàng luôn
Họ và tên:ASTRASHELD
Lớp :11
Tui ra đây chờ sẵn,ai muốn đấu thfi nhắn tin cho tui

Q

quynhdihoc

oki thế để tui ra đề trước nhá, ui lợi cho tui quá nhỉ, mà đừng ai có thách đấu với tui đoá, tui là gà lắm, mong mọi người chỉ giáo thêm
Họ tên: quynhdihoc
Lớp 11

Người được thử thách : chủ topic hehe, mở hàng đi ông
Câu hỏi nè : Tại sao tiêu hoá ở ống tiêu hoá có ưu thế hơn ở túi tiêu hoá ;;) ;) làm nha ông

J

jijiji44

uhm, tui cũng chả bik tui trả lời có đúng ko nữa:
vì ở ống tiêu hóa thì thức ăn đi 1 chiều, tức là hấp thụ bằng lỗ miệng và thải ra bằng lỗ hậu môn còn ở túi tiêu hóa thì thức ăn zô = đường nào thì cặn bã thải ra ở đường đó ( cái này gọi là 2 trong 1) => vấn đề vệ sinh trong ăn uống không được tốt cho lắm (he he)
bên cạnh đó là ở ống tiêu hoá thì nhiều bộ phận, mỗi bộ phận đảm nhiệm 1 chức năng khác nhau dĩ nhiên sẽ có tổ chức hơn cái túi tiêu hóa kia rồi. Mà cái gì có tổ chức chả tốt hơn, phải không ??

T

thancuc_bg

oki thế để tui ra đề trước nhá, ui lợi cho tui quá nhỉ, mà đừng ai có thách đấu với tui đoá, tui là gà lắm, mong mọi người chỉ giáo thêm
Họ tên: quynhdihoc
Lớp 11

Người được thử thách : chủ topic hehe, mở hàng đi ông
Câu hỏi nè : Tại sao tiêu hoá ở ống tiêu hoá có ưu thế hơn ở túi tiêu hoá ;;) ;) làm nha ông
hiz

tui dốt sinh lắm à.
Họ tên:thancuc_bg(tên thật thì nhiều lắm)
lớp:11
dựa vào so sách các mặt sau
-so sách mức độ trộn thức ăn với chất thải,mức độ hóa loãng dịch tiêu hóa với nước,mức độ chuyên hóa của các bộ phận của ống tiêu hóa và túi tiêu hóa.
=>ưu điểm của ống tiêu hóa so với túi tiêu hóa :Trong ống tiêu hóa dịch tiêu hóa ko bị hòa loãng ,còn túi tiêu hóa dịch tiêu hóa bị hòa loãng với nhiều nước,nhờ thức ăn đi theo 1 chiều nên ống tiêy hóa hình thành các bộ phân chuyên hóa ,thực hiện các chức năng khác nhau như:tiêu hóa cơ học.hóa học...Còn túi tiêu hóa ko có sự chuyên hóa giống ống tiêu hóa.
dựa vào trên có thể>>>ống tiêu hóa có ưu thế hơn túi tiêu hóa.
Câu tiếp:
1/tại sao xung thần kinh được dần chuyền trong cũng phản xạ 1 chiều?
2/tại tin truyền qua xinap chỉ theo chiều từ màng trước qua màng sau mà ko theo chiều ngược lại?.

Last edited by a moderator:
A

astrasheld

Trời ơi!
Đây là đấu trường solo
Ai muốn đấu thì đăng kí
Chơi hội đồng thế này ai chơi cho đc
Trận Thứ Nhất:ASTRASHELD vs QUYNHDIHOC
Vì câu hỏi này của quỳnh đã có người trả lời rồi nên ko tính.
Sẽ thi lại.
Vì tui là chủ nên nhường Quỳnh ra câu hỏi trước đó

A

astrasheld

Sao dậy ta
Không ai có gan dám chơi solo àh
Hay chỉ dám chơi hội đồng
Cứ kêu box Sinh chán,bây giờ tui đã lập ra cái này để phấn đấu rồi àm vẫn ko học àh

6

618087

hiz

tui dốt sinh lắm à.
Họ tên:thancuc_bg(tên thật thì nhiều lắm)
lớp:11
dựa vào so sách các mặt sau
-so sách mức độ trộn thức ăn với chất thải,mức độ hóa loãng dịch tiêu hóa với nước,mức độ chuyên hóa của các bộ phận của ống tiêu hóa và túi tiêu hóa.
=>ưu điểm của ống tiêu hóa so với túi tiêu hóa :Trong ống tiêu hóa dịch tiêu hóa ko bị hòa loãng ,còn túi tiêu hóa dịch tiêu hóa bị hòa loãng với nhiều nước,nhờ thức ăn đi theo 1 chiều nên ống tiêy hóa hình thành các bộ phân chuyên hóa ,thực hiện các chức năng khác nhau như:tiêu hóa cơ học.hóa học...Còn túi tiêu hóa ko có sự chuyên hóa giống ống tiêu hóa.
dựa vào trên có thể>>>ống tiêu hóa có ưu thế hơn túi tiêu hóa.
Câu tiếp:
1/tại sao xung thần kinh được dần chuyền trong cũng phản xạ 1 chiều?
2/tại tin truyền qua xinap chỉ theo chiều từ màng trước qua màng sau mà ko theo chiều ngược lại?.

tui : Họ tên : thảo/618087
Lớp 11//

tin truyền qua xinap chỉ theo chiều từ màng trước qua màng sau mà ko theo chiều ngược lại vì tại màng sau ko chứa các bóng xi náp , màng trước không có các thụ thể

Hỏi nè:
1..tại sao chất trung gian hóa học ko bị ứ đọng ở màng sau xi náp khi hàng loạt xung thần kinh làm vỡ các bóng chứa chúng và giải phóng chúngđến màng sau xi náp??
2..tại sao hệ TK dạng chuỗi hạch có thể trả lời cục bộ???

D

dunglien

tui cứ tưởng lập cái này ra ông phải bận lắm cơ nên chưa dám thách solo, nhưng giờ tui phải đấu với ông vài ván mới đc.
Người đc thack đấu:astra, còn lí lịch thì ông bik rùi, khỏi pai giới thiệu

H

hocmai9876

dạ wem chẳng giỏi sinh nhưng mà em cứ thử tí đã, thế hình thức chơi thế nào ah

A

astrasheld

Em muốn đấu với ai thfi phải nói rõ ra,nhắn tin cho người đó
Nếu họ đồng ý thì vào đây thi đấu
Mỗi người ra 1 câu hỏi,ra tối đa 3 câu.
Nếu trả lwofi đúng hết thfi hào,thi tiếp hiệp khác,còn ko thfi coi như thua
Anh đang thì với dung liên
Nên ko thi với ai khác
Em tìm cặp khác àm đấu

A

astrasheld

Thôi!
Chờ cho đc người nào dám solo với tui chắc chờ đến tết ma rốc cũng ko có ma nào dám
Chơi hội đồng luôn cho nhanh.
Hic!
Định ra đề cho mấy bạn làm,nhưng ko biết cách gõ công thức hóa,ko viết đc phương trình,ai bày cho tui đi

P

phuthuytk21

có chớ. nhưng chắc ng` ta bik thua nên khỏi đấu luôn. Đấu với tui hem?

A

astrasheld

Rồi!
Chơi đi
Ko chán lắm
Mãi mới được 1 người đấu đấy
ra đề trước đi bạn,mình phải học cách viết công thức hóa học đã.Sau đó ,mới ra đề đc:)):D:)):d

P

phuthuytk21

trùi! thế thì chit tôi....tôi cũng có bik vik đâu mà bắt ra đề. thui ra một đề lý vậy. bạn học tự nhiên phải không? học tới bài nào rồi.? cho đề thấu kính nhen....

P

phuthuytk21

mà thôi, thấu kính toàn phải tính toán , mệt bỏ xừ........
hãy nêu nguyên nhân của hiện tượng cực quang........
nhớ thì trả lời........

A

astrasheld

Điên àh`
Đây alf box Sinh
Đang thi Sinh,đem 1 cái đề lý vào đây để phá đám hả

K

kyo_kata

thách đáu với AS.tên:thảo
1.chúng ta tiết nước bọt bao nhiêu l mỗi ngay?
2.sự sống bắt đầu từ vật chất nào?
3.bệnh viêm phổi của người thợ than có liên quan đến bào quan nào?

A

astrasheld

thách đáu với AS.tên:thảo
1.chúng ta tiết nước bọt bao nhiêu l mỗi ngay?
2.sự sống bắt đầu từ vật chất nào?
3.bệnh viêm phổi của người thợ than có liên quan đến bào quan nào?
Câu 1:Trung bình từ 1 đến 1,5 lít 1 ngày
Câu 2:Từ giọt CoaxecvaCau3:hãy hỏi rõ ràng hơn 1 chút đi,tui chưa hiểu đề

K

kyo_kata

thầy cho đề chỉ có thế,không giải được thì thua!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

H

hoangtumattrang_dl_92

cac bạn oi cho mình hỏi cừu đôly khác với cừu thông thường ở điểm nào?????
thask!!!!!!!!!!!!! trước nha!!!!!!!!

Top Bottom