Xin ý kiến

thuthao020202

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng sáu 2015
50
20
96
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đang chuẩn bị cho kì thi tuyển vào 10 á. Mình đang phân vân vì khi thi xong mình muốn xả stress, thực hiện ước mơ của mình. Nhưng mà... mình lại thắc mắc không biết có nên đi học trước kiến thức để chuẩn bị cho lớp 10 không? Vì mình muốn dành trọn thời gian nghỉ để làm một công việc mà mình rất thích. Ôi bối rối quá. Mấy bạn nghĩ sao, góp ý giúp mình vớiiiiii:r2:r2:r2

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

ngoclinh19092003@gmail.com

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2017
133
73
41
20
Hà Nội
Mình nghĩ, bạn có thể làm cả 2 công việc cùng lúc.
Ví dụ công việc bạn yêu thích mất nhiều thời gian của bạn, bạn có thể làm nó vào buổi chiều và tối, còn bạn ôn buổi sáng
Hoặc bạn có thể làm công việc bạn yêu thích 1 cách nhanh nhất rồi lúc chỉ còn 3 tuần nữa là phải bắt đầu học thì bạn dành toàn bộ thời gian để ôn bài
Mà bạn phải làm sao cho nó cân đối nhé.

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Mình đang chuẩn bị cho kì thi tuyển vào 10 á. Mình đang phân vân vì khi thi xong mình muốn xả stress, thực hiện ước mơ của mình. Nhưng mà... mình lại thắc mắc không biết có nên đi học trước kiến thức để chuẩn bị cho lớp 10 không? Vì mình muốn dành trọn thời gian nghỉ để làm một công việc mà mình rất thích. Ôi bối rối quá. Mấy bạn nghĩ sao, góp ý giúp mình vớiiiiii:r2:r2:r2
Nếu e tin tưởng là đã vững vàng kiến thức thì có thể làm song song 2 việc cùng lúc =))
Vừa học vừa chơi luôn là phương pháp học tập tốt mà ;)

aooyuki@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng hai 2016
486
552
151
22
Đồng Nai
việc bạn yêu thích là gì? làm việc kiếm tiền * làm thêm * hay tự kinh doanh thực hiện đam mê của bản thân? Giả sử muốn kiếm thêm thu nhập, bạn có thể lựa chọn các công việc bán thời gian như nhân viên phòng trà, karaoke, cà phê, quán ăn nổi tiếng,.... Nếu là kinh doanh thì bạn nên xem xét đó là kinh doanh gì, có chắc chắn là ổn định không, có đủ khả năng bạn có thể thực hiện được hay không, giả sử bạn có thể thu xếp thời gian thì tốt nhất là vừa đi học vừa làm, thực hiện đam mê song song với học sẽ giúp nền tảng của bạn không bị phá vỡ, ít nhất nên tốt nghiệp lớp 12 thì sau này cũng dễ kiếm được công việc ổn định cho bản thân hơn

• Like
Reactions: thuthao020202

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời

Năm nay em biết có một chị 2k2, quyết định không thi vào cấp 3 để làm điều mình thích. Chị có niềm yêu thích với mỹ thuật và chị quyết định thi vào cao đẳng Mỹ Thuật. Nếu chị vào lớp 10 nhưng vẫn muốn thực hiện ước mơ thì hãy làm ước mơ chứ đừng vào 10 làm gì.

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Khỏi cần học em ei, lớp 10 học dễ lắm, tuần trước nhập học đọc qua chương trình SGK là đc rồi :v, chơi cho đã đi

• Like
Reactions: realjacker07

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Khỏi cần học em ei, lớp 10 học dễ lắm, tuần trước nhập học đọc qua chương trình SGK là đc rồi :v, chơi cho đã đi
đúng đấy chị cứ party thoải mái đi. Cấp 3 toàn chơi ấy mà. Quan trọng là có nhiều kỷ niệm là được. 12 mới căng lên tí thôi.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Học là việc cả đời em ạ :)) Cứ tận hưởng cảm giác vừa học vừa xõa đi em, 3 năm nữa rồi mọi thứ sẽ khác :v

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
đúng đấy chị cứ party thoải mái đi. Cấp 3 toàn chơi ấy mà. Quan trọng là có nhiều kỷ niệm là được. 12 mới căng lên tí thôi.
Mó.a ông nội mới 12 tuổi mà nói như học cấp 3 rồi ấy, học đi cho sặc máu

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
chơi phát ..có ý chí rồi học ...học chi cho lắm cũng ăn mắng vs dưa..........bắn mấy trận game như mình rồi từ từ học .(hs cá biệt)............cứ bình tỉnh học (trừ chuyên nhé ,,,.....)... vào chuyên rồi thì đừng nói nghĩ......

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
chơi phát ..có ý chí rồi học ...học chi cho lắm cũng ăn mắng vs dưa..........bắn mấy trận game như mình rồi từ từ học .(hs cá biệt)............cứ bình tỉnh học (trừ chuyên nhé ,,,.....)... vào chuyên rồi thì đừng nói nghĩ......
Chuyên cũng lắm thể loại em ơi

• Like

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
chủ yếu là học và học ....(toán ,lý hóa) còn xã hội thì em ko biết
Học hay không là do bản thân từng người chứ trường chuyên không ép buộc việc đấy. Cá nhân mình thì mình thấy cái lợi của trường chuyên là nhiều hoạt động giao lưu (cả học tập lẫn xã hội) hơn các bạn khác một xíu.
Mình là học sinh trường chuyên và mình không bị điên ^^

• Like

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mó.a ông nội mới 12 tuổi mà nói như học cấp 3 rồi ấy, học đi cho sặc máu
sặc tiết phải không anh? Em dựa vào lời của anh trai e, năm nhất đại học, K40 Kim Liên.
còn về trường chuyên chẳng qua học thêm chứ có chuyên sâu gì đâu. Mấy bác GD cứ nói quá. Sặc máu trắng??

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
chủ yếu là học và học ....(toán ,lý hóa) còn xã hội thì em ko biết
học phải có cách chứ em, và thít cái gì thf học cái đó, học cho sâu, ko có nghĩa là học ko có thời gian chơi bời, mấy cái bài tập, bài kiểm tra trong 12 năm học phổ thông chỉ là để luyện khả năng tư duy thôi, chứ ko có ý nghĩa khi em đi vào con đường học thuật hay đơn giản là học đại học.

sặc tiết phải không anh? Em dựa vào lời của anh trai e, năm nhất đại học, K40 Kim Liên.
còn về trường chuyên chẳng qua học thêm chứ có chuyên sâu gì đâu. Mấy bác GD cứ nói quá. Sặc máu trắng??
Sâu lắm em ơi :v, em chưa biết đâu

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
học phải có cách chứ em, và thít cái gì thf học cái đó, học cho sâu, ko có nghĩa là học ko có thời gian chơi bời, mấy cái bài tập, bài kiểm tra trong 12 năm học phổ thông chỉ là để luyện khả năng tư duy thôi, chứ ko có ý nghĩa khi em đi vào con đường học thuật hay đơn giản là học đại học.

Sâu lắm em ơi :v, em chưa biết đâu
chỉ ước em biết.... Còn gì sâu hơn là những đoạn tin nhắn trao đổi với bạn bè và thầy cô mình?

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
mà gânf như chuyên là chạy theo thành tích .. bắt hs học ngu luôn ......
em cố vào bách khoa .....bách khoa khó anh nhỉ ,thấy mấy anh chị toàn bị treo bằng

Last edited by a moderator:
Top Bottom