CLB Âm nhạc [Vietsub]Save me - Omri (Tự làm)

Thảo luận trong 'Nhạc Quốc Tế' bắt đầu bởi Lê Duy Vũ, 27 Tháng ba 2020.

Lượt xem: 133

1. Lê Duy Vũ

Lê Duy Vũ Học sinh chăm học Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Hawllire, Duong Ha, realjacker071 other person thích bài này.
  2. realjacker07

realjacker07 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Mình không ưng đại từ 'tôi' mấy, thấy nó cứ kiểu như nào. Nhiều đoạn nói nhanh nhưng mà sub hơi dài, còn đoạn nói chậm thì sub lại ngắn. Chú thử ngắt nhịp ở sub y như lúc người ta hát, đọc vs nghe nó mượt mà, khớp nhau hơn. Tôi cũng làm sub kém lắm :(( khả năng do tôi không hợp gu nhạc này thôi.

Vẫn mong chú dịch sát nghĩa hơn, kiểu có nhiều ẩn dụ trong lời cx hay mà. Còn lại chất lượng bài dịch rất ổn, ăn đứt mấy đứa khác làm trên youtube rồi. Rất trân trọng công sức của chú làm. Tôi trước giờ chỉ dám sub mấy cái video 2-3 phút chứ 5 phút trở lên chịu luôn, nhất là nhạc vs thơ chưa từng làm.

jehinguyenLê Duy Vũ thích bài này.
  3. Lê Duy Vũ

Lê Duy Vũ Học sinh chăm học Thành viên

Ui =] T ngại timing lắm luôn á. Căn thời gian lyrics đã khổ rồi, căn cả sub thì t chịu :v
    Vụ dịch bay bay như thế là do sở thích riêng của t ấy mà, muốn mọi thứ nó rõ ràng, phong phú :D Lần sau t sẽ chú ý độ dài sub và lyrics cho cân xứng.

Rất cảm ơn chú vì dịch giúp t câu khó hiểu đó và cả nhận xét này nữa. Mới làm được hơn 1 tháng nên t còn ít kinh nghiệm, rất mong những góp ý thế này :)

jehinguyenrealjacker07 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted