Westlife ->>> The Best Boyband

Status
Không mở trả lời sau này.
A

anh_anh_1321

báo đăng thì thật rôì còn gì
chả có gì phải ngạc nhiên hay buồn hay thất vọng, đại loại gì gì đó
ai cũng cần tìm hạnh phúc cho mình mà
Chúc mừng hạnh phúc của Mark đi :)

S

starfish_blue_sea

em là một người khá nhạy cảm nên vấn đề giới tính thứ ba thường tránh nói đến hoặc coi như không có...
đặc biệt là liên quan đến Markie của chúng ta
nói thật là em vui không nổi TT.TT
nhưng đúng là cần tôn trọng thần tượng của chúng ta ^^
Be happy, Markie :x

J

jadewestling_westlife

Vừa mới nghe Safe cách đây 2 h đồng hồ mặc dù biết nó ra đời cách đây 2 tuần :cool:
Sau đây là thông tin bên lề, up để mọi ng biết thêm :

VĂN HÓA
> ÂM NHẠC
Thứ hai, 11/10/2010, 11:01 GMT+7
Facebook Twitter Google Bookmarks E-mail Bản In

Westlife ra mắt bài hát mới

Sau gần một thập kỷ, boyband hàng đầu Ireland mới cho ra đời ca khúc mới của mình. 'Safe' là đĩa đơn chủ đạo nằm trong album thứ 11 sắp phát hành của Westlife.
> Westlife: 'Chúng tôi đã rất biếng lười'/ Westlife mơ hợp tác với Michael Jackson

Vẫn là những giai điệu pop ballad mượt mà đầy sâu lắng, bốn chàng trai Westlife tiếp tục chinh phục khán giả bằng Safe. Đây là ca khúc mới đầu tiên của nhóm sau 8 năm chỉ toàn hát nhạc cover. Sự trở lại của boyband lừng danh nhất Ireland hiện nay được đông đảo người hâm mộ đón nhận nhiệt liệt.
Westlife sắp trở lại với album mới. Ảnh: westlife.

Mark Feehily - thành viên của nhóm - cho biết đĩa đơn Safe sẽ được phát hành ở quê nhà vào 5/11, ba ngày trước khi chính thức có mặt ở các kệ đĩa trên toàn thế giới. Ông bầu Simon Cowell tin tưởng vào sự thành công của Safe: "Đây là một ca khúc tuyệt vời và tôi sẽ không ngạc nhiên nếu nó trở thành hit tiếp theo của Westlife".

Phần lời ca của Safe còn được đánh giá là có nhiều đột phá so với những ca khúc trước đây của Westlife. Không còn ủy mị, không còn yếu đuối, ca từ trong bài hát mới này đã mạnh mẽ và tinh tế hơn rất nhiều. Hôm 19/9, khi bản thu 30 giây được đưa trên trang chủ của Westlife đã tạo nên một cơn sốt lớn đối với cộng đồng mạng. Các fan đều háo hức mong đợi sự trở lại của những chàng trai gắn liền với các bản tình ca.
Mark, Kian, Nicky và Shane (từ trái sang) trong một buổi biểu diễn hồi năm 2009. Ảnh: westlife.

Shane, Mark, Kian và Nicky sẽ biểu diễn Safe trong chương trình The X Factor diễn ra vào tháng 11. Bốn chàng trai cũng dự định thực hiện tour lưu diễn đánh dấu sự trở lại của mình vào năm sau, đồng thời quảng bá cho album thứ 11 trong sự nghiệp.

Westlife bắt đầu nổi tiếng từ cuối thập niên 1990 - đầu thập niên 2000 với những bản pop ballad nổi tiếng như Swear It Again, Flying Without Wings, Fool Again hay My Love. Năm 2002, Brian McFadden rời bỏ nhóm sau album Unbreakable để bắt đầu sự nghiệp solo.
Westlife khi còn đủ năm thành viên. Ảnh: westlife.

Bốn thành viên còn lại tiếp tục hoạt động nhưng không còn thành công như trước. Nhóm chuyển sang xu hướng hát lại những ca khúc nổi tiếng. You Raise Me Up, When You Tell Me That You Love Me (hát cùng Diana Ross), The Rose là những bản cover khá thành công của Westlife khi chỉ còn lại bốn người.

Safe chính thức được phát hành trên toàn thế giới vào ngày 7/11, album thứ 11 của Westlife sẽ có mặt trên các kệ đĩa một tuần sau đó.
Nghe ca khúc 'Safe' - Westlife

Source:v-west.com /hoangducdat update.

S

starfish_blue_sea

@anh jade: thank anh đầu tiên ^^
Phải nói thật, phần nhạc của bài Safe này em nghe ko thấy hay = mấy bài trước, nhưng lời ca thì rất hay và ý nghĩa :x
Hi vọng nó sẽ thành hit ^^

S

starfish_blue_sea

đang định sửa thì chị lại xoá >"<
pam pam cái chi;;)
@anh lolotus: em xin lỗi em không biết ạ ;))

Tặng mọi người bài này :x

[YOUTUBE]ZToJpSLsaqQ[/YOUTUBE]

J

jadewestling_westlife

Hi vọng nó sẽ thành hit ^^

Sau vài ba ngày nữa sẽ biết nó có thành hit đc hay ko :cool:
Phải nói thật, phần nhạc của bài Safe này em nghe ko thấy hay = mấy bài trước, nhưng lời ca thì rất hay và ý nghĩa :x
Mình thấy ngược lại.Ít ra nghe đỡ...nhàm chán hơn WWA :khi (6):Nhưng có một điều kì lạ rằng hình như Safe có nét tương đồng vs Beautiful in white :-?
@ Lolotus: Tham gia 4rum tích cực nhé, hoa sen :Mhi:

F

final_fantasy_vii

Hehe, 1 tháng đi quân sự về không internet :))
@jade: ai mà hát được giọng opera giống mark chứ :)), mình chịu :D
Bài này theo mình nghĩ là có 3 phong cách: mix, guitar và piano :D
westlife đã có single mới rồi à, nhưng nói thật là, bài safe mình chưa hiểu rõ lời nhưng nhạc thì mình thấy không được nổi bật lắm :D

Hồi tập quân sự 1 tháng vừa qua được bạn bật cho nghe soledad với my love, nghe giữa rừng rú mà sướng hết cả người :))

J

jadewestling_westlife

Mình cũng rất thích bài này nhưng có một điều kì lạ là chẳng có nét tương đồng nào với BIW cả :khi (101):
Mình cũng thích câu reply này của bạn nhưng có một điều kì lạ là rõ ràng Safe vs BIW tựa tựa nhau, thử nghe kĩ đi :khi (24):
@ Fantasy: Phần nhạc vậy mà còn ko nổi bật gì nữa , nếu bạn đã từng khen BIW hay thì với Safe sẽ dùng 2 từ tuyệt vời đấy :khi (32)::D Mà sao ai cũng bảo thích Soledad nhỉ, thật sự mà nói thì mình ko thích xu hướng lãng mạn của Soledad lắm , và đôi khi là ghét cái lãng mạn của cả My love, bực... :khi (6):
P/s: Heal là số 1 B-)

A

anh_anh_1321

Mình cũng thích câu reply này của bạn nhưng có một điều kì lạ là rõ ràng Safe vs BIW tựa tựa nhau, thử nghe kĩ đi :khi (24):
@ Fantasy: Phần nhạc vậy mà còn ko nổi bật gì nữa , nếu bạn đã từng khen BIW hay thì với Safe sẽ dùng 2 từ tuyệt vời đấy :khi (32)::D Mà sao ai cũng bảo thích Soledad nhỉ, thật sự mà nói thì mình ko thích xu hướng lãng mạn của Soledad lắm , và đôi khi là ghét cái lãng mạn của cả My love, bực... :khi (6):
P/s: Heal là số 1 B-)

ko thích Heal, ko thích My love, safe ko hay nhưng bài này lại rất ý nghĩa
kể đến ý nghĩa nhất có lẽ là The rose, You raise me up, Beautiful in white, Flying without wings, Written in the stars...
còn nói thích thì chắc thích hết cái list nhạc westlife của tớ khoảng hơn 100 bài
Mấy bạn có thấy Soledad vs Tonight có gì giống nhau ko, tớ thấy 2 bài hơi bị giống, giai điệu nó đều êm êm như nhau, cái phần điệp khúc cũng thế. Bên này lên "Soledad" thì bên kia cũng "Tonight"
Chôm đc cái lời dịch ;))

Hard to find a way to get through
It's a tragedy
Pulling at me like the star do
You're like gravity
Even if the wind blows
It makes it hard to believe

How ya gonna love
How ya gonna feel
How you gonna live your life like the dream you have is real
And If you lost your way
I will keep you safe
We'll open up all the world inside
Til you come alive tonight
I will keep you safe

Doesn't even matter to you
To see what I can see
I'm crawling on the floor to reach you
I'm a wreck you see
When you're far from home now
Makes it hard to believe

So how ya gonna love
How ya gonna feel
If you've lost your way
I will keep you safe
Well open up all your world inside
Til you come alive tonight
I will keep you safe

We all fall down
We all feel down
Cuz rainy days and summer highs
The more we pray the more we feel alive

How ya gonna love
How ya gonna feel
How ya gonna love
How ya gonna feel

If you've lost your way
I will keep you safe
Well open up all your world inside
So you come alive tonight
I will keep you safe

Well I will keep you safe
I will keep you safe

Thật khó tìm được lối thoát
Đây là bi kịch tình yêu
Anh như ngôi sao bị kéo lại
Mà chính em là trọng lực
Dù cho gió vẫn thổi
Mọi thứ đều thật khó tin

Em sẽ yêu thế nào?
Em sẽ cảm thấy sao?
Sao em có thể sống tiếp một cuộc đời trong mơ giống như sự thật
Và nếu em lạc lối
Anh sẽ bảo vệ em
Ta sẽ khám phá cả thế giới ẩn bên trong
Tới khi em hồi sinh trong đêm nay
Anh sẽ bảo vệ em

Dù cho em không thể
Nhìn được những điều anh thấy
Anh lê bước trên sàn để tới bên em
Anh như chiếc tàu đắm, em thấy đó
Khi em ở xa gia đình nhưu lúc này
Mọi thứ đều thật khó tin

Em sẽ yêu thế nào?
Em sẽ cảm thấy sao?
Và nếu em lạc lối
Anh sẽ bảo vệ em
Anh sẽ bảo vệ em

Ta gục ngã
Ta cảm thấy suy sụp
Vì những ngày mưa rào hay những hôm nắng gắt
Càng trả giá ta càng thấy yêu đời

Em sẽ yêu thế nào?
Em sẽ cảm thấy sao?
Em sẽ yêu thế nào?
Em sẽ cảm thấy sao?

Nếu em lạc lối
Anh sẽ bảo vệ em
Anh sẽ bảo vệ em

Last edited by a moderator:
J

jadewestling_westlife

E hèm :khi (120):
Hôm nay rảnh, có cơ hội đc ra quán xử lí một đống westlife's song :cool: :khi (90):
Ever green (mình nghĩ nó bt, ko ngờ :|)
Everybody knows ( :|)
Heal
Safe
....
This is us - Backstreet boys ( :| )
Còn bài zì nữa nghe nữa nhỉ :khi (9):

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom