[vật lý 9]Thực hành lí 9

C

chuiden98

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp mình 2 bài này với

1.Muốn đo hiệu diện thế giữa hai đầu một dây dẫn cần dùng dụng cụ gì ? Mắc dụng cụ đó như thế nào với dây dẫn cần đo ?

2.Muốn đo cường độ dòng điện chạy qua một dây dẫn cần dùng dụng cụ gì ? Mắc dây dẫn đó như thế nào với dây dẫn cần đo

P

pety_ngu

Giúp mình 2 bài này với

1.Muốn đo hiệu diện thế giữa hai đầu một dây dẫn cần dùng dụng cụ gì ? Mắc dụng cụ đó như thế nào với dây dẫn cần đo ?

2.Muốn đo cường độ dòng điện chạy qua một dây dẫn cần dùng dụng cụ gì ? Mắc dây dẫn đó như thế nào với dây dẫn cần đo
muốn đo hiệu điện thế giữa hai đầu dây dẫn ta dùng vôn kế ? mắc vôn kế song song với dây dẫn cần đo
2.Muốn đo cường độ dòng điện chạy qua một dây dẫn cần dùng dụng cụ : ampe kế
mắc nối tiếp với dây dẫn cần đo

• Like
Reactions: Luberaroi2410
W

wynterskulz

Giúp mình 2 bài này với

1.Dùng Vôn kế để đo hiệu điện thế giữa hai đầu một dây dẫn. Khi mắc, ta mắc Vôn kế song song với vật dẫn cần đo sao cho chốt + của Vôn kế được mắc về phía cực dương của nguồn điện.
2.Dùng Ampe kế để đo cường độ dòng điện chạy qua một dây dẫn. Khi mắc, mắc Ampe kế nối tiếp với vật dẫn cần đo sao cho chốt + của Ampe kế được mắc về phía cực dương của nguồn.

NHỚ THÔI ĐÓ.

• Like
Reactions: Ann Lee
Top Bottom