Vinacal vay casio?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Thi HSG cấp tỉnh thì không được dùng máy tính bỏ túi đâu, yên tâm

• Like
Reactions: toilatot

ngoctran99

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng ba 2015
957
1,319
289
TP Hồ Chí Minh
KHTN HCM
Như tiêu đề nha mọi người ^ ^ năm sau em thi rồi mà không biết nên xài vinacal hay casio nên mong mọi người tư vấn giúp. Với lại nên mua loại nào nữa. Mong mọi người tư vấn giúp em ^ ^ em cảm ơn ạ.
mỗi loại có ưu điểm, nhược điểm riêng
Vinacal thì giải tích phân chính xác hơn, tìm giới hạn hàm số (lim) đc. Còn Casio fx-570VN PLUS giải tích phân cũng đc nhưng có nhiều bài đáp số ko đúng, bù lại tính số phức mũ từ 4 trở lên đc chứ vinacal thì chịu
Bạn xem xét rồi chọn. Hồi trước mình xài cả 2, khỏi phải lo :D

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc
Trên vỏ hộp máy Ca có dòng chữ :"máy tính được bộ giáo dục cho mang vào phòng thi " :v

• Like
Reactions: toilatot

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
nói cho đúng thì Vinacal tốt hơn về phần máy móc, tính toán nhanh gấp mấy lần casio, nhưng vinacal dễ hư, rơi từ trên bàn học của bạn xuống khoảng 5, 6 lần là toi máy.

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Như tiêu đề nha mọi người ^ ^ năm sau em thi rồi mà không biết nên xài vinacal hay casio nên mong mọi người tư vấn giúp. Với lại nên mua loại nào nữa. Mong mọi người tư vấn giúp em ^ ^ em cảm ơn ạ.
Máy vinacal thì bạn đã xài thành thạo đi nhé (vô thi máy tính ấy). Một khi đã thành thạo thì nó giúp bạn rất nhiều luôn đấy :v. Còn CASIO thì bà bán hàng nói mắt hơn nhưng tính năng với thời gian ra kết quả thì lại yếu hơn. Bù lại có cái là khi bạn đập cái máy, hoặc làm rơi thì CASIO chỉ giảm độ bền có tí, còn VINACAL thì thôi rồi :v. Nói chung xài cái nào cũng được hết. Mà khi quyết định thì bạn nên xài máy VINACAL để đảm bảo dư thời gian nhé :v

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Nên mua 570VN - Plus, nó có nhiều tính năng, bền, dễ sài nhưng nó giải bài khá chậm

Last edited:
  • Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Thoòng Quốc An

Tôi yêu Hóa học | Mùa hè Hóa học
Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY