Vinacal vay casio?

Wingardium LeviOsa

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
94
14
71
25

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
21
Đắk Nông
Như tiêu đề nha mọi người ^ ^ năm sau em thi rồi mà không biết nên xài vinacal hay casio nên mong mọi người tư vấn giúp. Với lại nên mua loại nào nữa. Mong mọi người tư vấn giúp em ^ ^ em cảm ơn ạ.
Hiện thì có 2 máy phổ thông và ngon nhất là casio 570 vn plus và mày vinacal 570 ES plus II
so sánh nhé (mình gọi tắt luôn là V và C nhé)
về màu sắc: V có 4 màu xanh nước , hồng , xanh lá và đen xám ; trong khi C chỉ có 1 màu xanh xám
về hiệu năng : V>C , cái này mình khẳng định luôn , dù có hơi dìm hàng. Các kết quả của V ra nhanh hơn C rất nhiều lần vơi các phép tính lớn và phúc tạp. Đặc biệt, nếu bạn có thi casio thì khả năng phá giới hạn hiển thị của V hơn C từ 2-3 chữ số.Tóm lại là V>C.
về bảo hành: cái này thì C> V nhé
tóm lại thì tuỳ nhu cầu nữa, nếu nhu cầu thấp thì C, cao thì V.Theo mình thì chon V bạn nhé !!

• Like
Reactions: Wingardium LeviOsa

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
CASIO fx-570 VN Plus nhé, sẽ tiện hơn rất nhiều so với khi e xài VINACAL

• Like
Reactions: trunghieuak53

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Vinacal hơn hẳn Casio,nói thẳng ra là như vậy
Chưa nói gì về mẫu mã,về tính năng thôi,Vinacal đã trội rồi
Vina là máy tính cấp 3,nhiều tính năng mà Ca chưa có (Vd: giải hpt 4 ẩn,kiểm tra đẳng thức đúng sai,...)
Khuyết điểm của Vina là nếu k mày mò tìm kiếm cách sử dụng,thì thà xài Ca còn hay hơn nhiều.
Ngày trước cắn răng mua Ca đắt hơn cả Vina nhiều,giờ thấy hối hận quá chừng!

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Như tiêu đề nha mọi người ^ ^ năm sau em thi rồi mà không biết nên xài vinacal hay casio nên mong mọi người tư vấn giúp. Với lại nên mua loại nào nữa. Mong mọi người tư vấn giúp em ^ ^ em cảm ơn ạ.
ko cvaanf lo quá đâu bà chị
sài casio hay vinacal như nhau thôi
vì +thi hsg ko dùng máy
+đề thi cũng kcos nhiều câu ko thể giaiar = máy tính ok

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Vinacal có nhiều tính năng hơn, dễ sử dụng, gần gũi , hướng dẫn dễ hiểu, sử dụng loại đó đi bạn.

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Theo mình thì bạn nên dùng Vinacal vì nó tính tốt hơn Casio 570VN plus nhiều! Mình có cả 2 máy nhưng mà mình vẫn thích dùng Vinacal hơn :D

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Hiện thì có 2 máy phổ thông và ngon nhất là casio 570 vn plus và mày vinacal 570 ES plus II
so sánh nhé (mình gọi tắt luôn là V và C nhé)
về màu sắc: V có 4 màu xanh nước , hồng , xanh lá và đen xám ; trong khi C chỉ có 1 màu xanh xám
về hiệu năng : V>C , cái này mình khẳng định luôn , dù có hơi dìm hàng. Các kết quả của V ra nhanh hơn C rất nhiều lần vơi các phép tính lớn và phúc tạp. Đặc biệt, nếu bạn có thi casio thì khả năng phá giới hạn hiển thị của V hơn C từ 2-3 chữ số.Tóm lại là V>C.
về bảo hành: cái này thì C> V nhé
tóm lại thì tuỳ nhu cầu nữa, nếu nhu cầu thấp thì C, cao thì V.Theo mình thì chon V bạn nhé !!
Về phần số phức casio ổn hơn nha bạn@@

• Like

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Theo ý kiến cá nhân của mình:
+ Vinacal có một số tính năng nhanh hơn casio, vinacal có chức năng giải phương trình 4 ẩn mà casio không có, đại khái là một số chức năng như tích phân hay SHIFT + SOLVE nhanh hơn 1 tí.
+ Casio thấy mạnh về phần số phức, có thể bấm được những số to.

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
+ Vinacal có một số tính năng nhanh hơn casio, vinacal có chức năng giải phương trình 4 ẩn mà casio không có, đại khái là một số chức năng như tích phân hay SHIFT + SOLVE nhanh hơn 1 tí.
Thắc mắc của em là có máy nào tập hợp ưu điểm 2 loại này chưa anh?

• Like
Reactions: Dương Minh Nhựt

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
21
Đắk Nông
Vì mình xài song song hai máy nên mình biết rất rõ, vậy nên theo mình chọn Vìnacal nhé !!

• Like

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Cái đó thì anh chưa thấy máy nào mà hiện bây giờ chỉ có 2 dòng máy đó đang thịnh hành thôi, nếu em có điều kiện thì mua cả 2 để học, nếu không có điều kiện thì mua 1 cái vinacal trước cái đi, sau này gần thi thì mượn thêm em út hoặc ai đó 1 cái..@@

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Vì mình xài song song hai máy nên mình biết rất rõ, vậy nên theo mình chọn Vìnacal nhé !!
Mình khuyên bạn trên hỏi ở topic này chọn loại nào tập hợp ưu điểm tất cả các loại máy tính bỏ túi nhé!
@Dương Minh Nhật: Mẹ em là giáo viên Hóa +Sinh nên có 1 cái Casio, mẹ mua em 1 cái vinacal để dùng cho việc học rồi anh. Thắc mắc về loại máy thứ 3 đó anh.(Bí ẩn quá)

• Like
Reactions: Dương Minh Nhựt

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Không thì ý của bạn nói thì không sai nếu bây h mà chọn thì nên mua vinacal, nhưng mà về Casio cũng có một số chức năng bên vinacal còn yếu, ý của mình là vậy thôi à..@@

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
có loại máy này nhưng là máy phải mua = cách gửi qua mạng do nó là của nước ngoài
Chỉ sợ có cho đem vào phòng thi được không á... sợ có một số loại máy BGD không cho đem vào phòng thi, những máy có tính năng lưu trữ là không được đem vào á...

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Chỉ sợ có cho đem vào phòng thi được không á... sợ có một số loại máy BGD không cho đem vào phòng thi, những máy có tính năng lưu trữ là không được đem vào á...
ko sao ạ em tìm hiểu rồi máy đó em xem trên các trang dạy học người nước ngoài
mà cần gì biết dùng vilacal hay casio 570
loại nào cũng dduwwocj cả
đi thi hsg có mang vào đâu
mà có ai bắt mọi người chạy nghiệm mệt ko ra đâu

• Like
Reactions: Huỳnh Nam Huy

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
ko sao ạ em tìm hiểu rồi máy đó em xem trên các trang dạy học người nước ngoài
mà cần gì biết dùng vilacal hay casio 570
loại nào cũng dduwwocj cả
đi thi hsg có mang vào đâu
mà có ai bắt mọi người chạy nghiệm mệt ko ra đâu
ukm.. đúng rồi thi hsg thì không được mang máy tính. Ý của anh thì là kì thi thpt quốc gia ấy mà@@

Top Bottom