Vote cho bài dự thi - Đi tìm cây bút trẻ - lần 6/2008

Status
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctram0706

em thích cách diễn đạt nhẹ nhàng của chị (trang605)"là chính mình khi chúng ta biết yêu thương và được yêu thương"Em thích cách nói như vậy rất tinh tế.

M

mad8

Nếu ai đó
Bâng khuâng giữa Hà Nội đông đúc của một chiều đông...
Chợt tự hỏi mình bao nhiêu tuổi, mình là ai...
Nếu ai đó
Dù chỉ một lần, đứng hàng giờ ở trạm bus...
Chỉ để ngắm nhìn, và nghĩ miên man...
Nếu ai đó
Đã từng 17 tuổi
Biết yêu, yêu đời, yêu người và yêu chính mình...

Ai đó, sẽ bắt gặp bóng hình của mình trong " Vâng, chính em" của Hương Điệp. Yêu cái nhẹ nhàng, trong sáng mà vẫn gợi lên sự suy ngẫm, không phải già già cứng, cũng không phải là quá non nớt, mà là xúc cảm của chính mình, với tuổi của mình - ngay trong bài thơ này. Tôi chọn Hương Điệp với "Vâng, chính em" và tin - hi vọng rằng các bạn cũng thế!!!

T

tranhoanganh

Bài viết rất ý nghĩa và tôi thấy hay nhất :
Vâng,chính em

Đã bao lần em vẫn tự hỏi mình
Thế gian này em là ai?
Khi những ngày nắng mai đang gọi
Phản chiếu ánh gương soi khắp cuộc đời

Em là ai giữa muôn người hối hả?
Cuộc sống muôn màu- những ngã rẽ không tên
Em là ai giữa muôn trùng sóng biếc?
Để hát lời ca, ru ngọn gió trên ngàn

Chẳng có ai tẻ nhạt trên đời phải không em?
Mỗi số phận đều chứa phần lịch sử
Em định nghĩa em theo cách của riêng mình
Bởi đơn giản rằng em- một cô gái thông minh

Em biết rằng em, cô bé đẹp xinh
Giữ trong mình một tình yêu trong sáng
Dẫu biết đường đời chẳng hề tròn láng
Em vẫn mãi là em- một giọt sáng long lanh

Chào bình minh một ngày mới trong xanh
Những vần thơ mong manh em viết vội
Trái tim em chẳng bao giờ có lỗi
Chỉ sợ một điều- kỉ niệm chẳng ngủ yên thôi

Em vẫn mãi là em giữa muôn người hối hả
Thích bình thường trước mọi vẻ xa hoa
Để ai kia vỡ oà trong nhung nhớ
Mỗi vần thơ ghi dấu bước em qua

Em muốn mình là ráng chiều xa buông nắng
Chỉ một điều- em sợ khoảng vắng thời gian
Riêng cho em chọn muôn vàn điều ước
Muôn vạn điều em chỉ ước mãi là em

Khổ thơ hay
Em muốn mình là ráng chiều xa buông nắng
Chỉ một điều- em sợ khoảng vắng thời gian
Riêng cho em chọn muôn vàn điều ước
Muôn vạn điều em chỉ ước mãi là em

H

happinessforyou

Tớ không biết cách tính làm tròn thời gian của 4rum mình , nhưng nếu đúng là 4 tuần thì tức là bài này đúng là của chị huongdiep , vì trên blog kia , entry được đăng ngày 10-11 cơ mà :)>- tức là cách đây chỉ 3 tuần
Nếu đây là spam thì đề nghị mod del hộ em nhé :D Chỉ nói rõ cho bạn í hỉu thôi :)

H

hoahuongduong237

Seo ko ai thích bài của em, hãy tại em nhỏ wá!!!
...........................

Không đâu pro_pro à!Chị thấy các bài viết của em rất trong sáng , hồn nhiên , vô tư mà!Hãy cố gắng phát huy nhiều hơn em nhé!Thích hay không không quan trọng mà liệu rắng mình học được những gì từ nó mới đáng quí!huongduong237 xin tặng cho em 1 phiếu bầu.Tiếc là chị không thể bầu cho thêm nhiều phiếu....

H

hoahuongduong237

hongduong237 thấy các bài viết thật hay, mỗi người đều mang đến cuộc thi một phong cách riêng huongduong237cũng đã tham gia viết bài giống như các bạn ,nhưng càng ngày nhiều bạn post lên mình lại thấy bài mình viết không được khéo léo trong cách viết như các bạn.
Dù sao huongduong tham gia cũng chỉ mong đóng góp 1 phần nhỏ vào sự sôi nổi cùa diễn đàn, hơn nữa hay dở gì cũng đều xuất phát từ câu chuyện có thật(lá thư viết cho ba) nên huongduong vẫn thấy rất vui

Không chỉ huongduong mà có lẽ rất nhiều bạn cũng đang băn khoăn hỏi không biết cây bút trẻ kì này mang tên ai nhỉ??

Last edited by a moderator:
L

loankute94

Mới tìm đc 1 cái link thế này, ko biết hai tác giả có phải là một ko?
http://blog.360.yahoo.com/blog-E_9pbDslcqPULbiwFJanzONo3ZgjnOS7rg--?cq=1&p=36#comments
Mình post bài này mong người quản lý xem xét kĩ trong khâu chấm diểm đề phòng những trường hợp đáng tiếc xảy ra....^^

Bài thơ này của chị huongdiep đã từng được đăng trên hoahoctro online ở chuyên mục thơ 9x và đã từng là một bài thơ mà mình rất thích. Mình nghĩ rằng cái người có cái link blog trên là người hâm mộ của chị huongdiep đấy;). Bài này chị Điệp đăng trên hoahoctro đúng vào ngày 10/11/2008 đấy. mình không biết rõ nhưng tớ tin chắc rằng đây là sáng tác của chị huongdiep.

@chị: dù người khác có nói gì chăng nữa em cũng luôn tin chị. Chúc chị luôn vui khoẻ và chiến thắng. Hihi. Yêu chị:)

À quên,tiện đây tớ tìm thấy link bên hoahoctro đăng là sáng tác Vũ Thị Hương Điệp, có kèm theo cả email và ĐT nữa ở phía dưới bài viết cho mọi người cùng tham khảo

http://select.hoahoctro.vn/index.ph...id=1625:vang-chinh-em&catid=14:poem&Itemid=26

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom