Về cấu trúc mantozo ở cuốn SGK 12 (in thử) ?

Thảo luận trong 'Đại cương về hóa học hữu cơ' bắt đầu bởi kidlongthan, 17 Tháng sáu 2008.

Lượt xem: 6,354

1. kidlongthan

kidlongthan Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Ở cuốn 12 in thử nó ghi ở dạng tinh thể mantozo gồm 2 gốc alpha glucozo và beta glucozo liên kết với nhau, trong dd mantozo có thể mở vòng tạo nhóm -CHO
    Còn trên mấy trang web em xem thì mantozo gồm 2 gốc alpha glucozo liên kết với nhau.
    Còn cái này nữa, ở trên tang vietscience thì C6H12O6 + 2Cu(OH)2 ->(xt NaOH, to) CH2OH(CHOH)4COOH + Cu2O + 2H2O còn trong sách 12 in thử thì C6H12O6 + 2Cu(OH)2 + NaOH ->(xt to) CH2OH(CHOH)4COONa + Cu2O + 3H2O
    Bác nào giúp em xem cái nào đúng vậy ? :-S

2. dadaohocbai

dadaohocbai Guest

Sách cũ là 2 bố alpha ^^Cái còn lại hổng rõ

3. Phân tử mantozo gồm 1 đơn vị anpha-D-glucopiranozo (ở dạng vòng 6 cạnh) liên kết với 1 đơn vị anpha hoặc beta-D-glucopiranozo nhờ liên kết anpha-1,4-glicozit (nhóm OH semiaxetal của đơn vị anpha-D-glucopiranozo đầu tiên liên kết với nhóm OH ở C4 của đơn vị còn lại)

Câu dưới thì có thể nói cả 2 PƯ đều ko sai.
    PƯ 2 là gộp của PƯ 1 và PƯ sau:
    CH2OH(CHOH)4COOH + NaOH -------> CH2OH(CHOH)4COONa + H2O

>:D<

4. 24111991

24111991 Guest

theo minh ca o trang web va trong sach un thu deu dung ban ah boi u o trang web xt la natrihudtroxit nen ã sinh ra tiep tuc td voi natruhudroxit de tao thanh muoi

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted