YOU ARE PRO! LET's GO

K

kyo_kata

phuthuy có cái hình dễ thương quá hen!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mà cho hỏi lun,sao câu trả lời của cậu ý câu trên nói mún cơ thể cân = thì nghiêng mình về phía trước câu sau nói do vậy phải nghiêng mình về phía sau là sao????????????

P

phuthuytk21

cái này đúng là khó hiểu thiệt. để hôm sau tui sẽ post nguyên bản cái câu trả lời đầy đủ, cái này có mọt quyển sách co nói đầy đủ đó........

Q

quynhdihoc

Sặc sặc, lâu lâu hok vào giờ thành ra thía này đây hử .............spam bài phát...................... đề nghị as ăn nói lịch sự, tôn trọng người khác chút nha,,,,,,,,,,,,nóng tính nó vừa thoai, thích cãi nhau ra ngoài mà nói , bực mình , còn quyền tui del hết mấy bài của ông đi lun cho oài, các bạn khác vào đọc ức chế. ( không phải doạ )

Công nhận cuộc chiến cũng đc đó chớ, nhưng nên biết nhận sai đi nhá , đừng có cãi nhau suống thía, bạn phuthuy lấy điều đó ở đâu, riêng as thì nói phải có sách mách có chứng thì mới dc. Đừng có chưa j đã bẩu người ta ngu, nói thía mà cũng nghe dc, mình sai thì có phải ê mặt hok, thui để bài này mí ngày naz, cho as đọc xong roài mod nào xoá dùm cái .

Dạo nì tui có việc roài nên sẽ hok vào đây đâu, as đừng thía nữa, hic, ngày xưa ông có quá đáng như thía này đâu :( còn nói mới dc có nửa. Chào tạm biệt hen, tui đi tu, năm sau đấu với ông . bai bai

C

ccmt19

Cãi nhau ghê thế :)|
Câu hỏi hay, giả lời lung tung chẳng biết đâu mà lần.
As năm nay học lớp mấy dzạ? (Mấy câu thụ tinh trong ngoài là có trong chg trình lớp 7 đóa nha:|)
Hỏi thế thôi chứ hok có ý j, đừng nóng:)

P

phuthuytk21

như đã hứa. trả lời hoàn chỉnh đê........
vịt chủ yếu sống trong nước, giữa ba ngón chân của vịt có màng, phần ngực rộng mà bằng, những đặc trưng này tương đối thích hợp cho cuộc sống trong nước của vịt.
để bơi nhanh hơn trong nước, ngoài việc tăng diện tích tiếp xúc giữc màng chân với nước, nó còn tăng thêm lực đẩy tiến về phía trước, vị trí của chân cũng hơi hướng về phía sau. Như vậy, sau khi vịt lên bờ, hai chân của vịt dùng để đỡ cả thân người dài thì trọng tâm không phải ở giữa mà ở phía sau. Nếu vịt muốn làm cơ thể ở trạng thái cân bằng, thì phải nghiêng mình về phía trước, vì trọng tâm không ở trung tâm hai chân. Do vậy, vịt sẽ phải đưa thân thể về phía sau, làm cho trọng tâm của thân thể di chuyển đến chỗ hai chân để giữ thăng bằng cho cơ thể. Ngoài ra, chân vịt tương đối ngăn, khi di chuyển về phía trước thì cả cơ thể cũng lắc lư…..
PhotoHandler.ashx
[/IMG]
tức có thể hiểu đơn giản thế này,
khi vịt di chuyển, cơ thể sẽ đổ về phía trước, theo quán tính, tránh việc bị té cái rầm, nó phải điều chỉnh tức thời sao cho cơ thể cân bằng, tức tạo lực cho cơ thể trở về phía sau, khi đó, ta dc một con vịt lắc lư……….
là thế chớ không phải con vịt quảy mông là cơ thể lắc lư đâu…….
tưởng tượng một con vịt khi di chuyển giống con thằn lằn ý. vậy là ra thui.......dễ hiểu mà.

P

phuthuytk21

mà mọi người cứ ngồi tưởng tượng cho dễ đi. thân con vịt dài, chân nó ngắn, khi nó bước một chân lên, chân trái chẳng hạn, cơ thể phía sau theo chân nghiêng về bên trái, ngược lại cũng thế. Chân vịt đâu có khớp chân như gà đâu....từ đó lấy thêm giải thích bên trên là ok. Đấy, có phải nó lắc cái đuôi đâu.........nói theo As tức nó đi là cơ thể di chuyển theo cái đuôi à, vô lí............con thiên nga có đuôi đó, sao nó hẻm lắc lư...........

M

matrungduc10c2

Mọi người ơi,có thằng bạn kia hỏi mình là tại sao cây ở miền nhiệt đới có gió mạnh thì lại dể gãy hơn cây ở mấy vùng lạnh ??
Đáng ra là phải ngược lại mới đúng chứ:(. Mà mình nói vậy thì nó cứ nói tằm bậy!!.Vậy bạn nào biết giúp mình dùm câu này nha :)

B

blackcatpm

222
tui là phan minh.hs11
có mấy câu ai thick thì solo nha
1/xác định chật tự và khoảng cách giữa cacgen dựa trên kết quả lai phan tick sau
ABd:73 aBD:2 ABd:318 aBd:110
AbD:96 abD:306 Abd:2 abd:63
2/Ánh sáng nào thích hợp nhât cho cây co lá màu da cam quang hợp va sinh trưởng
3/kể tên 1 số chất truyền tin hóa học

B

blackcatpm

Họ tên:phan Minh
Lớp:11A2
có mấy câu ai thick thì solo
1.trinh bay wa trinh sinh sản vô tính của rêu và dương xỉ(đừng sơ xài như SGK mà nói rõ ràng nha)
2Tại sao rẽ lại mọc cong xuống đất
3 Kể tên 1 số chất trung gian hóa học

A

astrasheld

AS nghỉ hè!
Nhường quyền solo lại cho người khác
Khi nào bắt đầu học hè thì sẽ quay lại Đấu Trường
Mọi người cứ vào đây mà thi
Thik đấu với ai thì nói ra cho họ bik vào àm thi là đc

Top Bottom