XXX, XXY, OX và YO

A

ancksunamun

M

mykieu

ma XXX, XXY, OX va YO ban noi' la` gì thế cho mình biết với nao`! để mình cùng trả lời voi' (^_^)

N

ngucu

ê nobita đâu phải là của ai. ăn nói cho cẩn thận. MOD đấy. em mới 15 tuổi mà hư quá

N

ngucu

Đây là các bệnh về nst giới tính làm cho đàn ông ko có tinh trùng do ko giảm phân được hoặc phụ nữ ko có trứng
nói chung không sinh sản được

N

ngucu

kèm theo đó là các bệnh về trí não: si đần, hoặc hình dáng như nữ lùn , béo, nam cao gầy quá mức, .......

N

nobita252

Theo như mình nhớ thì hội chứng Claiphentơ XXY, Siêu nữ XXX, XO và YO vẫn có khả năng sinh sản nhưng tỉ lệ là rất rất thấp nên người ta coi như ko có khả năng sinh sản (ko biết nhớ có đúng ko :p)

Mà hình như YO ko có trong thực tế vì hợp tử YO ko có khả năng phát triển thành cá thể vì thiếu phần lớn các gen quan trọng nằm trên NST X (NST Y chỉ mang gen quy định giới và 1 số gen ko quan trọng khác thôi)

L

lms4012001

sau mà thiếu tự tin vậy nobita.Hỉnh như cậu năm nay mới 12 mà và cái đó chỉ mới học mà...............Dâu cần phải chọc ghẹo em út chi vậy ,chỉ vỉ em út chưa biết danh nobita thời hiện đại mả..............................

S

sheng

nobita252 said:
Theo như mình nhớ thì hội chứng Claiphentơ XXY, Siêu nữ XXX, XO và YO vẫn có khả năng sinh sản nhưng tỉ lệ là rất rất thấp nên người ta coi như ko có khả năng sinh sản (ko biết nhớ có đúng ko :p)

Mà hình như YO ko có trong thực tế vì hợp tử YO ko có khả năng phát triển thành cá thể vì thiếu phần lớn các gen quan trọng nằm trên NST X (NST Y chỉ mang gen quy định giới và 1 số gen ko quan trọng khác thôi)
theo mình thì XXX,XXY,XO vẫn có khả năng sinh sản nếu ko thì làm sao mà di truyền cho thế hệ sau được
còn Y0 thì bị chết ngay nên di truyền ko xét

S

sheng

ngucu said:
Đây là các bệnh về nst giới tính làm cho đàn ông ko có tinh trùng do ko giảm phân được hoặc phụ nữ ko có trứng
mình chưa thấy sách nào nói các bệnh trên làm đàn ông ko có tinh trùng và phụ nữ ko co trứng ,chỉ thấy nói là làm cơ quan sd nhỏ hẹp ko phát triển thôi

N

nobita252

Thì Nob có bảo là không có khả năng sinh sản đâu, chỉ bảo là khả năng có con là thấp thôi mà :-s

A

ancksunamun

sheng said:
ngucu said:
mình chưa thấy sách nào nói các bệnh trên làm đàn ông ko có tinh trùng và phụ nữ ko co trứng ,chỉ thấy nói là làm cơ quan sd nhỏ hẹp ko phát triển thôi
trùi, anh sheng em tưởng anh học KTMM

A

ancksunamun

theo tớ nghĩ là ko thể có trứng và tt vì bộ NST không bình thường nên ko giảm phân đc

S

sheng

ancksunamun said:
sheng said:
ngucu said:
trùi, anh sheng em tưởng anh học KTMM
oh thế học KTMM thì ko được học về sinh nữa hả em

H

hose

theo mình thì
XXX:siêu nữ:vô sinh
xxy:claiphento:vô sinh
XO:tocno,vô sinh
YO:tiêu biến ở trong thai

S

sheng

ặc ặc, sợ quá.Con gái mà đi Hàng hải thì đúng là............... pro[/quote]